(MS138.2/CN) 3.2009 Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)

431
0
0

luongtam

Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh) 01.2009

Chiều qua chị vào viện. Thằng bé gầy quá cơ. Không ăn được. Chỉ có bảo bố nó hôm nay hỏi bác sĩ xem nó có uống được thuốc bổ thì để chị mua cho một ít mà uống cho ăn uống khá khẩm lên thì mới có sức lực chống lại nhiễm trùng được. Vết mổ có lẽ không liền nên thấy bác sĩ bảo sẽ khâu lại dần. Cứ khỏi đến đâu khâu lại đến đó. Thời gian điều trị có thể tính bằng tháng. Nằm ở hậu phẫu nên tiền giường hình như là 100K/ ngày:crying::crying::crying::crying: Khổ thân quá cơ.
Cũng như Ánh, gặp thằng bé xong chị cũng không ở lại lâu vì nhìn mẹ nó khóc mình cũng muốn khóc theo. Mọi người cũng không nên vào thăm thằng bé nhiều vì khu hậu phẫu là cách ly. Mình gặp nhiều thì nguy cơ nhiễm trùng cũng cao.:sad: Nếu đến thì chỉ nên gặp bố mẹ nó để động viên thôi.

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh) 01.2009

Chiều qua chị vào viện. Thằng bé gầy quá cơ. Không ăn được. Chỉ có bảo bố nó hôm nay hỏi bác sĩ xem nó có uống được thuốc bổ thì để chị mua cho một ít mà uống cho ăn uống khá khẩm lên thì mới có sức lực chống lại nhiễm trùng được. Vết mổ có lẽ không liền nên thấy bác sĩ bảo sẽ khâu lại dần. Cứ khỏi đến đâu khâu lại đến đó. Thời gian điều trị có thể tính bằng tháng. Nằm ở hậu phẫu nên tiền giường hình như là 100K/ ngày:crying::crying::crying::crying: Khổ thân quá cơ.
Cũng như Ánh, gặp thằng bé xong chị cũng không ở lại lâu vì nhìn mẹ nó khóc mình cũng muốn khóc theo. Mọi người cũng không nên vào thăm thằng bé nhiều vì khu hậu phẫu là cách ly. Mình gặp nhiều thì nguy cơ nhiễm trùng cũng cao.:sad: Nếu đến thì chỉ nên gặp bố mẹ nó để động viên thôi.
:crying::crying::crying:

sao lại thế này, cầu trời cho con một chút may mắn đi ạ.

40
0
0

gaumeoyeu1912

ui thế hả chị/ :crying::crying::crying:

431
0
0

luongtam

Hôm nay Thịnh đã ăn được hơn mấy hôm trước, cũng chịu uống sữa.Vết mổ của cháu vẫn rỉ nước nhiều, nhưng cũng đã đỡ hơn. Bác sĩ bảo có thể sang tuần mới khâu lại được. Đành chờ đợi và hy vọng vậy thôi.

333
0
0

T&G

Hôm nay Thịnh đã ăn được hơn mấy hôm trước, cũng chịu uống sữa.Vết mổ của cháu vẫn rỉ nước nhiều, nhưng cũng đã đỡ hơn. Bác sĩ bảo có thể sang tuần mới khâu lại được. Đành chờ đợi và hy vọng vậy thôi.
Tuần này em bận chưa vào thăm cháu được, chiều sẽ mang quà mùng 1.6 cho cháu ạ. Khổ thân cháu quá, không biết bao giờ mới khỏi hẳn đây.

594
0
0

meyeuTomTom

Tuần này em bận chưa vào thăm cháu được, chiều sẽ mang quà mùng 1.6 cho cháu ạ. Khổ thân cháu quá, không biết bao giờ mới khỏi hẳn đây.
Cám ơn chị nhiều lắm. Nhiều lắm chị ạ

333
0
0

T&G

Hôm thứ 6, mình vào thăm Thịnh. Vết mổ vẫn chảy nước nên hiện tại BS chưa có cách xử lý, BS nói để vài ngày nữa nếu khô thì tốt, còn không sẽ phải khâu lại. Tình hình là cháu còn phải ở lại Viện lâu dài, bố mẹ cháu rất lo lắng và buồn vì cháu là bệnh nhân nằm lâu ở khoa C1.

Thay mặt nhóm mình đã mang quà mùng 1.6 cho cháu và 1 hộp sữa PediaSure 362k , đưa bố cháu 500k để mua thức ăn bồi dưỡng thêm cho cháu.

Mong cháu nhanh chóng bình phúc!:love:

431
0
0

luongtam

Tuần trước Thịnh đã được khâu lại vết mổ. Theo như bố bé kể thì nếu lần này không được thì sẽ phải chuyển sang Viện Bỏng để vá da.

341
0
0

Bryanthien

Tuần trước Thịnh đã được khâu lại vết mổ. Theo như bố bé kể thì nếu lần này không được thì sẽ phải chuyển sang Viện Bỏng để vá da.
Khổ thân thằng bé quá cứ thế thì con làm sao chịu nổi :crying:

1,849
0
0

BB&C

Tội bé quá. Cầu mong trời phật phù trì phù hộ cho bé.

333
0
0

T&G

Mình bận quá nên hôm nay mới post bài được. Tuần trước vào thăm cháu Thịnh, như chị Thủy nói bs đã phải mổ và khâu lại. Bây giờ là chờ xem vết mổ có liền da được không. Còn chuyển sang viện Bỏng để vá da là phương án 2 sau khi vết mổ không thể lành được. Trường hợp của cháu đúng là không may mắn, tưởng là mổ thành công là xong, nhưng không ngờ lại kéo dài như vậy:sad:.Tiền nằm viện cũng vô cùng tốn kém, mà bệnh thì chưa biết khi nào khỏi hẳn. Bố mẹ cháu lo lắng cho sức khỏe của cháu, lo vay tiền để đóng cho bệnh viện cũng gày rộc người rồi.

Mong Trời, Phật phù hộ cho cháu mong chóng bình phục.

431
0
0

luongtam

Sáng nay gọi điện nhưng chỉ gặp bé Thịnh. Nghe giọng cu cậu có vẻ khá hơn, vết mổ đã đỡ hơn. Dặn nó, bố về thì gọi lại cho cô. Chắc mải chơi nên quên mất rồi. Chiều mát chị sẽ vào BV xem thế nào.

333
0
0

T&G

Sáng nay gọi điện nhưng chỉ gặp bé Thịnh. Nghe giọng cu cậu có vẻ khá hơn, vết mổ đã đỡ hơn. Dặn nó, bố về thì gọi lại cho cô. Chắc mải chơi nên quên mất rồi. Chiều mát chị sẽ vào BV xem thế nào.
Chị ơi, chiều qua em vào thăm cháu rồi. Cháu vẫn ở C1, phòng cách ly nên không gặp được. Bố cháu nói vết thương lần này tốt hơn, nên da non rồi.

Thay mặt nhóm, mình đã gửi bố cháu 1000k, chút quà để gia đình mua thức ăn bồi dưỡng thêm cho cháu.

431
0
0

luongtam

Chiều qua cháu Thịnh đã được ra viện. vết mổ gần như đã lên da non toàn bộ. Trưa qua chị vào thăm nhưng cháu đang ngủ nên không đánh thức dậy. Bố cháu vui lắm, nét mặt đã rạng rỡ chứ không rầu rĩ như những lần trước gặp chị. Tiền viện phí hết hơn 6 triệu. Sau khi gọi điện cho ALnML, thay mặt Quỹ chị đã gửi cho bố cháu 2 triệu để chia sẻ phần nào khó khăn cho gia đình. Bố cháu xúc động gửi lời cảm ơn tới tất cả chúng ta, chứ không biết nói gì hơn.@};-@};-@};-
Mừng ơi là mừng:)

492
0
0

sweetlily

Mừng quá là mừng, đọc tin này xong em sẽ đi ngủ thật ngon :x

431
0
0

luongtam

Hôm nay hai bố con Thịnh xuống BV để khám lại. Trông cu cậu khỏe hơn hôm ra viện nhiều. Tăng được 2 cân, môi hồng:). Tuy nhiên vết mổ vẫn chưa khô hẳn:(.

333
0
0

T&G

Tối qua bố cháu nhắn tin cho em, báo sáng thứ 2 sẽ đưa cháu xuống HN để nhập viện. Vết khâu bị nhiễm trùng lại nên đã làm đứt hết chỉ, vết mổ không lành được hở cả vết khâu cũ rồi. Hiện tại cháu đang bị sốt, chưa biết có phải là do nguyên nhân vết thương nhiễm trùng lại không? Khổ thân cháu quá:(, mổ đi mổ lại mấy lần tưởng đã qua khỏi. Lần trước xuống khám lại bố cháu nói vết mổ đã lành rồi chỉ còn hơi ướt thôi. Thế mà lại nhiễm trùng lại, lần này có vẻ nặng hơn rồi, chắc BS sẽ phải có phương pháp điều trị khác chứ cơ địa cháu khó lành da quá.
Hy vong mọi chuyện sẽ tốt đẹp@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
431
0
0

luongtam

:(:)(:)(:)(( Chiều nay vừa ra khỏi cơ quan thì nhận được điện thoại "Thịnh đang ở trong phòng mổ. Vừa xuống đến BV phải vào phòng mổ cấp cứu ngay". Khổ thân con thế chứ. Ba tháng 3 cuộc mổ:(:)(:)((. Mấy hôm trước thấy con hồng hào tươi tỉnh, cứ ngỡ đã tai qua nạn khỏi. Ai ngờ được lại khổ thế:(
Khi nãy chị gọi lại, con đã ra khỏi phòng mổ, đang nằm ở hậu phẫu. Bố lọ mọ đi đóng tạm ứng nhập viện.
Cầu Trời khấn Phật cho con được bình an vô sự!

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

:(:)(:)(:)(( Chiều nay vừa ra khỏi cơ quan thì nhận được điện thoại "Thịnh đang ở trong phòng mổ. Vừa xuống đến BV phải vào phòng mổ cấp cứu ngay". Khổ thân con thế chứ. Ba tháng 3 cuộc mổ:(:)(:)((. Mấy hôm trước thấy con hồng hào tươi tỉnh, cứ ngỡ đã tai qua nạn khỏi. Ai ngờ được lại khổ thế:(
Khi nãy chị gọi lại, con đã ra khỏi phòng mổ, đang nằm ở hậu phẫu. Bố lọ mọ đi đóng tạm ứng nhập viện.
Cầu Trời khấn Phật cho con được bình an vô sự!
Em gọi Ánh TG, Ánh bảo em biết rồi nhưng em đợi một tý xong ca mổ thì em vào. Em đang đợi tin từ Ánh đây chi ạ.
Thương Thịnh quá đi thôi, chị ơi chi hỏi có cách gì ko chứ thế này thì khổ quá chịu sao nổi. :(

333
0
0

T&G

Báo cáo cả nhà, chiều nay em đã vào thăm cháu Thịnh, cháu vừa mổ xong còn đang ở trong phòng mổ chưa ra ngoài được. Trưa nay sau khi nhập viện, bs sắp xếp cho cháu ở C6. Nhưng vì thời tiết quá nóng, 5 người một giường,cháu đang bị sốt, vết khâu chảy nước và mủ, và bị hở gây đau đớn, khó chịu cho cháu. Bố cháu đã xuống nói với BS mong khám cho cháu sớm để xin chuyển xuống C1. Vì BS Hà đang phải mổ nên đến chiều mới khám cho cháu được. Khám xong BS quyết định khâu lại vết thương cho cháu. Chắc bs nghĩ vết thương chỉ nhiễm trùng nhẹ thôi nên cho khâu ngay tại giường bệnh, khi mà thuốc gây tê chưa kịp ngấm ( chẳng khác gì khâu thịt sống) làm cháu đau đớn la hét khắp phòng:(. Con khóc bố đứng ngoài khóc theo. Nhưng chắc thấy vết mổ nhiễm trùng nặng nên đã chuyển cháu sang phòng mổ. Ca mổ kéo dài hơn 1 tiếng, BS nói đã lấy ra 2 nẹp sắt ( em và bố cháu không hiểu ntn, bác Thủy giải thích giúp nhé)và nói là lần mổ này sẽ tốt:-O.

Gặp bố cháu ngoài phòng chờ, bố cháu gầy rộc hẳn đi, anh nói gia đình và họ hàng quyết tâm phải chữa chạy cho cháu bằng được. Nhưng bản thân anh cảm thấy mệt mỏi quá, không muốn ăn uống gì cả, vay mượn tiền khắp nơivHôm nay mổ gấp cũng chưa kịp làm xét nghiệm máu:(. Đúng là trường hợp cháu Thịnh thì vất vả quá, chịu nhiều đau đớn,3 tháng phải mổ đi mổ lại 4 lần. Gia đình và cháu nghe đến từ mổ là sợ lắm rồi. Nếu là con mình có khi em cũng phát điên lên mất.
Thay mặt nhóm CSTT em đã mua một hộp sữa PediaSure 363k để cháu bồi dưỡng và 500k hỗ trợ bố cháu lo thêm phần viện phí trong nhưng ngày nằm viện tới.

Thôi lại nín thở chờ đợi, hy vọng mọi việc sẽ tốt đẹp lên@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: