(MS171/CN) 23.09.2009 - Con bị bỏ rơi. Hãy cho con cơ hội có một gia đình! (Bé gái sơ sinh bị bỏ rơi ở bv Phụ sản Hải Phòng)

182
0
0

Nhim va Cun

Ðề: Con bị bỏ rơi. Hãy cho con 1 cơ hội có gia đình!

Chúc mừng Khoai. Mong lắm được nghe những tin thế này:cstt04:

77
0
0

Me Tit

Hôm nay Mẹ con Khoai đã gặp nhau rùi, mừng quá các mẹ ạ. Mẹ Khoai yêu Khoai lắm, cứ bế nựng nịu con suốt thôi. Cô nàng hình như cũng cảm nhận được hơi ấm của mẹ, có vẻ thích thú lắm, Mẹ đặt nằm xuống 1 tí là ngọ nguậy phản đối ngay, Mẹ vội vàng bế lên là cô nàng lại nằm im trong vòng tay yêu thương của Mẹ. Vậy là từ nay con không phải lẻ loi 1 mình nữa rồi con gái ạ. Hôm nay các mẹ vui quá, con cũng vui lắm phải không con? Chắc thế nên mẹ gọi Khoai ơi là con cười toe toét, chưa bao giờ mẹ thấy con cười tươi thế đâu, con vui quá nên ăn được nhiều hơn hôm qua đấy con nhỉ.
Vậy là các mẹ sắp phải chia tay con để con về với gia đình của con, với Bố Mẹ con. Các mẹ sẽ rất nhớ con đấy, con gái bé bỏng. Các mẹ sẽ không theo dõi tình hình con thường xuyên như bạn Nghé được, nhưng mẹ rất mong sẽ gặp lại con. Ngoan và hay ăn chóng lớn con nhé, con sẽ trở thành 1 nàng công chúa thật xinh xắn và đáng yêu, nhất định thế!
Cầu mong con có 1 tương lai tươi sáng...

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Hôm nay Mẹ con Khoai đã gặp nhau rùi, mừng quá các mẹ ạ. Mẹ Khoai yêu Khoai lắm, cứ bế nựng nịu con suốt thôi. Cô nàng hình như cũng cảm nhận được hơi ấm của mẹ, có vẻ thích thú lắm, Mẹ đặt nằm xuống 1 tí là ngọ nguậy phản đối ngay, Mẹ vội vàng bế lên là cô nàng lại nằm im trong vòng tay yêu thương của Mẹ. Vậy là từ nay con không phải lẻ loi 1 mình nữa rồi con gái ạ. Hôm nay các mẹ vui quá, con cũng vui lắm phải không con? Chắc thế nên mẹ gọi Khoai ơi là con cười toe toét, chưa bao giờ mẹ thấy con cười tươi thế đâu, con vui quá nên ăn được nhiều hơn hôm qua đấy con nhỉ.
Vậy là các mẹ sắp phải chia tay con để con về với gia đình của con, với Bố Mẹ con. Các mẹ sẽ rất nhớ con đấy, con gái bé bỏng. Các mẹ sẽ không theo dõi tình hình con thường xuyên như bạn Nghé được, nhưng mẹ rất mong sẽ gặp lại con. Ngoan và hay ăn chóng lớn con nhé, con sẽ trở thành 1 nàng công chúa thật xinh xắn và đáng yêu, nhất định thế!
Cầu mong con có 1 tương lai tươi sáng...
:cstt04:
yêu các mẹ nhà mình nhiều, yêu mẹ con bé Khoai.
Nếu mẹ Khoai có điều kiện tham gia đc CSTT thì tình hình bé vẫn cập nhật được đều nhỉ?:p

620
0
0

hamy2k5

ôi, chiều nay nghe chị Minhminh báo tin mà e mừng quá là mừng:x, cuộc sống đã mỉm cười với con :x
@ Meogia; sao hqua con ko ăn mà ị lắm thế chị nhỉ, chiều lúc 6h kém em về con mới ị xong, nhiều ơi là nhiều cơ, thế mà tối chị vào lại ị tiếp:sigh::sigh:

360
0
0

tminh's mum

Vào nhà mà vui quá là vui. Từ hôm qua tới hôm nay em bị mấy khách hàng củ chuối hành từ sáng đến tối, đọc được tin này mà tỉnh cả người :x Con đáng yêu thế mà, chắc chắn con sẽ hạnh phúc. Con có mẹ rồi nhưng chắc sẽ còn ở lại một thời gian nữa phải không ah? Giá mà mai em có thể thu xếp được 1 lúc vào thăm con nhỉ, hồi hộp quá :)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Các bố các mẹ yêu quý, Khoai đã "tìm" thấy mẹ rồi nhé! Từ hôm nay MẸ sẽ ở BV với Khoai. Nhưng vì mẹ Khoai chưa có kinh nghiệm nên các mẹ HP vẫn vào với con để chia sẻ với mẹ Khoai!
Em tin vắn để các bố mẹ mừng còn cụ tỷ thì tối bác CTB sẽ tỷ tê ạ. Bác ý đang đi An Lão rùi@};-:x

@CTB: Em cũng nhớ Khoai lắm, bé rất đáng yêu, em thích bế lắm ý! Chị cũng biết là em được sinh ra có 1,6kg, còn bé hơn Khoai. Vậy mà em giờ thành béo ú thế này thì Khoai thi hoa hậu là cái chắc!
Ôi ôi ôi, ước mơ của chúng ta đã thành hiện thực rồi à, mừng quá, vui quá, Khoai ơi, từ nay con có bố mẹ, có ông bà, có họ hàng rồi:x:x:x:x

72
0
0

April

Em lại thêm một lần được khóc vì vui sướng.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mẹ CTB cũng vui quá, cơ mà không thể nào post bài ngay được, vì sáng nay sang với Khoai, ở đó đến 1 giờ kém 15 mới phóng về, đến điểm hẹn, lên xe đi An Lão, 6h30 về nhà phải vào bếp trước đã.

Sáng lúc CTB sang, thấy Khoai đang được 1 cô bế ngồi trong phòng trực ban. Chị trưởng khoa gọi CTb vào, giới thiệu đó là người muốn xin Khoai về nuôi. CTB sơ qua về bạn này 1 chút (ngồi tâm sự với nhau mà)

Em tên Vân, 36 tuổi, nhà ở huyện An Lão. Chồng 37 tuổi, làm xây dựng. Hai vợ chồng lấy nhau năm 93, không có con. Đã nộp hồ sơ xin con nuôi ở BV Phụ sản. Có anh chị họ làm việc tại BV Nhi (nơi Khoai nằm). Đã nhờ anh chị tìm giúp từ lâu, nhưng anh chị làm khác khoa nên đến hôm nay mới biết và thông tin lại về Khoai. Hai vợ chồng nghe tin sang ngay. Cả 2 vợ chồng chỉ thích xin con gái, nhìn thấy con thì mê tít, chồng cứ hỏi vợ được đưa con về chưa để anh đón :D (Nhìn Khoai thì ai mà không thích đem về nuôi cơ chứ).

Cảm giác của mình là rất yên tâm. Vân cứ tíu tít, mặc dù hiện nay BV đã thông báo thủ tục không còn đơn giản như khi làm cho Nghé nữa mà phải về Trung tâm hoặc sở TBLĐXH giải quyết. Vân cứ nhắc đi nhắc lại với mình là chị ơi em chỉ biết bế thôi, em chưa có con bao giờ em không biết chăm, các chị bày em nhé. Và nói luôn em sẽ ở lại đêm với con. Mặc ngay quần áo BV, cứ như nghiễn nhiên Khoai là con mình rồi. Hì hì mà Vân làm thế cũng phải. Các bà các bác các cô trông con ở phòng đó ai cũng khen Khoai, ai cũng bảo nhiều người thích nhận Khoai. Vân mà không nhận nhanh thì có người khác nhận ngay.

Mình đã nói qua cho Vân nghe về nhóm của chúng mình, về việc chúng mình làm. Vân nói ngay nếu em xin được cháu, em sẽ báo cho các chị về vui với gia đình em. Mình bảo nếu em được nhận cháu, chị sẽ đưa em về tận nhà. Để biết nhà và để thỉnh thoảng còn qua thăm Khoai. Bước đầu thế đã, sau sẽ bảo Vân tham gia với nhà mình, để các mẹ còn theo dõi bước đi của con chứ.

Giờ có Vân, bọn mình sẽ bớt lo lắng hơn. Nhưng dù sao thì Vân cũng chưa được chấp nhận như mẹ nuôi. Nên nhà mình vẫn thu xếp vào với Khoai nhé. Vừa để trông con, vừa hướng dẫn Vân nhé. Các cô ở khoa vẫn coi CSTT là người chăm sóc bé.

Thủ tục không đơn giản, nên chắc chắn con vẫn còn nằm 1 thời gian nữa. Mà có xong thủ tục thì con vẫn phải nằm để điều trị bệnh thiếu cân và viêm phổi. Các mẹ cứ yên tâm mà vào ngắm con.

Thực sự là vui và hạnh phúc lắm.

620
0
0

hamy2k5

:(:)x
mong Khoai chịu ăn để mau tăng cân và nhanh hết viêm phổi để về với gia đình mới, mong lắm lắm ạ:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ngày hôm nay với Aslan là một ngày nhiều tin vui. Thế là con đã có mẹ, mừng đến trào nước mắt. Cảm ơn Lancuccu:-*@};-.
@CTB: Chị ơi thế là em không còn buồn nữa rồi, em xin lỗi hôm trước đã làm chị lo lắng, chiều mai từ 14h đến 16h em có thể vào với con chị nhé@};-.
Để sử dụng từ "bận" thì chắc không ai có thể dùng nhiều bằng em, vậy mà em vẫn cố gắng để đóng góp, để tham gia. Cho chị >:D< em 1 cái nhé.

Cho cả nhà mình 1 thông tin hữu ích: Lancuccu khi sinh chỉ có 1,6 kg thôi, vậy mà giờ ai dám nói hoa hậu thiếu cân. Khoai của nhà mình hơn những 1 lạng đấy. Hẹn với các mẹ đi SG về sẽ chụp ảnh con cho các mẹ ngắm.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hihiii, chưa có ảnh mới của Khoai, em quote lại ảnh Ngân Hà chụp do chị Chip Tom Bi đã post để mọi người ngắm con :-*:-* trông ghét nhờ:-* mũi cao, mắt to, lông mày nét, khuôn mặt trái xoan:x

2,651
0
0

Khai Tâm

Tin vui quá, đúng là tin vui nhất vui nhất :x :x :x

Nhà em có đứa (nói sau lưng) sinh ra "bé bằng cái chai", lời ông nội, giờ cao 1.8 nặng hơn 80kg :p

Mừng Khoai có gia đình, có bố mẹ thương yêu. Chúc con mau xuất viện về nhà :x :x :x

(Chị Aslan cho em gửi nhiều nhiều :-* :-* :-* :-* nhé, tranh thủ kẻo Khoai về nhà lại hết gửi gắm :">)

499
0
0

Shortee2009

Thật dúng là tin vui. Cầu mong cho cha mẹ nuôi làm giấy tờ dược nhanh nhanh dể còn dón con về. :cstt09:

160
0
0

Mẹ Sóng

Ôi,tin vui quá. Chúc mừng con nhé, Khoai bé bỏng. Hy vọng thủ tục sẽ nhanh chóng để con thực swj có một mái ấm gia đình. Trông mặt "ghét" thật đấy.

Tin vui quá, đúng là tin vui nhất vui nhất :x :x :x

Nhà em có đứa (nói sau lưng) sinh ra "bé bằng cái chai", lời ông nội, giờ cao 1.8 nặng hơn 80kg :p
Nghe chị nói em yên tâm hơn một tẹo, cố gắng tẩm bổ cho bạn Sóng. Bạn Sóng nhà em sau khi ở lồng kính ra thì bị gọi là "trông như con mèo hen"

535
0
0

MeoGiaHp

Tối qua em vào với Khoai, được gặp cả bố và mẹ tương lai của Khoai ah. Bố Khoai hiền lắm, khi em vào thì anh í đang cho Khoai ăn, mẹ cũng nhanh nhẹn. Bố Khoai nghe tin về Khoai là mê lên vào viện thăm Khoai
Lúc mẹ Khoai đến kể tội bố Khoai: "anh ấy về đến nhà là mê đi ngay, không kịp thay quần áo, ăn uống gì cả, đến đây ăn đấy"
Mà Khoai "xấu" lắm nhé, mọi hôm ăn xong chỉ thức, ngó xung quanh một tí rồi lại ngủ tít vậy mà hôm qua thức bao nhiêu lâu, mắt mở to và hay cười lắm nhé

117
0
0

melincum

Chúc mừng KHoai nhé, mong là luôn có những kết thúc có hậu thế này. E đọc mà mừng quá, cảm ơn các mẹ HP nhiều nhiều. Ngày e càng yêu CSTT hơn!:cstt01:

1,849
0
0

BB&C

Tin vui quá là vui, chúc mừng Khoai thêm lần nữa, yêu lắm :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*@};-@};-@};-@};-@};-@};-

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Hôm qua nghe chị Tâm nói Khoai đã tìm được bố mẹ nuôi rồi, mừng quá. Mừng vì con đã có cha, có mẹ. Có một mái ấm gia đình. Mong con có một tương lai tốt đẹp.

420
0
0

Sông Cấm

Mẹ CTB cũng vui quá, cơ mà không thể nào post bài ngay được, vì sáng nay sang với Khoai, ở đó đến 1 giờ kém 15 mới phóng về, đến điểm hẹn, lên xe đi An Lão, 6h30 về nhà phải vào bếp trước đã.

Sáng lúc CTB sang, thấy Khoai đang được 1 cô bế ngồi trong phòng trực ban. Chị trưởng khoa gọi CTb vào, giới thiệu đó là người muốn xin Khoai về nuôi. CTB sơ qua về bạn này 1 chút (ngồi tâm sự với nhau mà)

Em tên Vân, 36 tuổi, nhà ở huyện An Lão. Chồng 37 tuổi, làm xây dựng. Hai vợ chồng lấy nhau năm 93, không có con. Đã nộp hồ sơ xin con nuôi ở BV Phụ sản. Có anh chị họ làm việc tại BV Nhi (nơi Khoai nằm). Đã nhờ anh chị tìm giúp từ lâu, nhưng anh chị làm khác khoa nên đến hôm nay mới biết và thông tin lại về Khoai. Hai vợ chồng nghe tin sang ngay. Cả 2 vợ chồng chỉ thích xin con gái, nhìn thấy con thì mê tít, chồng cứ hỏi vợ được đưa con về chưa để anh đón :D (Nhìn Khoai thì ai mà không thích đem về nuôi cơ chứ).

Cảm giác của mình là rất yên tâm. Vân cứ tíu tít, mặc dù hiện nay BV đã thông báo thủ tục không còn đơn giản như khi làm cho Nghé nữa mà phải về Trung tâm hoặc sở TBLĐXH giải quyết. Vân cứ nhắc đi nhắc lại với mình là chị ơi em chỉ biết bế thôi, em chưa có con bao giờ em không biết chăm, các chị bày em nhé. Và nói luôn em sẽ ở lại đêm với con. Mặc ngay quần áo BV, cứ như nghiễn nhiên Khoai là con mình rồi. Hì hì mà Vân làm thế cũng phải. Các bà các bác các cô trông con ở phòng đó ai cũng khen Khoai, ai cũng bảo nhiều người thích nhận Khoai. Vân mà không nhận nhanh thì có người khác nhận ngay.

Mình đã nói qua cho Vân nghe về nhóm của chúng mình, về việc chúng mình làm. Vân nói ngay nếu em xin được cháu, em sẽ báo cho các chị về vui với gia đình em. Mình bảo nếu em được nhận cháu, chị sẽ đưa em về tận nhà. Để biết nhà và để thỉnh thoảng còn qua thăm Khoai. Bước đầu thế đã, sau sẽ bảo Vân tham gia với nhà mình, để các mẹ còn theo dõi bước đi của con chứ.

Giờ có Vân, bọn mình sẽ bớt lo lắng hơn. Nhưng dù sao thì Vân cũng chưa được chấp nhận như mẹ nuôi. Nên nhà mình vẫn thu xếp vào với Khoai nhé. Vừa để trông con, vừa hướng dẫn Vân nhé. Các cô ở khoa vẫn coi CSTT là người chăm sóc bé.

Thủ tục không đơn giản, nên chắc chắn con vẫn còn nằm 1 thời gian nữa. Mà có xong thủ tục thì con vẫn phải nằm để điều trị bệnh thiếu cân và viêm phổi. Các mẹ cứ yên tâm mà vào ngắm con.

Thực sự là vui và hạnh phúc lắm.
Trời ơi thật mừng cho con gái bé bỏng quá, thế là con đã có gia đình rồi, mong mọi việc suôn sẻ để con nhanh chóng đươc về với bố mẹ:x.@};-@};-@};-

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em này được các mẹ đặt tên Khoai giống cu con nhà em :-*. Chúc mừng con nhé. Chúc con sớm khỏi bệnh để về nhà mình nhé :x:x:x