(MS166/CN) 03.9.2009 - Cần nhân lực đưa bé đi khám bệnh (2 chiều) - đón từ TT bảo trợ TE Thuỵ An, Ba Vì đi khám ở bv Nhi TW và đưa về

1,467
0
36

Pokiona

Active Member
Ðề: Cần nhân lực đưa bé đi khám bệnh (2 chiều) - đón từ Thuỵ An đi khám và đưa về

ok đã nhận lệnh...!
mai 16 đúng 6h00 mình có mặt tại điểm đã hẹn (cây salach số 6 đường T D Hưng...!)và trên xe khi về sẽ trở 6 người..!như đã hẹn..!(số 6 cho nó máu các bác ạ..!_):D:D:D:x:x:x:x:x:x
Bác làm em lại mỏi cổ đi tìm cây salach bây giừ. Chốt giờ bác nhé và sẽ chỉ 5 người tất cả thôi.

@ em Lá mơ: Hẹn em lần khác vậy nhé. Chị em mình sẽ buôn bán sau. :x

1,467
0
36

Pokiona

Active Member
Ðề: Cần nhân lực đưa bé đi khám bệnh (2 chiều) - đón từ Thuỵ An đi khám và đưa về

Em có thể đi được, nhưng em chỉ đi được sau 8:30 sáng và phải về trước 4:30 chiều vì còn nhiệm vụ làm xe ôm cho hai con. Nếu có lịch nào phù hợp thì các mẹ cho em biết nhé. Em có xe, có thể tự lái xe nhưng không biết đường, nhớ xếp em với ai đó biết đường để đi cùng nhé.
Chị ơi, để dành sức cho lần sau chị nhé. Lần này em cũng nhường nhiệm vụ xe ôm cho chồng rồi, hihi. Tối nay phải về nịnh đây :">:p

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Bác làm em lại mỏi cổ đi tìm cây salach bây giừ. Chốt giờ bác nhé và sẽ chỉ 5 người tất cả thôi.

@ em Lá mơ: Hẹn em lần khác vậy nhé. Chị em mình sẽ buôn bán sau. :x
Ok chị. Em sẽ ở nhà. Nếu có gì thay đổi thì cứ ới em nhé!
Chúc chuyến đi suôn sẻ!:x@};-

1,904
0
36

291179

Active Member

Em có thể đi được, nhưng em chỉ đi được sau 8:30 sáng và phải về trước 4:30 chiều vì còn nhiệm vụ làm xe ôm cho hai con. Nếu có lịch nào phù hợp thì các mẹ cho em biết nhé. Em có xe, có thể tự lái xe nhưng không biết đường, nhớ xếp em với ai đó biết đường để đi cùng nhé.
em ghi chi vào sổ "hồng " ( ko phải sổ đen ) có gì sẽ túm chi nhá:x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Á á, biết rồi, sổ hồng là sổ thù vặt đấy chị BB&C ạ, hehe. Chạy thôi ko toàn số đấm chết, hehe:p:)):))

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

17 đưa bé về là từ mấy giờ tới mấy giờ đấy ạ? Nếu đi buổi sáng thì cho em đi với nhé! Em đi để canh chừng anh Bừa ko anh ấy bắt nạt chị Cam, hehe.:pB-)
Lâu lắm ko xuống Thuỵ Anh, nhớ các bé quá!:-*:x

1,557
0
0

Camellia

17 đưa bé về là từ mấy giờ tới mấy giờ đấy ạ? Nếu đi buổi sáng thì cho em đi với nhé! Em đi để canh chừng anh Bừa ko anh ấy bắt nạt chị Cam, hehe.:pB-)
Lâu lắm ko xuống Thuỵ Anh, nhớ các bé quá!:-*:x

Chính vì Bừa hay bắt nạt chị, nên chị còn đang xét duyệt hồ sơ :D.
Lịch vẫn chưa fix nên chưa biết là về Thụy An mấy giờ em ạ. Có nhiều khả năng là buổi chiều đấy.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Poo nhắn mọi việc ổn :x

1,904
0
36

291179

Active Member

Anh Bừa ghi cô này vào sổ thù vặt đê;)

Á á, biết rồi, sổ hồng là sổ thù vặt đấy chị BB&C ạ, hehe. Chạy thôi ko toàn số đấm chết, hehe:p:)):))
Ghi luôn tên LÁ MƠ vào sổ tay thù vặtB-)

@BB&C chị ơi sổ đen mới là sổ thù vặt ợ:)

1,849
0
0

BB&C

OK em, nhớ gọi chị nếu có lịch nào phù hợp nhé.

@BB&C chị ơi sổ đen mới là sổ thù vặt ợ
Hic, thế à, thật không hả nhiều số.

431
0
0

letuanninh

về tới cơ quan rồi..!phù phù xong nhiệm vụ...! nhưng còn hơi áy náy...?:D:D:D

431
0
0

letuanninh

áy láy vì gần người đẹp quá ít.............?:D:D:D:D:x:x:x:x:cstt07:

1,904
0
36

291179

Active Member

về tới cơ quan rồi..!phù phù xong nhiệm vụ...! nhưng còn hơi áy náy...?:D:D:D
Cảm ơn anh và Ms HÀ :-*:-*( chia đều nhé!)

431
0
0

letuanninh

tối nay có ai rỗi đến thăm hai chau không nhỉ?bao tôi nhé !:cstt09:

431
0
0

letuanninh

Sao lắm bé khèo chân vậy..?
Hôm nay mình cùng poohnkitty_vn đã đi lên trung tâm Thuỵ An đón hai cháu về đến HN mới biết mình đón nhầm..?(cái này do tt Thuỵ An thôi) cháu bé mà chị Chip Tôm Bi bảo đi đón dược tt báo lại cháu nó qua đời rồi....!:-&:( ôi buồn quá ...! con ko có duyên với chúng ta.? hay con ko may mắn ?
_khổ ở tt có rất nhiều các tên Rơi thôi đành bé Rơi mà chúng mình đón về cũng tội lắm..!
theo tt Thuỵ AN còn có bé nữa hoàn cảnh cũng bị khèo chân và tay như vậy nhưng cháu nó quá bé hơn 1 tháng tội quá ...! sức khoẻ của con chưa cho phép để chúng ta giúp con......!
****ôi sao còn nhiều bé khổ thân vậy ..!nhìn các bé mà đau lắm ..! khóc thâm thôi không dám khóc thành lời..! :(:(:(:(:(
*ước gì các con không tật nguyền...!sức khoẻ tốt...!
................................Nỗi đau ko cha ,mẹ đã quá đau rồi...........!
:x:x:x:x:x:x:x

1,557
0
0

Camellia

Sao lắm bé khèo chân vậy..?
Hôm nay mình cùng poohnkitty_vn đã đi lên trung tâm Thuỵ An đón hai cháu về đến HN mới biết mình đón nhầm..?(cái này do tt Thuỵ An thôi) cháu bé mà chị Chip Tôm Bi bảo đi đón dược tt báo lại cháu nó qua đời rồi....!:-&:( ôi buồn quá ...! con ko có duyên với chúng ta.? hay con ko may mắn ?
_khổ ở tt có rất nhiều các tên Rơi thôi đành bé Rơi mà chúng mình đón về cũng tội lắm..!
theo tt Thuỵ AN còn có bé nữa hoàn cảnh cũng bị khèo chân và tay như vậy nhưng cháu nó quá bé hơn 1 tháng tội quá ...! sức khoẻ của con chưa cho phép để chúng ta giúp con......!
****ôi sao còn nhiều bé khổ thân vậy ..!nhìn các bé mà đau lắm ..! khóc thâm thôi không dám khóc thành lời..! :(:(:(:(:(
*ước gì các con không tật nguyền...!sức khoẻ tốt...!
................................Nỗi đau ko cha ,mẹ đã quá đau rồi...........!:x:x:x:x:x:x:x
hic! khóc òa đây! chả khóc thầm nữa :((

1,849
0
0

BB&C

Chẳng biết nói gì, sao buồn quá vậy

492
0
0

sweetlily

Sáng em đọc bài mà cứ sững sờ hết cả người :(( thương bé Rơi quá, ko ai biết gì hết :(( liệu còn bao nhiêu bé khác cũng ko ai biết gì cả :((

Đợt vừa rồi tìm hiểu về chuyện khoèo chân, em đọc được cái này đây:

http://www.pofsea.org/upload/updoc/VnCfPoster.pdf

Điều trị cho bé ngay từ khi mới sinh khoảng từ 2-3 tuần sau khi sinh thì sẽ cho kết quả tốt nhất
Giá mà mình có điều kiện để giúp bé 1 tháng tuổi ở Thụy An này nhỉ :( Xa xôi quá, khó khăn quá, các chị có cao kiến gì không ạ?

Cảm ơn mẹ Hà pooh & kitty và bố tuấn ninh lắm lắm :-*:-*:-*:-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
499
0
0

Shortee2009

Nhìn hình thấy cháu còn khỏe mạnh lắm mà .... sao lại ra di dột ngột vậy nè. Bệnh khèo chân thì dâu nguy hiểm dến nỗi mới vài ngày mà dã qua dời :(