(MS148/CN) 10.04.2009 - Miền trung: Bé Xuân Hương, 4 tuổi ở xã Hành Đức, Nghĩa Hành, Quảng Ngãi bị viêm màng não

2,801
0
0

muathu

Bài này muathu có post ở WTT để xin trích tồn quỹ ở Đà Nẵng cho bé, nhưng cũng có chút khúc mắc với Admin nên muathu tuyên bố không nhận tiền các mẹ ủng hộ, nhưng lại thấy có lỗi với bé và gia đình quá gia đình khổ như thế :sad: suy nghĩ mãi muathu không thể từ chối tấm lòng của các mẹ dành cho bé nên muathu vào đây post bài, các mẹ có lòng muốn giúp bé chuyển khoản vào tài khoản chị Loan hoặc muathu nhé :love::love::love:

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=234589

Bé Xuân Hương, 4 tuổi, quê Xã Hành Đức, Huyện Nghĩa Hành, Quảng Ngãi, muathu đã gặp BS điều trị và gia đình bé ở bệnh viện hôm thứ 3 nhưng hôm nay mới post bài được vì bận công việc quá, con bị viêm não hôn mê được gia đình đưa từ Quảng Ngãi ra hơn 10 hôm, vì không được hưởng chế độ bảo hiểm khi chuyển viện trái tuyến, các bệnh nhân đúng tuyến không phải nộp chi phí khi vào viện, nên gia đình bé rất chật vật khó khăn, cho đến bây giờ gia đình đã chạy vạy và vay mượn khoảng tiền 17 triệu và để chạy chữa cho bé, hiện nay bé vẫn đang điều trị với chi phí rất cao, BS nói hàng ngày bé cần số tiền hơn 1 triệu đồng, diễn biến bệnh của bé khả quan, bé đã tỉnh và ngừng thở máy sau phẩu thuật, khi gọi bé có biết quay đầu.

Như tất cả các bé dưới 6 tuổi khác con sẽ được thanh toán bảo hiểm khi ra viện nhưng hiện tại gia đình rất vất vả, cả bố và mẹ bé đều ở BV Đà Nẵng để thay nhau chăm bé, em nhỏ của con 18 tháng được gửi ở quê cho ông bà nội …muathu đã hướng dẫn gia đình các thủ tục để sau này làm thanh toán bảo hiểm dễ hơn, nhưng hiện nay gia đình đang rất cần sự trợ giúp nên muathu xin phép các mẹ được trích quỹ giúp con phần nào vượt qua khó khăn này các mẹ nhé. Mong các mẹ cho ý kiến sớm con đang rất cần sự giúp đỡ từ mọi người :love::love::love:

2,801
0
0

muathu

Ðề: Miền trung: Bé Xuân Hương bị viêm não, xã Hành Đức, Huyện Nghĩa Hành, Quảng Ngãi

Trưa nay muathu, Mẹ Cu Gôn, Susu1811, Muội Ngoan đã vào thăm bé, chúng mình đã trích quỹ nộp cho con 4 triệu đồng thương con lắm lắm, cầu mong con sớm bình phục :love::love::love:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Miền trung: Bé Xuân Hương bị viêm não, xã Hành Đức, Huyện Nghĩa Hành, Quảng Ngãi

Chị muathu ơi, em xin ủng hộ cháu này 500k nhé, bác gõ bác L giúp em ạ.

14
0
0

vca

vca ung ho be Xuan Huong 300K tu so tien da chuyen toi cstt. Chuc be som khoi benh.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

vca ung ho be Xuan Huong 300K tu so tien da chuyen toi cstt. Chuc be som khoi benh.
Ngày 11.04 nhận từ TK..số tiền 300K của vca (1200-300=900)
Ngày 11.04 nhận từ TK..số tiền 500K của Mit&Nem

TK của mua thu mình copy lại nhé

Nguyễn Thị Lý
Ngân hàng Vietcombank Đà Nẵng
Số TK: 0041000178993

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,413
0
0

Mẹ Gôn

@ muathu: Như em đã post ở bên kia, em ủng hộ cho con 200k, khi nào gặp chị em đưa nghe. Mà tình hình con mấy hôm nay thế nào rồi ạ?

2,801
0
0

muathu

@ muathu: Như em đã post ở bên kia, em ủng hộ cho con 200k, khi nào gặp chị em đưa nghe. Mà tình hình con mấy hôm nay thế nào rồi ạ?
Cảm ơn em nhé :love::love::love: chị chưa vô thăm được tính vào hỏi thăm trường hợp bé 9 tuổi ở Quảng Nam nữa mà chưa đi được, gọi điện thì ba bé bảo cũng tạm ổn, chị phải nhờ Muội Ngoan gọi điện cho bác sĩ thì mới biết rõ hơn được.

492
0
0

sweetlily

Cầu mong cầu mong cho bé Hương chóng khỏe, bé đã tỉnh lại ko phải thở máy nữa và có phản xạ khi gọi là có hy vọng lắm lắm rồi, nhìn con nằm thiêm thiếp trên giường bệnh mà thương quá. Chị mùa thu ơi, em nhờ bác Loan chuyển 200K sang chị cho bé Hương nhé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 15.04 nhận từ sweetlily số tiền 200K (Lý ới)

2,801
0
0

muathu

@all: Hôm qua Linh Huy có ghé thăm và tặng cho bé búp bê như đã hứa, sức khoẻ con tiến triển tốt, trộm vía trộm vía, gia đình hiện tại phải đóng thêm khoản viện phí là 15 triệu, nhưng mới chạy được 10 triệu , từ ngày con nhập viện kể cả 4 triệu của WTT gia đình con đã đóng 35 triệu rồi, các BS ở khoa nói nếu có thể trợ giúp thêm cho con, các mẹ xem xét giúp muathu nhé, muathu tính cứ trích từ nguồn còn lại của WTT thêm 1 ít nữa cộng thêm số tiền các mẹ có gửi rải rác sau này, các mẹ cho ý kiến nhé, muathu sẽ vào thăm bé vào thứ 2 tới :love::love::love:

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@all: Hôm qua Linh Huy có ghé thăm và tặng cho bé búp bê như đã hứa, sức khoẻ con tiến triển tốt, trộm vía trộm vía, gia đình hiện tại phải đóng thêm khoản viện phí là 15 triệu, nhưng mới chạy được 10 triệu , từ ngày con nhập viện kể cả 4 triệu của WTT gia đình con đã đóng 35 triệu rồi, các BS ở khoa nói nếu có thể trợ giúp thêm cho con, các mẹ xem xét giúp muathu nhé, muathu tính cứ trích từ nguồn còn lại của WTT thêm 1 ít nữa cộng thêm số tiền các mẹ có gửi rải rác sau này, các mẹ cho ý kiến nhé, muathu sẽ vào thăm bé vào thứ 2 tới :love::love::love:
Giúp được chừng nào tốt chừng nấy chị ơi, biết là sau này sẽ được thanh toán lại nhưng giờ gia đình bé đi vay cũng khó khăn

6,216
0
36

susu1811

Active Member

cố lên chị, trường hợp của con cần lắm. cần lắm đó chị, CSTT là đôi cánh cuối cùng mà chị.:smiling:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 18.04.2009 nhận được từ Bryanthien số tiền 450k trong việc bán thanh lý vitamin gấu dẻo (mecunlinh đã mua)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Trưa nay Muội Ngoan đã vào thăm bé và nộp thêm cho bé 6 triệu, sức khoả con tiến triển rất tốt trộm vía, mẹ bé đã đỡ con ngồi dậy được, con cảm ơn cô Muội Ngoan thật to làm cô cảm động lắm :kiss:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mừng quá chị ơi

251
0
0

Me Mickey

Mừng cho con quá, chúc con mau khỏe để không phụ lòng yêu thương chăm sóc của cha mẹ, người thân của các mẹ luôn hướng về con.

594
0
0

meyeuTomTom

Chị ơi! em gửi cho con 200k nhé! mai em sẽ chuyển vào TK của bác Loan

594
0
0

meyeuTomTom

Nhìn con thương quá. Mắt con buồn như muốn khóc. Chị ơi! có số Đt của mẹ bé không cho em. Em muốn nghe thấy tiếng của con quá vì con ở xa em không thể đi thăm được.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị muathu ơi, thế còn thiếu nhiều hơn để chúng mình cùng hò dô ta tiếp, trộm vía con gái ngồi dậy được là đỡ nhiều rồi ạ, mừng cho con. Mong con gái chóng khoẻ.

467
0
0

pink3

@muathu oi, cho to dong gop them 100k nhe. Thuong con qua. To se bao ba Tuy chuyen cho muathu nhe.
sao to ko go duoc tieng viet nhi.