(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

2,080
0
0
Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà ở Diễn Châu - Nghệ An (19.12.2008)

Nhìn cái đầu tóc của con kg còn sợi nào mà rơi nước mắt . Cố lên con nhé . CSTT luôn ở bên con .

610
0
0

MinhMinh

Trông con tội nghiệp quá! Nhìn thấy con cười lại càng thương. Cầu mong con chóng khỏi bệnh, tóc lại mọc xanh đầu con gái nhé!
MinhMinh có ông chú ruột cũng phải dùng hóa chất, tóc và lông mày rụng hết nhưng giờ thì lại mọc bt trở lại rồi.

1,849
0
0

BB&C

Tình hình là sau 20 mũi trị xạ, khối u vẫn ko có dấu hiệu xẹp đi, kích thước 30x40 mm, chèn lên thận, gây ứ đọng nước, phù chân. Hiện nay Hà đang tạm dừng trị xạ, chờ quyết định của bác sĩ. Nhìn bé lon ton đi trên hành lang, mà em chẳng tin nổi là kết quả vẫn vậy...
Lâu rồi không qua thăm con, nhìn ảnh con thấy con vui vẻ vậy mừng lắm, cứ nghĩ là kết quả tốt đẹp. Nhưng khi đọc được tin này sao thấy lo lắng quá.

1,904
0
36

291179

Active Member

@Hienvth : em gái ơi chị chuyển 700k từ TK có đuôi.....427 em nhé ! trong đó 500 k của Anh Bừa lần trước chị nói với em rồi, và 200k của anh ĐỒng Nát nhé!

Chúc bé Hà mau khỏe !

737
0
0

hienvth

@Hienvth : em gái ơi chị chuyển 700k từ TK có đuôi.....427 em nhé ! trong đó 500 k của Anh Bừa lần trước chị nói với em rồi, và 200k của anh ĐỒng Nát nhé!

Chúc bé Hà mau khỏe !
Em nhận được rồi ạ. Cảm ơn tấm lòng của anh Nát và anh Bừa @};- @};-
:cstt04:

1,904
0
36

291179

Active Member

Bố bé Hà vừa gọi điện, viện K cho con về nghỉ 3 tháng sau đó quay lại điều trị tiếp, nhưng BV VIệt Đức nói đưa cháu qua xét nghiệm lại để nếu có thể phẫu thuật cắt khối u đi. Em ko biết thế nào là tốt nữa, có lẽ chiều nay hai bố con sẽ sang Việt Đức, lần này lại nhờ em Hiền và các mẹ chạy qua động viên hai bố con nhé! Khổ nghĩ cũng thương hai bố con quá cả năm trời cứ quanh quẩn ở viện, chắc mệt mỏi lắm. Mong thần may mắn sẽ mỉm cười với con.

737
0
0

hienvth

Bố bé Hà vừa gọi điện, viện K cho con về nghỉ 3 tháng sau đó quay lại điều trị tiếp, nhưng BV VIệt Đức nói đưa cháu qua xét nghiệm lại để nếu có thể phẫu thuật cắt khối u đi. Em ko biết thế nào là tốt nữa, có lẽ chiều nay hai bố con sẽ sang Việt Đức, lần này lại nhờ em Hiền và các mẹ chạy qua động viên hai bố con nhé! Khổ nghĩ cũng thương hai bố con quá cả năm trời cứ quanh quẩn ở viện, chắc mệt mỏi lắm. Mong thần may mắn sẽ mỉm cười với con.
Thực ra mấy hôm trước thì bác sĩ bên viện K có bảo bố bé, khối U của bé chỉ chữa bé được đến vậy thôi nên quyết định cho bé về. Kết quả chụp CT bên viện K: khối u dính ruột, dính xương cụt, đè lên thận trái, gây ứ nước.
Hôm nay khi bố bé cầm phim và bế bé sang VĐ thì bác sĩ muốn kiểm tra lại 1 lần nữa, xem liệu có cắt được khối u ko. Sang việt đức điều kiện cũng sẽ tốt hơn, kiểm tra lại sẽ an tâm hơn, bé cũng khỏe hơn lần trước, còn mổ hay không có lẽ tùy thuộc và sự may mắn của bé.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 17.08 nhận từ TK..1473 số tiền 200K của blanch
Nhờ Hiền chuyển giúp cho bé Hà.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
314
0
0

Me DiemNgoc

Thương con lắm mà không làm được gì . Mong mọi điều tốt đẹp sẽ luôn bên con

1,849
0
0

BB&C

Chị Loan ơi, em nhờ chị chuyển 400k hôm em mua sữa cho bé Hà (Hà Tĩnh) sang cho bé Hà chị nhé. Em cám ơn chị.

737
0
0

hienvth

Bé Hà sáng nay đã chuyển sang Việt đức, vẫn nằm ở phòng cũ. Bác sĩ sẽ tiến hành xét nghiệm và chiếu chụp lại. Mẹ nào rảnh thì ghé qua động viên 2 bố con nhé :)

737
0
0

hienvth

Bé Hà đã có lịch mổ, nếu ko có gì thay đổi thì thứ 5 tuần tới sẽ mổ. Cụ thể thế nào sang tuần bác sĩ sẽ trao đổi với bố bé.
:cstt08:

420
0
0

Sông Cấm

CHiều qua mình vào thăm gặp 2 bố con đang dắt nhau lang thang ngoài hành lang bệnh viện Việt Đức. Trộm vía bé Hà đợt này nhìn có da có thịt, khỏe khoắn nhanh nhẹn hơn những lần trước, ăn cũng nhiều hơn, đã chịu uống sữa rồi cả sữa tươi, sữa bột và sữa tươi, bố chịu khó chăm sóc con chu đáo chẳng khác gì một người mẹ. Lại thêm một lần mổ nữa, trên bụng con đã dọc ngang ngang những vết mổ cũ, cầu trời cho con nhiều sức lực và những tốt lành trong lần mổ tới @};-

1,904
0
36

291179

Active Member

Bé Hà đã có lịch mổ, nếu ko có gì thay đổi thì thứ 5 tuần tới sẽ mổ. Cụ thể thế nào sang tuần bác sĩ sẽ trao đổi với bố bé.
con chuẩn bị mổ em lại cần các mẹ các bố chuẩn bị tinh thần cho máu ( nếu cần nhé!)
Em yêu cả nhà mong cả nhà khoẻ !

737
0
0

hienvth

Bé Hà sáng thứ 5 sẽ mổ, các bác sĩ có vẻ quyết tâm mổ cắt hết khối u. Trường hợp mà khối U vẫn dính vào ruột non thì sẽ vẫn bóc tách hết và tiến hành đặt hậu môn nhân tạo cho bé, sau một thời gian phục hồi thì sẽ mổ lần nữa để chuyển hệ tiêu hóa về cơ chế hoạt động bình thường. Ngày mai bố bé sẽ làm thủ tục cam kết, v.v..., việc cần thêm máu hay ko thì vẫn chưa thấy bác sĩ báo gì ạ.
Cầu trời mọi chuyện diễn ra tốt đẹp!

737
0
0

hienvth

Hôm nay em ghé qua chơi với Hà, cả ngày ko được ăn gì, chỉ được uống nước đường, bé đã sẵn sàng cho ca mổ sáng mai rồi. Nhìn bé con chạy nghịch chẳng ngồi yên lúc nào, lúc nào cũng toe toét, chỉ muốn giây phút vui vẻ đó kéo dài mãi mãi.
Em có chuyển cho anh Hùng (bố bé) 2M phụ thêm với bố lo chi phí cho con. Lần mổ này con cần 2 đơn vị máu, bệnh viện đã chuẩn bị đầy đủ.

Ca mổ ngày mai sẽ dài hơn những ca mổ trước, các bác sĩ sẽ cố gắng hết khả năng để cắt hoàn toàn khối U. Cầu trời ca mổ suôn sẻ, may mắn mỉm cười với bé!!!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bé Hà ơi, chúc con may mắn nhé@};-:x

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mong may mắn sẽ đến với con. Cố lên con nhé. :x

1,904
0
36

291179

Active Member

Mong con khoẻ và may mắn sẽ mỉm cười với con.

1,557
0
0

Camellia

Chúc con may mắn!!!! (Trời sao tự dưng thấy hồi hộp quá!)