(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà ở Diễn Châu - Nghệ An (19.12.2008)

:( Thương con quá! Cầu trời cho thuốc có tác dụng, cầu trời cầu trời ....!

741
0
16

Hôm qua em cũng đã nói chuyện này với cô giáo Yoga và cô ý đã nhận lời tư vấn. Nhưng cô ý cũng đang ngại là bé Hà còn bé quá sợ không theo được (chả biết con bé bao nhiêu tuổi rồi nhỉ???). Em cũng đã cho anh Hùng số điện thoại của cô ý để chủ động liên lạc. Anh Hùng cũng nói là chuyển xuống K2 Thường Tín rồi nên rất xa đấy.

1,904
0
36

291179

Active Member

Hôm qua em cũng đã nói chuyện này với cô giáo Yoga và cô ý đã nhận lời tư vấn. Nhưng cô ý cũng đang ngại là bé Hà còn bé quá sợ không theo được (chả biết con bé bao nhiêu tuổi rồi nhỉ???). Em cũng đã cho anh Hùng số điện thoại của cô ý để chủ động liên lạc. Anh Hùng cũng nói là chuyển xuống K2 Thường Tín rồi nên rất xa đấy.
COn 3 tuổi chị ạ.

251
0
0

Me Mickey

Trưa hôm qua mình vào viện đúng lúc bà nội cùng bố đưa bé đi xuống viện K2, có cả mẹ Tiếu Bin đang bế con ra gọi taxi. Bây giờ con xuống viện K gần nhà em các mẹ cứ yên tâm em sẽ qua thăm con thường xuyên có gì sẽ thông báo ngay cho các mẹ. Cơ sở Viện K2 ở Văn Điển chứ không phải Thường Tín (từ Văn Điển đi Thường Tín còn 10km nữa cơ), từ trung tâm (tức là Hồ Gươm ấy ạ) đi xuống Viện K2 chỉ khoảng 8-9km thôi cũng không đến nỗi xa lắm đâu. Sáng hôm nay đi làm vội vì phải đưa thằng lớn đi học nên không vào viện được, chiều nay em sẽ vào thăm con có tình hình gì cụ thể về phác đồ điều trị em sẽ báo cả nhà nhé.

1,904
0
36

291179

Active Member

Trưa hôm qua mình vào viện đúng lúc bà nội cùng bố đưa bé đi xuống viện K2, có cả mẹ Tiếu Bin đang bế con ra gọi taxi. Bây giờ con xuống viện K gần nhà em các mẹ cứ yên tâm em sẽ qua thăm con thường xuyên có gì sẽ thông báo ngay cho các mẹ. Cơ sở Viện K2 ở Văn Điển chứ không phải Thường Tín (từ Văn Điển đi Thường Tín còn 10km nữa cơ), từ trung tâm (tức là Hồ Gươm ấy ạ) đi xuống Viện K2 chỉ khoảng 8-9km thôi cũng không đến nỗi xa lắm đâu. Sáng hôm nay đi làm vội vì phải đưa thằng lớn đi học nên không vào viện được, chiều nay em sẽ vào thăm con có tình hình gì cụ thể về phác đồ điều trị em sẽ báo cả nhà nhé.
:love::love::love:

420
0
0

Sông Cấm

Con về đấy lại nhờ cả vào mẹ Mickey, chị cũng tặng em này :love::love::love:

1,904
0
36

291179

Active Member

Ngày mai bệnh viện cho bé về quê đến 09/06 mới phải lên, Mai hai bố con sẽ tự về luôn từ bến Xe nước ngầm, có chị Hà ( ID Sông Cấm ) sẽ tiễn hai bố con .
Cảm ơn mẹ Sông Cấm (hakoastal cũ ) :love:

Chúc con khoẻ, hai bố con đuọc về nhà sẽ rất vui đấy, tháng 6 bé lại lên viện k2. ( ước gì chúng ta ko thể gặp bé ở viện nữa nhỉ, mà chỉ được nghe tiéng con cười qua điện thoại thôi )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
420
0
0

Sông Cấm

8 giờ sáng nay hai bố con bé Hà đã lên xe về nghệ An tại bến xe khách Nước Ngầm. Bố con gửi lời chào và cám ơn tất cả các bố các mẹ. Mong 2 bố con lên đường bình an may mắn.

251
0
0

Me Mickey

Dạo này em bận quá, thằng bé nó lên thủy đậu chẳng đi đâu được, lúc nào quần áo cũng xanh lè lè vì bôi thuốc. Sáng nay bố bé Hà gọi cho em là hai bố con đang ra bến xe đi về quê, đến 9 -6 lại ra Hà Nội, đến lần tới chắc em sẽ đỡ bận hơn để có thời gian thăm con nhiều nhiều, may quá hôm nay có bác Hà tiễn hai bố con. CHúc cho con mọi điều tốt lành nhất. Bác Hà ơi bác mới đổi nick làm em thấy cứ lạ là. cám ơn bác đã lo cho bố con Hà nhé. Tặng bác:rose::rose::rose:

251
0
0

Me Mickey

Bố bé Hà vừa gọi điện báo hai bố con về đến nhà được 15 phút, về đến Thanh Hóa ăn cơm xong lên xe con hơi say nên cũng mệt. Thế các mẹ nhé con đã về đến nhà an toàn 9-6 lại gặp lại con sau.

737
0
0

hienvth

Em mới gọi cho bố bé Hà, sáng thứ 2 hai bố con sẽ lên HN, thứ 3 bác sĩ sẽ khám. Bé về nhà chơi với chị với em vui, cũng chịu ăn lắm. Mong gặp bé quá :love:
Em vẫn ở Lâm Đồng :sad:. Thứ 2 mẹ nào rảnh thì đi đón bố con bé nhé, chắc khoảng 12h-1h là hai bố con lên đến bến xe nước ngầm.
@Mẹ Mickey: Chị ơi, khi nào chị ghé qua chỗ 2 bố con bé, chị ngó giúp em xem bé hết sữa bột chưa nhé. Dạo này em ko theo sát bé được, áy náy quá.

251
0
0

Me Mickey

OK. chị sẽ đón hai bố con nhé, sữa thì uống laọi nào báo chị biết

1,557
0
0

Camellia

Hihi! Tôi đang muốn đón bố con bé, mà sợ thứ hai họp xuyên trưa, ko tranh thủ được. May bà đón, nếu mà tôi họp xong được, tôi sẽ đón bố con bé cùng bà nhá!

251
0
0

Me Mickey

Hihi! Tôi đang muốn đón bố con bé, mà sợ thứ hai họp xuyên trưa, ko tranh thủ được. May bà đón, nếu mà tôi họp xong được, tôi sẽ đón bố con bé cùng bà nhá!
Này ở xa lắm đấy, từ chỗ bà xuống mất 10km mà dạo này đường bụi mù vì đang làm cầu vượt. Thôi để tôi ở gần tôi lo cho, mai bà đi Minh Đức về thế nào cũng mệt nghỉ đi có gì tôi alo cho. Trưa thứ hai bà chạy vào chỗ cu Nghé xem thế nào ở đấy cho gần mà con mới mổ xong mới cần nhiều các mẹ thăm con. Cám ơn nhé!

737
0
0

hienvth

Chị ơi, sữa đợt vừa rồi bé uống đều do các mẹ mua đến, nên cũng ko cố định chủng loại nào, loại gần đây nhất bé uống là pediasure chị ạ. Em nghĩ mình nên mua cô gái Hà lan 123 chị ạ, mua hộp nhỏ thôi chị nhé vì bé uống ít sữa lắm, sợ uống sữa hơn uống thuốc ý :(

251
0
0

Me Mickey

Chị ơi, sữa đợt vừa rồi bé uống đều do các mẹ mua đến, nên cũng ko cố định chủng loại nào, loại gần đây nhất bé uống là pediasure chị ạ. Em nghĩ mình nên mua cô gái Hà lan 123 chị ạ, mua hộp nhỏ thôi chị nhé vì bé uống ít sữa lắm, sợ uống sữa hơn uống thuốc ý :(
Em ới chị mua sữa tươi cho bé rồi, nóng thế này uống tam sữa tươi cho dễ uống, sữa bột thì để mấy hôm nữa trời mát rồi uống không nhiều lúc bố pha ra không uống cứ để đấy hỏng hết cả ra. Chị sẽ mua sẵn để đấy hôm nào mát trời uống vậy.
Hôm trước hai bố con từ nhà ra bến xe Nước ngầm nhưng chị không đi đón được (cũng may bến xe cách viện 1km thôi, hai bố con đi xe ôm) vì phải cho thằng Mickey lên viện Nhi khám, sáng hôm sau chị vào trồm ví độ này khá lắm ngồi ăn lạc luộc ăn nhanh lắm bảo chào mẹ chẳng chào vì mải ăn. U cũng nhở đi nhiều rồi, phải sờ mới thấy, lần này sẽ truyền hoá chất sau đó lại mổ, nếu không mổ thì xạ trị nhưng mổ thì có lẽ sẽ tốt hơn(thấy bố Hà bảo thế). CÓ gì chiều nay chị lại vào.

Bác Hương - Metuquan và cả nhà ơi! En xin báo cáo cả nhà hôm trước vào tặng quà 1-6 có em bé người Mông 3 tuổi bị ung thư mắt, hom trước em đã vào thăm, mang cho một ít quần áo, sữa tươi, hôm qua em vào cũng mang cho mấy vỉ sữa tươi nhưng không gặp hai bố con. Hôm trước em đi làm thấy hai bố con lang thang ngoài chợ mắt băng kín bưng lồi ra nhìn thương lắm, bố bé lại không biết tiếng kinh nên chẳng biết nói chuyện thế nào, có gì em lại báo cáo sau vì em đang bị cúm không dám đi nhiều vào đấy lại lây sang các con thì khổ. Chỉ tội bọn trẻ mấy hôm rồi nóng quá nên cũng quấy bố mẹ, vào viện nhìn càng thấy thương.

737
0
0

hienvth

Em ới chị mua sữa tươi cho bé rồi, nóng thế này uống tam sữa tươi cho dễ uống, sữa bột thì để mấy hôm nữa trời mát rồi uống không nhiều lúc bố pha ra không uống cứ để đấy hỏng hết cả ra. Chị sẽ mua sẵn để đấy hôm nào mát trời uống vậy.
Hôm trước hai bố con từ nhà ra bến xe Nước ngầm nhưng chị không đi đón được (cũng may bến xe cách viện 1km thôi, hai bố con đi xe ôm) vì phải cho thằng Mickey lên viện Nhi khám, sáng hôm sau chị vào trồm ví độ này khá lắm ngồi ăn lạc luộc ăn nhanh lắm bảo chào mẹ chẳng chào vì mải ăn. U cũng nhở đi nhiều rồi, phải sờ mới thấy, lần này sẽ truyền hoá chất sau đó lại mổ, nếu không mổ thì xạ trị nhưng mổ thì có lẽ sẽ tốt hơn(thấy bố Hà bảo thế). CÓ gì chiều nay chị lại vào.

Bác Hương - Metuquan và cả nhà ơi! En xin báo cáo cả nhà hôm trước vào tặng quà 1-6 có em bé người Mông 3 tuổi bị ung thư mắt, hom trước em đã vào thăm, mang cho một ít quần áo, sữa tươi, hôm qua em vào cũng mang cho mấy vỉ sữa tươi nhưng không gặp hai bố con. Hôm trước em đi làm thấy hai bố con lang thang ngoài chợ mắt băng kín bưng lồi ra nhìn thương lắm, bố bé lại không biết tiếng kinh nên chẳng biết nói chuyện thế nào, có gì em lại báo cáo sau vì em đang bị cúm không dám đi nhiều vào đấy lại lây sang các con thì khổ. Chỉ tội bọn trẻ mấy hôm rồi nóng quá nên cũng quấy bố mẹ, vào viện nhìn càng thấy thương.
hi`hi`, em cám ơn chị. Chị khỏi ốm chưa, trời nóng thế này, người lớn còn chịu ko nổi nữa là trẻ nhỏ. Bố bé vừa gọi cho em, hôm qua bác sĩ bắt đầu truyền hóa chất rùi. Bố bé bảo gọi cho chị ko được, nên em tức tốc vào đây ngó nghiêng xem chị có để lại thông tin gì ko :D. Em về HN rùi, có gì đi làm về em ghé qua thăm bé. Hẹn gặp chị ở đó nhé ;)

737
0
0

hienvth

Hà mới truyền hóa chất được 2 hôm, nên chưa bị ảnh hưởng nhiều, tóc bắt đầu mọc lại rồi ạ. Lâu lâu mới gặp bé, nhìn thấy bé cười vui vậy em cũng thấy vui lây, hihi.
Em cũng ghé qua phòng 2 bố con bé người Mông, bố bé hiểu được tiếng Kinh ạ, nhưng nói chậm thôi, em cũng ko nói chuyện được nhiều. Em cũng ko biết 2 bố con còn thiếu gì, hỏi thì bố bé bảo, ko cần gì nữa cả.
@Mẹ mickey: em vào muộn quá nên cũng ko alô rủ chị ra cùng :)

1,904
0
36

291179

Active Member

Ngày nào cũng vào đây mong tin tốt lành của hai bố con, cảm ơn Hiền, cảm ơn mẹ Mickey và nhiều tấm lòng đang hướng về con.

@Hiềnvth : chị cầm 500k tiền ủng hộ cho bé Hà của anh Bừa em PM cho chị số TK chị chuyển cho em để giúp hai bố con bé Hà nhé!
@Anh Bừa : Cảm ơn anh !