28.11.2010 – CSTT tham gia Hội chợ từ thiện của CLB Phụ nữ Quốc tế Hà nội (HIWC Charity Bazaar 2010)

185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator
[FONT=&quot]Thường niên HIWC tổ chức Bazaar để gây quỹ thực hiện các hoạt động nhân đạo. Các tổ chức / nhóm từ thiện tại VN có thể được đặt gian hàng mà không phải nộp phí gian hàng (thông thường là 200$/gian), và được giữ lại số tiền thu được để thực hiện các mục đích nhân đạo của mình.[/FONT]

[FONT=&quot]Nhờ sự trợ giúp của Oanh Nikita, CSTT đã nhận được thư mời của HIWC – tham dự Festival Charity Bazaar lần thứ 19 của họ. [/FONT]

[FONT=&quot]Hội chợ sẽ được tổ chức vào Chủ nhật, 28.11.2010, tại SVĐ Mỹ Đình, trong khoảng thời gian 10am ~ 4pm.[/FONT]

[FONT=&quot]CSTT sẽ có 1 gian hàng tại HC. Các thông tin cụ thể như sau:[/FONT]

[FONT=&quot]Mục đích tham gia: [/FONT]

[FONT=&quot]Giới thiệu và quảng bá tên tuổi, hoạt động của CSTT đến với khách tham gia HC – đây là mục tiêu chính. Mục tiêu phụ là bán hàng gây quỹ - vì diện tích gian hàng tương đối nhỏ, nên mặt hàng bày bán ko nhiều, chủ yếu là đủ lấy thu bù chi.[/FONT]

[FONT=&quot]Nội dung gian hàng:[/FONT]
[FONT=&quot]1. [/FONT][FONT=&quot]Phát tờ rơi quảng cáo về CSTT[/FONT]
[FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Mặt hàng sẽ bán tại HC:[/FONT]
[FONT=&quot]1. [/FONT][FONT=&quot]Khăn và cà vạt tơ tằm – do Thủy mexecuazin phụ trách[/FONT]
[FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Bánh ngọt đóng túi mang về – do Hội bánh HN Thúy thuyvuong phụ trách. Túi bánh có dán logo.[/FONT]
[FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]Đồ trang trí Noel - [/FONT][FONT=&quot]do [/FONT][FONT=&quot]Hà mecunlinh & [/FONT][FONT=&quot]Thủy mexecuazin phụ trách[/FONT]
[FONT=&quot]BTC HIWC ko khuyến khích bán đồ ăn [/FONT][FONT=&quot]sẵn tại HC[/FONT][FONT=&quot] (do các gian hàng của các ĐSQ các nước đã tập trung mặt hàng này), nên CSTT sẽ ko tham gia nữa, dù đây là 1 trong những thế mạnh của chúng mình.[/FONT]

[FONT=&quot]Những việc cần chuẩn bị và “úp sọt”:[/FONT]

[FONT=&quot]1. [/FONT][FONT=&quot]Thiết kế, in và treo banner: [/FONT][FONT=&quot]Đồng Nát và thư ký MeBive[/FONT]
[FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Thiết kế, in ấn tờ rơi leaflet (cả tiếng Anh và tiếng Việt): [/FONT][FONT=&quot]OMM, Pokiona và các thành viên[/FONT][FONT=&quot]. Tờ rơi này sẽ được cho vào các túi hàng bán, và phát khi khách đến gian hàng.[/FONT]
[FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]Phụ trách hàng bán: mecunlinh và các thành viên bán hàng: mexecuazin[/FONT][FONT=&quot], ai nữa ạ???[/FONT]
[FONT=&quot]4. [/FONT][FONT=&quot]Mua túi đựng hàng, và [/FONT][FONT=&quot]in ấn [/FONT][FONT=&quot]logo dán túi[/FONT][FONT=&quot]: Thủy mexecuazin[/FONT]
[FONT=&quot]5. [/FONT][FONT=&quot]Ban lễ tân: Cần 1 số thành viên thay phiên nhau trong suốt khoảng thời gian trên để phát tờ rơi tại gian hàng. Nhà mình ai giúp được giơ tay nhé!

[/FONT][FONT=&quot]BTC: Hà mecunlinh 0903415455, Oanh OMM 0913399562[/FONT]

[FONT=&quot]Nhà CSTT mình cùng tham gia hoạt động này nhé, đây là một hoạt động được tổ chức tương đối chuyên nghiệp, có thể giúp quảng bá tên tuổi của CSTT trong cộng đồng :x!

Mọi đăng ký tham gia, trợ giúp mọi người post trong topic này nhé. Hà mecunlinh và OMM sẽ cập nhật các thông tin tiếp theo về việc chuẩn bị.

Cám ơn mọi người rất nhiều :x @};- !
[/FONT]

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: 28.11.2010 – CSTT tham gia Hội chợ từ thiện của CLB Phụ nữ Quốc tế Hà nội (HIWC Charity Bazaar 2010)

iem đăng ký nhé, chân gì cũng được ạ: lăng xăng hay bán hàng ( bán hàng đi cho chuyên nghiệp ạ). à, em có 2 hộp cà vạt còn nguyên, mới tinh có thể ủng hộ vào đây được không các bác.

184
0
0

tomiu

Ðề: 28.11.2010 – CSTT tham gia Hội chợ từ thiện của CLB Phụ nữ Quốc tế Hà nội (HIWC Charity Bazaar 2010)

Em đăng ký 1 chân trong ban lễ tân nhé hoặc làm gì cũng được. Có gì các chị cứ ới em nhé.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em đăng ký nhé! Bán hàng hay phát tờ rơi gì cũng ok hết. Từ giờ tới hôm đó có việc gì các chị cứ ới em nhé!

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hihi quá tốt, vậy là đỡ lo khâu bán hàng và phát tờ rơi rồi. Mommi có hàng j ủng hộ thì chuyển qua chỗ mẹ Xề hoặc chị Hà nhé @};- . Em Lá Mơ bị úp sọt vụ đi họp với HIWC rồi đúng ko?

Nội dung tờ rơi đã chốt rồi, đang nhờ em Vân Sweetlily dịch sang tiếng Anh, Hà Pooh sẽ gửi mọi người nhờ thiết kế nhé.

Xề ới nhớ bí cáo chị Hà vụ túi và logo nhé. Thuyvuong ơi em cần bn logo dán túi bánh chốt số lượng để Xề in cùng 1 thể nhé :x

Gì nữa nhỉ, bác Nát với thư kí chả thấy í ới j nhể ::-? , icon dỗi đâu rùi.

700
0
16

halinhmy

Member

Em cũng xin một chân hậu cần, giúp được j các chị cứ ới em ạ.

210
0
0

mequoctrung

Em cũng xin một chân bán hàng hay làm gì cũng được, miễn là được có mặt tại hội chợ.

1,904
0
36

291179

Active Member

cần in ấn miễn phí thì các bác lại gọi em ợ

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Theo qui định của BTC hội chợ :
Thứ 7 ngày 27.11 lúc 16g00, sân vân động sẽ mở cửa để các gian hàng vào chuẩn bị gian hàng ( treo biển, trưng bầy vvv )
( có ai đến đc giờ này để nhận gian hàng, bàn ghế, treo phông CSTT ko ? )
Chủ nhật ngày 28.11 SVD sẽ mở từ 6-9g sáng cho các gian hàng chuyển hàng đến. Các bạn tham gia chuẩn bị gian hàng phải xuất trình thẻ volunteer và vé vào cửa. Mỗi gian hàng có 2 vé vào cửa miễn phí, còn lại phải mua vé giá 100k/vé
Đến 9.30g sáng các cửa sẽ đóng và không ai được phép ra vào để các gian hàng chuẩn bị mở cửa.
10.00g bắt đầu hội chợ

* Chúng ta sẽ cần khoảng 3-4 người chuẩn bị gian hàng buổi sáng chủ nhật, có mặt tai SVD lúc 7g.00.
Úp sọt :
- Bàn bán bánh của tổ bánh HN : hienvth hoặc Lamo ( 2 bạn tự bàn xem ai đi được nhé )
- Cravat + khăn lụa : mexecuazin, mecunlinh ( Xề tính xem có cần mắc treo, giá bày vvv gì không. Nếu mượn được em manocanh nào thì tốt nhỉ )
- Tờ rơi : OMM

* Buổi chiều từ 12.00g - 16.00g: cần khoảng 3-4 người thay cho những người làm buổi sáng và chịu trách nhiệm thu và kiểm kê hàng thừa, dọn dẹp gian hàng, gấp gọn bàn ghế và bàn giao trả BTC HC. Ai đảm nhiệm được thì đăng ký nhé.

Trong thời gian trên, khuyến khích các mẹ tham gia hội chợ, hỗ trợ và thay phiên cho các bạn bị úp sọt để các bạn ấy lượn HC với.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Tớ post luôn cái qui định của HC lên cho các mẹ đọc nhá.
Volunteer pass, car pass, 2 free ticket em La mo hôm nay đã nhận về rồi .

HIWC 19TH ANNUAL FESTIVAL CHARITY BAZAAR
NOVEMBER 28TH 2010 AT MY DINH STADIUM
Recommendations for successful participation of Charity/Community Tables
1. Entrance tickets:
We can only supply 2 free entrance tickets to each of the participating tables; you will have to buy the rest. Adult price is 100,000VND, children aged 3-12 price 50,000VND, under 3 years old free. The entrance fee goes straight to charity projects. Your free entrance tickets can be collected on Tuesday 16th, November, between 9-10am, or 5-6pm at Highlands Coffee Shop, Syrena Tower, Xuan Dieu, Tay Ho. Everybody entering the bazaar area on Sunday MUST present an entrance ticket.

2. Location:
As you know, the bazaar will be at the My Dinh Stadium. The Charity and Community Tables will be located as on the map, which we will send separately.

3. Stall:
You will be provided with a tent of size 4.5m x 3m, which will give shelter from sun/rain/wind. Please note we also provide 3 tables of size 1.2m x 0.6m and 3 chairs, but are unable to provide more than this.
Also notice there will be no access to electricity.

You are encouraged to put up informative and easy to read posters about your charity/organisation at your stall. It may also be a good idea to include information about what this year’s proceeds will be used for, or what last year’s were spent on (if you participated last year). This is not only to publicize your group but to show customers what a worthwhile cause they are supporting.

Please note that posters may NOT include any political or religious propaganda, or be marketing for anyone but your own organisation. It is HIWC policy not to distribute flyers round the fair, but business cards and brochures can be presented at the table. As this is a bazaar, you are to earn money by through selling items, sponsorships or services- no donation boxes please. Make sure to bring your own fixing material for decorations etc.

4. Delivery and Set-Up Procedures:
These will be sent separately.
Please note, to enter the bazaar area between 6am and 9am on Sunday, you will need 1) a volunteer pass
2) an entrance ticket
3) a car permit (if you have a vehicle)
Cars used for picking up goods after the bazaar also need a car permit.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Tổ chức vào cuối tuần ở SVĐ Mỹ đình thì ngay gần nhà ngoại em, quá tiện mà đúng ngày đó em lại không tham gia được rùi :(. Tiếc quá, hic hic.

83
0
0

mẹ K.O.M

Lần này họ tổ chức ở đây thì tha hồ mà bày bán nhé, quá rộng.
Mình xin tham gia với nhé.

700
0
16

halinhmy

Member

Theo qui định của BTC hội chợ :
Thứ 7 ngày 27.11 lúc 16g00, sân vân động sẽ mở cửa để các gian hàng vào chuẩn bị gian hàng ( treo biển, trưng bầy vvv )
( có ai đến đc giờ này để nhận gian hàng, bàn ghế, treo phông CSTT ko ? )
Trong thời gian trên, khuyến khích các mẹ tham gia hội chợ, hỗ trợ và thay phiên cho các bạn bị úp sọt để các bạn ấy lượn HC với.
Em đkí đến buổi chiều thứ 7 lúc 4h, nhà em ở gần đó nên nếu cần đi sớm hơn cũng được ạ

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Em đăng ký nữa chị ơi, làm gì cũng được ạ
chủ nhật nhà em vô tư

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Nhà em gần đấy, check lại lịch thì thứ 7 hôm đấy cũng được nghỉ.
Cần gì chị Hà ới em nhé.
Dạo này cơ quan nhiều việc ít online, có gì cho em xin 500 tin nhắn chị nhé

346
0
0

meBive

Gì nữa nhỉ, bác Nát với thư kí chả thấy í ới j nhể ::-? , icon dỗi đâu rùi.
Em sorry cả nhà vì em không tham gia được, Hội chợ tổ chức T7-CN đúng ngày cuối tuần em về Thái Nguyên thăm con nên ham hố lắm cũng đành chịu ạ, chúc cả nhà mình thành công nhiều nhiều nhé

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Nhà em gần đấy, check lại lịch thì thứ 7 hôm đấy cũng được nghỉ.
Cần gì chị Hà ới em nhé.
Dạo này cơ quan nhiều việc ít online, có gì cho em xin 500 tin nhắn chị nhé
Em đkí đến buổi chiều thứ 7 lúc 4h, nhà em ở gần đó nên nếu cần đi sớm hơn cũng được ạ
Vậy chốt Ong và halinhmy đến chiều t7 lúc 4g ( ko cần sớm hơn vì 4g họ mới mở cửa ) nhận gian hàng, bàn ghế, treo phông CSTT lên trước cửa. Các em nhớ mang theo dây, dao/kéo nhé .
@halinhmy : cho chị xin cái số cầm chân

Còn chiều ngày chủ nhật từ 12.00g-16.00g mẹ nào phụ trách được đăng ký nhé : ( phải đăng ký để tránh trường hợp người này tưởng người kia rồi cuối cùng chả có ai )
1-.....

33
0
0

bodua

Còn chiều ngày chủ nhật từ 12.00g-16.00g mẹ nào phụ trách được đăng ký nhé : ( phải đăng ký để tránh trường hợp người này tưởng người kia rồi cuối cùng chả có ai )
1-.....[/QUOTE]
Mecunlinh ơi, e - BODUA - đăng ký nhé.
Confirm là từ 12h00 đêns 16h00!

184
0
0

tomiu

Em đăng ký buổi chiều chủ nhật 12h-16h chị Hà nhé.

210
0
0

mequoctrung

Em cũng đăng ký chiều chủ nhật từ 12h - 16h.