(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

737
0
0

hienvth

Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà ở Diễn Châu - Nghệ An (19.12.2008)

Bố bé Hà vừa gọi cho em báo bác sĩ hôm nay cho 2 bố con về, đến 9/7 thì quay lại viện. Trời mưa to quá, em bảo 2 bố con chờ ngớt mưa hãy về. Bố bé báo muộn quá, em ko sang đó đưa 2 bố con về được rồi :(. Em sẽ gọi taxi chở 2 bố con ra bến xe vậy.
@Chị 291179: Bữa nào gặp chị đưa em cũng được mà :)
@Bác Bừa: Cảm ơn bác @};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
251
0
0

Me Mickey

Lúc 12h trưa em đã vào với bố con bé Hà, đợi trời tạnh mưa hai bố con sẽ gọi xe ôm ra bến xe vì từ bệnh viện ra bến Nước Ngầm chỉ 1km thôi. Em định chở hai bố con ra bến xe nhưng chẳng có áo mưa nên sợ hai bố con bị ướt, em chỉ mua cho hai bố con bánh và sữa tươi ăn đi đường thôi. Đến 09/07/09 hai bố con lại ra làm các xét nghiệm tổng thể và sẽ có phác đồ điều trị tiếp, vì hình như không nên truyền hóa chất tiếp như thế sẽ hại người (em nghe nói nếu truyền hóa chất nhiều sẽ bị khô tủy sống như thế là rất nguy hiểm tới tính mạng).
Còn bé trai người Mông bị ung thư mắt, lúc em vào chỉ có một mình đang truyền hóa chất sờ trán thấy đang sốt nhưng ngoan lắm, bố thì đi mua cơm . Nhưng thấy mắt cũng đỡ hơn rồi, khối u thấy nhỏ hẳn đi so với nhưng hôm trước, thôi thấy vậy cũng mừng cho con nhiều. Mỗi lần vào viện thấy hoàn cảnh nào cũng cần phải giúp, nhìn các bé còn nhỏ cứ nằm co quắp tay thì lằng nhằng đống dây truyền tội quá mà không biết làm sao. Thỉnh thoảng lúc nào rảnh em sẽ chạy vào thăm bé, có thông tin gì sẽ báo cả nhà sau.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Còn bé trai người Mông bị ung thư mắt, lúc em vào chỉ có một mình đang truyền hóa chất sờ trán thấy đang sốt nhưng ngoan lắm, bố thì đi mua cơm . Nhưng thấy mắt cũng đỡ hơn rồi, khối u thấy nhỏ hẳn đi so với nhưng hôm trước, thôi thấy vậy cũng mừng cho con nhiều. Mỗi lần vào viện thấy hoàn cảnh nào cũng cần phải giúp, nhìn các bé còn nhỏ cứ nằm co quắp tay thì lằng nhằng đống dây truyền tội quá mà không biết làm sao. Thỉnh thoảng lúc nào rảnh em sẽ chạy vào thăm bé, có thông tin gì sẽ báo cả nhà sau.
Xin lỗi mẹ MK đi vắng lâu quá nên quên nhiệm vụ. Mẹ MK giúp chi chuyển 500K của bạn me TQ cho bé ng Mông bị ung thư mắt nhé. Nếu thấy bé cần gì mẹ MK chuyển thành hiện vật càng tốt mẹ MK nhé. :x

251
0
0

Me Mickey

Tối qua lúc 19h bố bé Hà thông báo 2 bố con đã về đến nhà, con hơi say xe một chút thôi, đến 09/07/2009 con lại ra. bố gửi lời cám ơn tới tất cả các mẹ.

- Hiền ơi! chị không mua sữa nữa vì có 1 chị tên là Tú ở Bộ Giáo dục mua cho con 1 hộp CGHL 456 to 1.5kg rồi (không biết chị Tú có là mem bên mình không nữa)
- Bác Tú ơi! cho em gửi lời cám ơn bác nhé.

737
0
0

hienvth

Ngày 27/6 2 bố con bé Hà sẽ lên HN để tham gia một chương trình về các bé bị ung thư của VTV3 (với vai trò là khách mời). Chương trình này nhằm mục đích kêu gọi mọi người giúp đỡ các bé bị ung thư có hoàn cảnh khó khăn. Việc lên truyền hình là rất tốt nhưng đường xá xa xôi, vất vả cho bé quá. Em cũng dặn bố bé tùy tình hình sức khỏe của con hôm đó mà quyết định có cho con ra HN hay ko (vì ra lần này quay xong chương trình là 2 bố con lại về nhà, 9/7 mới quay lại K2)

251
0
0

Me Mickey

Hiền ơi! CHị vừa gọi điện nói chuyện với bố bé HÀ rồi, chị nói bố cần cân nhắc về sức khỏe của con vì cũng biết nếu lên được truyền hình thì cũng tốt vì sẽ có nhiều người biết đến con, biết hoàn cảnh của con cũng như kêu gọi được rất nhiều sự giúp đỡ, những tấm lòng hảo tâm cho những bé bị ung thư khác. Chị nói nếu thu xếp tình hình sức khỏe của con cho phép thì 26/06/09 hai bố con ra 28/06/09 quay thì đến 30/06/09 hai bố con về (có cô Hà nói sẽ lo ăn ở cho hai bố con rồi). Thế thì mới đảm bảo sức khỏe cho con vì đường thì xa mà bé Hà thì nhỏ quá. CHị cũng bảo bố cân nhắc kỹ vì sức khỏe của bé quan trọng hơn nhiều, nếu có đi thì bố bé sẽ báo lại.

737
0
0

hienvth

VTV1 đang phát chương trình trực tiếp "ngày mai tươi sáng" về các bệnh nhân ung thư. Có phát về bé Hà đấy ạ. Cảnh 2 bố con, cảnh gia đình trông tội quá. Em cũng ko lắm rõ lịch nên ko thông báo sơm được, hix, mẹ nào chưa kịp xem thì xem lại trên trang web của vtv nhé.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị L làm ơn chuyển giúp 1tr cho Hà, cảm ơn chị.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Đã nhận của Mit&Nem số tiền 1tr và đã chuyển đến hiền vth

420
0
0

Sông Cấm

Chiều hôm kia mình và metuquan đến viện K thì gặp 2 bố con cũng vừa ở Diễn Châu lên được một lúc. Trộm vía sức khỏe bé Hà dạo này có vẻ khá, đi lại nhanh nhẹn lắm. Hai chị em chơi với con một lúc, gửi con chút quà, bố cháu cứ cảm ơn suốt và gửi lời thăm sức khỏe tới tất cả mọi người.

737
0
0

hienvth

Đã nhận của chị MitNem 1Tr.
Cả tuần rồi em bê xê lết quá, giờ vẫn chưa đi làm được, cũng chưa ghé qua chỗ bố con bé Hà được nữa. Hôm thứ 6, em có nhờ bạn em ghé qua, bố con đã chuyển lên tầng 2, khu dành cho bệnh nhân xạ trị. Hôm nay là ngày xạ trị đầu tiên. Bé có hơi bị nóng rát một chút, xạ trị xong bác sĩ có siêu âm lại. Kết quả khối U vẫn bình thường, ko phát triển thêm. Hi vọng xạ trị sẽ có kết quả khả quan!

11
0
0

Phuong 269

Mong cho bé Hà luôn khỏe mạnh . Rất vui khi thấy con luôn vui vẻ.
Chúc hai bố con luôn vượt qua mọi thử thách nhé.
Tặng hoa cho tất cả các bố mẹ @};-@};-@};-.

737
0
0

hienvth

Hôm qua em ghé vào chỗ bé, nhìn bé chạy rùi cười yêu lắm. Trị xạ ko mệt bằng truyền hoá chất nhưng cũng lâu dài. Sau 18 mũi chiếu thì bé sẽ tạm dừng, cũng chưa biết là dừng bao lâu.Hiện tại bé chiếu được 10 mũi, thi thoảng bác sĩ chỉ định truyền thêm đạm. Bác sĩ có bảo với bố bé 30 mũi chiếu đầu bé sẽ được miễn phí, các mũi tiếp theo gia đình sẽ phải chịu mọi chi phí. Khi nào có thông tin mới em sẽ cập nhật tiếp để các mẹ được biết :)

737
0
0

hienvth

Tuần trước em có ghé qua viện K và đưa bố bé Hà 1M để bố lo ăn uống thêm cho bé. Vì chặng đường còn dài, nên em sẽ chia giai đoạn để hỗ trợ bố con bé. Lần nào đến bố bé cũng gửi lời hỏi thăm và cảm ơn đến các mẹ @};-
Hôm nay em ghé qua chộp được mấy cái ảnh của bé, post lên để các mẹ ngắm :x

Lúc chạy chơi bé cười toe toét, thế mà lúc em giơ máy ảnh ra cái, cười duyên liền, nhất định ko chịu toe toét như trước :D
Đây là giấy biên nhận của bố bé:

Mấy icon này iu quá :cstt07::cstt04:

741
0
16

nhìn bé thương quá!:(

492
0
0

sweetlily

Hôm trước em cũng đã nhìn thấy ở đâu ảnh bé Hà mất hết tóc thương ghê. Nhưng phải nói là mấy cái này trông con tỉnh táo, nhanh nhẹn và xinh xắn quá. :-* Con gái dũng cảm lắm. Cảm ơn Hiền đã cập nhật tin tức về con @};-

737
0
0

hienvth

Tình hình là sau 20 mũi trị xạ, khối u vẫn ko có dấu hiệu xẹp đi, kích thước 30x40 mm, chèn lên thận, gây ứ đọng nước, phù chân. Hiện nay Hà đang tạm dừng trị xạ, chờ quyết định của bác sĩ. Nhìn bé lon ton đi trên hành lang, mà em chẳng tin nổi là kết quả vẫn vậy...

1,904
0
36

291179

Active Member

Nhìn con dễ thương quá, Thương lắm khi nhìn cái đầu rụng hết tóc thế kia:(

@Hiền ơi , PM cho chị số TK cái em gái ơi:x

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Cúc ơi cho a gửi ké cho bé 200k nhé. Cầu chúc cho bé gặp được những điều tốt lành nhất.
@Phuong269: có phải con gái bạn ko, trông giống con gái mình quá.

1,904
0
36

291179

Active Member

Cúc ơi cho a gửi ké cho bé 200k nhé. Cầu chúc cho bé gặp được những điều tốt lành nhất.
@Phuong269: có phải con gái bạn ko, trông giống con gái mình quá.
cảm ơn anh ĐN nha, gì chứ tiền em cho gửi ngay lần sau cần gửi cho ai nữa cứ nhờ em nhé!:x