(MS149/CN) 21.04.2009 - Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé! (Bé Đức Anh bị ung thư máu)

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé

Em đang ngồi ở VP mà lại không thể nào cầm nổi nước mắt. Mong cho con khỏe mạnh để mẹ không còn phải buồn lo...

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Đọc bài báo mà ko thể cầm nổi nước mắt. Cầu mong sẽ có 1 phép màu nhiệm tới với Đức Anh để bé có thể vượt qua căn bệnh hiểm nghèo này& khỏe mạnh trở lại.

535
0
0

MeoGiaHp

Mong cả mẹ và bé cùng kiên cường, vượt qua được thử thách này của cuộc sống!

1
0
0

blackgoose

Gửi các mẹ!
Đức Anh đợt này yếu lắm. Tình hình rất tệ. Mình vào thăm mà ko cầm nổi nước mắt. Ko dam khóc to, chỉ sợ làm ảnh hưởng đến tinh thần của mẹ Đức Anh.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em tìm nhiều cách& tận dụng mọi mối quan hệ với các y, bác sĩ của gia đình em mà cũng ko thể nào mượn được bệnh án của Đức Anh. Tất cả đều trả lời là bệnh án là thuộc diện "nội bất xuất,ngoại bất nhập", không thể mượn được. Hic, thực sự cảm thấy bất lực. Chẳng hiểu sao cứ nghĩ tới trường hợp này là nước mắt lại trào ra.:(:(:)((

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Thương quá mà không biết phải làm sao. Mấy hôm nay trong đầu cứ luẩn quẩn những câu nói của bé Đức Anh, của bé Ngân... cảm thấy mọi thứ sao mong manh quá. Sao không có bà tiên trong câu chuyện cổ tích để mình được xin một điều ước, chỉ cần một điều thôi :(( Phải làm gì bây giờ để cứu các con?????????

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Từ ngày 15.7, truyền hóa chất, Đức Anh chỉ nằm một chỗ, miệng liên tục nôn ra máu, mũi chảy máu cam, tai chảy máu trong, không động đậy chân tay, không ăn uống gì được, ngoài đường xông. Chỉ sơ sảy một chút, chệch ven ra ngoài, hóa chất đã tiêu hủy một mảng da ở cổ tay, giờ đã lên da non. Bác sĩ tai mũi họng phải hút hết máu trong tai, đặt ống vào 2 lỗ mũi và bơm thuốc theo đường ống này để giữ cho máu đông lại, không chảy ra ngoài. 3 ngày liền, mẹ một mình ở bệnh viện, nhiều người đã nói nên đưa con về... đến ngày thứ 4, dường như không còn nhiều hi vọng, mẹ mới dám báo ông bà nội ngoại lên...

Chiều em vào, trăm ngàn lần cảm tạ đất trời, con đã chịu để mẹ đỡ ngồi dậy. Chị Hòa, một tay ôm con, một tay cầm sẵn cái cốc để con nôn vì cổ họng đau, không nuốt được nước bọt. Mọi thứ thuốc được pha chế sẵn, cứ đúng đến giờ là phải truyền, xung quanh con treo chằng chịt các chai thuốc, máy tiêm,...

Đây mới là lần thứ 3...và thằng bé không đáp ứng thuốc tốt như những trẻ khác=((

492
0
0

sweetlily

:(:)(:)(( thương quá, mong Đức Anh sẽ khỏe hơn, kiên cường lên con trai.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chẳng biết nói gì cả. Hôm nay là một ngày buồn :(

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cố lên con trai ơiiiiiiiii!!!>:D<>:D<>:D<

77
0
0

Me Tit

Buồn và cảm thấy bất lực... Ước gì mẹ có thể xoa dịu sự đau đớn của con...

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 21.07 nhận từ TK...3720 số tiền 300K của 1974
Metyruoi đã tận tay trao cho gia đình tấm lòng của các mẹ.
Thực không biết nói gì cả=((

235
0
16

1974

Member

Nhiều lúc buồn và cảm thấy bất lực quá, nhưng vẫn mong có 1 phép lạ đến với con, cố lên con nhé, cầu trời Phật phù hộ cho con

50
0
0

Ha_ji

Lạy Trời, lạy Phật phù hộ độ trì cho Đức Anh, cho chị Hòa và cả Thảo Phương!

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Chiều nay em định vào thăm ĐA mà tắc đường quá xong lại có việc bận nên ko vào được. Cứ nghĩ tới Đức Anh lòng lại nặng trĩu. :(:(:(
Chiều nay mẹ Bống Bin& Tin gửi em 200k cho Đức Anh. Em sẽ chuyển tiền này cho chị tyruoi trong thời gian sớm nhất ạ. Cám ơn mẹ Bống Bin & Tin.:x

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Đức Anh vẫn không chịu ăn uống gì chỉ truyền thuốc và dùng ống xông. Mấy ngày trước cứ nửa đêm lại kêu đau, kêu cứu, mẹ ơi cứu con, bố ơi cứu con, chị ơi cứu tôi, tôi đau quá, không chịu được:(:)((, bác sĩ phải tiêm thuốc an thần mới ngủ được. Con giờ đã qua cơn nguy kịch và sẽ tiếp tục truyền hóa chất theo đúng phác đồ điều trị.

Chị Hòa mới bị trộm khều mất điện thoại, do đêm ở phòng bệnh không khóa cửa, hixx....

235
0
16

1974

Member

Tý ruồi à, chị có một chiếc điện thoại, hiện vẫn đang dùng cùng với ĐT ông xã mới mua tặng sinh nhật, chị sẽ vào viện tặng lại cho chị Hòa.
Ngày mai chị sẽ thu xếp vào viện thăm 2 mẹ con mang theo ĐT cho chị Hòa, hôm nay phải về lấy hết số ĐT từ cái máy đó ra đã, tý thì quên mất vì có nhiều số mình không đủ chỗ lưu trong SIM mà lưu trong máy, chắc mình sẽ mua tạm 1 cái Sim mới cho chị Hòa

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
119
0
0

Me kem

Thương con quá .............

5
0
0

thaonguyenxanh

Bé ơi, cố lên em ơi, mọi người luôn bên em, chị ở xa em quá, luôn hướng về em.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
55
0
0

choachnhim

Hom qua mình có gửi 1 chút quà nhỏ qua mẹ Hà tới con, thương lắm nhưng không dám vào thăm vì hay mau nước mắt.

Nam mô đại từ đại bi cứu khổ cứu nạn Quan Thế Âm Bồ Tát phù hộ độ trì cho con qua khoi !