(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

2,801
0
0

muathu

Con 11 ngày tuổi và chưa có tên, quê Đại Quang - Đại Lộc - Quảng Nam, bệnh của con rất nặng chuyển vị đại động mạch chủ đại động mạch phổi, con sống được là nhờ một ống thông (muathu không rõ lắm) theo các BS BV Đà Nẵng ống thông đang trong quá trình đóng mạng sống của con đang được tính bằng ngày bằng giờ, chi phí phẩu thuật rất cao khoảng 70 triệu :( các BS BV Đà Nẵng đang làm việc với các bệnh viện lớn để xin chuyển viện phẩu thuật gấp cho con.

Hoàn cảnh gia đình rất khó khăn, ba bé thì mặt tái mét run lẩy bẩy không biết làm gì cả khi nghe BS thông báo sẽ chuyển viện và số tiền dự kiến để phẩu thuật, trường hợp này quá gấp không thể chờ đăng báo hay làm thủ tục bệnh nhân nghèo, các mẹ ơi chúng ta giúp con nhé, gia đình sẽ làm thủ tục xin viện phí ở sở lao động sau ạ :x:x:x

177
0
0

metuquan

Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẩu thuật gấp gấp gấp

Con 11 ngày tuổi và chưa có tên, quê Đại Quang - Đại Lộc - Quảng Nam, bệnh của con rất nặng chuyển vị đại động mạch chủ đại động mạch phổi, con sống được là nhờ một ống thông (muathu không rõ lắm) theo các BS BV Đà Nẵng ống thông đang trong quá trình đóng, chi phí phẩu thuật rất cao khoảng 70 triệu :( các BS BV Đà Nẵng đang làm việc với các bệnh viện lớn để xin chuyển viện phẩu thuật gấp cho con, nhưng hoàn cảnh gia đình rất khó khăn, ba bé thì mặt tái mét run lẩy bẩy không biết làm gì cả khi nghe BS thông báo sẽ chuyển viện và số tiền dự kiến để phẩu thuật, trường hợp này quá gấp không thể chờ đăng báo hay làm thủ tục bệnh nhân nghèo, các mẹ ơi chúng ta giúp con nhé, gia đình sẽ làm thủ tục xin viện phí ở sở lao động sau ạ :x:x:x
Các mẹ đầu cầu Miền Bắc ơi cứu con đi các mẹ ơi.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hóng từ trưa cuối cùng đã đưa lên.:x
Mọi việc như đã bàn nhé mua thu ơi.
Sài Gòn hay Hà Nội lúc nào cũng sẵn sàng đón bé :x
Thắt cả lòng khi biết bé chỉ có 11 ngày tuổi

CSTT ơi cùng cầu phúc niệm Phật cho con!​

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Mymy về rùi hả, em post ảnh và tình hình cụ thể nhé :x:x:x

1,018
0
0

mymy

Bé là con thứ 2 của anh Trần Văn Chung (34tuổi) và chị Huỳnh thị Liên (29 tuổi), bé đầu tiên mang thai được 8 tháng thì thai bị chết lưu, anh là công nhân thợ gạch, vợ nội trợ, thu nhập cả gia đình là 1triệu/tháng.
Bố bé run quá mặt mày tái xanh tái mét, em hỏi câu nào thì bố bé lại khóc.

Hình của con đây ah:

Bố bé:

@mua thu: gọi điện không nói được câu nào là vì run quá chứ không phải là không biết nghe điện thoại chị ah.

1,528
0
0

saomai

Em đây chị ơi. Thương con quá!
Sài Gòn sẵn sàng đón bé.:x

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Cầu mong cho con được tai qua nạn khỏi!

455
0
0

Meyeuconhat

E ủng hộ 200K, thương bé quá.

3
0
0

phuong85

cầu mong bé sẽ qua khỏi

1,018
0
0

mymy

Cả nhà hình dung qua bệnh của con nó là thế này ah:
Có 1 động mạch chủ và động mạch phổi để dẫn máu lên tim, đúng nguyên tắc thì phổi bên phải, mạch chủ bên trái (hình như thế không biết em nhớ có nhầm bên không), ở đây bé lại đổi chỗ cho nhau, bây giờ bé sống được là giữa 2 động mạch này có một ống thông (bằng ruột bút bi), nhưng ống đó đang trong quá trình đóng lại (theo tự nhiên ống phải đóng lại sau khi chào đời từ 3-4 tuần), nên phải phẩu thuật để đưa 2 động mạch đó về đúng chỗ vì ống thông này phải đóng lại thì sẽ không dẫn được oxy và máu lên tim và phổi của con sẽ dẫn đến tử vong rất nhanh.

420
0
0

Sông Cấm

Cầu cho con được may mắn tai qua nạn khỏi, "nhà mình" cứu con nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em máy hỏng nên k trả lời chị MT được. @};-
Chuyện vé cho con đi như thế nào, có thông tin chính xác báo em liền muội nhé. Em sẽ lo phần đó.
Mong con chiều nay kiểm tra llần nữa thật chính xác.@};-

1,018
0
0

mymy

Em máy hỏng nên k trả lời chị MT được. @};-
Chuyện vé cho con đi như thế nào, có thông tin chính xác báo em liền muội nhé. Em sẽ lo phần đó.
Mong con chiều nay kiểm tra llần nữa thật chính xác.@};-
Uh, chiều nay có kết quả siêu âm và quyết định ra bắc hay vào nam chị sẽ báo em để em lo vé giúp nhé. :x:x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Tội cho con qua, mới 11 ngày tuổi mà đã phải chịu như thế. Đọc tin mà thắt cả lòng.
Muathu, mymy có gì cần cứ ới MG nhé.

1,669
0
0

mesubim

Tội nghiệp con quá, nhìn con bụ bẫm khỏe mạnh thế kia mà. Cả nhà ơi hãy giúp con giành lại sự sống nhé. Mùa thu, mymy ơi bước đầu giúp con như thế nào cho mình biết với nhé!

2,801
0
0

muathu

Tội nghiệp con quá, nhìn con bụ bẫm khỏe mạnh thế kia mà. Cả nhà ơi hãy giúp con giành lại sự sống nhé. Mùa thu, mymy ơi bước đầu giúp con như thế nào cho mình biết với nhé!
Nhà Đà Nẵng đang tìm vé máy bay để con bay ra Hà Nội hay Sài Gòn sớm nhất mẹ Subim à :x:x:x bác Loan AL&ML nói cứu được con là quan trọng nhất cứ đi rồi tính tiếp :x:x:x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nhà Đà Nẵng đang tìm vé máy bay để con bay ra Hà Nội hay Sài Gòn sớm nhất mẹ Subim à :x:x:x bác Loan AL&ML nói cứu được con là quan trọng nhất cứ đi rồi tính tiếp :x:x:x
Rất nhiều mẹ gọi đt hỏi chị đây.
Không biết gì cứu bé là quan trọng nhất đó là điều mà chi và mua thu đã trao đổi với nhau khi topic này chưa đưa lên.
Xem thủ tục hàng không nhé khi đưa bé lên máy bay (cái điều này hy vọng bênh viện giúp đc)
Cảm giác của chi lo lắng ghê lắm.

1,018
0
0

mymy

Rất nhiều mẹ gọi đt hỏi chị đây.
Không biết gì cứu bé là quan trọng nhất đó là điều mà chi và mua thu đã trao đổi với nhau khi topic này chưa đưa lên.
Xem thủ tục hàng không nhé khi đưa bé lên máy bay (cái điều này hy vọng bênh viện giúp đc)
Cảm giác của chi lo lắng ghê lắm.
Các bác sỹ bảo đi máy bay được chị àh vì bé tự thở được chứ không cần hỗ trợ của máy thở nên cũng không lỉnh kỉnh lắm khi lên máy bay.

1,849
0
0

BB&C

Mỗi người một tay cùng cứu bé nhé. Cả nhà cố lên.

48
0
0

dangkhoa2007

1 người quen của em ủng hộ cho con 900k.Chúc con mau vượt qua.:-*:-*