(MS144/CN) 24.3.2009 - Vợ bị tim bẩm sinh, 2 con nhỏ, chồng sống thực vật (ở Ninh Bình) - cần giúp

1,849
0
0

BB&C

Ðề: Vợ bị tim bẩm sinh, 2 con nhỏ, chồng sống thực vật( ở Ninh Bình)_ Cần giúp đỡ đây ạ

c

Mẹ con cô Hoài đang đứng trước bàn thờ cha và chồng.

Nhìn mẹ con coi cút bên bàn thờ chồng, cha thấy đau lòng quá.

13
0
0

chia_se

Ðề: Vợ bị tim bẩm sinh, 2 con nhỏ, chồng sống thực vật( ở Ninh Bình)_ Cần giúp đỡ đây ạ

Chào bạn.
Tôi cũng rất vui khi biết đến trang web này,nhưng vì chưa quen sử dụng lên bài viết vẫn còn bị lộn xộn.

Tôi cũng rất vui khi được phối hợp cùng các bạn.Giờ tôi
phải đi công chuyện rồi.gặp lại sau

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Mình vừa nói chuyện với sư Nhân và được biết Hoài đang ốm nằm viện ( bệnh tim) tiền thuốc 1 ngày mất gần 400k và được nhóm Nhịp cầu tình thương (NCTT) của chia_se hỗ trợ. Theo bác sĩ bệnh tim của Hoài không mổ được mà chỉ uống thuốc duy trì và tránh lao động nặng, giữ gìn sức khỏe. Sư Nhân có nói NCTT hứa sẽ hỗ trợ nhà Hoài 10tr/năm bằng thuốc theo đơn của bác sĩ. Hiện nay có nhiều người cùng chung sức giúp nhà Hoài : chùa thì giúp nuôi 2 con, người trong làng chạy qua chạy lại giúp việc nhà, vv

Chúng mình sẽ theo sát tình hình gia đình Hoài và nếu ra viện sức khỏe của Hoài đủ để chăn nuôi thì chúng mình sẽ giúp cho Hoài cái cần câu để có tiền nuôi con. Tình hình thế nào mình lại update tiếp nhé. Cảm ơn những thông tin của chia_se và mong rằng các nhóm từ thiện như chúng mình cùng trao đổi thông tin và giữ liên lạc để giúp trường hợp cho hiệu quả nhất.

354
0
0

nikita24480

Cám ơn chia_sẻ nhé.
Mấy hôm nay Hòa có gọi điện cho em nói là đang nằm viện. Em thì đang bận túi bụi chuyển nhà. Khổ quá may mà có các chị ở đấy giúp, Cám ơn các chị nhiều. Tình hình này thì chắc gì Hoài đã chăn nuôi đc chị Hà nhỉ???

13
0
0

chia_se

Cám ơn các bạn đã cho chia_se biết tin về em Hoài.

354
0
0

nikita24480

Chị Loan ơi , 1tr em ủng hộ cho Hoài, nhưng nếu giờ Hoài ko cần nữa thì chị để riêng 1tr đấy ra cho em nhé. Nếu có trường hợp nào em muốn giúp em sẽ nhắn tin cho chị được ko ạ?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 24.03.2009 - Vợ bị tim bẩm sinh, 2 con nhỏ, chồng sống thực vật (ở Ninh Bình) - Cần giúp đỡ đây ạ!

Xin lỗi các mẹ giờ mới pót bài. Tình hình nhà Hoài chúng mình đã dừng một thời gian. Sau Tết khi xuống thăm chùa Đông Trang chúng mình có gặp Hoài và nói em ấy cần chữa bệnh mới đủ sk chăm các con.

Sau đó cô ấy cũng xuống bệnh viện Tim Hà Nội khám chữa mấy lần và có lịch hẹn là 7.6 nhập viện phẩu thuật can thiệp với chi phí 52tr
Các bạn đã biết nhóm chúng mình không giúp người lớn, topic này mở ra đầu tiên có ý định bảo trợ tiền học phí cho con Hoài rồi sau tính sang cần câu cơm. Cuối cùng có nhóm của chia sẻ đã giúp đỡ cho mẹ con Hoài nên chúng mình đã dừng lại.
Sẽ phải làm thế nào mà giữ được nguyên tắc của nhóm vẫn giúp được Hoài nên chúng mình đã nhờ sang BV tim Bạch Mai. Bên đó nếu phẫu thuật can thiệp tim kèm bảo hiểm chi phí giảm đi rất nhiều. Mình đã chính thức nhờ BS Hiếu và bàn bạc với Hoài để sang đó giảm đáng kể chi phí mổ tim. Mong việc giảm đó là đáng kể vì hiện nay theo Hoài cô ấy đã có một số tiền.

Mình có hẹn cô ấy cố gắng xin giấy chuyển viện và sang Tim BM nhờ BS Hiếu giúp giùm. Số tiền phẩu thuật mà bên đó mình được biết khiến mình yên tâm nhiều nhưng ko thể thông báo lên đây. Và mong đó sẽ là sự thật .....
Xin phép mình tổng kết số tiền này, nếu Hoài mổ tim mình xin phép cả nhà trao số tiền mà các mẹ đã ủng hộ cho Hoài nhé.

Ngày 31.03 nhận từ TK ..NHHH số tiền 300K của vca
Ngày 15.04 nhận từ sweetlily số tiền 200K
Ngày 21.04 nhận được số tiền 300K từ mẹ Anh – Vinh
Ngày 24.04 nhận từ TK....7964 số tiền 500K của Nikita
Ngày 25.04 nhận từ TK...3187 số tiền 100K của chelam
Ngày 30.04 nhận đc từ TK ...9701 số tiền 100K của Meyeuconhat
Ngày 06.05 nhận từ TK...9798 số tiền 500K của Nikita
Ngày 07.05 nhận số tiền 200K của Tomiu
Ngày 19.05 nhận từ TK ...7593 số tiền 400K của mẹ Donald
Tổng thu 2600K

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 24.03.2009 - Vợ bị tim bẩm sinh, 2 con nhỏ, chồng sống thực vật (ở Ninh Bình) - Cần giúp đỡ đây ạ!

Như vậy mình đã nhờ bs Hiếu sáng nay Hoài đã có mặt ở BV tim BM. Em ấy đã gặp BS và đang làm thủ tục nhập viện. Hy vọng chi phí giảm đáng kể ............

1,416
0
36

MomMi

Active Member

chị ơi, không giúp người lớn nhưng trong trường hợp này thì lại là gián tiếp giúp các bé mà.
em cũng hy vọng.............

354
0
0

nikita24480

Em cũng đồng ý rằng mẹ có sức khỏe tốt mới nuôi con được. Em đồng ý chuyển tiền cho vụ mổ tim của Hoài. Cám ơn chị đã update

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Suốt thời gian vừa qua cậy nhờ bs Hiếu giúp đỡ Hoài. Thứ sáu tuần trc mình còn bị bs mắng cái tội Hoài chậm chạp. Bởi vì cô ấy ngại phiền bs nên
n khi bs đi qua giường mà cô ấy cũng chả dám gọi. Chính thế nên hơi lâu. Chiều nay đưa bs số cô ấy để gọi xuống phòng xem kết quả ktra. Cuối cùng đã có lịch mổ vào sáng thứ tư, với chi phí 30 tr. Bs hỏi rất kỹ về gia cảnh và nói hãy yên tâm sau khi mổ đủ sk về nuôi con.
Anh trai của Hoài liên tục liên lạc với mình rất chân tình va rất lo cho cô em gái thật đáng quý.
Nói với Hoài yên tâm chị nhờ bs thì coi như ng nhà của chị e ko phải lo lắng gì.
Chiều mai gia đình Hoài sẽ mang tiền lên nộp.
Mong mọi viêc tốt đẹp ca mổ thành công và Hoài sẽ khỏe mạnh đủ sức chăm con.
hồ sơ

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

sau khi T&G đến gửi tình cảm của mọi người tới Hoài cùng với lời chúc thành công cho ca mổ ngày mai thì mình nhận dc tin nhắn sau. Vì đang on bằng đt nên copy luôn
"Chi e cam on chi nhieu lam .chi cho e co loi cam on den cac anh chi o nhom chia ze tinh thuong da dup do me con em .e ko bt noi gi hon la loi cam om .1lam nua e chan thanh cam on cac anh chi hanh phuc va may man chi nhe"

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sáng nay Hoài mổ sớm, bác sĩ nói ca mổ khó , bs toát mồ hôi nhưng trộm vía ổn rồi.
Anh Hoài cũng gọi điện thoại báo tin Hoài chuyển về phòng. Anh ấy khóc và cảm ơn mọi ngừoi đã giúp đỡ Hoài .

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chiều hôm qua 17.05 Hoài đã xuất viện.
Hoài gửi lời cảm ơn sự quan tâm của các anh chị
Số tiền mọi ng gửi TG đã thay mặt các bố mẹ mang tới gửi Hoài
Mong Hoài sau ca mổ đủ sk lo cho hai bé con.
Xin phép khép trg hợp này tại đây. Xin cảm ơn các bố các mẹ đặc biệt cảm ơn BS Lân Hiếu