(MS171/CN) 23.09.2009 - Con bị bỏ rơi. Hãy cho con cơ hội có một gia đình! (Bé gái sơ sinh bị bỏ rơi ở bv Phụ sản Hải Phòng)

1,669
0
0

mesubim

Ðề: Con bị bỏ rơi. Hãy cho con 1 cơ hội có gia đình!

Trộm vía con gái, không còn gì đáng yêu bằng con :)::-*

90
0
0

June

ui ui ui trộm vía, nhìn Khoai yêu quá, nhớ Khoai quá, em đi học hết rùi, ko thể đi thăm được! híc, chị Hải Tâm ui, bao h có kế hoạch đi, chị nháy em nhá!:D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đúng là Khoai yêu lắm, yêu kinh lên được ấy, giờ ai nhìn thấy Khoai cũng đều nói vậy :)

Biết các bạn mong thông tin của Khoai mà nhà HP không dám nói trước điều gì, vì quả là càng ngày càng thấy những gì thuộc về cái gọi là "thủ tục hành chính" thật kinh khủng. Nhiều khi tưởng đã đến nơi, rồi lại thấy vào ngõ cụt. Mấy chị em cứ nói với nhau "nói trước không bước được qua" nên để bao giờ Khoai về đến nhà mẹ Vân mới yên tâm.

Thật may vì bố mẹ Khoai rất quyết tâm và kiên cường, khó đến mấy cũng không chấp nhận việc Khoai không làm con mình. Suốt thời gian qua, từ lúc Khoai về làng trẻ, mẹ Vân thuê nhà trọ gần đó để hàng ngày vào với con. Hôm nay mẹ Vân đã nhận quyết định 9h30 sáng mai đến "nhận bàn giao" con tại UBND phường nơi trường NDT đóng.

Còn có những tin rất rất vui, nhưng mẹ CTB khất cả nhà thông báo sau, kèm với những bức hình cả nhà Khoai sum họp tại nhà riêng.

Khi nào mẹ Vân đón con về, mẹ CTB sẽ chuyển cho cho mẹ Vân số tiền các mẹ đã gửi cho con từ trước nhưng mẹ CTB chưa dùng đến:

- Mẹ Hiếu và Việt Anh: 200K
- Mẹ Sóng : 200K
- Mẹ Bơ : 200K
- Bạn của mẹ Tít : 500K

72
0
0

April

Đúng là Khoai yêu lắm, yêu kinh lên được ấy, giờ ai nhìn thấy Khoai cũng đều nói vậy :)

Biết các bạn mong thông tin của Khoai mà nhà HP không dám nói trước điều gì, vì quả là càng ngày càng thấy những gì thuộc về cái gọi là "thủ tục hành chính" thật kinh khủng. Nhiều khi tưởng đã đến nơi, rồi lại thấy vào ngõ cụt. Mấy chị em cứ nói với nhau "nói trước không bước được qua" nên để bao giờ Khoai về đến nhà mẹ Vân mới yên tâm.

Thật may vì bố mẹ Khoai rất quyết tâm và kiên cường, khó đến mấy cũng không chấp nhận việc Khoai không làm con mình. Suốt thời gian qua, từ lúc Khoai về làng trẻ, mẹ Vân thuê nhà trọ gần đó để hàng ngày vào với con. Hôm nay mẹ Vân đã nhận quyết định 9h30 sáng mai đến "nhận bàn giao" con tại UBND phường nơi trường NDT đóng.

Còn có những tin rất rất vui, nhưng mẹ CTB khất cả nhà thông báo sau, kèm với những bức hình cả nhà Khoai sum họp tại nhà riêng.

Khi nào mẹ Vân đón con về, mẹ CTB sẽ chuyển cho cho mẹ Vân số tiền các mẹ đã gửi cho con từ trước nhưng mẹ CTB chưa dùng đến:

- Mẹ Hiếu và Việt Anh: 200K
- Mẹ Sóng : 200K
- Mẹ Bơ : 200K
- Bạn của mẹ Tít : 500K
Vui quá! Vui quá! Hu hu, sao vui thế mà em lại khóc thế này.:(:)(:)((

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Sáng nay tại UBND phường Thành Tô đã diễn ra" lễ bàn giao"Khoai về với mẹ Vân, thật mừng cho con vì từ nay trở đi đã mãi mãi được ở bên cha mẹ và gia đình.
Em mừng lắm,mừng đến rơi nước mắt, tiếc là em bận quá không đi tiễn con về nhà được. Lúc xe của nhà Khoai và chị Tâm chuyển bánh em cứ nhìn theo mà mừng rơi nước mắt. Em post mấy hình em ghi lại được của con để chia sẻ cùng nhà mình.
Đây là đại diện UB trong "lễ bàn giao" Khoai

Đây là mẹ Vân(áo đen) và mẹ ở làng Hoa Phượng( em k nhớ tên) chụp ảnh kỷ niệm:
http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH201001131202ztu1mjzlmd2458389.jpeg

Đây là đại gi đình của con:

Mẹ CTB chụp kỷ niện với con:

Mẹ Tít chụp với con:

Híc...em ứ có cái ảnh nào chụp chung với con.Cái máy ảnh của em nó giở chứng.
Bây giờ ở nhà mẹ Vân chắc đang cỗ bàn linh đình để đón con, em nghe thông tin từ chị Vân nói tạm thời hôm nay có10 mâm cỗ thôi.
Mừng cho con thật nhiều các mẹ nhỉ.:cstt08:

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Con có tên mới rồi các mẹ nhé, con tên Yến Nhi. Mẹ Vân bảo tên này bố thích lắm và đặt cho con đấy ạ.@};-

535
0
0

MeoGiaHp

Mừng cho con lắm lắm
Hy vọng cs của con sẽ thực sự sang trang mới và những điều tốt lành nhất sẽ đến với con, để con được trưởng thành trong một mái ấm ngập tràn yêu thương :)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ôi mẹ Hải Tâm nhanh tay thế :-*

Đây giờ mẹ CTB mới về đến nhà đây, sau khi đã đưa mẹ Tít và mẹ Ngân Hà về cơ quan.

Nhà Khoai thích lắm, có vườn, có ao, cả nhà chờ ảnh tác nghiệp của Ngân Hà nhé (tự nhiên hom nay lại đút máy ảnh vào túi - may chưa)

Trưa nay chỉ có 3 mâm thôi, đón phái đoàn từ HP về. Còn chiều nay nghe đâu là 2 mâm cúng gia tiên và hơn 10 mâm (chỉ anh chị em trong nhà thôi, chưa mời đến họ hàng và làng xóm :p). Bố Khoai có 14 anh chị em, mẹ Khoai có 7 anh chị em nên chỉ làm cơm gia đình cũng to thế đấy ạ. Theo lời mẹ Vân thì từ giờ đến đêm dao với thớt hoạt động hết công suất.

Mẹ CTB cảm nhận được rằng, không chỉ bố mẹ Vân, mà từ ông bà, các bác, cô chú, anh chị... niềm vui rạng ngời trên mỗi nét mặt.

Hạnh phúc nhé con gái @};-

182
0
0

Nhim va Cun

Tuyệt vời quá. Nhà Hải Phòng mát tay thật đấy, Nghé và bây giờ là Khoai@};-@};-@};- Chúc mừng con gái

273
0
0

NganHa

Chắc mọi người đang sốt ruột muốn ngắm nhà mới của Khoai nên mặc dù đang rất bận em cũng cố gắng post ít ảnh, ko hiểu sao sáng nay tự nhiên lại đút cái máy ảnh vào túi nhưng không may là cái máy này hôm nay chụp xấu quá, mọi người xem tạm nhé :)

Thủ tục đầu tiên khi mẹ Vân đón con về nhà, vừa chụp em vừa phì cười vì thấy mẹ Vân cứ nhảy tâng tâng, vừa bế con vừa đọc (đúng hơn thì là hát: vía giữ thì đi, vía lành ở lại)

Đường vào nhà Khoai có một cái ao rất rộng, xung quanh cây cối xanh um tùm :)

Vào đến sân, cảm giác như được về quê ăn tết khi nhìn thấy không khí tất tả của mọi người, cỗ bàn, dao thớt, cười nói vui vẻ.

Con gái thì cứ như vừa đi chơi về nhà, chả lạ lẫm mè nheo gì, cũng hóng hớt ngó nghiêng, chuyện trò rôm rả :)

Cỗ bàn được dọn lên, mọi người cùng chung vui với đại gia đình nhà Khoai nhé :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
242
0
0

Nhím_Minh Thư

Ôi. Mừng quá. Em đang khóc rồi ạ.

467
0
0

pink3

Mừng quá, vừa đọc vừa chảy nước mắt.........
mà con gái nhìn yêu quá đi mất

90
0
0

June

ơ, chị Hải Tâm ơi, Khoai vào nhà mẹ Vân là nhà nào hả chị? ở khu nào thế ạ? cùng phường với nhà em nè! vui quyas, cuối c ùng Khoai cũng về nhà rồi!:cstt04:

199
0
0

huyenlinh

Em thật sự cảm động!Chúc mừng con đã có một mái ấm! Cám ơn mẹ CTB và các bố mẹ!!

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

ơ, chị Hải Tâm ơi, Khoai vào nhà mẹ Vân là nhà nào hả chị? ở khu nào thế ạ? cùng phường với nhà em nè! vui quyas, cuối c ùng Khoai cũng về nhà rồi!:cstt04:
June ui, nhà mẹ Vân ở bên An Lão cơ. Chị không đi nên không biết, phường Thành Tô là nơi "bàn giao" Khoai thui vì trước khi về với mẹ Vân,Khoai phải ở lại làng Hoa Phượng một thời gian mà làng Hoa Phượng thuộc phường Thành Tô.
Ui, đọc xong mới thấy lằng nhằng...

620
0
0

hamy2k5

tiếc quá em không đưa Khoai về được. Mừng cho con và gia đình chị Vân quá, hạnh phúc dù muộn nhưng sẽ tròn đầy phải không ạ @};-@};-:cstt08:

177
0
0

metuquan

Chị Tâm ơi, xúc động quá, hic hic...

1,018
0
0

mymy

:cstt08::cstt08::cstt08::cstt08::cstt08::cstt08::-*:-*:-*:-* Tặng chị Tâm và các chị Hải phòng nhà mình nhé.

360
0
0

tminh's mum

Em tiếc là hôm ấy không đi cùng chị được, về nhìn ảnh con gái mà yêu quá, yêu cả vợ chồng chị Vân nữa. Từ bây giờ đến Tết, nếu còn có dịp đến thăm con gái thì cho em đi với nhé

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chiều thứ 6 ngày 22 tháng 1 các mẹ CSTT HP đã không ngại mưa gió + tắc đường gần 2 tiếng đồng hồ trên quốc lộ 10 về thăm gia đình Khoai, và chuyển quà của các mẹ Hiếu & Việt Anh, mẹ Sóng, mẹ Bơ, quà của các mẹ HP cho Khoai.

Mẹ CTB không cầm máy ảnh, bê tạm 1 ít từ nhà HP sang. Bạn nào có ảnh nữa thì post lên nhé :)

Nhà Khoai to đẹp chưa!!!!

Giường con gái yêu!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: