(MS149/CN) 21.04.2009 - Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé! (Bé Đức Anh bị ung thư máu)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé

Em vừa chuyển 600K vao tk cua chị a (đuôi tk ...1889)
nhờ chị chuyển giúp cho bé Đức Anh (Nhi TƯ), bé Linh (nhược cơ) và bé Hà (Quỳnh Phụ, Thái Bình) mỗi bé 200K
Ngày 23.08 nhận từ TK...889 số tiền 200K của fs128

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Những tin nhắn này, em post lên đây để các mẹ đọc, để các mẹ cùng sẻ chia với những nỗi đau và càng cảm phục hơn tình yêu bao la của người mẹ:

"Cháu vẫn ở viện cô ạ. Hôm nay sốt giảm bạch cầu và lại có vết thương trên mặt (không biết là do giời leo hay do miễn dịch kém!) Mẹ vẫn đang cho con ở phòng 8, để con có điều kiện nghỉ ngơi và mẹ có chỗ làm việc. Tuần này, mẹ bắt đầu dạy cả 2 trường nên bận lắm cô ạ. Đến lúc này, chẳng còn gì tiếc con nữa, mẹ cháu sẽ làm tất cả để không ân hận nếu có chuyện không may...Thực lòng là không dám hi vọng đâu cô ạ, nhất là sau đợt vừa qua. Thật khổ tâm khi phải sống kiểu này"

"Bây giờ mẹ cháu đã thay đổi chiến thuật, không khóc nữa mà hãy cười để con vui, không nghĩ nữa mà hãy đi làm để kiếm tiền, không tiết kiệm để chữa bệnh lâu dài mà hãy dành con con dịch vụ chăm sóc cao nhất...Nhiều nữa...Nhưng đều xoay quanh duy nhất nhất là, những ngày tháng ở trên đời của con thực sự có ý nghĩa! Chao ôi, không ai nghĩ cuộc đời mình lại phải âm thầm lặng lẽ chuẩn bị cho những sự ra đi...Có lẽ ta không nghĩ tiếp theo hướng này nữa, biết đâu, điều kỳ diệu...cô nhỉ?"

"Cảm ơn các cô!....để mẹ cháu lấy lại thăng bằng, thắp sáng niềm tin để tỉnh táo làm những điều còn có thể làm trong gấp gáp, phập phồng, lo âu. Cô ạ, sau này, cuộc đời mong cho đủ dài để mẹ cháu có thể làm gì đó tri ân với các cô, với mọi người đang sống cho mình. Chắc là ngày mai sẽ có những điều tốt lành hơn..."

...Chị, em những người đang may mắn được khỏe mạnh...đều ước có một phép màu, và đừng lấy thêm gì của chị đi nữa. Chị thật kiên cường, đáng kính trọng và nể phục. Chị xứng đáng được hưởng mọi thứ tốt đẹp nhất trên đời.

Giờ chị đang thức, vừa trông con, vừa soạn giáo án cho bài giảng ngày mai. Chị sẽ "trồng" nên những con người giàu tình thương và ý chí kiên cường như chị!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Mong điều tốt đẹp nhất sẽ đến với con!!!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cảm phục quá, một Người Mẹ kiên cường@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 26.09 nhận 300K của lancuccu

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Cầu mong phép màu sẽ xảy ra! Cầu mong Đức Anh sẽ thoát khỏi căn bệnh hiểm nghèo này! Cầu mong bình an & hạnh phúc sẽ tới với 3 mẹ con chị- 1 người Mẹ kiên cường!:x:x:x@};-@};-@};

2,204
1
0

Nikki

Chẳng biết nói gì hơn, em chỉ biết góp lời cầu nguyện cho Đức Anh :cstt08:

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Khi viết những dòng này, nước mắt em không ngừng tuôn rơi. Những tưởng qua lại nơi này nhiều lần, em đã có thể cứng rắn hơn...

Đức Anh nằm phòng vô trùng mà không hiểu vì lý do gì...bị mắc Zolla thần kinh. Những vết đỏ nằm ngay trên mắt phải và vùng thái dương, khiến mắt con thâm tím, sưng vù không mở ra được. Các vết Zolla lan khắp người, lây sang cả em bé giường bên cạnh. Miệng con chảy máu, đóng vẩy ở môi, hơi thở nặng nhọc. Tiểu cầu giảm, phá vỡ tế bào da, tím tái, buộc phải tiếp thêm máu nhưng con sốt cao, phải tiêm kháng sinh hạ sốt mà không còn cái ven nào để cắm kim truyền nữa, phải lấy lại cái ven cũ bên tay phải đã sưng tấy, vì thế mà chai nước truyền từ hôm kia vẫn còn đến hơn nửa.:(:(

Cả ngày, con không ăn gì, chỉ uống độ 50ml sữa. Ban ngày mẹ đi dạy, bà vào trông cháu, chị gái cũng đang có biểu hiện đau dạ dày, cả ngày hôm qua ở với em mà chỉ nằm bẹp trên giường.

Mẹ ban ngày chạy từ Liễu Giai đến Mỹ Đình dạy học hai buổi sáng, chiều, tối lại vào trông con. Con không ăn, mẹ cũng nhịn luôn, hỏi chị ăn gì để em mua, chị cũng lắc đầu. Chị bảo, mình không được phép ốm, ông trời còn hành, không cho ốm.

Nghe mẹ nói, cậu bé 7 tuổi, tay cắm ống truyền, nằm quay mặt vào tường lấy giấy lau nước mắt không để mẹ nhìn thấy:(:(:(. Mẹ và cô nhìn con, nước mắt ướt nhòe!

Ngày 8/10 sẽ đến lần truyền thứ 2, nếu đến ngày đó, con không kịp bình phục, các tác dụng phụ của đợt truyền thứ nhất không giảm bớt...thì phác đồ điều trị mới cũng không có ý nghĩa gì.

Chị Hòa giục em về, vì sợ lây zolla. Cầm bàn tay nhỏ bé của Đức Anh, nắm thật chặt, nói với con như với một người đàn ông, dặn con cố gắng, vì mẹ, vì chị, vì chính bản thân mình. Mẹ bảo, con nghe lời cô thì hãy động đậy các ngón tay để mẹ và cô nhìn thấy quyết tâm của con nhé. Nghe mẹ nói, những ngón tay nhỏ từ từ mở ra..

....Em gửi cho chị chút tấm lòng của các mẹ, rồi chạy ra ngoài, đóng nhanh cánh cửa...

Không có cái icon broken heart nào à, admin ơi!!!

499
0
0

Shortee2009

Nhìn những hoàn cảnh này ... cảm thấy sao mình bất lực quá :(
Dù cho chúng ta có cố gắng dến dâu ... nhiệt tình cỡ nào ... thì cho dến giờ phút này tạo hóa vẫn trớ trêu, không mang dến phép nhiệm màu nào dể giúp cho cháu. Nhưng dù sao di nữa thì chúng ta cũng không cho phép mình bỏ cuộc dược ... còn nướt thì còn tát ... trời cao có mắt mà ... rồi cũng sẽ thấy dược tấm lòng của tất cả mọi người dành cho cháu và mong rằng ... mong rằng diều kỳ diệu sẽ xảy ra.
Cầu mong cho bé Anh có 1 ý chí kiên cường và sức khỏe dể chống chọi lại căn bệnh quái ác này .... con hãy cố lên ... mọi người luôn luôn dứng bên con và sẵn sàng tiếp sức cùng con chống lại căn bệnh này.
Ước gì ước gì phép nhiệm màu sẽ xảy ra ... [-O<[-O< XIN HÃY CHO DỨC ANH 1 HY VỌNG SỐNG [-O<[-O<

420
0
0

Sông Cấm

Cầu trời cho bé Đức Anh có được may mắn và phép màu để con bớt đi đau đớn bệnh tật @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 29.09 nhận từ TK...số tiền 100K của Chiu&Bon

44
0
0

cun_gialinh

Cầu cho phép màu sẽ đến với con.

1,904
0
36

291179

Active Member

Thương con quá:(

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Không biết nói gì nữa, em cũng không cầm được nước mắt :((. Ông Trời ơi...

620
0
0

hamy2k5

mong điều kì diệu sẽ đến với con@};-

160
0
0

Mẹ Sóng

Lại cầu mong một điều diệu kỳ @};-@};-

535
0
0

MeoGiaHp

Cầu mong điều tốt lành nhất sẽ đến với con, cầu mong con vượt qua được giai đoạn khó khăn này. Cảm phục trước sự kiên cường của mẹ Hòa @};-

535
0
0

MeoGiaHp

@ALnML: chị ơi, ngày 30/09 em gửi tới Đức Anh 300K, chị check TK giúp em với nhé

55
0
0

choachnhim

[-O< Om Mani Padme Hum

Xin Bồ Tát Dược Sư cho Đức Anh khỏi bệnh .

1,014
0
0

Em bé ngoan

Em dự định gửi cho chị Hòa 1 số tài liệu về cách ăn uống cho người khỏe lẫn người bị bệnh UT. Chắc chị Hòa rất bận nên em sẽ tập hợp những nội dung cô đọng nhất gửi chị Hòa và để các mẹ tham khảo.
Chúc con trai sớm vượt qua khó khăn này.
Chúc chị Hòa sức khỏe, bình an :x