(MS149/CN) 21.04.2009 - Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé! (Bé Đức Anh bị ung thư máu)

235
0
16

1974

Member
Ðề: Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé

Chị Hòa đã có ĐT mới rồi nên chiếc ĐT mình định tặng chị Hòa mình đã trao đổi với Tý Ruồi sẽ để dùng vào dịp khác vậy

1,904
0
36

291179

Active Member

Từ ngày 15.7, truyền hóa chất, Đức Anh chỉ nằm một chỗ, miệng liên tục nôn ra máu, mũi chảy máu cam, tai chảy máu trong, không động đậy chân tay, không ăn uống gì được, ngoài đường xông. Chỉ sơ sảy một chút, chệch ven ra ngoài, hóa chất đã tiêu hủy một mảng da ở cổ tay, giờ đã lên da non. Bác sĩ tai mũi họng phải hút hết máu trong tai, đặt ống vào 2 lỗ mũi và bơm thuốc theo đường ống này để giữ cho máu đông lại, không chảy ra ngoài. 3 ngày liền, mẹ một mình ở bệnh viện, nhiều người đã nói nên đưa con về... đến ngày thứ 4, dường như không còn nhiều hi vọng, mẹ mới dám báo ông bà nội ngoại lên...

Chiều em vào, trăm ngàn lần cảm tạ đất trời, con đã chịu để mẹ đỡ ngồi dậy. Chị Hòa, một tay ôm con, một tay cầm sẵn cái cốc để con nôn vì cổ họng đau, không nuốt được nước bọt. Mọi thứ thuốc được pha chế sẵn, cứ đúng đến giờ là phải truyền, xung quanh con treo chằng chịt các chai thuốc, máy tiêm,...

Đây mới là lần thứ 3...và thằng bé không đáp ứng thuốc tốt như những trẻ khác=((
đọc những dòng này của chị em thấy đau nhói :(, thương thằng bé đứt ruột giá như có phép nhiệm màu nào cho con nhỉ.
Cố lên con nhé!

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ngày 28/7 nhận của choachnhim 200k ủng hộ bé Đức Anh.@};-
Số tiền này đã được chuyển cho metyruoi để gửi tận tay gia đình bé.

67
0
0

childlike mother

Hôm nay Đức Anh thế nào rồi các mẹ :)
Mong bé chóng khỏe nhé :x

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

:-*Cả nhà nhìn ảnh Đức Anh:-* và chị gái :xtại Vincom nhé:

Có người đang hướng dẫn chị Hòa vào CSTT:

Em đã chuyển tận tay chị Hòa 1.000k (500k lần trước vào và hôm rồi là 500k) của các mẹ gửi tặng Đức Anh nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều!:x:x

Thứ Hai con lại nhập viện để tiếp tục truyền. Cố gắng lên thanh niên nhé!

492
0
0

sweetlily

trộm vía tỉ tỉ lần, trông Đức Anh đợt này nhanh nhẹn quá. Cố gắng lên con trai. metyruoi cầm của em ít xiền, bao giờ gặp chị chuyển hết chị Hòa chị nhé :x

55
0
0

choachnhim

Nhìn ảnh Metyruoi post len mà mừng qua !!!!!!

Nam mo dai tu dai bi cuu kho cuu nan quang dai linh cam Bach Y Quan The Am Bo Tat ! Xin phu ho do tri cho con khoi benh.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mong con trai kiên cường để chuẩn bị cho đợt truyền mới nhé :x

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Hôm qua chị Hòa nhắn tin, con trai đã được xuất viện về nhà, thứ Hai tuần sau nhập viện để truyền hóa chất:-*. Chị Hòa cũng thu xếp thời gian đi dạy được rồi. Vui quá!

Mong sao Đức Anh cũng sớm được trở lại trường!:x

384
0
16

tho2006

Member

Vui quá các chị ơi:cstt04::x

273
0
0

NganHa

Hôm qua chị Hòa nhắn tin, con trai đã được xuất viện về nhà, thứ Hai tuần sau nhập viện để truyền hóa chất:-*. Chị Hòa cũng thu xếp thời gian đi dạy được rồi. Vui quá!

Mong sao Đức Anh cũng sớm được trở lại trường!:x
Sẽ còn mấy đợt truyền hoá chất nữa hả chị? mà sau mỗi lần truyền hoá chất con có đau không, có thể đi học được không hay phải điều trị dứt điểm thì mới đến trường được?

Cầu chúc cho con sớm khỏi bệnh :x

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Nghe tin của chị Tỷ rưỡi mà mừng cho con quá. Cầu mong con khỏe, chiến thắng bệnh tật.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Con truyền hóa chất tổng cộng là 9 lần, đây là lần thứ 4 các mẹ ạ.

Lần truyền này, Đức Anh có phản ứng tốt hơn, chỉ bị nôn nhẹ và sốt, không lở loét chân tay như trước :-*:-*:xnhưng lười ăn lắm. Con đỡ, có bà vào trông thay, chị Hòa vẫn tranh thủ đi dạy được một buổi.:)

Chị đã chuyển 500k của Sw cho mẹ cháu nhé! :x

Cảm ơn sự quan tâm của các mẹ!@};-:x

Ngày mai nếu trời không quá nắng, mẹ sẽ cho ĐA đi khai giảng năm học mới. Con đã là sinh viên lớp 2 rồi, đến lớp các bạn sẽ không trêu con đầu trọc đâu, cu cậu cười cười, nghe chừng có vẻ xuôi:

Đây là các bạn cùng phòng 5:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,250
0
0

baoduy_susu

Đọc bài mà thương con quá, cầu cho con sớm khỏe và chống chọi với bệnh tật.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Đức Anh được điều trị ngoại trú 10 ngày nhưng do bị sốt cao nên phải nhập viện để truyền kháng sinh, mẹ phải thức để chườm liên tục. Bệnh của con luôn phải đối mặt với những bất trắc có thể xảy đến bất cứ lúc nào!

Đã đi được phân nửa chặng đường, cầu cho mọi sự tốt lành sẽ đến với con!:x:x

44
0
0

cun_gialinh

Em cũng muốn gửi cho cháu ít tiền, tối em sẽ mang gửi mecunlinh, nhờ mẹ mang gửi cho mẹ cháu Đức Anh giùm em.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Em cũng muốn gửi cho cháu ít tiền, tối em sẽ mang gửi mecunlinh, nhờ mẹ mang gửi cho mẹ cháu Đức Anh giùm em.
Ngày 16.09 nhận của cun_gialinh 300k ủng hộ bé Đức Anh :x
Chị sẽ chuyển metyruoi để gửi đến gia đình bé nhé.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Mấy đợt điều trị vừa qua của Đức Anh hoàn toàn là công cốc, mọi cố gắng lại trở về con số 0. Thông thường, sau mỗi lần truyền hóa chất, là phải chụp CT để kiểm tra xem tình trạng khối u như thế nào. Nhưng vì lý do nào đó mà chỉ đến khi ĐA sốt cao trong thời gian xuất viện, mẹ đưa vào kiểm tra lại thì mới tá hỏa…khối u của con không những không xẹp đi mà còn phình to như trái dừa, làm xẹp hẳn một bên phổi trái, tràn dịch màng phổi. Vậy là lại một lần nữa con thử sức chịu đựng của mẹ. Không thể phẫu thuật cắt đi một bên lá phổi, cách duy nhất để tiêu diệt khôi u là truyền một đợt hóa chất mới, nặng hơn, theo một phác đồ điều trị mới hoàn toàn.

Và cậu bé đã kiên cường vượt qua ngưỡng cửa tử thần đến lần thứ 4, giờ đây nói đến chuyện tiêm truyền…cũng coi như không có gì. Rất trẻ con, vừa nằm vừa đưa tay lên ngoáy mũi, mẹ nhắc nhở cẩn thận không chảy máu sẽ dẫn đến nhiễm trùng, cu cậu nói sợ gì, mẹ bảo, thế mà khi đó người nào kêu toáng lên “mẹ ơi cứu con, con chết mất” thì trả lời “lúc đấy là con sợ chết thôi, lúc này khác rồi”:x:x

“Hai tay hai súng” (là kim truyền cắm cả trên hai tay) ngoáy mũi này:

Thèm ăn đủ thứ, vừa chấm thịt vừa nói: ăn để nuôi khối u

Em đã chuyển cho mẹ ĐA 500k của mẹ choachnhim và me cun_gialinh nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều!:x:-*

313
0
0

lancuccu

Mong một phép nhiệm màu đến vói con:x Em gửi cho bé 300k, em sẽ nhờ chị CTB chuyển, nhờ các mẹ HN chuyển hộ em nhé:cstt08:

499
0
0

Shortee2009

Cầu mong cho cậu bé găp nhiều may mắn hơn trong quá trình diều trị và sớm khỏe mạnh dể trở về với gia dình. Tối nay về Shortee sẽ dến bàn thờ phật dể cầu nguyện cho cậu bé và tất cả những hoàn cảnh khác dang phải chống chọi với những căn bệng nguy hiểm :( Mong cho diều tốt lành nhất sẽ dến với tất cả các cháu:cstt09:.