(MS154/CN) 06.06.2009 - Miền Trung: bé Thân Thị Thùy Trang quê Điện Phước, Điện Bàn, Quảng Nam bị nhiễm trung huyết cần chuyển vào bv ở Sài Gòn gấp

2,801
0
0

muathu

Bé Thân thị Thuỳ Trang – 12 tuổi. Quê ở Điện Phước - Điện Bàn - Quảng Nam, gia đình có 3 chị em Trang là chị cả, bố mẹ là nông dân, bố có nghề phụ là thợ mộc thường đi làm vào lúc nông nhàn.

Trang đã điều trị tại Khoa Hồi sức nhi 02 tháng nhưng vẫn chưa chẩn đoán được bệnh chính, hiện đang theo dõi nhiễm trùng huyết và chẩn đoán gián biệt là bạch cầu cấp. Các bác sỹ đã nhiều lần cho con chuyển viện lên tuyến trên để xác định bệnh tình rõ hơn song gia đình quá khó khăn không đủ điều kiện để cho con chuyển viện. Hai tháng nay mặc dù con được bảo hiểm nhưng có một số thuốc đặc trị nên gia đình đã đóng hơn 27 triệu và đến nay đã hết khả năng, muathu và mẹ mymy đã nói chuyện với các y BS đang điều trị cho bé ở khoa, các BS nói nếu CSTT giúp được cho con kinh phí để đi khám bệnh làm các xét nghiệm rõ ràng thì giúp gia đình bé thứ 2 này BV sẽ làm giấy chuyển viện cho bé vào Sài Gòn (Saomai ơi nếu gia đình bé chuyển vào trong đó giúp đầu cầu Đà Nẵng vụ này nhé :rose::rose::rose:)

Hình của Trang hôm phát quà 1-6:

Các bố các mẹ giúp con nhé :love::love::love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

Ðề: Miền Trung: bé Thân Thị Thùy Trang quê Điện Phước - Điện Bàn - Quảng Nam cần kinh phí để chuyển viện lên tuyến trên gấp

Thứ 2 nếu bé chuyển viện chị nhắn giúp em nhé.:love:
Chiều thứ 2 em mới bay vào. số của em đây chị ơi 0903 957 609.
Em cảm ơn chị.

2,801
0
0

muathu

Ðề: Miền Trung: bé Thân Thị Thùy Trang quê Điện Phước - Điện Bàn - Quảng Nam cần kinh phí để chuyển viện lên tuyến trên gấp

Cảm ơn Saomai nhiều :love::love::love: sáng thứ 2 nếu làm thủ tục chuyển viện kịp con sẽ đi chuyến tàu SE7 khoảng 8h sáng thứ 3 mới đến Sài Gòn, thứ 2 này Mymy sẽ xem xét thủ tục thế nào và có thể đi ngay trong sáng thứ 2 không, chuyển bệnh viện nào ...rồi sẽ nhắn Saomai nhé.

341
0
0

Bryanthien

Chị mùa thu ơi mình cố gắng giúp bé nhé. Mình lo cho bé xét nghiệm và chi phí đi lại à.
Mọi việc như thế nào chị ghi lên cho cả nhà cùng chung tay chị nhé.
:love: Chúc con mau lành bệnh

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Mong là chúng mình sẽ giúp được bé. Nhìn bé trong ảnh người lớn và xinh quá :love:

1,018
0
0

mymy

Thứ 2 nếu bé chuyển viện chị nhắn giúp em nhé.:love:
Chiều thứ 2 em mới bay vào. số của em đây chị ơi 0903 957 609.
Em cảm ơn chị.
Chị ơi trưa nay bé Trang và mẹ bé đã vào TP.HCM chuyến tàu SE1 rồi, giờ đến ga dự kiến là 4h sáng mai. Chắc là 2 mẹ con bé sẽ tự đi xem ôm đến bệnh viện huyết học luôn, àh mà chị cho em xin địa chỉ của Viện huyết học với để nhắn cho mẹ bé. Hình 2 mẹ con bé Trang chị muathu sẽ post sau để chị có thể nhận diện.

2,801
0
0

muathu

Lúc 8h có gọi cho mẹ bé Trang bé đang bị sốt :sad: hình muathu bỏ quên máy trên cơ quan nhưng có số điện thoại chắc Saomai gọi được, Saomai đã nhờ được người ra đón 2 mẹ con và đưa đến trung tâm Huyết học TP, cảm ơn sao mai nhé :love::love::love:

2,801
0
0

muathu

Có mẹ nào có người quen ở Viện huyết học và truyền máu ở Sài Gòn cho muathu nhờ tí, Saomai ơi vất vả rồi phải không? Mymy ơi gọi cho chị theo số 822411 :love:

1,018
0
0

mymy

Có mẹ nào có người quen ở Viện huyết học và truyền máu ở Sài Gòn cho muathu nhờ tí, Saomai ơi vất vả rồi phải không? Mymy ơi gọi cho chị theo số 822411 :love:
Em đây, chị cố gắng cho em cái địa chỉ thật chính xác va có thể chuyển thư đến nhanh nhất nghe chị. Em sẽ tranh thủ ghé qua viện lấy giấy tờ mới cho bé.

1,528
0
0

saomai

Sáng nay đưa bé khám và thử máu rồi các chị ơi. Chiều nay 2h mới có kết quả xong chuyển sang bác sĩ khám lại.
Mong là có kết quả tốt cho con.:love:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em đây, chị cố gắng cho em cái địa chỉ thật chính xác va có thể chuyển thư đến nhanh nhất nghe chị. Em sẽ tranh thủ ghé qua viện lấy giấy tờ mới cho bé.
Chi Mùa thu đã tìm được địa chỉ chưa, có gì thì ới nhé :love:

2,801
0
0

muathu

Chi Mùa thu đã tìm được địa chỉ chưa, có gì thì ới nhé :love:
Chị đã có địa chỉ của Saomai rồi em ạ :love: giấy tờ có vấn đề tí, trưa nay Mymy đã đi làm lại giấy khác gửi EMS đến Saomai, thanks mymy nhé :love::love::love:

1,018
0
0

mymy

Sáng nay đưa bé khám và thử máu rồi các chị ơi. Chiều nay 2h mới có kết quả xong chuyển sang bác sĩ khám lại.
Mong là có kết quả tốt cho con.:love:
Chị ơi em gởi EMS rồi, sẽ phát vào 8h sáng mai chị nhé.:smiling::smiling::smiling:

2,801
0
0

muathu

Tình hình rất tình hình bé sáng nay được bạn của Saomai đón vào BV huyết học và truyền máu, không được khám bảo hiểm vì họ nói giấy chuyển viện ko hợp lệ nghi ngờ làm giả tự ý chuyển viện :crying: sau đó Saomai chạy đến giải quyết linh hoạt mua phiếu khám và xét nghiệm đến 2h có kết quả thì họ bảo xét ngiệm máu ko có vấn đề gì, máu hiện tại có truyền máu nên 15 ngày nữa đến xét nghiệm lại, tay bé da bị bỏng thì chuyển sang Chấn thương chỉnh hình, sang chấn thương chỉnh hình khám thì họ chuyển BV Nhi đồng :crying: Saomai đã nhờ người quen sắp xếp chỗ ở cho hai mẹ con bé Trang, cảm ơn Saomai thật nhiều Sài Gòn nóng lắm mà em chạy nhiều thế :love::love::love::rose::rose::rose:

Mymy cũng vất vả không kém phải làm cái giấy chuyển viện khác cho bé Trang :love::love::love::rose::rose::rose:

1,528
0
0

saomai

Sáng nay bé Trang đã nhập viện, hiện tại con nằm ở phòng 207, lầu 2, khoa Thận.
Bác sĩ đã khám cho con và chiều nay cho xét nghiệm tổng hợp lại.
Phòng bệnh đông bệnh nhi, mỗi giường 2-3 bé:sad:
Chị muathu ơi: chuyển đến " Bệnh viện nhi đồng 1, TPHCM".:love:
Em đã đóng tiền tạm ứng trước, có giấy chuyển viện bổ sung khi xuất viện sẽ trừ vào những khoản được bảo hiểm.

muathu

Tình hình rất tình hình bé sáng nay được bạn của Saomai đón vào BV huyết học và truyền máu, không được khám bảo hiểm vì họ nói giấy chuyển viện ko hợp lệ nghi ngờ làm giả tự ý chuyển viện sau đó Saomai chạy đến giải quyết linh hoạt mua phiếu khám và xét nghiệm đến 2h có kết quả thì họ bảo xét ngiệm máu ko có vấn đề gì, máu hiện tại có truyền máu nên 15 ngày nữa đến xét nghiệm lại, tay bé da bị bỏng thì chuyển sang Chấn thương chỉnh hình, sang chấn thương chỉnh hình khám thì họ chuyển BV Nhi đồng Saomai đã nhờ người quen sắp xếp chỗ ở cho hai mẹ con bé Trang, cảm ơn Saomai thật nhiều Sài Gòn nóng lắm mà em chạy nhiều thế

Mymy cũng vất vả không kém phải làm cái giấy chuyển viện khác cho bé
Chỗ ở là nhờ một người bạn gia đình bé Trang đang làm việc tại SG giúp đỡ đó chị à, anh ấy cũng rất nhiệt tình:rose:

143
0
0

huongdx

Sáng nay bé Trang đã nhập viện, hiện tại con nằm ở phòng 207, lầu 2, khoa Thận.
Bác sĩ đã khám cho con và chiều nay cho xét nghiệm tổng hợp lại.
Phòng bệnh đông bệnh nhi, mỗi giường 2-3 bé:sad:
Chị muathu ơi: chuyển đến " Bệnh viện nhi đồng 1, TPHCM".:love:
Em đã đóng tiền tạm ứng trước, có giấy chuyển viện bổ sung khi xuất viện sẽ trừ vào những khoản được bảo hiểm.

Chỗ ở là nhờ một người bạn gia đình bé Trang đang làm việc tại SG giúp đỡ đó chị à, anh ấy cũng rất nhiệt tình:rose:
L ơi nhập viện nhi đồng 1 sao không gọi chị, sáng nay chị cứ chờ mãi chờ em đt, tưởng bé chưa chuyển được, hiện giờ bé sao rồi em, có cần chị xem hồ sơ bệnh án bé không?

1,528
0
0

saomai

L ơi nhập viện nhi đồng 1 sao không gọi chị, sáng nay chị cứ chờ mãi chờ em đt, tưởng bé chưa chuyển được, hiện giờ bé sao rồi em, có cần chị xem hồ sơ bệnh án bé không?
Chị ơi, hôm qua chạy vòng vòng trong bệnh viện và bé chưa ổn định tại khoa nào nên em chưa gọi cho chị.:love:
Trưa nay chị nhé, nhờ chị giúp tìm hiểu bệnh của bé, cảm ơn chị nhiều lắm:love:

1,018
0
0

mymy

Chị ơi, hôm qua chạy vòng vòng trong bệnh viện và bé chưa ổn định tại khoa nào nên em chưa gọi cho chị.:love:
Trưa nay chị nhé, nhờ chị giúp tìm hiểu bệnh của bé, cảm ơn chị nhiều lắm:love:
Chị ơi cho em nick yahoo hay skype với, em cần liên lạc gấp với chị nhưng hiện tại em đang bị "cấm khẩu":sad::sad::sad:.

@muathu: em về rồi nhé :smiling::smiling::smiling:

2,801
0
0

muathu

Chị ơi cho em nick yahoo hay skype với, em cần liên lạc gấp với chị nhưng hiện tại em đang bị "cấm khẩu":sad::sad::sad:.

@muathu: em về rồi nhé :smiling::smiling::smiling:
Biết em bị cấm khẩu nhưng khi nào mở khẩu nhớ nhắn chị, Saomai nhắn chị là bé đã nhập viện Nhi Đồng 1, chắc phải nhờ em làm giúp cái giấy chuyển viện vào Nhi Đồng 1 , còn 2 cái kia hủy sau đó sẽ nhờ NĐ chuyển sang Huyết Học sau :sad:

@Saomai: Em ơi chi phí em ứng từ hôm vào đến này ghi giúp lại cho chị nhé, số tiền từ bé Xuân Hương chuyển sang chị đã mua vé tàu cho 2 mẹ con hết 1.108K hôm đó người mua vé đông quá xin mua 1 vé nằm cho 2 mẹ con mà bị bác bán vé quát cho là nhanh lên để người khác mua, nhỏ hơn 12 tuổi mới được mua vé rẻ .... nên vội làm luôn 2 cái một nằm tầng 1 và 1 vé ngồi :sad: và gửi bé 200K để chi phí còn lại một ít chị sẽ tính và chuyển vào cho em, em nhắn cho chị số tài khoản nhé, cảm ơn Saomai và các mẹ đầu cầu Sài Gòn thật nhiều :rose::rose::rose: em tính xem chi phí của bé có cao không, nói gia đình cố gắng chạy vạy nữa nghe em :love::love::love:

1,528
0
0

saomai

Biết em bị cấm khẩu nhưng khi nào mở khẩu nhớ nhắn chị, Saomai nhắn chị là bé đã nhập viện Nhi Đồng 1, chắc phải nhờ em làm giúp cái giấy chuyển viện vào Nhi Đồng 1 , còn 2 cái kia hủy sau đó sẽ nhờ NĐ chuyển sang Huyết Học sau :sad:

@Saomai: Em ơi chi phí em ứng từ hôm vào đến này ghi giúp lại cho chị nhé, số tiền từ bé Xuân Hương chuyển sang chị đã mua vé tàu cho 2 mẹ con hết 1.108K hôm đó người mua vé đông quá xin mua 1 vé nằm cho 2 mẹ con mà bị bác bán vé quát cho là nhanh lên để người khác mua, nhỏ hơn 12 tuổi mới được mua vé rẻ .... nên vội làm luôn 2 cái một nằm tầng 1 và 1 vé ngồi :sad: và gửi bé 200K để chi phí còn lại một ít chị sẽ tính và chuyển vào cho em, em nhắn cho chị số tài khoản nhé, cảm ơn Saomai và các mẹ đầu cầu Sài Gòn thật nhiều :rose::rose::rose: em tính xem chi phí của bé có cao không, nói gia đình cố gắng chạy vạy nữa nghe em :love::love::love:
Chị ơi, trưa nay em có cùng chị Manly gặp nhờ chị thubinhnd1 gửi bs và xem hồ sơ bệnh án của bé Trang.
Cảm ơn chị Manly:love:
Sau đó em ghé sang gặp mẹ bé, chị nói bác sĩ vẫn còn cho làm thêm nhiều xét nghiệm nữa nên chưa có kết luận gì.
Em có nói tình hình như đã bàn với các chị cho gia đình lựa chọn và quyết định.
Vâng em sẽ ghi lại. Từ từ chuyển khoản cũng được chị ơi, để xem tình hình bệnh của bé.:love: