(MS171/CN) 23.09.2009 - Con bị bỏ rơi. Hãy cho con cơ hội có một gia đình! (Bé gái sơ sinh bị bỏ rơi ở bv Phụ sản Hải Phòng)

72
0
0

April

Ðề: Con bị bỏ rơi. Hãy cho con 1 cơ hội có gia đình!

Hôm qua mẹ CTB đã đi cùng anh của Vân đến sở TB-LĐ-XH. Nói thật là nghe... thấy nản lắm. Mình sẽ tiếp tục. Nhưng chắc chắn không nhanh đâu các mẹ nhé. Hiện tại đã làm hồ sơ gửi về sở TB-LĐ-XH.

Hôm qua mình đã đọc quyết định của UB TP HP. Không nói gì đến những thời hạn 3 tháng hay 3 năm gì cả đâu. Anh của Vân nói những cái đó do 1 chị trên sở nói vậy thôi. Vân thì rất kiên cường, em nói chỉ cần chắc chắn Khoai là con em thì em theo trông con 3 năm cũng được.

Trộm vía hôm qua con cân được 2,2 kg. Cứ có người chăm tốt thì lên cân nhanh.

Nghĩ lại trường hợp Nghé. Mình thấy may quá. Nếu để giờ mới làm thủ tục thì 100% là không đưa Nghé về với mẹ H được.
Chị ơi, nếu theo đúng quy định thì thủ tục giải quyết xin nhận con nuôi thì thời gian là 120 ngày cơ mà, tất nhiên là không nhanh như mình mong muốn được rồi nhưng quy định là quy định. hic:(
Còn cán bộ Sở mà nói chẳng có căn cứ văn bản, quy định của nhà nước gì cả thì cũng không cần quan tâm làm gì chị ạ. :D

313
0
0

lancuccu

Đợt này em hết quata sang viện vào 5h chiều nên chỉ tranh thủ sang vào cuối tuần. Mỗi lần nhìn thấy một khác, trộm vía trông hồng hào, cứng cáp, má phính, yêu ghê. Chị Vân mua cho bé đủ thứ đồ quần áo, chăn, màn, yếm... cái gì cũng màu hồng, trời, định đổi tên con thành Hồng chắc? Thấy em sang thì tranh thủ đi thu gom quần áo đã khô, rồi về gấp gáp khoe "cái yếm này đẹp không", rồi ướm vào cho Khoai... Nhìn chị ấy thật hạnh phúc! Rồi nàng ị nên ọ oẹ,mẹ Vân mở tã ra, xì xì, nàng cũng hiểu biết... ị tiếp:D rồi mẹ lấy nước lau rửa cẩn thận, bôi kem, quấn tã, không đóng bỉm sợ con hăm...
Nhìn chị ấy chăm con như một người mẹ đẻ thực sự, em nghĩ Khoai thật may mắn... Vậy mà thủ tục nhận con sao mà phức tạp, dài dòng thế... Mong mọi việc thuận lợi để mẹ con được về nhà...
Em hỏi thẳng chị Vân luôn là: khi chị đón con về nhà rồi, có muốn bọn em sang thăm con không hay chị muốn dứt hẳn để càng ít người biết đến nguồn gốc của con càng tốt? Chị ấy nói rất thật luôn: lúc đầu, cũng không muốn bọn em dính vào, nhiều người cũng khuyên như thế, vì chưa hiểu bọn em, nhưng càng tiếp xúc càng hiểu mục đích của bọn em là thương con và chia sẻ thôi, nên bây giờ hoàn toàn tin tưởng (tin nhất là bác CTB, vì bác ấy bảo "trong tay" bác ấy có luật sư, nhà báo, bác sĩ... việc gì cũng giúp được:D, lại thêm một fan hâm bác nhé!) Lại biết thêm Mèo già nhà ta là bạn của con gái cuả anh chị ấy:D (em Mèo già phải gọi các chị bằng cô nhé:D) nên không ngại gì bọn mình hết cả:x Vậy là sau này mình có thể đến thăm con đấy:x Mẹ Vân rất thẳng, thật và khái tính:xCầu mong hai mẹ con đã có duyên thì có phận với nhau nhé!

7
0
0

KimLinhDan

các mẹ thật tuyệt vời.:x:x:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đợt này em hết quata sang viện vào 5h chiều nên chỉ tranh thủ sang vào cuối tuần. Mỗi lần nhìn thấy một khác, trộm vía trông hồng hào, cứng cáp, má phính, yêu ghê. Chị Vân mua cho bé đủ thứ đồ quần áo, chăn, màn, yếm... cái gì cũng màu hồng, trời, định đổi tên con thành Hồng chắc? Thấy em sang thì tranh thủ đi thu gom quần áo đã khô, rồi về gấp gáp khoe "cái yếm này đẹp không", rồi ướm vào cho Khoai... Nhìn chị ấy thật hạnh phúc! Rồi nàng ị nên ọ oẹ,mẹ Vân mở tã ra, xì xì, nàng cũng hiểu biết... ị tiếp:D rồi mẹ lấy nước lau rửa cẩn thận, bôi kem, quấn tã, không đóng bỉm sợ con hăm...
Nhìn chị ấy chăm con như một người mẹ đẻ thực sự, em nghĩ Khoai thật may mắn... Vậy mà thủ tục nhận con sao mà phức tạp, dài dòng thế... Mong mọi việc thuận lợi để mẹ con được về nhà...
Em hỏi thẳng chị Vân luôn là: khi chị đón con về nhà rồi, có muốn bọn em sang thăm con không hay chị muốn dứt hẳn để càng ít người biết đến nguồn gốc của con càng tốt? Chị ấy nói rất thật luôn: lúc đầu, cũng không muốn bọn em dính vào, nhiều người cũng khuyên như thế, vì chưa hiểu bọn em, nhưng càng tiếp xúc càng hiểu mục đích của bọn em là thương con và chia sẻ thôi, nên bây giờ hoàn toàn tin tưởng (tin nhất là bác CTB, vì bác ấy bảo "trong tay" bác ấy có luật sư, nhà báo, bác sĩ... việc gì cũng giúp được:D, lại thêm một fan hâm bác nhé!) Lại biết thêm Mèo già nhà ta là bạn của con gái cuả anh chị ấy:D (em Mèo già phải gọi các chị bằng cô nhé:D) nên không ngại gì bọn mình hết cả:x Vậy là sau này mình có thể đến thăm con đấy:x Mẹ Vân rất thẳng, thật và khái tính:xCầu mong hai mẹ con đã có duyên thì có phận với nhau nhé!
Ối, đọc bài của em xong chị cứ nhìn tay chị mãi xem trong tay chị có gì không :D
Chị xin em đấy, chị không "bảo" thế bao giờ đâu nhé. Lúc nào cũng phải nhắc đi nhắc lại với với Vân là chị sẽ cố hết sức, coi như đây là việc của chị, nhưng chị không hứa là sẽ làm được. Để em ấy cũng đừng tin tưởng 100%, chẳng may không được thì lại buồn. Thế mà thành "việc gì cũng giúp được" :((

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cho mình xin ý kiến Mẹ Sóng, mẹ Bơ, mẹ Hiếu & Việt Anh và cả nhà:

Mẹ CTB đang giữ 600K của 3 mẹ gửi tặng con. Khi các mẹ HP vào chăm con, đồ dùng cũng như mọi chi phí cho con, các mẹ HP xin tặng con nên chưa dùng đến số tiền 600K nói trên. Từ ngày em Vân đến với con, Vân mua sắm đầy đủ lắm nên chúng mình không phải lo gì nữa. Kể cả chi phí bệnh viện (BV có yêu cầu làm 1 số kiểm tra mà lúc đó Khoai chưa có giấy KS nên phải đóng tiền) Vân cũng đóng ngay.

Mẹ CTB muốn hỏi các mẹ "xử lý" 600K thế nào bây giờ? Mua quà, đồ cho con, hay cho vào phong bì rồi gửi lại cho Vân? Vì mẹ CTB rất tin vào tình cảm Vân dành cho con.

Một khi có "đường lối" mẹ CTB sẽ thực hiện ngay :)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm qua vào với con mà bận quá chưa thông tin cho cả nhà mình.

Tuần trước con cân được 2.5kg - trộm vía nghìn lần - nên không phải nằm phòng bệnh mà dược phép ra phòng tự chọn nếu bố mẹ có khả năng thanh toán tiền phòng. Mẹ Vân đã lập tức đưa con ra phòng tự chọn, phòng có 2 giường thôi, không phải nằm ghép, 30K/ngày. Từ ngày con ra phòng đó, chiều bố đi làm về ăn chiều ở BV xong không về nhà ngủ như mọi khi nữa mà ngủ lại với con luôn, sáng ra đi làm. 3 bố mẹ con nằm chung 1 giường. Bố nhất quyết không nằm giường xếp mà nằm cạnh con để con ngọ nguậy cái biết dậy ngay. Cô bé chung phòng "mách tội" là bố con chăm con khéo lắm. Ngày mẹ Vân mệt rồi nên đêm bố làm cả, từ pha sữa, cho ăn, thay tã... CTB chưa gặp bố Khoai lần nào, nhưng thấy thật có cảm tình :x

Trộm vía con tỷ lần, có 1 tuần không vào mà CTB suýt không nhận ra con gái. Xinh dã man. Hai cái má phính ra. Mồm thì yêu không chịu được. Mà nàng biết nhiều lắm, lại nũng kinh.Tóm lại là CTB thấy thèm đẻ nữa quá cơ. Chụp ảnh cho Khoai bằng ĐT mà không có link để đưa ra máy tính.

Chiều qua đã có QĐ của sở TBLĐXH chuyển con về trường Hoa Phượng từ ngày 1/11. Vậy là nhanh lắm rồi. Sẽ cố gắng để mọi việc thật nhanh. Cầu trời cho mọi việc trôi chảy.

Còn khoản 600K của các mẹ, mẹ CTB xin phép gửi cho mẹ Vân luôn nhé. Vì mẹ Vân pải chi tiêu cho con nhiều. Mình mua đồ, sợ không đúng nhu cầu thì lãng phí.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chị CTB ơi, nghe chị tả bố Khoai chăm Khoai mà cảm động quá, em khóc nhè ở cq rồi này chị:smilies:
Từ trường Hoa Phượng thì bao lâu bố mẹ nuôi được đón về nhà hẳn hả chị?

1,904
0
36

291179

Active Member

giờ mong nhất là con nhanh được về với bố mẹ cả nhà nhỉ, nghe kể mà thương cả nhà Khoai thế.
Cảm ơn chị CTB, cảm ơn HP :-*

535
0
0

MeoGiaHp

Em bổ sung thông tin về gia đình Khoai chút. Bố Khoai hiền và thương mẹ con Khoai lắm ah, bố mà chăm đêm là Khoai cứ ngủ rồi ăn, ăn rồi lại ngủ, chả ọ ẹ gì cả, nhưng mẹ Khoai mà chăm đêm là thế nào nàng cũng ọ ọe làm nũng đòi bế lên or vỗ lưng mới yên... nàng í cũng biết chọn người để làm nũng đấy chứ nhỉ? :-*
Mong sao cả nhà Khoai sớm đc về nhà :x
@Bác CTB: em tặng bác ah @};-@};-@};-:-*:-*:-*>:D<>:D<>:D<

176
0
0

Mẹ Kê

Vui quá!
Chị ơi, thế còn nhiều thủ tục nữa không thì con mới về được với mẹ Vân?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị CTB ơi, nghe chị tả bố Khoai chăm Khoai mà cảm động quá, em khóc nhè ở cq rồi này chị:smilies:
Từ trường Hoa Phượng thì bao lâu bố mẹ nuôi được đón về nhà hẳn hả chị?
giờ mong nhất là con nhanh được về với bố mẹ cả nhà nhỉ, nghe kể mà thương cả nhà Khoai thế.
Cảm ơn chị CTB, cảm ơn HP :-*
Vui quá!
Chị ơi, thế còn nhiều thủ tục nữa không thì con mới về được với mẹ Vân?
Chị nghe kể cũng thấy cay cay mắt.
Thủ tục không nhanh. Như bạn April nói là 120 ngày. Còn ở trường hoa phượng lại nói từ 6 đến 12 tháng :( Chưa kể đến việc liệu Vân có được nhận con hay không. Bao giờ có tin mới dám báo cáo cho các mẹ.

679
0
0

songthao

[-O<[-O<
cầu trời mọi thủ tục qua nhanh để cả nhà Khoai được về nhà các mẹ nhỉ

313
0
0

lancuccu

Em đã gặp bố Khoai mấy lần rồi. Rất là hiền:x và rất là yêu Khoai:x Linh cảm là Khoai sẽ được về với gia đình mẹ Vân vì em tin vào duyên phận lắm ý:cstt08:

Chị CTB, việc ở làng Hoa Phượng em có thể giúp gì được chị cứ gọi em nhé, em có mối:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm kia Khoai cân nặng 2.9 kg (trộm vía con gái).

Nhận của bạn mẹ Tít 500k tặng con :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm nay tớ mới có link để đưa ảnh Khoai ra máy. Con gái đây các mẹ ạ:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Trộm vía cái tai sang quá:x

679
0
0

songthao

Cái mặt lém lỉnh các mẹ nhỉ :x

273
0
0

NganHa

Nhìn con gái khác quá, yêu ơi là yêu :x:x:x

1,849
0
0

BB&C

Nhìn con yêu quá, trộm vía.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Trộm vía con, gái, mong con luôn khỏe và gặp may mắn. Mong gia đình con sớm sum họp@};-