Tuổi 20 - Bidixedap NGuyen Thùy Dương

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Chuyến đi mang mã số MS 229 của Chia sẻ tình thương đến với học sinh xã Na Ư huyện Điện Biên tỉnh Điện Biên thật sự là một chuyến đi quá đặc biệt giành tặng cho tuổi 20 xinh đẹp của chúng mình.
Bắt đầu lên kế hoạch từ rất sớm nhưng với mong muốn làm một chương trình thật đặc biệt, một khối lượng công việc khổng lồ, các nhóm việc liên tục được tạo và vô vàn những tranh luận, ý kiến cho mỗi một nội dung... Từ những bức thư rất thật của các con nói về ước mơ của mình, chỉ đọc thôi cũng thấy mắt cay cay bởi chỉ đơn giản là mong cho gia đình con có đủ cơm ăn hàng ngày, mong cho con sẽ tìm được một công việc tốt để nuôi gia đình, mong trở thành cầu thủ bóng đá, thành vận động viên cầu lông, thành đầu bếp để nấu những bữa ăn ngon cho người nhà hay thành cô thợ may, cô thợ bánh khéo léo tạo ra những món đồ xinh xắn ... Tất cả những mong ước ấy của các con các cô chú đã đọc được nhưng làm thế nào để biến nó thành hiện thực chỉ trong một buổi sáng? Điều kỳ diệu mà khi đã trở về sau chuyến đi, mình không thể tin là chúng mình đã làm được.
"Chạm khẽ ước mơ con" là chương trình được chúng mình ấp ủ và chuẩn bị với đóng góp của rất nhiều thành viên trong suốt 2 tháng.
Và không khí buổi sáng hôm ấy vẫn còn rộn ràng đến tận bây giờ....
Trên sân bóng đất nện còn mấp mô, các bạn nhỏ hăng say thi đấu bóng đá trong tiếng reo hò cổ vũ của đội cổ vũ rất chuyên nghiệp, các thầy cô, các bạn học sinh và thành viên nhà mình... Thật tuyệt vời là không chỉ thành lập được 2 đội bóng đá nam, thầy Hiệu trưởng còn lập luôn 2 đội bóng đá nữ với những cô gái rất mạnh mẽ, xinh đẹp nhưng cũng rất mau nước mắt khi đội không thể giành chiến thắng.
Trong nhà đa năng, từng cặp đôi thoăn thoắt giao cầu, đập cầu ghi điểm trong những tiếng cổ vũ "Chị ơi cố lên" rất dễ thương của các em nhỏ...
Trong những phòng học là nhóm làm bánh, nhóm may thêu, nhóm bác sỹ do các thành viên và các bác sỹ hướng dẫn các con. Rồi nhóm chia quà, nhóm bóng tạo hình...
Ngoài sân trường là phần giao lưu với những trò chơi vui nhộn... Và một góc sân là khu vực trang trí với những mô hình đầy màu sắc và 1 cây mơ ước có treo những phong thư tay mà các bạn học sinh ở Thủ đô, các thành viên và rất nhiều người bạn đã gửi đến các bạn nhỏ Na Ư.
Các con đã nhận được rất nhiều giải thưởng, quà tặng, những bức thư tay với thật nhiều yêu thương, được nghe những lời thăm hỏi và động viên từ các nam cầu thủ của đội tuyển quốc gia, các nữ cầu thủ của U16 Hà Nội và cùng thắp nến hát vang khúc hát mừng sinh nhật với hơn 100 thành viên Chia sẻ tình thương.
Chia tay Na Ư mà niềm vui vẫn còn theo mãi với một niềm tin Cây ước nguyện và bức tranh Ghi dấu ước mơ mà Chia sẻ tình thương gửi tặng nhà trường sẽ nhắc nhớ đến một ngày vui mà chúng mình mang đến cho các con.
Cảm ơn các nhà tài trợ vàng vì tình yêu thương vô điều kiện mà sẵn sàng xuống tay khi có đề nghị
❤️
❤️

Cảm ơn các trưởng nhóm đã chu đáo và kỹ lưỡng từng chi tiết nhỏ để có được một hoạt động nhóm chuyên nghiệp nhất có thể
❤️
❤️

Chia sẻ tình thương-Nhân rộng tấm lòng Nhân