(MS180/CN) 19.10.2009 - Bé Minh Ánh ở tổ 16, phường Trần Phú, thị xã Hà Giang - mồ côi cha - đang từng ngày vật lộn với căn bệnh máu trắng

17
0
0
Ðề: Bé Minh Ánh đang từng ngày vật lộn với căn bệnh máu trắng

:(( có ai muốn thế đâu chị. Em là người nhà nên càng thấy xót xa hơn, bệnh của con bé lại thuộc loại hiếm gặp (1000 đứa trẻ may ra 1 đứa xui xẻo bị dính). Mà đây là bệnh bẩm sinh chứ không phải do di truyền, toàn được phát hiện thấy ở trẻ sơ sinh và dưới 3tuổi. Phụ nữ tuổi cao mang thai rất dễ khiến bào thai bị đột biến gien dẫn đến đứa con mang trong mình tế bào ung thư từ khi lọt lòng :(( :(( trường hợp của bé My cũng là do nguyên nhân đó mà ra.
Nhìn con bé mỗi lần lên cơn đau, tim em cứ như có người đang cầm mà chọc thủng. Giá như con bé cứ khóc to lên, cứ vung chân vung tay để thoả mãn cảm xúc khi đau đớn còn hơn là nó chỉ biết cắn răng chịu đựng 1 mình. Nhìn những ngón tay rớm máu khi con bé cho vào miệng cắn, hay cái vỏ hộp thuốc đã nát bét dính đầy...nước bọt khi cơn đau mà con bé đang phải chịu đựng đã lên đến mức đỉnh điểm thì em chỉ muốn chết đi cho xong!!! chịu đau cho bé hay chết thay cho bé em cũng dám làm. Sao ông trời lại nỡ bắt 1 đứa bé còn quá nhỏ đã phải chịu đựng 1 căn bệnh chết người như thế ??? Nếu mà không muốn nó sống thì thà rằng đừng cho nó ra đời có phải hơn không ??? Không phải như thế này là quá dã man sao???

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,122
0
0

SCP

:(( có ai muốn thế đâu chị. Em là người nhà nên càng thấy xót xa hơn, bệnh của con bé lại thuộc loại hiếm gặp (1000 đứa trẻ may ra 1 đứa xui xẻo bị dính). Mà đây là bệnh bẩm sinh chứ không phải do di truyền, toàn được phát hiện thấy ở trẻ sơ sinh và dưới 3tuổi. Phụ nữ tuổi cao mang thai rất dễ khiến bào thai bị đột biến gien dẫn đến đứa con mang trong mình tế bào ung thư từ khi lọt lòng :(( :(( trường hợp của bé My cũng là do nguyên nhân đó mà ra.
Nhìn con bé mỗi lần lên cơn đau, tim em cứ như có người đang cầm mà chọc thủng. Giá như con bé cứ khóc to lên, cứ vung chân vung tay để thoả mãn cảm xúc khi đau đớn còn hơn là nó chỉ biết cắn răng chịu đựng 1 mình. Nhìn những ngón tay rớm máu khi con bé cho vào miệng cắn, hay cái vỏ hộp thuốc đã nát bét dính đầy...nước bọt khi cơn đau mà con bé đang phải chịu đựng đã lên đến mức đỉnh điểm thì em chỉ muốn chết đi cho xong!!! chịu đau cho bé hay chết thay cho bé em cũng dám làm. Sao ông trời lại nỡ bắt 1 đứa bé còn quá nhỏ đã phải chịu đựng 1 căn bệnh chết người như thế ??? Nếu mà không muốn nó sống thì thà rằng đừng cho nó ra đời có phải hơn không ??? Không phải như thế này là quá dã man sao???
Em ơi , thế ko có cách gì giúp con bớt đau à , thuốc giảm đau hay gì đó , tội quá , bé tí teo mà khổ thế hả trời

17
0
0

không chị à. Bệnh nhân ung thư ngoài khẩu phần ăn phải kiêng khem ra thì thuốc giảm đau là tuyệt đối ko được dùng. Vì bé My còn nhỏ quá (mới 16tháng tuổi), mà thể trạng của bé hiện đang rất yếu. Với lại tuỳ bệnh mới hỗ trợ dùng thuốc giảm đau thôi ạ :(( hix cứ nghĩ đến lại thấy xót xa

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Tội nghiệp bé quá. Chỉ cầu mong số phận sẽ mỉm cười với bé! Cầu mong phép màu sẽ xảy ra để bé được khỏe mạnh trở lại.:x:x:x

499
0
0

Shortee2009

=((=(( nghe hoàn cảnh dã thấy thương rùi ... coi cái clip càng thấy thương hơn =((=((
Rất mong là cháu sẽ mau dược khỏe mạnh trở lại :(:)((

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 23.10 nhận từ TK ... số tiền 200K của MeAnhVu gửi bé Minh Ánh

17
0
0

_Mẹ bé Ánh có nhờ em chuyển lời cảm ơn chân thành nhất đến tất cả mọi người trong CSTT ,Mẹ Ánh biết ơn mọi người nhiều lắm. Nhờ có sự giúp đỡ và những lời động viên của mọi người mà mẹ Ánh mới có thêm hi vọng để tiếp tục giữ lấy mạng sống cho con :x :x :x

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Ngày 03.11: nhận 300k của mẹ Hiếu Việt Anh gửi con. Cảm ơn bạn nhiều:x, chiều nay về mình sẽ vào thăm cả Giang và Ánh luôn.

1,007
0
0

Mường Tè

Chị L ơi, cho em gửi 200k trong số chị giữ để gửi cho bé Minh Ánh nhé. Xem clip thương quá...:(:(:(
Mong bé có thể khỏe mạnh bình thường....

17
0
0

hix, trong clip là bé My ạ.Hiện giờ bé Minh Ánh đã qua cơn nguy hiểm và được chuyển sang phòng 7 để điều trị rùi ạ.Chỉ còn bé My là vẫn đang nằm ở phòng cấp cứu thôi ạ

1,007
0
0

Mường Tè

Ok, xin lỗi nhé LTCL. Chúc 2 bé nhanh khoẻ.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tối qua em vào thì Ánh đang sốt, mẹ phải vén hết quần áo lên để chườm cho con, cái khăn trùm kín đầu:( đến khi mẹ bỏ ra vắt nước em mới thấy đầu con trọc lốc. Ôi trời ơi!

Bố Ánh mất từ khi con lên 3, mẹ ở vậy nuôi con đến giờ. Con điều trị từ năm 2006, đến vừa rồi kiểm tra lại thì mới biết bệnh tái phát, nhưng hiện giờ mới chỉ tiêm kháng sinh thôi chứ chưa truyền hóa chất. Hai mẹ con đi khám tưởng được về ngay nên không mang theo quần áo gì:(, mọi người ở cùng khoa người thì cho cái quần, người cho cái áo nhưng toàn đồ mùa hè. Mấy hôm nay trời trở lạnh, mẹ vẫn chỉ vận mỗi cái áo cộc.:(

Đưa tiền cho chị nhưng chị nhất quyết không nhận, chỉ nói là các cô, chú quan tâm vào thăm cháu là mẹ cháu cảm ơn lắm rồi :x, em phải nhét tiền dưới gối của con rồi vội đứng dậy.

Các mẹ có quần áo mùa đông không dùng đến thì cho em xin để gửi cho mẹ con cháu nhé. :x

163
0
16

Muaxuannho

Member

Chị Loan ơi em lại phiền chị trích giúp em 300K giúp bé Minh ánh. Mong con đỡ đau, mọi chuyện tiến triển tốt

63
0
0

MeFish

Các mẹ có quần áo mùa đông không dùng đến thì cho em xin để gửi cho mẹ con cháu nhé.
metyruoi ơi, Ánh khoảng 11-12 tuổi đúng không? Chiều nay, em qua cq chị gửi cho con ít quần áo mùa đông nhé.

4
0
0

Changcogi

Chi Loan ơi, em đã chuyển khoản 300k cho hai bé Ánh và My vào tk của chị rồi đó. Chị check dùm em nha.Cám ơn chị và cám ơn CSTT.:cstt02:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chi Loan ơi, em đã chuyển khoản 300k cho hai bé Ánh và My vào tk của chị rồi đó. Chị check dùm em nha.Cám ơn chị và cám ơn CSTT.:cstt02:
Ngày 05.11 nhận từ TK ...0591 số tiền 300K của changcogi gửi hai bé mỗi bé 150K
Ngày 05.11 nhận 300K của Mùa Xuân nhỏ (1700-300= 1400K)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tối qua, em vào thăm Ánh và My, gửi quần áo, sách của Mẹ Fish, mẹ Mít nhợn, sữa ensure của mẹ Nhím và Cún và tiền các mẹ gửi tặng các con.

Ánh đã hết sốt, đứng lên đi lại bình thường. Hôm nay sẽ truyền tiếp hóa chất. Mong con có đủ sức khỏe để vượt qua chặng đường đầu tiên này.

Mẹ cho xem ảnh con chụp lúc khỏe mạnh, tóc dài, đen nhánh và rất xinh:x. Bây giờ, tóc con rụng hết, nhưng vẫn rất đẹp, các mẹ nhỉ:x

Còn đây là bé My, cháu của Let_The_Children_Live phải không em? Bé My ngoan lắm, bác sĩ tiêm, hay lấy máu cũng không hề khóc:-*. Đau quá, con chỉ lấy tay cào xuống chiếu, xong rồi lại nằm nghiêng, quay mặt vào tường. Nghe mẹ kể mà thương con trào nước mắt. :x

Khi thấy ngực con nhô ra, mẹ đưa đi khám ở bệnh viện dưới Hải Phòng, siêu âm, chụp Xquang, các bác sỹ vẫn kết luận là bị còi xương.:( Mẹ thấy không yên tâm, xin chuyển lên Viện Nhi khám thì mới biết, con bị u gan bẩm sinh. Lúc đó, gan đã chảy máu. Bác sĩ khuyên cho về vì với tình trạng đó, truyền hóa chất cũng không có tác dụng gì, nhưng mẹ thương con, xin ở lại. Và cũng rất may mắn, khi truyền hóa chất vào thì gan con không chảy máu nữa. Tuy nhiên, dịch cứ liên tục chảy ra từ bộ phận sinh dục của con, da và mắt con cũng vàng hết cả, tóc bắt đầu rụng đầy gối. Hỏi chuyện con không nói đâu, nắm tay con cũng không cho, nhưng khi mẹ bảo chào cô thì chào ngay. Hẹn lần sau cô đến thì cho cô cầm tay nhé cong cũng vâng.

Đôi mắt con buồn lắm, cứ như là con biết rõ hết mọi chuyện vậy!

@Let_The_Children_Live: nghe mẹ của My kể, bố em phải chạy thận 8 năm rồi, thi đỗ đại học mà em không đi học, lo kiếm tiền để chữa bệnh cho bố. :x Thương em quá, cố gắng lên nhé em! Cầu chúc những điều may mắn sẽ mỉm cười với em và gia đình!@};-:x

1,528
0
0

saomai

Ngày 12/11/2009:
-Nhận của Shortee2009 tặng bé 500k:x
(Tiền nhận được từ Shortee sẽ chuyển về bác ALnML):x

499
0
0

Shortee2009

không biết sức khỏe bé thế nào rồi ... có ai biết tin không?

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Em xin lỗi vì bận quá nên hôm nay mới post tin về các cháu.

Ánh đã xong đợt điều trị thứ nhất, vừa xuất viện chiều qua nhưng hôm nay không có xe quen về nên hai mẹ con vẫn đang tá túc nhờ một người bà con xa (tít, bắn vài chục mũi tên vẫn chưa tới nhưng vẫn giúp đỡ hai mẹ con chỗ ở mỗi khi xuống viện điều trị)@};-, nhà cũng ở mãi tận Xuân Đỉnh, 5h00 sáng mai hai mẹ con sẽ lên xe về Hà Giang, khoảng 1h00 chiều mới về đến nhà. Sở dĩ phải đi xe quen vì con còn yếu, hai mẹ con lại lỉnh kỉnh đồ đạc nên nếu đi xe lạ, người ta làm khó dễ lắm. Gọi là quen vì mấy năm rồi, khi đưa con đi, lại điều trị dưới Hà Nội thì hai mẹ con đều đi xe này nên quen thôi. Họ cũng biết hoàn cảnh nên dành cho chỗ ngồi tốt@};-. Mẹ Ánh gửi lời cảm ơn đến tất cả các bố, mẹ. @};-:xHai tuần nữa con sẽ xuống khám lại.

Ảnh chụp con lúc chiều tại nhà bác quen, đội mũ và mặc quần áo của các mẹ gửi tặng:x:

Con khỏi bệnh, lớn lên sẽ xinh gái lắm:x