(MS149/CN) 21.04.2009 - Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé! (Bé Đức Anh bị ung thư máu)

492
0
0

sweetlily

Ðề: Các mẹ ơi hãy cùng nhau dành lại sự sống cho con nhé

Thương quá :crying: Nếu có 400 triệu là cứu được bé Đức Anh thì chúng mình cùng cố gắng bằng mọi cách đi ạ.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:crying: :crying: :crying: :crying: :crying:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Số tiền quả là lớn, nếu đưa lên báo là tốt nhất chứ chị em mình có góp cũng ko thể góp được con số lớn đến vậy. Mọi người tìm cách đưa lên báo đi ạ. Còn chúng mình vẫn góp như mọi khi cả nhà nhé.

47
0
0

mehailong

Số tiền quả là lớn, nếu đưa lên báo là tốt nhất chứ chị em mình có góp cũng ko thể góp được con số lớn đến vậy. Mọi người tìm cách đưa lên báo đi ạ. Còn chúng mình vẫn góp như mọi khi cả nhà nhé.
Các mẹ ơi, em vừa xin được số TK của chị Hòa đây này, các mẹ có thể chuyển khoản theo số TK sau: (mình vừa chuyển xong):

Cao Thi Thuy Hoa
Viettin bank (Ngan hang Cong Thuong Vietnam)
771A11913141

Mình ko rõ là Viettinbank nào nên khi chuyển online đề là Viettinbank HO-108 Trần Hưng Đạo. Lạy trời cho tiền ko bị chuyển trả lại.

47
0
0

mehailong

Các mẹ ơi, em vừa xin được số TK của chị Hòa đây này, các mẹ có thể chuyển khoản theo số TK sau: (mình vừa chuyển xong):

Cao Thi Thuy Hoa
Viettin bank (Ngan hang Cong Thuong Vietnam)
771A11913141

Mình ko rõ là Viettinbank nào nên khi chuyển online đề là Viettinbank HO-108 Trần Hưng Đạo. Lạy trời cho tiền ko bị chuyển trả lại.
Sorry các mẹ, số tài khoản là 711A11913141.

39
0
0

Mẹ Bubu&Shi

Trưa nay mình và 2 cô bạn vào thăm bé Đức Anh.
Trông bé Đức Anh tội nghiệp lắm, mệt, mẹ năn nỉ thế nào cũng không ngồi dậy. Không nói được, vì sau khi truyền hóa chất bị lở ở trong miệng, cổ họng và sâu ở trong. Hỏi con thích đọc truyện tranh không thì chỉ gật đầu... Thấy bảo đêm bé đau nên không ngủ được.
Hòa thì cũng cố gắng lắm nhưng nói chuyện một chút thì cũng cứ chảy nước mắt. Trông thấy con như vậy, cô ấy đau lòng.
MÌnh cảm nhận là Hòa cũng muốn được nói chuyện, tâm sự, động viên. Thế nên ai có rảnh thì vào thăm nhé. Có điều, đúng là phải thật cố gắng để đừng bi lụy chứ nhìn thương lắm.

594
0
0

meyeuTomTom

Chj có cậu em làm bên báo điện tử dân trí, để chị nói với cậu ấy xem nhé. Chờ tin chị
Chị ơi!
Tình hình thế nào rồi ạ. Có nhờ được không chị?

1,904
0
36

291179

Active Member

Thông tin đã được 291179 gửi mail đến chị Hà chuyên mục Những tấm lòng nhân ái của báo dân trí, chính mình cũng đang nóng lòng chờ tin đây, mong con gặp may mắn, phải nhanh lên thì mới kịp mình biết vậy mà.
Thương lắm!

594
0
0

meyeuTomTom

Hôm nay em cũng nhờ mẹ Chipbebong bên hội canh thân. Mẹ ấy làm báo Hà Nội Mới. Mẹ ấy cũng sẽ viết bài sớm về con.
Mong con có nhiều người quan tâm để bệnh con sớm được chữa, để mẹ con yên lòng không phải lo nghĩ mà chăm sóc cho con. Chứ lo nghĩ như thế này chắc mẹ con ốm mất

354
0
0

nikita24480

xác định tư tưởng có nghĩa là sao hả chị Tyruoi? để có 400tr đã khó rồi. Nhưng liệu khi có 400tr rồi có cứu được bé ko hả chị????
Bé nằm tầng 7 mà phòng nào ạ. Nếu vào thăm thì nên mua gì ạ????

492
0
0

sweetlily

metyruoi và mẹ Bubu&Shi ơi, có cách nào lấy được hồ sơ bệnh án của con ko ạ? Và chuyện nữa là bé Đức Anh 6 tuổi, có được theo tiêu chuẩn điều trị miễn phí không ạ? Các chị ơi mình giúp bé càng nhanh càng tốt nhé. Hy vọng có nhiều điều diệu kỳ đến với bé Đức Anh, bé Cường, bé Mẩy....

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

metyruoi và mẹ Bubu&Shi ơi, có cách nào lấy được hồ sơ bệnh án của con ko ạ? Và chuyện nữa là bé Đức Anh 6 tuổi, có được theo tiêu chuẩn điều trị miễn phí không ạ? Các chị ơi mình giúp bé càng nhanh càng tốt nhé. Hy vọng có nhiều điều diệu kỳ đến với bé Đức Anh, bé Cường, bé Mẩy....
Lấy hồ sơ bệnh án của bé để làm gì hả chị?Nếu chỉ mượn để photo đưa lên báo nhờ giúp đỡ thì em sẽ thử nhờ đứa em rể em làm ở đấy xem có được ko.

492
0
0

sweetlily

Lấy hồ sơ bệnh án của bé để làm gì hả chị?Nếu chỉ mượn để photo đưa lên báo nhờ giúp đỡ thì em sẽ thử nhờ đứa em rể em làm ở đấy xem có được ko.
Jigme_Lahmo ơi, em thử nhờ lấy có được ko nhé, để mình cố gắng xin viện trợ từ các tổ chức, chứ 400 triệu là con số lớn quá, có quyên góp đủ cũng sợ ko biết có kịp ko. Mình có hồ sơ bệnh án để các tổ chức họ xem xét trước, nếu được thì họ có thể sẽ giúp con. Em hỏi luôn xem là bé Đức Anh có được điều trị miễn phí ko, nếu ko thì tại sao, mà nếu có thì tại sao lại có con số 400 triệu? Cảm ơn Jigme lắm lắm :kiss:

1,904
0
36

291179

Active Member

Hôm nay 291179 đã nhận mail của chị Hà là bên chuyên mục những tấm lòng nhân ái của báo điện tử dân trí, trong tuần này chắc báo sẽ đưa tin, như vậy hy vọng sẽ giúp chúng ta thuận lợi trong việc hoàn tất hồ sơ.
Cầu mong con được may mắn!
dưới đây là đoạn trích của mail mà chi Hà gửi cho 291179

Còn về trường hợp của chị Hoà bên chị đã nhận được thư xin giúp đỡ rồi, và chị cũng đi xác minh rồi em ạ. Chắc trong tuần này C sẽ viết.

Thế nhé, có trường hợp nào thật sự khó khăn thì gửi cho chị, nếu giúp được gì chị sẽ giúp.
Chào em!

Cảm ơn chị Thu Hà rất nhiều ạ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Bé Đức Anh sắp truyền hoá chất đợt 2. Trong tay gia đình chỉ có giấy tờ truyền hoá chất mà thôi.
À Ty ruoi đang nhờ người lên photo hồ sơ bệnh án. Thử xem có đựoc hay không lại nhờ JL nhé. Cảm ơn em.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Bé Đức Anh sắp truyền hoá chất đợt 2. Trong tay gia đình chỉ có giấy tờ truyền hoá chất mà thôi.
À Ty ruoi đang nhờ người lên photo hồ sơ bệnh án. Thử xem có đựoc hay không lại nhờ JL nhé. Cảm ơn em.
Bác ơi,mẹtyruoi đã photo được chưa ạ?Để em còn nhờ.Hay bác để em pm sđt của em ,có gì bác cứ ới em với nhé!

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Bác ơi,mẹtyruoi đã photo được chưa ạ?Để em còn nhờ.Hay bác để em pm sđt của em ,có gì bác cứ ới em với nhé!
Em ơi, nhà Thư có việc tang đột ngột nên em ấy về, chiều mai mới ra. Nếu trong ngày mai em có thể nhờ được thì giúp nhé, nhưng nhớ "tế nhị" kẻo làm phật lòng y, bác sĩ thì khó xử cho mẹ con cháu và cũng khó cho mình. Còn không thì tối mai Thư sẽ nhờ lấy. Cảm ơn em nhiều nhé:love:!

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 19.05 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Đức Anh hôm rồi sốt, phải chuyển vào phòng cấp cứu nhưng hôm nay khỏe rồi, chịu nói chuyện rồi. Hôm đến thăm thì chỉ có chị gái đang chơi với em, 2 chị em trò chuyện rôm rả lắm.

Em vẫn chưa mượn được bệnh án của cháu, đang nhờ JL ạ.