(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

1,528
0
0

saomai

Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

Cảm ơn yêu thương của cả nhà dành cho bé Phúc An.:x
Cảm ơn nhiều tấm lòng đã lo lắng cho con.:x
Dù thời gian con đến với thế giới này tuy ngắn ngủi, nhưng con là đứa trẻ rất hạnh phúc vì đã nhận được thứ quý giá nhất trên thế gian là tình yêu thương.

Các mẹ yêu quí, hãy bình tâm để con đi thanh thản, ngày con trở về sẽ là một đứa trẻ đáng yêu khoẻ mạnh, con sẽ được sống hạnh phúc để đáp đền tình yêu thương của các mẹ.

Con đường gia đình CSTT đi không phải là hoa hồng, nhưng luôn nâng đỡ những bước chân chở che những tấm lòng biết yêu thương chia sẻ.

Cảm ơn cả nhà đã luôn động viên Saomai và các bạn đầu cầu Sài Gòn.

Tất cả chúng ta đã cùng cố gắng song hành với bé Phúc An, đành lỡ bước dừng chân.
Nhưng phía trước vẫn còn những cuộc đời bé nhỏ không may mắn chờ vòng tay yêu thương của các mẹ.

Cùng cố gắng đi tiếp nhé cả nhà.:x

31
0
0

congchuanari

Thương con lắm, con trai mạnh mẽ.

360
0
0

tminh's mum

Mấy hôm không vào diễn đàn, sáng nay mới nhận được tin con. Ông trời đóng của con cánh cửa này với bao đau đớn bệnh tật, chắc chắn sẽ mở cho con một cánh cửa khác sáng sủa hơn, hạnh phúc hơn, nhiều niềm vui, tiếng cười hơn. Chúc con Bình An và Siêu Thoát, thực sự, chưa kịp làm gì cho con cả :((

631
0
0

Aslan

Cách đây đúng 10 ngày, khi chị Mẹ CTB nói với em trường hợp của con tuy rất khó khăn nhưng hy vọng cũng rất nhiều, CSTT là 1 gia đình lớn, coi con là con trai của các mẹ, chắc chắn may mắn sẽ đến với con...
Rồi sau đó bao tin tốt lành nối tiếp nhau đến, những tưởng trong vòng tay yêu thương của các mẹ, con yêu sẽ vượt qua được, nào ngờ...
Sáng nay khi nghe tin con ra đi từ chị MinhMinh.... nghẹn ngào không nói lên lời...
Những lúc như thế này, con thuyền CSTT mới thấy đc sự vững vàng của người cầm lái, mới thấy sự cố gắng của từng thành viên CSTT, thấy đc lòng yêu thương bao la của các mẹ...
Vẫn biết cuộc đời là vậy, lẽ công bằng không phải lúc nào cũng đúng...Nhưng em tin rằng CSTT vẫn nắm chặt tay nhau, tiếp tục tiến bước...
Con trai yêu dấu đã được sống những ngày hạnh phúc, được yêu thương, cầu mong con được siêu thoát...
Cảm ơn saomai và các mẹ CSTT SG, DN. Em thật không biết phải xin lỗi các mẹ thế nào....

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:(( 1 ngày không online được, thấy bồn chồn bất an. Các mẹ, đặc biệt saomai và muathu, các mẹ đừng khóc nhiều, để con được thanh thản mà siêu thoát. CSTT chúng mình đã hết lòng vì con, không có gì cần phải làm cho con mà mình chưa làm cả, con nhất định biết điều đó, và con hạnh phúc những ngày con sống, phải không các mẹ@};-

143
0
0

huongdx

@saomai: chị gọi đt cho em mà không được, chị chỉ biết ôm chặt em trong lúc này >:D<>:D<>:D<

Con đường phía trước còn dài nhưng chị tin em sẽ vượt qua, hãy nghỉ ngơi và tiếp bước nhé em yêu :x:x:x

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Giờ này đây đội quân Đà Nẵng đang ở với gia đình bé. Ước mong đón con ko thành hiện thực vì đường quá xa và dặn xe ko đc đi quá nhanh làm con xóc, con đau.
Nhớ Lý bảo chi ơi ko đi đc máy bay hãy nhắn sao mai để con đi bằng ô tô ngắm một nửa đất nước trước khi về với đất mẹ.
Chiều nay ĐN mưa rất to, ở HN mình lo lắng vô cùng dặn mua thu cẩn thận. Các mẹ ở ĐN ko biết làm gì cho con chỉ biết đến chia sẻ và mang di ảnh con về với gia đình.

@Sao mai cùng các bạn CSTT SG : Tất cả chúng mình biết các mẹ thật gần con trong những ngày qua. Các mẹ giờ chắc đã thấm mệt và còn đau lòng. Hãy cố gắng nhé chúng mình luôn ở bên nhau. Cảm ơn tất cả các bạn :x
Muốn lắm ôm đôi vai của em Sao mai ạ :-*

@yingting: Chi hiểu em mà. Hãy nghỉ ngơi giữ sức khoẻ em nhé. Chị cuống lên gọi đủ mọi nơi để đến cùng đỡ sao mai mà ko biết em phải đi xa như thế. Thấy nói em đến thăm cảm thấy em thật gần. Đêm qua nhờ có em mà chi ko "gato" với sao mai và mua thu, mymy đó. Đêm qua chi đứng vững đc là nhờ có em.:-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

@saomai: chị gọi đt cho em mà không được, chị chỉ biết ôm chặt em trong lúc này >:D<>:D<>:D<

Con đường phía trước còn dài nhưng chị tin em sẽ vượt qua, hãy nghỉ ngơi và tiếp bước nhé em yêu :x:x:x
Lại cả em nữa ...sáng nay chi có mắng em, xin lỗi nhé. Làm bao năm rồi mà vẫn thế, phải mạnh mẽ lên vì mình là chỗ dựa của các mẹ những lúc như thế này.
Cảm ơn em dù biết em sẽ bảo sao chi lại nói thế. :x

OMM nhắc đến bé Minh ngày đó nhớ ko em.......mang đi biết bao tình cảm và bao con ng.

Trong những lúc khó khăn này, mọi người càng phải thêm quyết tâm và nghị lực để bước tiếp con đường mà mọi người đã lựa chọn; Thiếu đi 1 tấm lòng thì sao chúng ta có thể nhân rộng CSTT được đây. Nhớ lại cách đây 4 năm, CSTT cũng đã thật đau lòng thế nào khi phải tiễn đưa bé Minh ! Đau thương nhưng ko cúi đầu, buồn nhưng ko nản chí, CSTT cần lắm sự dũng cảm và kiên định của trưởng nhóm, của các đầu cầu, và của từng thành viên ! Chúng ta hãy cùng nắm tay nhau, cười lên cho hồn con ra đi được siêu thoát, chúng ta hãy cùng ngẩng cao đầu, và bước tiếp, cả nhà nhé !

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Cách đây đúng 10 ngày, khi chị Mẹ CTB nói với em trường hợp của con tuy rất khó khăn nhưng hy vọng cũng rất nhiều, CSTT là 1 gia đình lớn, coi con là con trai của các mẹ, chắc chắn may mắn sẽ đến với con...
Rồi sau đó bao tin tốt lành nối tiếp nhau đến, những tưởng trong vòng tay yêu thương của các mẹ, con yêu sẽ vượt qua được, nào ngờ...
Sáng nay khi nghe tin con ra đi từ chị MinhMinh.... nghẹn ngào không nói lên lời...
Những lúc như thế này, con thuyền CSTT mới thấy đc sự vững vàng của người cầm lái, mới thấy sự cố gắng của từng thành viên CSTT, thấy đc lòng yêu thương bao la của các mẹ...
Vẫn biết cuộc đời là vậy, lẽ công bằng không phải lúc nào cũng đúng...Nhưng em tin rằng CSTT vẫn nắm chặt tay nhau, tiếp tục tiến bước...
Con trai yêu dấu đã được sống những ngày hạnh phúc, được yêu thương, cầu mong con được siêu thoát...
Cảm ơn saomai và các mẹ CSTT SG, DN. Em thật không biết phải xin lỗi các mẹ thế nào....
Không em :xEm đã rất cố gắng mà. :x
Lúc đó chi thấy CSTT thật dài thật rộng cái gì cũng biết cái gì cũng giỏi. Chị tự hào về CSTT của chúng mình lắm. :-*

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Đà Nẵng đã về đến nhà.
Cảm ơn Đà Nẵng. Dành lại lời cho Đà Nẵng :x

2,801
0
0

muathu

Hôm qua đầu cầu Đà Nẵng đã đưa di ảnh con về nhà trước, lên nhà ông nội không ai cầm được nước mắt, ông bà và bà con quanh xóm đã chuẩn bị cho con rất chu đáo mong các mẹ yên lòng, do tài xế lái xe rất cẩn trọng nên xe đưa con về đến nhà vào lúc 8h sáng và sẽ an táng trong sáng nay. Muathu muốn viết nhiều lắm nhưng càng viết càng đau lòng mọi việc muathu sẽ thông báo sau các mẹ yên tâm nhé.

67
0
0

childlike mother

@};-@};-@};-
:x:x:x

23
0
0

Minh Ngọc

Giờ này đây đội quân Đà Nẵng đang ở với gia đình bé. Ước mong đón con ko thành hiện thực vì đường quá xa và dặn xe ko đc đi quá nhanh làm con xóc, con đau.
Nhớ Lý bảo chi ơi ko đi đc máy bay hãy nhắn sao mai để con đi bằng ô tô ngắm một nửa đất nước trước khi về với đất mẹ.
Chiều nay ĐN mưa rất to, ở HN mình lo lắng vô cùng dặn mua thu cẩn thận. Các mẹ ở ĐN ko biết làm gì cho con chỉ biết đến chia sẻ và mang di ảnh con về với gia đình.

@Sao mai cùng các bạn CSTT SG : Tất cả chúng mình biết các mẹ thật gần con trong những ngày qua. Các mẹ giờ chắc đã thấm mệt và còn đau lòng. Hãy cố gắng nhé chúng mình luôn ở bên nhau. Cảm ơn tất cả các bạn :x
Muốn lắm ôm đôi vai của em Sao mai ạ :-*

@yingting: Chi hiểu em mà. Hãy nghỉ ngơi giữ sức khoẻ em nhé. Chị cuống lên gọi đủ mọi nơi để đến cùng đỡ sao mai mà ko biết em phải đi xa như thế. Thấy nói em đến thăm cảm thấy em thật gần. Đêm qua nhờ có em mà chi ko "gato" với sao mai và mua thu, mymy đó. Đêm qua chi đứng vững đc là nhờ có em.:-*
Càng đọc càng xót các chị ạ. Bạn em nói thôi thì duy tâm mà tin rằng con đã rời bỏ thế giới lắm phiền muộn và đau khổ của chúng ta để rồi sẽ quay lại khi nào cuộc sống tốt đẹp hơn. Từ nơi xa xôi này em xin gửi đến con một bông hồng trắng!

594
0
0

meyeuTomTom

Vậy là con đã về với đất mẹ.
Phúc An ơi! Hãy yên lòng con nhé! Các mẹ sẽ luôn nhớ tới con.
Các anh, các chị ơi! Hãy cố gắng, cố gắng đứng vững nhé, còn rất nhiều những trường hợp khó khăn cần các mẹ giúp đỡ.
Em mới tham gia cùng mọi người một thời gian ngắn nhưng sao em cảm thấy như mình thay đổi hẳn trước những giọt nước mắt đau khổ đến tột cùng trong ngày mưa gió biết tin Hân đã ra đi, những giọt nước mắt hạnh phúc khi Nghé được về với mẹ. Và giờ đây Phúc An cũng đã rời bỏ chúng ta. Sao em mình lại bất lực đến vậy hả chị?
Buồn quá!

31
0
0

congchuanari

Trưa nay em lại không chợp mắt được, lại nhớ đến con...

http://dantri.com.vn/c167/s167-339244/em-be-12-thang-tuoi-da-qua-doi.htm

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em bé 12 ngày tuổi bị bệnh hiểm nghèo đã qua đời
(Dân trí) - Sau gần một tháng chống chọi với căn bệnh tim hiểm nghèo, sáng ngày 23/7, một ngày sau ca mổ phức tạp trái tim non yếu của bé Trần Văn Sinh (nhân vật trong bài “Em bé 12 ngày tuổi mắc bệnh hiểm nghèo mong được giúp đỡ”) đã ngừng đập vĩnh viễn.
Mặc dù tất cả các y bác sĩ bệnh viện Nhi Đồng I đã tận tâm cứu chữa, nhưng vì bệnh tình bé quá nặng, lại diễn biến phức tạp nên bé đã qua đời.
Bác sĩ Viên, người phụ trách ca mổ của bé cho biết: “Ca mổ kéo dài từ 8h sáng đến 4h chiều. Trong quá trình mổ cơ hội vẫn là 50-50. Sau khi hoàn tất nếu bé ổn định trong vòng 24 tiếng thì xem như qua khỏi tình trạng nguy kịch. Tuy nhiên, kết quả đã không khả quan bé quá yếu do bệnh diễn biến xấu. Sau khi đóng lồng ngực thì tình trạng của bé chỉ còn 10-20%...”.
Ôm thi thể cháu trong lòng mà cứ nghĩ là bé đang ngủ
Sau khi biết tình hình những ai quan tâm yêu quý bé đều mong chờ vào một phép màu từ ông tiên, hay ông bụt nào đó vô tình làm rớt một ít may mắn xuống người bé. Nhưng tiếc thay đó chỉ là chuyện ảo tưởng. Bé đã không có được cái may mắn ấy mặc dù mọi người đã làm hết sức mình…
Khi bảo vệ gọi ông ngoại vào nhận xác cháu, một thân hình bé bỏng, gương mặt xinh xắn nằm bất động trên băng ca khiến những dòng nước mắt cứ tuôn trào. Đôi bàn tay gân guốc bế cháu trên tay mà lòng thì đau buốt. Làm sao mà không đau cho được khi mà suốt gần tháng qua chính ông ngoại là người cho bé bú từng bữa, “dạ dày của nó rất tốt, lúc đầu nó chỉ bú được có 30ml nhưng từ lúc chuyển sang bệnh viện Nhi Đồng I nó bú lên 50ml. Chắc là nó biết thân phận nó nên ráng mà bú…”, ông ngoại nghẹn ngào. Còn anh Chung, ba bé thì như người mất hồn cứ đi loanh quanh trong khuôn viên của bệnh viện.
Hành trình đi tìm sự sống của bé sao mà khắc nghiệt đến thế. Rồi đây mẹ của bé có vượt qua được nỗi đau này không? Khi mà đứa con đầu lòng chết lúc chưa chào đời còn đứa thứ hai thì chỉ sống vỏn vẹn chưa đầy một tháng. Con đường về nhà hôm nay sao dài hơn gấp bội, chuyến xe chở hai người đàn ông cùng một sinh linh bé bỏng nằm cứng đờ trong lớp khăn lông khiến trái tim ta như đang rỉ máu.
Thật ra, tôi đã hình dung những câu chuyện khác về bé, một cậu bé xinh đẹp khỏe mạnh, ngoan hiền và hiếu học… Nhưng biết làm sao được khi câu chuyện thực lại quá đau lòng, bé đến và đi một cách vội vã chẳng nhận được gì và cũng chẳng nợ nần ai… Thôi thì chỉ biết cầu mong cho bé được nhiều hạnh phúc ở bên kia thế giới.

Quách Diễm
http://dantri.com.vn/c167/s167-339244/em-be-12-thang-tuoi-da-qua-doi.htm

1,849
0
0

BB&C

Khóc rồi lại khóc, muốn đừng mà không được, cứ nghẹn nghẹn ở cổ và nước mắt cứ lăn.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Khóc rồi lại khóc, muốn đừng mà không được, cứ nghẹn nghẹn ở cổ và nước mắt cứ lăn.
Lúc nhớ, thương con quá thì cố gắng khóc thật nhanh rồi cười với con để con sớm được siêu thoát chị nhé. Ôm chị cái thật chặt nào. Em vẫn nhớ lần Hân mất, mẹ em dặn đi dặn lại em là: không được khóc, vì khóc con sẽ dùng dằng không đi được đâu. Phải vui vẻ lên thì con mới siêu thoát được. Vẫn biết chẳng dễ dàng gì nhưng cố gắng chị nhé!

384
0
16

tho2006

Member

Một tuần nay, chẳng dám bước chân vào nhà mình nhiều, chỉ là đảo qua cho đỡ nhớ, không dám cả đăng nhập nữa. Quá nhiều chuyện xảy ra dồn dập, quá nhiều nỗi đau không tên, sợ rằng mình không còn đủ dũng khí để bước tiếp trong cuộc sống này. Hôm qua, biết tin con đã ra đi, lại tự xỉ vả mình rằng ông trời đã cho mình sống, sao mình không biết trân trọng cuộc sống. Thấy bất lực vì không thể làm gì cho con. Cảm ơn con nhé, tối qua trên bầu trời có thêm một ngôi sao lấp lánh, là con đó phải không? thiên thần nhỏ?

2,801
0
0

muathu

Chị ơi không cho con đi máy bay vì nếu phải cho con vào túi, chứ em vẫn mong con nhanh về nhà lắm :( em muốn con đi đường hoàng, ngày mai đi Đại An muathu và các mẹ Đà Nẵng sẽ ghé Đại Quang thắp cho con nén nhang, cầu mong linh hồn con siêu thoát @};-@};-@};-@};-@};-

Về nguyên tắc việc tổng kết tài chính muathu xin để nỗi đau nguôi ngoai muathu sẽ tổng kết các mẹ nhé.