(MS171/CN) 23.09.2009 - Con bị bỏ rơi. Hãy cho con cơ hội có một gia đình! (Bé gái sơ sinh bị bỏ rơi ở bv Phụ sản Hải Phòng)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Con bị bỏ rơi. Hãy cho con 1 cơ hội có gia đình!

Tội nghiệp con quá, người mẹ nào mà nhẫn tâm như vậy chứ.
Ôi em ơi chị mình mình cứ cố thu xếp thời gian chăm con thôi, nghĩ đến bố mẹ con làm gì, mệt người. Có lần chị đọc ở đâu nhỉ, viết : "có người mẹ sẵn sàng chết vì con, nhưng lại có người hành con đến chết" mà.

@ MCTB: chị cho con ăn hết 60 ah? :) Lúc sáng con không ăn hết mà, trời đổi gió, con có hiện tượng bị viêm phổi, sáng nay ho và trớ ra đờm, có cả gỉ mũi nữa, em phải lấy mãi mới hết đấy. Mà chỗ con nằm nhiều kiến quá, sáng nay em phải bắt suốt. Trộm vía, con xinh xắn lắm, rất có nét nhé, lại ngoan nữa. Ước gì có người tốt giang tay nhận con về, con đáng yêu thế mà. Dạo này công việc của em khó sắp xếp quá, lúc nào vào được em sẽ tự điền vào chỗ trống. À quên, thông báo với cả nhà, sáng nay con cân rồi, cả tã là 1,7kg :) trộm vía con, mong con chịu ăn, chóng lớn :cstt09:
Khoai bị viêm phổi, đang dùng kháng sinh em ạ. Ngay hôm đầu vào chị đã hỏi rồi vì sợ bị từ khi sinh, nhưng cô y tá bảo "không có gì, trẻ sinh thiếu cân, thời tiết này nên dễ bị bệnh"

Nàng rất xinh, nhất là miệng rất nét, thế mà hôm nay chị Tâm mới cho em vào:). Trộm vía, ăn ngoan, ị đẹp, không hề khóc, ngủ rất say... Em chỉ muốn bế nàng mãi:x Mong lắm con có một gia đình để được nâng niu, ômấp:x
Ối không được bế Khoai đâu nhé. Chị vào không bế tí tẹo nào. Con mà quen đòi bế là khổ thân con lắm. Giờ đang dẫn đầu toàn BV với thành tích ngoan đấy. Chỉ xoa đầu con cho tròn thôi. Con hơi bẹp đầu bên phải rồi, các mẹ vào nhớ xoay đầu con thẳng ra với. Hic, hôm nay ngồi ngắm Khoai, càng ngắm càng thấy giống Bi :-O:D

620
0
0

hamy2k5

e chưa vào thăm con đc, nhà có vc mà em chưa làm đc gì:(. đaeng kí với mẹ CTB chủ nhật vào với con nhưng lại có kế hoạch lên HN, chán e quá đi mất. dạo này cv ở trg và ở nhà làm e khó xoay sở đc:((
thứ 2 e sẽ vào với con từ 10h-12h(nếu bv cho vào sớm hơn e sẽ vào) và chiều từ 14-17h (sau 17h sẽ đến thăm bé Huy cùng mẹ CTB)

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Trộm vía ngàn lần, hôm nay pha 60 con ăn hết veo, hết rồi vẫn mút chùn chụt. Nàng rất thích gọi tên nhé, các mẹ nhớ vừa cho ăn vừa gọi và trò chuyện với con.

Mẹ CTB đưa lịch của thứ 7 và chủ nhật lên đây, mẹ nào thu xếp đi được giờ nào báo nhé:

* Thứ 7:
- Từ 10h đến 12h: Ngân Hà
- Từ 12h đến 2h:Gia đình Hải Tâm
- Từ 2h đến 4h: Aslan
- Từ 5h đến 7h: June
- Tối : Meogia

* Chủ nhật:
- Từ 10h đến 12h:
- Từ 12h đến 2h:
- Từ 2h đến 4h: Aslan
- Từ 5h đến 7h:
- Tối : Meogia
Hôm nay họp phụ huynh cho con trai nên em không đi Hà Nội được, em sẽ vào trông con từ 12h đến 2h.

72
0
0

April

Chủ nhật em sẽ vào với con từ 10h đến 14h các chị nhé. Em đợi chị Aslan đến giao ban. Em mong được gặp chị Aslan quá mà chưa có dịp nào :x

2,651
0
0

Khai Tâm

Các mẹ thăm con, cho em gửi nụ hôn nhé...

631
0
0

Aslan

Phù, em về đây rồi:cstt08:
Lần đầu tiên em vui sướng vì delay dây chuyền. Em có thêm hơn 1h nữa bên con, lại được gặp cả Hải Tâm đằm thắm dịu dàng và June xinh đẹp trẻ trung nữa:-*:x.
Công chúa bé nhỏ xinh thật là xinh, ngoan thật là ngoan. Hôm nay con ăn ít hơn mọi hôm, ăn xong bị trớ ra đằng mũi, em thấy các mẹ bên cạnh nói 2 hôm nay thế rồi. Em cho con ăn xong đặt xuống thấy hiện tượng trớ đành phải bế con lên 1 tý (CTB đừng mắng em nhé, em chẳng biết làm thế nào cả, mỗi tội cái bế lên 1 tý của em nó hơi dài). Con bị viêm phổi phải tiêm thuốc, lúc bác sỹ tiêm con cũng khóc váng lên nhưng tiêm xong là thôi. Lúc ôm con trên tay em thấy con thở khò khè thương lắm, con nhỏ xinh thế mà...
Chủ nhật em sẽ vào với con từ 10h đến 14h các chị nhé. Em đợi chị Aslan đến giao ban. Em mong được gặp chị Aslan quá mà chưa có dịp nào :x
Chị cũng mong gặp em, nghe danh lâu rồi mà chưa đc gặp. Hôm trước off chị không đi được chỉ tiếc mỗi việc là không đc gặp em thôi, mai nhá:x.
Các mẹ thăm con, cho em gửi nụ hôn nhé...
Chị nhá, chị nhận nhá, khi nào gặp nhớ trả lại cho chị. May quá có cơn hội :-* con mà không sợ bị mắng, lại có cơ hội đc :-* Khai Tâm khi nào gặp nữa chứ, nhà mình ai nhờ :-* con Aslan :-* một thể nào.

1,528
0
0

saomai

Gửi đến con:-*:-*:-*
Gửi cả nhà:-*:-*:-*
:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị Aslan cho em gửi con :-*:-*:-* với ah. Và gửi :-* tới tất cả các chị CSTTer HP nữa chị nhé:x

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Phù, em về đây rồi:cstt08:
Lần đầu tiên em vui sướng vì delay dây chuyền. Em có thêm hơn 1h nữa bên con, lại được gặp cả Hải Tâm đằm thắm dịu dàng và June xinh đẹp trẻ trung nữa:-*:x.
Công chúa bé nhỏ xinh thật là xinh, ngoan thật là ngoan. Hôm nay con ăn ít hơn mọi hôm, ăn xong bị trớ ra đằng mũi, em thấy các mẹ bên cạnh nói 2 hôm nay thế rồi. Em cho con ăn xong đặt xuống thấy hiện tượng trớ đành phải bế con lên 1 tý (CTB đừng mắng em nhé, em chẳng biết làm thế nào cả, mỗi tội cái bế lên 1 tý của em nó hơi dài). Con bị viêm phổi phải tiêm thuốc, lúc bác sỹ tiêm con cũng khóc váng lên nhưng tiêm xong là thôi. Lúc ôm con trên tay em thấy con thở khò khè thương lắm, con nhỏ xinh thế mà...

Cảm ơn chị có nhời khen, vội về quá chưa nói chuyện nhiều được cùng chị. Em tên Hà nhà ở Cát Bi xi ti, còn chị tên gì, nhà ở đâu vậy. Nếu có dịp chị em mình gặp nhau nói chuyện nhiều chị nhé.
Không hiểu sao từ trước tới giờ em rất ngại khi mới làm quen với người lạ, nhưng mà khi gặp các chị em thấy như đã thân quen từ lâu rồi ý. Hôm qua lần đầu gặp chị Tâm, không hiểu sao chị lại nhận ra em chứ, đang tìm phòng con nằm thì chị gọi " em ơi đây mà''. Thật thân quen, gần gũi. Chị nào cũng nhẹ nhàng, tình cảm nữa chứ.
Con hôm nay ăn ít, cứ ngủ thôi, đánh thức dậy ăn mà không dậy. Hôm nay em cũng bế con dậy vì nhìn các bé bên cạnh được mẹ bế mà con không được bế tội con lắm chị Tâm à (Chị đừng mắng em nhé)
Hôm nay em cũng bắt nhiều kiến lắm. Không hiểu sao nhiều kiến lắm các chị ạ. Các bé bên cạnh không thấy có kiến nên các mẹ khi cho con ăn đừng để sữa dây ra ngoài sợ kiến lên đốt con đấy.

2,651
0
0

Khai Tâm

Chị nhá, chị nhận nhá, khi nào gặp nhớ trả lại cho chị. May quá có cơn hội :-* con mà không sợ bị mắng, lại có cơ hội đc :-* Khai Tâm khi nào gặp nữa chứ, nhà mình ai nhờ :-* con Aslan :-* một thể nào.
"Dịch vụ chuyển phát HÔN" chắc sẽ đắt hàng lắm :x

313
0
0

lancuccu

Hôm nay em cũng bế con dậy vì nhìn các bé bên cạnh được mẹ bế mà con không được bế tội con lắm chị Tâm à (Chị đừng mắng em nhé)
Hôm nay em cũng bắt nhiều kiến lắm. Không hiểu sao nhiều kiến lắm các chị ạ. Các bé bên cạnh không thấy có kiến nên các mẹ khi cho con ăn đừng để sữa dây ra ngoài sợ kiến lên đốt con đấy.
Đấy đấy, chị CTB ơi, em bế lên lúc con ăn thôi. để sữa không bị dây ra lồng mà:D

Chiều mai thì em có cái party nên em không vào được tầm 5h30. Từ thứ 3 thì cứ 5h30 là em có mặt các mẹ nhé. Các mẹ "tránh" em ra nhé:x
Hôm trước off gặp bé Nghé được mẹ ôm ấp, lại còn cho đi ốp la nữa chỉ mong Khoai cũng gặp được mẹ sớm:x

72
0
0

April

Chán em quá, sáng nay hai mẹ con em đến chỗ Khoai được một lát thì phải về do Bsĩ không cho trẻ con vào phòng của Khoai. Nhà em chẳng có ai trông Bống Mít cả thế là hai mẹ con đành bồng bế nhau về :(:( Thôi lần sau em rút kinh nghiệm sâu sắc ạ.
Đứng nhìn con ngủ, nhớ lời các chị em để ý xem có con kiến nào trong lồng của con không, chợt nhớ đến một câu thơ của kukumalu "Sao mẹ nỡ bỏ con một mình/ Có con kiến đốt lưng con đau quá..." Hic

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ôi chị cứ tưởng vào nhầm nhà. Vào topic của con mà cứ thấy các mẹ hôn qua hôn lại CTB chóng hết cả mặt. Thế có ai :-* chị không nào? :D

@ Cả nhà: Thực sự CTB xin lỗi cả nhà. Chủ nhật CTB không thể đi đâu được nên không vào được với con. Công việc đợt này cũng bận quá. Không trông con chu đáo như cả nhà mong muốn :(

Các em vào trông con đừng bế con nhé. Hôm qua các bác sỹ y tá nhắc nhở đấy.

- Ngày 26/9 nhận của
Mẹ Hiếu và Việt Anh : 200K:-*
Mẹ Sóng : 200K:-*
Mẹ Bơ : 200K:-*

Cảm ơn các mẹ nhiều :x

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Chị Tâm ơi, lịch trông con thế nào để em còn xắp xếp vào với con.Từ hôm qua tới giờ không vào thấy nhớ nhớ là.Hôm nay em bận rồi, mai em vào từ 10h-12h chị nhé.

535
0
0

MeoGiaHp

Em xin lỗi cả nhà, tối qua em có sự cố phát sinh nên ko vào với con được
Sáng nay em vào thì bác cùng phỏng bảo bác vừa cho Khoai uống sữa và thuốc rồi, đừng cho ăn nữa, vậy nên em chỉ rửa qua mặt và thay bỉm cho con rồi đi làm ah
Các mẹ ơi, hai hôm nay các bác cùng phòng cũng kêu là con quấy nhiều vì đòi bế các mẹ ah, đêm con khóc, khi bác bên cạnh sang bế lên thì mới chịu ngủ tiếp (em nghĩ các mẹ yêu con nhưng đừng bế con nhiều nhé, chứ ko con khóc thì tội con lắm)

Mấy hôm nay con yếu nên ăn cũng kém đi, lại dễ trớ nữa, nên các mẹ đừng cho con ăn no quá nhé
giờ uống thuốc của con, tối em sẽ dán vào lồng, nếu mẹ nào vào tầm con uống thuốc thì cho con uống nhé
ah, còn một cái nữa là con bị hăm ở mông (em thấy bị lợt da rồi :( ), nên các mẹ vào nhớ kiểm tra bỉn con nhé, nếu ướt thì thay luôn cho con nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thương quá, con gái ơi, cầu mong lời ước nguyện thực hiện được. Chờ tin lắm chị P.. ơi @};-

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Nếu hăm mà đến mức lợt da thì phải dùng kem hăm dạng thuốc loại Bepanthen chị Tâm ơi. Con gái dễ bị hăm hơn con trai mà, thương quá.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chị Tâm ơi cháu bé uống sữa gì nhỉ? Để em gửi cho cháu ít sữa.