(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

Chị ơi không cho con đi máy bay vì phải cho con vào túi, chứ em vẫn mong con nhanh về nhà lắm :( em muốn con đi đường hoàng, ngày mai đi Đại An muathu và các mẹ Đà Nẵng sẽ ghé Đại Quang thắp cho con nén nhang, cầu mong linh hồn con siêu thoát @};-@};-@};-@};-@};-

Về nguyên tắc việc tổng kết tài chính muathu xin để nỗi đau nguôi ngoai muathu sẽ tổng kết các mẹ nhé.
Chị .................:(
Đúng chị cũng cảm thấy lạnh........

6
0
0

hoangmiu

Buồn quá, mong gia đình bé sớm vượt qua nỗi đau này.
Phúc An ơi, hãy siêu thoát con nhé!

177
0
0

metuquan

Ôm con vào lòng và vĩnh biệt con.

31
0
0

congchuanari

Các chị ơi cho em loa một tí nhé.
Hôm qua có chị nào gọi cho ba bé lúc tối không ạ, lúc mà xe đang đi tới Bình định đó.Em không biết nội dung là gì, nhưng anh ấy muốn gặp lại người đó, giờ anh đang lục lại số đt mà không kiếm ra, e cũng không biết cách gì giúp được.

1,669
0
0

mesubim

Tối hôm qua từ nhà con về, trời đã ngớt mưa nhưng sao ai cũng cảm thấy lạnh, cái lạnh tê tái từ sâu thẳm trong tim. Lúc đó mình đã thì thầm 1 mình: tạm biệt con, Phúc An. Dẫu rằng không tạo ra con, không mang nặng đẻ đau và chưa một lần bồng ẵm con trên tay và nựng nịu... vậy mà sao vẫn cảm thấy mất mát và trống trải. Một đêm dài trôi qua mình thực sự bị ám ảnh gương mặt con ở di ảnh, đôi mắt tròn xoe nhơ ngác, khuôn mặt già dặn và mạnh mẽ... cứ nhắm mắt lại và cố dỗ giấc ngủ nhưng gương mặt con vẫn ngự trị, lòng càng cảm thấy xót xa hơn khi nghĩ đến trong đêm, trên chiếc xe lạnh lẽo có 2 người đàn ông ôm con trong lòng với nổi đau quá lớn.
Sáng nay mình đã không dám vào nhà vì sợ lại phải thấy những nổi đau. Giờ con đã được nằm yên trong lòng đất mẹ, bên cạnh những người thân yêu của mình. Mình vẫn còn nợ con 1 nén nhang thơm. Tạm biệt con và hẹn gặp lại...:mad:};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Các mẹ ĐN gửi giúp em tới con một bông hồng trắng và thắp giúp em một nén nhang nhé. Tạm biệt con, Phúc An :(:)(:)((

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Thương tặng Phúc An của các mẹ bài hát này, ngủ ngon con nhé@};-

http://www.youtube.com/watch?v=0_TGFXc5XQo

You are my sunshine

You are my sunshine
My only sunshine.
You make me happy
When skies are gray.
You'll never know, dear,
How much I love you.
Please don't take my sunshine away

The other night, dear,
As I lay sleeping
I dreamt I held you in my arms.
When I awoke, dear,
I was mistaken
And I hung my head and cried.

780
0
0

memynhi

Chiều hôm qua em mới biết tin, khi nói chuyện với Saomai em cố nén để không khóc vì không muốn Saomai khóc, Saomai đã vất vả và chịu đựng nhiều quá. Nhưng các mẹ ơi sau đó em buồn ghê gớm, tối về em không dám vào mạng, cảm giác sao khó tả lắm, thức đến gần sáng chỉ biết cầu nguyện cho con sẽ thành thiên thần bay lên thiên đàng. Mấy lần định gọi chị muathu để hỏi thăm tình hình, nhưng rồi lại không dám, em không hiểu nổi cảm giác của mình : trống vắng, nản lòng kinh khủng. Hôm nay tiễn đưa 1 người thân trong gia đình về nơi an nghỉ cuối cùng, nghĩ đến Phúc An lòng lại càng nặng trĩu, sao sự sống lại mong manh đến vậy? =((
Giờ lấy hết can đảm em mới dám vào lại nhà mình, đọc những lời của chị Loan và các mẹ động viên, em thấy mình sao yếu đuối quá, các mẹ nói đúng, chúng ta cần chung tay chung lòng cùng nhau vượt qua, vì còn nhiều người khác đang cần sự giúp đỡ, em xin lỗi tất cả mọi người vì em đã yếu hèn như vậy, cảm ơn những lời động viên của các mẹ, em sẽ đứng vững trở lại, chúng ta lại cùng nhau chia sẻ tình thương các mẹ nhé :x

492
0
0

sweetlily

Em đang ở cơ quan, vào đây đọc mà ko ngăn được dòng nước mắt, quay mặt đi giấu đồng nghiệp =(( Em ko khóc vì con, Phúc An của chúng mình đã ko còn phải chịu đớn đau nữa, con đã ngủ trong lòng đất mẹ, mong rằng con đã đi siêu thoát. Em khóc vì những người ở lại, vì ông ngoại bé, vì ba mẹ bé, ..., mong mọi người sẽ vượt qua được nỗi đau này. Chị muathu ơi, nếu có thể giúp gì cho gia đình bé được, chị báo em biết chị nhé. @};-

4
0
0

thuviengiadinh

Con là Phúc An

Được sinh ra là con được hạnh phúc
Để tồn tại có phải chăng ở lẽ trời
Những tưởng rằng chữ Phúc ở tên con
Là được phúc ở nơi cõi trần

Là chữ An trong tên con đó
Được bình an cha mẹ hằng mong muốn
Nhưng phận mỏng con đành chấp nhận
Trong cuộc đời còn có những gian truân

Chưa được nói nhưng con có cảm nhận
Con nằm đó nhưng không hề lạnh lẽo
Có bên con biết bao nhiêu tấm lòng
Ở nơi đây là chia sẻ tình thương
Khắp muôn nơi các mẹ đang ngóng chờ
Ngày trở về hạnh phúc của bình an

Con ra đi nhưng còn mãi mãi
Tình chia sẻ trong những tấm lòng
Con mãi là thiên thần trong mắt cha
Hơi ấm còn mãi trong lòng mẹ

Con ra đi mong ngày trở lại
Chọn kiếp sau mãi là đứa con ngoan
Con giữ mãi trong lòng bao kỷ niệm
Bởi tấm lòng của các mẹ yêu

Các mẹ ơi xin chớ có buồn
Con ra đi mang theo niềm thương nhớ
Đừng buồn nhé với lời dị nghị
Bởi con thấy tấm lòng bao la
Dang tay rộng chia sẻ khắp muôn nơi
Các mẹ vẫn là các mẹ tình thương
Con mãi là đứa con nhỏ Phúc An

Gia Phong

467
0
0

pink3

hôm nay mẹ mới biết tin về con. Buồn quá. Con đã không thể ở lại cùng tấm lòng yêu thương của tất cả các mẹ...

2,801
0
0

muathu

Hôm qua muathu, Huy Linh, Mẹ Cu Gôn và Susu1811 trong chuyến đi Đại An đã tranh thủ ghé Đại Quang để đến thăm mộ bé, cậu của con đang xây cho con ngôi nhà nhỏ, con nằm trên đồi xung quanh là đồng lúa xanh mướt, lúa hát ru con thay lời mẹ hát.

Các mẹ đã đem lên mộ con 28 đóa hoa hồng trắng, mỗi ngày con ở với chúng ta là một bông hoa, thắp nhiều nén nhang mà CSTT cả nước đã gửi gắm, tạm biệt con Phúc An, không thể không đau lòng khi nghĩ về con, thương con thương tất cả các bố mẹ đã lo lắng cho con @};-@};-@};-@};-@};-

251
0
0

Me Mickey

Đã biết bao ngày trôi qua kể từ khi biết tin bé Phúc An đã vĩnh biệt chúng mình mà đi, lần nào mở topic này ra em cũng khóc, khóc vì thương cho bé thiệt phận xa lìa cuộc sống khi còn quá nhỏ. Nhưng hôm nay em không biết mình lại khóc vì cái gì nữa, vì tất cả những gì các mẹ đã làm, đang làm và sẽ làm, khi tham gia và trở thanh 1 thành viên của CSTT em chỉ mong muốn mình góp một chút sức lực bằng hạt cát để cùng các mẹ thực hiện đúng tiêu chí của chúng mình là CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG. Vậy thì vì Tình yêu thương bao là của mình :cstt01:các mẹ hãy cố lên.

1,018
0
0

mymy

Quà nhân ái đến với gia đình em bé xấu số 12 ngày tuổi

(Dân trí) - Ngày 25/7, báo Dân Trí đã trao tận tay bố cháu Trần Văn Sinh, trong bài: “Em bé 12 ngày tuổi bị bệnh hiểm nghèo mong được giúp đỡ” số tiền 23.175.000đ. Món quà ý nghĩa này thể hiện sự quan tâm sâu sắc của bạn đọc với gia đình em bé xấu số.
Khi vừa trào đời, bé Sinh không may mắc phải căn bệnh tim bẩm sinh. Vợ chồng anh Chung đang loay hoay không biết phải làm thế nào kiếm tiền chữa bệnh cho con, vì hoàn cảnh gia đình anh quá khó khăn. Thế rồi may mắn đến với bé khi nhiều bạn đọc báo Dân Trí quan tâm, giúp đỡ cho cậu bé tội nghiệp. Thế nhưng may mắn đã không mỉm cười với bé Sinh mặc dù các bác sĩ đã hết sức cố gắng trong ca phẫu thuật định mệnh ấy.

Sau khi làm thủ tục ra viện, bố và ông ngoại bé đã đưa bé về quê nhà an táng. Cả gia đình anh Chung vẫn còn bàng hoàng vì sự ra đi của đứa con đáng thương. “Đây là cháu thứ 2 nhưng cũng như là cháu đầu. Cháu đầu đã mất từ trong bụng mẹ khi thai nhi mới được 8 tháng. Đến cháu thứ hai cũng ra đi luôn”, anh Chung buồn rầu rơi nước mắt.
Mẹ cháu khi sinh cháu phải mổ nên sức khỏe yếu vì thế không thể đưa con ra Đà Nẵng rồi vào Sài Gòn chữa bệnh. Quá đau buồn khi con không còn nữa sức khỏe của chị càng yếu hơn.

Đón nhận quà nhân ái từ báo Dân Trí, anh Chung gửi lời tri ân đến báo Dân Trí và những tấm lòng hảo tâm đã giúp đỡ con anh. Tuy nhiên điều may mắn đã không đến với bé, vì thế sau khi nhận tiền xong, anh Chung đã trích lại 3 triệu đồng ủng hộ Quỹ Nhân ái để giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn khác.

Khánh Hồng

http://dantri.com.vn/c167/s167-340027/qua-nhan-ai-den-voi-gia-dinh-em-be-xau-so-12-ngay-tuoi.htm

2,801
0
0

muathu

Tổng kết :

Danh sách các mẹ chuyển đến Saomai (Đầu cầu TP Hồ Chí Minh)

Ngân Hàng Hàng Hải: 34270k (Đây là khoản tiền của nhân viên NHHH cả nước đóng góp để nộp viện phí cho con mổ nhờ Saomai nộp giúp) @};-@};-@};-@};-@};-
Mít Nem: 1000k
Saomai: 500k
melamlan : 400k
me Kim: 200k
mẹ Kem: 200k
Mẹ Hiếu & Việt Anh: 1000k
Việt Hà : 250k
Chị Chi (Bình Thạnh): 1000k
Mẹ Zinette: 500k
Quý Ca: 200k
momcuabong: 200k
mequoctrung: 760k
mecachep: 380k
bep cua bạn: 300k
Các Bạn bên WTT: 500k
mẹ Sunny WTT: 200k
Chị Thủy (yingtiti): 2500k​

Tổng thu = 44.360k

Đã chi:
Chi phí mổ và nắm viện: 31199k
Khám & siêu âm Viện Tim: 300k
Sữa Friso : 123k
gửi ông ngoại khi ở viện Nhi: 500k
Xe đưa gia đình và bé về: 5500k
gửi ông đi đường: 1000k​

Tổng chi = 38622k

Còn lại: 5.738k

Danh sách các mẹ chuyển tiền đến muathu (Đầu cầu Đà Nẵng)

Bạn của dangkhoa2007: 900K
mesubim: 400K
Mẹ cu Gôn: 500K
Huy Linh: 500K
mẹbé suri: 200K
CongchuaNari: 100K
MumGiaHuy: 100K
Vitbau : 100K
Camtu: 100K

Tổng Thu: 3000K

Đã chi:

3 vé đi TP Hồ Chí Minh tàu SE1 tầng 1,2,3 (Ông ngoại, ba bé và Y tá) : 1.873K
700K hỗ trợ cô Y tá về tuyến (SG-Đà Nẵng) nếu các gia đình khác họ phải thuê Y tá đi nhưng cô Xuân BV Nhi đã nhờ Y tá đi giúp ạ.
Susu1811: Ủng hộ tiền sữa và các đồ dùng cho con trước khi đi
Chuyển cho gia đình 2000K để lo cho con phần hậu sự
Chuyển đến gia đình 2000K tiền đấu giá các mẹ gửi để hương hoa cho con
Mymy làm di ảnh cho con 2 ảnh, gia đình gọi điện nhờ 160K​

Tổng chi: 4.733K

Tồn quỹ: - 1.733K

Danh sách các mẹ chuyển tiền đến chị Loan AL&ML

Ngày 07.07 nhận từ TK...2912 số tiền 200k của thuyvuong
metyruoi 300K
Nhận 200K của mẹ Mít nhợn
Ngày 08.07 nhận từ TK 3852 số tiên 200K của omaichanh
Ngày 08.07 nhận số tiền 100K của er_nuez
Ngày 09.07 nhận từ TK...3080 số tiền 500K của CLB bé 11/2007
Ngày 09.07 nhận từ TK...có ghi Gui be Phuc An- Da Nang số tiền 400K của Tun yeu (có phải em gửi qua IBVCB ko
Ngày 09.07 nhận từ TK...778 số tiền 1000K của meDongxinh
Ngày 08.07 nhận từ TK...0712 số tiền 200K của green_pepper
Ngày 09.07 nhận từ TK...1473 số tiền 200K của blanch
Ngày 09.07 nhận từ TK...5787 số tiền 200K Nhim va Cun
Ngày 10.07 nhận từ TK số tiền : 200K của Mẹ giang "ỉn + Bo be bi: 100k (ông bố này mới gia nhập gia đình nhưng chưa bao giờ online cả) + Mẹ Kê: 100k + Bạn của mẹ Kê (chị Uyên - Viconship Haiphong): 200K
Ngày 10.07 nhận từ TK ...số tiền 500K của Hội Lòng Mẹ
Ngày 10.07 nhận từ TK ...6582 số tiền 300K của .poohnkitty_vn (Vâng còn 300)
Ngày 11.07 nhận 1000K của Aslan
Ngày 14/7 nhận 200k ủng hộ bé Phúc An của meyeuconhat
Ngày .07 nhận số tiền 200K của tomiu(4)
Nhận 200K của meogiaHP (qua MinhMinh)
gày 21.07 nhận từ mẹ Bống bin & tin số tiền 200K
Cùng 2000K số tiền đấu giá nước hoa (Muathu đã chuyển tối hôm lên thăm nhà bé)​

Tổng thu: 6.700K
Tổng Chi: 0
Tồn quỹ: 6.700K

Số tiền tồn quỹ: 5.738k + (- 1.733K) + 6.700K = 10.705K

Hiện tại gia đình bé đã được giúp đỡ nhiều, và bố mẹ bé vẫn có thể làm việc và kiếm sống bình thường, nên muathu nghĩ số tiền tồn quỹ của con sẽ chuyển giúp trường hợp nào khẩn cấp hơn, các mẹ cho muathu xin ý kiến chuyển giúp trường hợp khác hay như thế nào để muathu thực hiện, cảm ơn tất cả các mẹ @};-@};-@};-@};-@};-

Có thể trong lúc cập nhật nếu thiếu sót, mong các mẹ nhắn giúp muathu nhé :x:x:x

1,669
0
0

mesubim

Mình nghĩ như thế là đã ổn rồi, con sống trên đời dù ngắn ngủi nhưng con đã rất hạnh phúc vì có sự bảo bọc che chở của CSTT và cộng đồng. Nay gia đình bé cũng đã được giúp đỡ nhiều, tất cả không là gì nhưng thực sự bù đắp phần nào sự mất mát về tinh thần cho bố mẹ bé :x. Vậy nên mình nghĩ số quỹ còn lại chúng ta để dành để giúp đỡ các trường hợp khác, hoặc có thể đưa vào quỹ chung để hoạt động, chứ không nhất thiết tiền ủng hộ cho trường hợp nào thì phải chi hết cho trường hợp đó một khi việc đã xong, bên cạnh chúng ta còn rất rất nhiều mảnh đời đang cần chia xẻ mà mình chưa có cơ hội để giúp mà, đúng không mọi người! @};-

210
0
0

mequoctrung

Hôm nay mới vào đọc bài mới biết con đã ra đi, không thể nào cầm được nước mắt, tại vì mình cũng hy vọng rất nhiều,hy vọng cuộc đời con sẽ sang trang mới.. nhưng .. thôi có lẽ đó là số phận, con đã không ở lại trong cuộc đời này, trong mỗi tấm lòng các bố các mẹ trong đại gia đình CSTT. Cầu mong cho linh hồn con được siêu thoát...

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nh­ững ngày đã qua CSTT cũng như Gia đình bé PA đã trãi qua nhiều cảm xúc vui buồn lẫn lộn. Tưởng là có duyên, nhưng duyên không thành...
PA đi rồi và cũng an ủi là đi sẽ tốt cho con trai. Con trai không có duyên ở cùng Ba Mẹ, và các mẹ các ba ở CSTT , ở ngân hàng Hàng Hải, .. ở mọi miền đất nước. Mong con trai sẽ sớm được siêu thoát.@};-
Những sự giúp đỡ và cố gắng của tất cả chúng ta những ngày qua gửi đến PA bây giờ như một món quà con gửi lại cho Ba Mẹ. Mong Ba Mẹ sớm vượt qua thử thách để làm lại từ đầu. @};-
Theo em suy nghĩ "Còn da lông mọc - Còn chồi nảy cây". Ba mẹ bé cũng còn rất trẻ (ba sinh năm 79 mẹ 81), cũng có công việc ổn định, đang ở cùng với ông bà Nội. Nói là đủ thì không đúng, nhưng dù sao món quà từ tấm lòng nhân ái của Dân Trí đã phần nào giúp được Gia đình bé ổn định hơn.
Là điều tế nhị nhưng còn nhiều trường hợp khác đang rất cần cánh tay cầu nối CSTT, cần tình thương của các bố các mẹ...
Vậy cũng mong các Bố, các Mẹ đã ủng hộ PA như em hãy nghĩ đến những trường hợp khác cũng đang rất cần chúng ta. Cám ơn cả nhà
@};-@};-@};-@};-@};-

@ Mùa thu: ủng hộ chị ý kiến chuyển quỹ tồn cho trường hợp khẩn cấp hơn . @};-

2,801
0
0

muathu

Bài tổng kết thu chi ở trên muathu đã xin phép các mẹ về việc chuyển sang trường hợp khác, và có một số mẹ muốn chuyển về cho gia đình, muathu đã nhờ saomai chuyển về gia đình con số tiền 2050K của các mẹ, đây là hóa đơn saomai đã chuyển, muathu có xóa đi phần địa chỉ và số điện thoại của saomai vì đó là thông tin riêng.

Đầu cầu Sài Gòn Saomai cập nhật thiếu mẹ bachan910, saomai đã chuyển số tiền đến muathu nên số tiền còn lại là:

10.705K + 200K (bachan910) - 2.050K(Các mẹ muốn gửi đến gia đình bé) = 8.855K

Số tiền 8.855K muathu xin chuyển sang quỹ giúp bé Như Ý bị tim ở Đà Nẵng. Trái tim con đã vĩnh viễn ngừng đập nhưng sẽ có những trái tim khác được đập khỏe mạnh con nhé @};-@};-@};-@};-@};-

Bé Như Ý bị tim nặng

2,801
0
0

muathu

Muathu xin mượn bài thơ của thuviengiadinh khép lại topic của con :x:x:x

Con là Phúc An

Được sinh ra là con được hạnh phúc
Để tồn tại có phải chăng ở lẽ trời
Những tưởng rằng chữ Phúc ở tên con