(MS149/CN) 21.04.2009 - Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé! (Bé Đức Anh bị ung thư máu)

5,603
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Các mẹ ơi hãy cùng nhau giành lại sự sống cho con nhé

@ Em bé ngoan: cảm ơn em nhiều nhé:x:x! Chị đã pm địa chỉ và số điện thoại cho em rồi, em mang đến giúp chị nhé!@};-

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Đức Anh mấy bữa nay khá hơn, tự thở được, không phải nằm ở phòng cấp cứu nữa, hai mẹ con lại chuyển về phòng 8.

Hôm rồi, có 2 chuyên gia của Thụy Điển sang, hội chẩn về bệnh của cháu, họ nói...bệnh của cháu không chữa được:(:-&, cứ lúc tỉnh, lúc mệt thế thôi, đừng truyền hóa chất mạnh mà làm cho cháu đau đớn thêm.

Em có nói với chị về sách hướng dẫn mà mẹ Em bé ngoan sẽ gửi, để hôm nào bạn ấy mang đến, chị Hòa sẽ thử xem như thế nào. Buồn quá!

1,528
0
0

saomai

Ngày 16/10/2009
-Nhận của Shortee2009 tặng bé: 500k:x
Chị LG ơi chuyển cho me tyruoi giúp em nhé:x

1,014
0
0

Em bé ngoan

Chị metyruoi ơi, sáng nay chị có vào thăm Đức Anh không ạ?
Hy vọng chị Hòa sẽ tìm thấy nhiều điều bổ ích trong mấy cuốn sách.
Cầu mong điều kỳ diệu sẽ đến với Đức Anh!

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Mình đã gửi mấy cuốn sách Em bé ngoan gửi cho chị Hòa. Chị nói sẽ cố gắng áp dụng, không phụ tấm lòng của các mẹ. Cảm ơn bạn rất nhiều!@};-

Đức Anh mấy ngày qua trộm vía khỏe:-*, nên mẹ đã xin bác sĩ cho xuất viện, chai thuốc còn truyền dở gửi lại phòng. Chiều nay ba mẹ con lại đưa nhau đi Vincom chơi điện tử:). Chị Hòa nói, tranh thủ con được về ngày nào thì xin cho con ra ngày đó, để con được vui chơi, được nhìn ngắm thế giới. Mong sao những ngày tháng vui vẻ này sẽ kéo dài:x

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Khối u chạy lung tung làm cho cháu đau nhiều hơn, ho và khó ngủ, thường xuyên phải uống Seduxen. Con cũng không ăn được, lúc tỉnh, lúc mệt. :(

Chị Hòa đã đọc sách mà Embengoan gửi, chị cảm ơn nhiều lắm sự quan tâm của các mẹ@};- nhưng khả năng thực hành theo hướng dẫn của sách là rất khó, vì con còn nhỏ, nhà lại neo người, không có nhiều thời gian chuẩn bị.

@Medangtam: cảm ơn chị, em sẽ chuyển địa chỉ này đến chị Hòa nhé. @};-

53
0
0

MeAnhVu

Em xin cùng chia sẻ với 1 sự cảm thông sâu sắc...Cũng không biết nói j chỉ mong có một phép màu...Có lẽ không có nỗi đau nào bằng nỗi đau của người Mẹ từng ngày từng ngày phải đối diện với sự thật m đang mất con dần dần...Em cũng là 1 người mẹ bất hạnh...Em đã từng ước em chết để con em được sống...Hay làm bất cứ điều j để được nhìn nó 1 lần....
Cuộc sống vẫn còn phải qua đi...em chỉ mong rằng không còn đứa trẻ nào phải chịu những bất hạnh như này nữa... không còn người mẹ nào phải vật vã khi con thơ vĩnh viễn rời bỏ mình...Giá như em có thể làm được nhiều hơn...

1,904
0
36

291179

Active Member

TH của Đức Anh đúng là bế tắc, nếu có thể đánh đổi cái gì đó cho con thì rất nhiều mẹ sẵn sàng để được nhìn thấy nụ cười của con, nhưng sao con đường cứ khép lại với con thế nhỉ, Ước gì:(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 26 nhận 200K của MeAnhVu gửi bé Đức Anh. Nhờ metyruoi chuyển đến tận tay gia đình.

85
0
0

Medangtam

@Metyruoi: Thông tin ở dưới chi tiết hơn bạn xem thử xem sao nhé.
1/Thầy Lang Trung
Chào các cô chú và các bạn !

Do nhận được rất nhiều email nên tôi xin trả lời với cùng một nội dung mong mọi người thông cảm !

Đây là số điện thoại của thầy lang Trung : 0915240246 - 0986731974 ( nên gọi lúc chiều và chập tối vì trưa thầy nghỉ ngơi và tối thầy đi ngủ sớm để mai khám bệnh )

Địa chỉ :
Thôn Hạ - Xã Hợp Thịnh - Huyện Tam Dương - Thành phố Vĩnh Yên

Cách thức thầy khám
: Lấy số và khám theo thứ tự. Thầy khám 10 người một lần ( bắt mạch khám cho từng người rồi đọc bệnh, người bệnh không cần nói hầy sẽ đọc bệnh ). Sau đó 10 người này sẽ ra hiên nhà ngồi thầy chỉ từng người bảo người nhà cắt thuốc cho, rồi lại khám cho 10 người tiếp theo. Mỗi người bắt mạch khám khoảng 3-5 phút.

Thời gian
: Thầy bắt đầu khám bệnh từ 6h sáng đến 12h thì nghỉ không khám nữa nên các bạn phải chú ý đi thật sớm. Mình ở Hà Nội, mỗi lần mình đưa hai bác đi dậy từ 4h sáng và 5h bắt đầu xuất phát. Đến nơi là 6h10' ( 65km ) lúc đó lấy số đã là 65-66 rồi, với 2 số đó thì gần 10h mới đến lượt khám. Thầy để trong nhà có hơn 90 số thôi nếu đến muộn không còn số sẽ không khám được phải đợi đến hôm sau. Trước nhà mình có nhờ một chị tên là Bẩy bán quán nước ở ngay trước của nhà thầy lấy số hộ nên đi được muộn chút nhưng giờ thầy không cho phép làm thế, không người dân nào xung quanh đấy được vào lấy số nữa mà chỉ có người bệnh mới được lấy số, mỗi người một số.

Khinh phí và chính sách ưu tiên:
Những ai trên 70 tuổi ( mang chứng minh thư nhân dân theo) và hộ nghèo ( có giấy chứng nhận là thuộc hộ nghèo của cơ quan nhà nước có thẩm quyền và cả chứng minh thư nhân dân kèm theo ) sẽ được khám bệnh và cấp thuốc miễn phí 100%. Còn những ai khám bình thường tiền thuốc cũng không đắt đâu người ít thì 80-90 ngàn, nhiều thì gần 200 ngàn.

Loại thuốc và cách dùng :
Thuốc lá và cây cỏ 100% ( có cả loại cao dán ) thuốc lá thì sắc và uống như thuốc bắc, cách uống và sắc như thế nào thì thầy sẽ dặn và phát cho một tờ giấy ghi những thứ cần ăn kiêng ( kiêng nhiều thứ lắm nói chung là chỉ ăn được trong phạm vi thịt lợn thôi). Còn loại cao dán thì hai bác nhà mình không dùng vì thầy không phát cho, có người dán cao đó do bị di căn rồi nổi những hạch trên người dán cao một thời gian những hạch đó tiêu hết chỉ còn lại những cái sẹo tại chỗ nổi hạch( bạn một sư thầy ở chùa mẹ mình vẫn đi lễ). Những người bệnh nặng và mới lấy thì thầy chỉ cho thuốc uống trong 20 ngày rồi lên khám hoặc người nhà đến lấy hộ tiếp cho lần sau. Người nào nhiều cũng chỉ cho thuốc uống trong vòng 1 tháng rồi lại lên lấy tiếp.

Đường đi :
Các bạn đi theo đường Bắc Thăng Long Nội Bài, qua trạm soát vé rồi đi tiếp đến ngã tư chỗ đường rẽ về Vĩnh Phúc thì rẽ trái là về Vĩnh Phúc. Cứ đi theo trục đường chính qua đường đi xuống Tam Đảo là vào Vĩnh Yên, đi tiếp theo trục đường chính vừa hết thành phố Vĩnh Yên( ở bên tay phải có cái biển Thành Phố Vĩnh Yên xin kính chào quý khách - Hẹn gặp lại ) là đến một cái bùng binh, bên tay phải có một con đường bê tông nhỏ rẽ vào làng các bạn đi vào đấy rồi hỏi đường vào nhà thầy Trung là ai cũng biết hết. Mình cho cac bạn số của chị Bẩy bán nước nói ở trên để các bạn gọi hỏi đường trong trường hợp đi sớm quá không có ai mà hỏi. Số điện thoại chị Bẩy : 0988991297.

20 ngày nữa mình sẽ đi cùng mẹ lên đó lấy thuốc cho 2 bác, ai muốn đi mình sẽ chỉ đường cho đi cùng.

Chúc các bạn, các anh chị và các cô chú, các bác gặp được đúng thầy đúng thuốc và mau khỏi bệnh !

2/Có chỗ này, mọi người đến thử xem sao:
Vào Hà Đông, đi vòng ra đằng sau nhà thi đấu Hà Đông, có cái nhà tập thể củ 5 tầng, hỏi ông Kỳ ở tầng 2 và xin bài thuốc của ông ấy về chữa ung thư (không mất tiền và chắc chắn, ông này tiếp đón rất vui vẻ).
Ông này nguyên là Bí thư huyện ủy của 1 huyện thuộc Hà Tây, bị ung thư phổi cách đây gần 6 năm, bệnh viện trả về và nói là không quá 1 tháng nữa thì chết. Khối u ở Phổi lúc phát hiện có kích thước 5*8*7 và đã di căn. Về nhà chờ chết nhưng vẫn chạy chữa và vô tình, bạn bè có cho 1 bài thuốc chữa ung thư của Tàu. Ông ấy ra hiệu thuốc bắc mua theo bài thuốc đó và uống. Đến nay đã qua gần 6 năm, ông ấy vẫn sống khỏe mạnh, hồng hào và quan trọng hơn, mặc dù khối u vẫn còn nhưng kích thước chỉ là 2*2*3.
Moi người thử đến xem thế nào! Nếu chữa mất tiền thì em cũng k tin mấy nhưng trong trường hợp này thì chả có lừa lọc gì cả. Theo em, nên thử!
Hy vọng mọi việc sẽ ổn!

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ôi, em mới nghe trên kênh 02TV nói về mấy ông thầy lang này rồi chị ạ. Toàn cứ đồn thổi lên thôi, chứ hiệu quả thực sự thì ko phải như lời quảng cáo đâu. Nói chung tâm lý mọi người thường là "bệnh thì vái tứ phương", nhưng đôi khi bệnh lại nặng thêm vì mấy ông thầy tứ phương truyền miệng ấy đấy. Nhà em có nhiều người làm trong ngành y nên em đã chứng kiến nhiều trường hợp như vậy rồi. Hí hí, nếu quả thực ông thầy này giỏi chữa bệnh ung thư như những lời đồn thổi thì chắc cả dân châu Âu, châu Mỹ họ cũng về VN tìm gặp chứ chưa chắc đã đến lượt dân mình tới đâu. B-)

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Đức Anh vẫn không có gì thay đổi, vẫn những triệu chứng cũ, giờ lại bị thêm chứng đau bụng:(, truyền nhiều thuốc vỡ hết ven, không lấy được ở tay nữa mà chuyển lên đầu:-&. Ngày mẹ đi dạy, tối lại vào, vừa trông con, vừa soạn giáo án để ngày lên lớp. Mẹ Sw đã học nhân điện ở trình độ cao, em ấy có nhờ mẹ dùng liệu pháp này để phần nào giảm sự đau đớn cho cháu:x, chắc là bà sẽ tiến hành sớm trong nay mai. Cảm ơn bà và Sw rất nhiều!@};-:x

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Đức Anh mất rồi các mẹ ơi! Con đi lúc 6h05 phút sáng nay, ngày 08.11.2009. Em và hienvth đã đến nhìn mặt con lần cuối.

Tất cả tình cảm của các bố, mẹ dành cho con, em đã thay mặt CSTT trao đầy đủ cho mẹ cháu.

Giờ đây, con không còn phải chịu đau đớn nữa, cầu mong linh hồn con được siêu thoát!

499
0
0

Shortee2009

:( Cầu mong linh hồn con được siêu thoát :(
[-O<[-O<

182
0
0

Nhim va Cun