(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

610
0
0

MinhMinh

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Vừa phải về vì sếp gọi.

Ôi trời đau thế ở viện Tim chi Tâm phải tìm đủ mọi mối chen ngang các cửa.
Thế rồi có cửa túm lấy nhờ vả luôn giúp một trường hợp mổ tim. Trộm vía bé rất ham ăn, tên bé là Trần Văn Dư .
Hạnh ơi bác ha_tn hôm nay xin nghỉ để ở với con, sẽ ở đến 6g đc mà.

Ngày 22.05 đã nhận số tiền 300K từ topic Thanh lý 2 Phiếu quà tặng Citimart UH của mẹ Cáo.
Đã đổi họ của người ta đi rồi :sad: Nguyễn Văn Dư

610
0
0

MinhMinh

Các mẹ HN ơi! tình hình con thế nào?

44
0
0

ha_tn

Chieu tu 2h den 4h30 minh se vao thay chi trong be, vi chi ay ban viec rieng, den 4h30 moi quay lai BV duoc.
Sory : moi nguoi vi minh ko danh duoc dau!

1,904
0
36

291179

Active Member

Chieu tu 2h den 4h30 minh se vao thay chi trong be, vi chi ay ban viec rieng, den 4h30 moi quay lai BV duoc.
Sory : moi nguoi vi minh ko danh duoc dau!
:kiss::kiss::kiss:

251
0
0

Me Mickey

Chiều hôm qua cùng các mẹ vào viện với con, trồm vía cũng ngoan lắm, hơn 1 tiếng lại đòi ăn một lần 60ml vẫn còn liếm mép, thương quá. Cũng may bệnh tim của con không ảnh hưởng gì, thế cũng mừng cho con rồi. Chiều hôm nay em đi vào thăm Giang xem tình hình kính đeo thế nào, có gì chiều về sớm em rẽ vào viện thăm con nhé. Hôm nay chiều bác Hà trông con nên các mẹ cứ tha hồ yên tâm, bác Hà tuy chưa có kinh nghiệm chăm sóc trẻ nhưng bác yêu con lắm nên các mẹ chứ yên tâm. Bác Hà ơi! nếu chiều em không vào viện được bác cho em :love::love::love: gửi cho con bác nhé.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm qua về mệt quá nên không post bài được. Các mẹ đã thông tin rồi nên mình không phải kể lại nữa nhỉ. :smiling:

Hôm qua đã chi cho con những khoản sau: (Bên viện tim con không được miễn phí)
- Mua phiếu khám tại viện tim : 32K
- Siêu âm tim và điện tâm đồ : 200K
- Bồi dưỡng lái xe và y tá BV HP : 200K

Mẹ Chip Tom Bi xin ủng hộ toàn bộ số tiền trên + mọi chi phí đi lại + tiền nộp phạt cho tội đi quá tốc độ chưa biết là bao nhiêu (Vì 1 tuần nữa mới đi lên Hưng yên lấy bằng lái và nộp tiền. Hic!)

Đêm qua cứ lo không biết con có quấy không vì cả ngày qua con phải đi lại nhiều. Các mẹ HN nhớ update liên tục nhé. Mong lắm đấy.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cả nhà thương mến, nói thật là hôm qua em cũng mệt phờ râu trê nên ngủ tít thò lò. Sáng nay em yên tâm có chị Cam đưa con đi làm các xét nghiệm nhưng mà bà trông cháu ở lại trông đồ còn mình chị Cam đưa con đi làm xn đúng là vất vả quá. Cảm ơn chị Cam nhiều nhé.

Trưa nay tầm 10h Chic chic vào viện với con đến 3h chiều, sau đó có mẹ hà-tn và mẹ Nhím và Cún sẽ vào chiều nay. Em mong mai lại có người vào vì thứ 7 chủ nhật là em ko đi đâu được. Nếu ai có thể tranh thủ thì vào giúp vào tầm giờ ăn trưa hoặc giờ ăn chiều để cho bà trông cháu đi ăn cơm. Hôm qua em đã đặt cơm 5 ngày cho bà trong viện nhưng bà ko muốn, bà ý bảo em là bà ý ăn chán quá rồi (đợt trông Giang trước) nên giờ muốn cầm tiền để thích ăn gì thì ăn. Em đành phải rút tiền ở viện đưa lại tiền ăn 5 ngày cho bà ý.

Chị Cam sáng nay sau khi đưa con đi xn có nhắn em là con có vẻ bị đi ngoài, sáng giờ đi 4 lần rồi nên em đã nhờ Chic chic đi mua men tiêu hoá cho con uống. Em đã dặn bà trông cho cháu uống men xem tình hình thế nào, nếu ổn thì thôi, nếu ko ổn thì mai em sẽ hỏi bs để cho con uống thuốc. Hôm qua cả ngày đi con chắc mệt và có lúc uống sữa nguội nên chắc vì thế bị đi ngoài, khổ thân quá. Chăm trẻ con đúng là ko đơn giản. Em giờ chỉ hi vọng con ko ốm đau gì, ko ho hắng, sức khoẻ ổn để sang tuần là bs mổ luôn. Em đã dặn bà trông cháu cho ăn 2 tiếng một lần mà thấy Chic chic bảo bà ý vẫn 3 tiếng cho ăn một lần, chỉ sợ nó đói. Vậy nên ai vào được chịu khó để ý chuyện ăn uống của con và tiến triển của phân sau khi uống men thế nào giúp em nhé. Vì bà trông cháu gọi em bảo là bà ý lo lắm, vì nó đi ngoài. Nhưng em vẫn dặn là cứ cho uống men rồi theo dõi đến tối nay đã, vì con 2 tháng, quá nhỏ nên cũng ko nên vội uống thuốc. Chúng mình có vào cũng ko nên mắng mỏ gì bà ý nhé, cần gì cứ dặn dò thôi, chứ ko bà ý mà dỗi hờn thì cũng mệt, mình cũng đang cần mà.

Lại nói chuyện đi khám hôm qua, các chị HP chắc cũng phờ râu trê vì cả ngày lăn lóc với con. Chị Nhung ơi, bác L nhầm họ là đúng rồi, tại em đấy, em nhớ ra là có lúc em nói với bác ý là Trần Văn Dư mà, hihi. Bác ý có cầm giấy tờ đâu mà biết chính xác, em cầm còn nhầm nữa là.

Mỗi lần có việc cần, lại thấy bao nhiêu mẹ vào với các con, em thấy thật là ấm lòng các chị ạ. Hôm qua chị L có loa lên là cần tìm ai quen ở Viện Tim để khám cho con cho nhanh thế là có mấy chị nhắn tin cho em giới thiệu bs quen ở viện tim, cho cả số của Giám đốc viện, chưa được gặp mọi người nhưng em xin thay mặt con cảm ơn các chị rất nhiều ạ. Cũng may là bạn chị Tâm CTB lại quen rồi nên cuối cùng ko dùng đến sự trợ giúp từ các chị nhưng em vẫn muốn nói lời cảm ơn thật nhiều. Chiều em gặp chị bichthuyhn có việc và có kể chuyện vì chị hỏi thăm con. Chị ý cũng bảo sao ko hỏi chị, ngừơi nhà chị làm ở Viện Tim, ôi sao mà em biết hết được ạ. Thôi lần sau có cần gì cứ loa lên thôi ạ, công nhận ko loa lên thì thôi, cứ loa lên ở CSTT là bao nhiêu người sẵn lòng giúp đỡ.

Hàng ngày, em sẽ cố gắng tranh thủ vào lúc giờ ăn trưa và ăn chiều để cho bà trông cháu đi ăn. Nếu ai vào được tầm đó thì chúng mình pot lên và chia ra các chị nhé, để tránh lãng phí nhân lực ạ. Em lo nhất là thứ 7 chủ nhật thôi, vì em ko đi được. Các mẹ ai vào được thì chủ động báo chúng em nhé. Con nằm ở phòng B108-giường số 24 tại Viện Mắt ở phố Bà Triệu ạ. Hôm nay thì mấy mẹ vào là ổn rồi, em chỉ lo ngày mai nữa thôi ạ.

Chị Tâm ơi, em thấy bà trông bảo con đêm qua ngủ tít thò lò 5 tiếng liền, thế là bà ý ko cho ăn, nhưng em nghĩ đêm thì ko ăn cũng ko sao. Rồi bảo em là sáng nay dậy khóc ghê lắm, em nghĩ chắc đói quá mà, bà ý còn bảo là bế lên thì im, chắc tại ở bv HP bế nhiều. Làm gì mà được bế nhiều, có từ lúc đến tay các mẹ mới được bế nhiều thôi. Mà anh cu làm nũng phết, hôm qua mẹ Nhím và Cún ru sướng quá anh ta cứ đờ cả người ra chị ạ. Chị hỏi thử giúp em bs ở bv xem ở viện trước khi đi con đã bị đi ngoài chưa nhé, và họ đã cho con uống thuốc gì ạ. Có gì chị nhắn lại em nhé để còn liệu mà xử lý. :kiss:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
610
0
0

MinhMinh

Cả nhà thương mến, nói thật là hôm qua em cũng mệt phờ râu trê nên ngủ tít thò lò. Sáng nay em yên tâm có chị Cam đưa con đi làm các xét nghiệm nhưng mà bà trông cháu ở lại trông đồ còn mình chị Cam đưa con đi làm xn đúng là vất vả quá. Cảm ơn chị Cam nhiều nhé.

Trưa nay tầm 10h Chic chic vào viện với con đến 3h chiều, sau đó có mẹ hà-tn và mẹ Nhím và Cún sẽ vào chiều nay. Em mong mai lại có người vào vì thứ 7 chủ nhật là em ko đi đâu được. Nếu ai có thể tranh thủ thì vào giúp vào tầm giờ ăn trưa hoặc giờ ăn chiều để cho bà trông cháu đi ăn cơm. Hôm qua em đã đặt cơm 5 ngày cho bà trong viện nhưng bà ko muốn, bà ý bảo em là bà ý ăn chán quá rồi (đợt trông Giang trước) nên giờ muốn cầm tiền để thích ăn gì thì ăn. Em đành phải rút tiền ở viện đưa lại tiền ăn 5 ngày cho bà ý.

Chị Cam sáng nay sau khi đưa con đi xn có nhắn em là con có vẻ bị đi ngoài, sáng giờ đi 4 lần rồi nên em đã nhờ Chic chic đi mua men tiêu hoá cho con uống. Em đã dặn bà trông cho cháu uống men xem tình hình thế nào, nếu ổn thì thôi, nếu ko ổn thì mai em sẽ hỏi bs để cho con uống thuốc. Hôm qua cả ngày đi con chắc mệt và có lúc uống sữa nguội nên chắc vì thế bị đi ngoài, khổ thân quá. Chăm trẻ con đúng là ko đơn giản. Em giờ chỉ hi vọng con ko ốm đau gì, ko ho hắng, sức khoẻ ổn để sang tuần là bs mổ luôn. Em đã dặn bà trông cháu cho ăn 2 tiếng một lần mà thấy Chic chic bảo bà ý vẫn 3 tiếng cho ăn một lần, chỉ sợ nó đói. Vậy nên ai vào được chịu khó để ý chuyện ăn uống của con và tiến triển của phân sau khi uống men thế nào giúp em nhé. Vì bà trông cháu gọi em bảo là bà ý lo lắm, vì nó đi ngoài. Nhưng em vẫn dặn là cứ cho uống men rồi theo dõi đến tối nay đã, vì con 2 tháng, quá nhỏ nên cũng ko nên vội uống thuốc. Chúng mình có vào cũng ko nên mắng mỏ gì bà ý nhé, cần gì cứ dặn dò thôi, chứ ko bà ý mà dỗi hờn thì cũng mệt, mình cũng đang cần mà.

Lại nói chuyện đi khám hôm qua, các chị HP chắc cũng phờ râu trê vì cả ngày lăn lóc với con. Chị Nhung ơi, bác L nhầm họ là đúng rồi, tại em đấy, em nhớ ra là có lúc em nói với bác ý là Trần Văn Dư mà, hihi. Bác ý có cầm giấy tờ đâu mà biết chính xác, em cầm còn nhầm nữa là.

Mỗi lần có việc cần, lại thấy bao nhiêu mẹ vào với các con, em thấy thật là ấm lòng các chị ạ. Hôm qua chị L có loa lên là cần tìm ai quen ở Viện Tim để khám cho con cho nhanh thế là có mấy chị nhắn tin cho em giới thiệu bs quen ở viện tim, cho cả số của Giám đốc viện, chưa được gặp mọi người nhưng em xin thay mặt con cảm ơn các chị rất nhiều ạ. Cũng may là bạn chị Tâm CTB lại quen rồi nên cuối cùng ko dùng đến sự trợ giúp từ các chị nhưng em vẫn muốn nói lời cảm ơn thật nhiều. Chiều em gặp chị bichthuyhn có việc và có kể chuyện vì chị hỏi thăm con. Chị ý cũng bảo sao ko hỏi chị, ngừơi nhà chị làm ở Viện Tim, ôi sao mà em biết hết được ạ. Thôi lần sau có cần gì cứ loa lên thôi ạ, công nhận ko loa lên thì thôi, cứ loa lên ở CSTT là bao nhiêu người sẵn lòng giúp đỡ.

Hàng ngày, em sẽ cố gắng tranh thủ vào lúc giờ ăn trưa và ăn chiều để cho bà trông cháu đi ăn. Nếu ai vào được tầm đó thì chúng mình pot lên và chia ra các chị nhé, để tránh lãng phí nhân lực ạ. Em lo nhất là thứ 7 chủ nhật thôi, vì em ko đi được. Các mẹ ai vào được thì chủ động báo chúng em nhé. Con nằm ở phòng B108-giường số 24 tại Viện Mắt ở phố Bà Triệu ạ. Hôm nay thì mấy mẹ vào là ổn rồi, em chỉ lo ngày mai nữa thôi ạ.

Chị Tâm ơi, em thấy bà trông bảo con đêm qua ngủ tít thò lò 5 tiếng liền, thế là bà ý ko cho ăn, nhưng em nghĩ đêm thì ko ăn cũng ko sao. Rồi bảo em là sáng nay dậy khóc ghê lắm, em nghĩ chắc đói quá mà, bà ý còn bảo là bế lên thì im, chắc tại ở bv HP bế nhiều. Làm gì mà được bế nhiều, có từ lúc đến tay các mẹ mới được bế nhiều thôi. Mà anh cu làm nũng phết, hôm qua mẹ Nhím và Cún ru sướng quá anh ta cứ đờ cả người ra chị ạ. Chị hỏi thử giúp em bs ở bv xem ở viện trước khi đi con đã bị đi ngoài chưa nhé, và họ đã cho con uống thuốc gì ạ. Có gì chị nhắn lại em nhé để còn liệu mà xử lý. :kiss:
Cả ngày hôm qua bế con, đêm về nhà cứ như nghe thấy tiếng con khóc ở bên tai. Các mẹ ơi! theo dõi xem con đi ngoài thế nào, nếu có gì thì phải kêu bác sĩ ngay nhé! Có các mẹ ở HN với con thì yên tâm rồi , nhưng nghe con bị đi ngoài thì lại thấy lo lo các mẹ ạ :sad::sad::sad:
Yêu các mẹ nhiều! :love::love::love:
Con ngủ 5 tiêng sliền , dậy khóc chắc là do đói quá đấy thôi, mẹ Hạnh chứng kiến cảnh con khóc vì đói rồi còn gì, nhưng con đi ngoài cũng sợ con bị đau bụng nữa.
@ Mẹ Mickey ơi! Mẹ kiếm thuốc lá chữa hăm cho con nhé, trong làn nhựa đựng đồ của con có tuýp thuốc chống hăm đấy ạ

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Trưa mai em sẽ vào từ 12h-2h. Sau đó ai vào thay nhé vì chiều em có việc nên không nấn ná thêm được.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Trộm vía phân bé tốt hơn rồi, sau khi Chic chic mua men bác trông bé đã cho uống hai lần, con đã bớt đi rồi, em vừa gọi bác ý mà. Các chị HP cứ yên tâm nhé, em cũng sốt ruột lắm, nên em sẽ theo dõi thường xuyên. Mai vậy là có chị tyruoi vào buổi trưa rồi, chiều có bác hà-tn ko chị L ơi? Em đã dặn bác trông là chúng em sẽ thu xếp vào đỡ bác giờ ăn để bác đi ăn nên khi nào có người vào bác hẵng đi ăn nhé rồi. Em cảm ơn cả nhà nhá nhá.

349
0
0

bichthuyhn

Cac me oi minh co the trong con cac ngay tru t7 va CN tu 10H sang den 3H chieu, cac me cu phan cong minh se lo dc va o Vien mat thi minh cung co ng nha lam o do nen cac me yen tam. Neu phan cong minh khinao thi bao cho minh nhe. minh san sang roi.

610
0
0

MinhMinh

Trộm vía phân bé tốt hơn rồi, sau khi Chic chic mua men bác trông bé đã cho uống hai lần, con đã bớt đi rồi, em vừa gọi bác ý mà. Các chị HP cứ yên tâm nhé, em cũng sốt ruột lắm, nên em sẽ theo dõi thường xuyên. Mai vậy là có chị tyruoi vào buổi trưa rồi, chiều có bác hà-tn ko chị L ơi? Em đã dặn bác trông là chúng em sẽ thu xếp vào đỡ bác giờ ăn để bác đi ăn nên khi nào có người vào bác hẵng đi ăn nhé rồi. Em cảm ơn cả nhà nhá nhá.
Tks mẹ nó nhé! :love::love::love:

141
0
0

kukumalu

Dạo này bận quá chỉ vào đọc được chứ chẳng tham gia được gì giúp các con, hic. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm, cảm ơn Camelia lúc nào cũng bận ngộp thở, ốm nữa mà vẫn lúc thì vào viện, lúc thì đi thăm Mai thăm Giang.

Đọc về bs Tịnh, bs Ngọc mà thấy mừng quá. Vẫn nhớ hôm trước các anh nói khi nào cần giúp đỡ thì các anh sẵn lòng chia sẻ :rose:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cac me oi minh co the trong con cac ngay tru t7 va CN tu 10H sang den 3H chieu, cac me cu phan cong minh se lo dc va o Vien mat thi minh cung co ng nha lam o do nen cac me yen tam. Neu phan cong minh khinao thi bao cho minh nhe. minh san sang roi.
Nói thật là lúc nào cũng thấy lo, lo 2 ngày nghỉ con có khoẻ không, lo đến thứ 2 con nhập viện có gì trục trặc không, có sớm được xếp lịch mổ không, rồi đến hôm mổ có khoẻ không... Lo mà chẳng làm được gì. Thôi thì trông cậy vào các mẹ HN cả đấy. Các mẹ cố gắng nhá nhá nhá. Tặng các mẹ nè :rose: + :kiss:

1,557
0
0

Camellia

Dạo này bận quá chỉ vào đọc được chứ chẳng tham gia được gì giúp các con, hic. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm, cảm ơn Camelia lúc nào cũng bận ngộp thở, ốm nữa mà vẫn lúc thì vào viện, lúc thì đi thăm Mai thăm Giang.

Đọc về bs Tịnh, bs Ngọc mà thấy mừng quá. Vẫn nhớ hôm trước các anh nói khi nào cần giúp đỡ thì các anh sẵn lòng chia sẻ :rose:
Đừng có cám ơn chị làm chị xấu hổ. Chả được tích sự gì.

Kể chuyện cho mọi người nghe em đưa Dư đi làm xét nghiệm:
Hôm nay đưa cu Dư đi làm xét nghiệm, một tay bế con, một tay đóng tiền, làm các thủ tục có một mình. Thế là cả viện họ chửi...chồng em. Rằng là: "Chồng đâu mà để vợ đưa con đi khám một mình thế này..."
Ai cũng nhìn em thương cảm ghê lắm. Đã thế, ai gặp cũng cứ hỏi thăm, cháu bao nhiêu tháng, cháu bị làm sao..., làm em lại ...xúc động. Nước mắt bắt đầu ứ lên. Em nựng thằng cu: Cháu bị bỏ rơi đấy ạ... Có người hỏi thêm, có người nhìn em ra vẻ thông cảm. Trông rõ là giống gái lầm lỡ bị hại đời cho có con xong bị chạy làng í ạ...
Chồng em chả biết hôm nay có hắt xì hơi liên tục không nữa. Vì từ tay bảo vệ, bác sĩ chụp X quang, cán bộ bán phiếu khám, rồi bệnh nhân ngồi chờ cùng ai cũng bảo: Bố nó đâu mà để cho mẹ đưa đi khám thế này...

Haizzzzz! Thương cu Dư quá, giá như bé còn có mẹ thôi cũng được...

1,557
0
0

Camellia

Mit nem ơi, kết quả xét nghiệm máu, nước tiểu chị lấy rồi, để ở chỗ bé luôn. Nhưng kết quả Xquang (cạnh phòng bảo vệ) sáng thứ hai ai đến thì lấy cho con nhé. Chị phải họp từ 7h sáng thứ hai và bận cả ngày. Thứ ba đi Hải Phòng rồi nên chả làm được gì nữa...

Thôi trăm sự gửi gắm cả nhà....
(Phích nước và chậu mua chị mua rồi nhá. Khi nào bé Dư ra viện thì sung quỹ chung để dùng cho những lần sau)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mit nem ơi, kết quả xét nghiệm máu, nước tiểu chị lấy rồi, để ở chỗ bé luôn. Nhưng kết quả Xquang (cạnh phòng bảo vệ) sáng thứ hai ai đến thì lấy cho con nhé. Chị phải họp từ 7h sáng thứ hai và bận cả ngày. Thứ ba đi Hải Phòng rồi nên chả làm được gì nữa...

Thôi trăm sự gửi gắm cả nhà....
(Phích nước và chậu mua chị mua rồi nhá. Khi nào bé Dư ra viện thì sung quỹ chung để dùng cho những lần sau)
Chị gái xinh đẹp ơi, mấy cái hoá đơn xn đó chị có giữ lại ko? Để em còn hỏi, nếu được miễn thì tốt, Giang đợt trước là miễn thì phải đấy chị ạ. Còn các chi phí khác chị pot lên nhé. Hôm trước bs Ngọc bảo em là các kết quả xn này họ sẽ chuyển thẳng trực tiếp cho bs, thế mà sao họ lại đưa chị nhỉ? Sáng thứ 2 em sẽ vào hỏi xem sao.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Trưa em vào thì đã có chị Hà_tn ở đó từ 11h30 rồi:love::love:. Cô trông Dư nhờ chị ấy đến sớm để cô ấy về nhà có việc. 2 chị em hết thay bỉm, cho ăn rồi lại bế lên dỗ dành. Mà cu cậu "làm nũng" ghê quá, cứ í a, í ới trò chuyện, rồi lại tóp tép đòi măm măm.

182
0
0

Nhim va Cun

Chiều nay mình vào với Cu Con từ 4h xin báocáo các mẹ tình hình Cu con như sau:
- Cu con trộm vía trông hồng hào hơn hôm trước (hay tại hôm trước đi xa nên mệt). Con cũng không bị đi ỉa nữa rồi, đỡ hăm hơn, thỉnh thoảng hơi bị ho nhưng tổng thể khá là nhanh nhẹn và biết hóng hớt rồi đấy nhé, rất chú ý lắng nghe khi mình nói lại còn cười toét yêu lắm cơ. Thời gian mình ở đó thì khá là ngoan, lúc đầu cũng khóc lóc nhưng mình vỗ và hát thì cu cậu ngủ được khoảng 1 tiếng sau đó dậy ăn rồi chơi rất ngoan.
- Bác trông Cu Con có phàn nàn là tối qua bé quấy, lúc đầu có nói là chỉ nhận trông 5 ngày thôi nếu anh cu nằm viện lâu hơn thì các mẹ kiếm người khác. Mình cũng cố gắng à ơi, nịnh nọt bác ý và trông cu con cho bác ấy nằm ngủ lúc về thấy thái độ vu vẻ hơn rồi. Mít nem nói chuyện động viên thêm em nhé. Thật tình mà nói thấy bình sữa và cốc thìa của cu con hơi bị bẩn lại không rửa ngay nên kiến bu đầy (hihi nhưng mình cũng hiểu là không nên nhiều ý kiến nên tuyệt nhiên không dám phàn nàn, góp ý 1 lời nào đâu, chỉ tự động đi rửa và tráng nước sôi các đồ dùng của Cucon thôi).

- Bác trông cu con có nói là tối nay sẽ trả điện thoại di động cho con gái và sẽ không có điện thoại để liên lạc với các mẹ khi cần nữa, cũng phàn nàn là không có sữa tắm nên rửa đít cho con thấy ko sạch và nói chuyện là có cô nào hẹn hôm nay vào tắm cho cucon mà ko thấy vào ==> Mình đã mua 1 lọ Lactacyd và xà phòng giặt, vụ tắm giặt thì có dặn cứ để đấy nếu bẩn quá thì trưa mai mình và Mít nem vào sẽ tắm. Vụ điện thoại mình nghĩ chắc cần phải có đúng không? nên ngày mai mình sẽ đem cái điện thoại cũ của mình vào. Mit nem ơi em nghiên cứu mua 1 cái sim trả trước nhé.

- Bác trông cucon cũng có nói chuyện là nếu cu con chữa được mắt thì người quen của bác í ở Vĩnh Phúc muốn nhận nuôi có được không? vụ này mình mù tịt nên có nói là sẽ hỏi các mẹ.

Một số thông tin lộn xộn gửi đến các mẹ:smiling: Trưa mai mình sẽ vào khoảng 11h. Thực sự là thương và yêu cu con lắm cơ mong rằng điều kỳ diệu sẽ đến với con (mắt sáng và có 1 gia đình thì tuyệt quá!!!!!)

44
0
0

ha_tn

hom nay minh vao luc 11h thay be va bac trong be ngu khi khi cho nen ko dam gi ca, den 11h30 bac y moi tinh day va bao la ve nha co viec cho nen minh o voi be den 3h30 thi ve. Trom via, be hom nay trong hong hao hon may ngay truoc,Bac y bao la chieu toi mai nha bac y cung tuan dau cho ong anh, cho nen nho cac me trong be trong thoi gian bac y ve.minh se vao trong be tu 5h den khi nao bac y den (khoang 7->8h toi)