(MS185/CN) 04.11.2009 - Giúp bé Nhung 11tuổi (17kg) thôn Hoà Bình, Hoàng Văn Thụ, Chương Mỹ, Hà Nội - tim bẩm sinh

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Giúp Nhung 11tuổi (17kg) thôn Hoà Bình, xã Hoàng Văn Thụ, huyện Chương Mỹ Hà Tây mổ tim

Chiều qua Nhung đã hoàn tất thủ tục nhập viện, hiện cháu đang ở phòng 9, tầng 2, khoa Điều trị cùng với mẹ. Bố và bác về luôn, sớm nay lại lên để cùng mẹ đưa con đi khám. Mẹ Nhung có vẻ không được nhanh nhẹn lắm, con bé cứ khóc đòi theo bác về, không chịu ở với mẹ.

Từ trái sang: bác (chị gái bố), Nhung và mẹ

Cho con về với bác!

Nhung gầy lắm, được có 18kg thôi, bé tí tẹo:(.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Giúp Nhung 11tuổi (17kg) thôn Hoà Bình, xã Hoàng Văn Thụ, huyện Chương Mỹ Hà Tây mổ tim

CSTT chúng mình đầu tiên có dự định dùng số tiền bé Sưong Quảng Nam gửi lại quỹ sau khi nhận bảo hiểm để giúp Nhung. Nhưng do thời gian chờ lịch mổ quá lâu chúng mình đã dùng số tiền đó cho bé Quyên ở Quảng Nam và bé Luân ở Quy Nhơn Bình Định. Với thời gian dài như vậy chúng mình đã giúp gia đình làm thủ tục hồ sơ và thúc đẩy việc xin tài trợ từ quỹ trái tim cho em, với sự trợ giúp 80% chi phí ca mổ là 39600k
Ngày hôm qua trong quá trình làm thủ tục nhập viện tạm thiếu số tiền 3000K , CSTT chúng mình đại diện là metyruoi đã mang đến giúp gia đình đóng cho bệnh viện. Tạm thời như thế đã các mẹ nhé.

Tổng gom lại cho trường hợp Nhung :

Ngày 12.02 nhận từ SCP số tiền 1315K ủng hộ bé Luyến (Vốn hàng sing đợt 5)
Ngày 27.12 nhận từ NAdad số tiền 1000K giúp Nhung mổ tim
Ngày 17.12 nhận từ TK ..số tiền 15.000K từ TVShopping ủng hộ bé Nhung mổ tim
Ngày 12.11 nhận từ TK.....6144 số tiền 300K của tomiu
Ngày 12.11 nhận của hienvth số tiền 200K
Ngày 12.11 nhận từ TK...6319số tiền 1000K của MENGONGBOM
Ngày 11.11 nhận số tiền 300K của Poohnkitty_vn
Ngày 11.11 nhận từ TK...số tiền 400K của MeAnhVu
Ngày 11.11 Nhận của Shortee2009 tặng bé: 670
Ngày 09.11 nhận số tiền 1000K của Hạnh Nguyễn

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Nhung đang làm các xét nghiệm, thử máu, khám răng,...xong hết các thủ tục này, nếu hoàn toàn khỏe mạnh thì sẽ được xếp lịch mổ.

Bố mang thêm đồ dùng và thẻ học sinh lên cho con rồi về luôn, 2 mẹ con ở bệnh viện.
Em cũng đã gửi con cho mấy bộ quần áo cũ mà các mẹ nhà mình tặng.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Nhung đang làm các xét nghiệm, thử máu, khám răng,...xong hết các thủ tục này, nếu hoàn toàn khỏe mạnh thì sẽ được xếp lịch mổ.

Bố mang thêm đồ dùng và thẻ học sinh lên cho con rồi về luôn, 2 mẹ con ở bệnh viện.
Em cũng đã gửi con cho mấy bộ quần áo cũ mà các mẹ nhà mình tặng.
Bệnh viện từ hôm nay đang có chuyên gia sang nên đông lắm.
Đã gửi cho Nhung một hộp sữa pha lấy sức để đủ sk chờ phẫu thuật, hình như mẹ cũng cầm một số khác hả Ruồi.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

hình như mẹ cũng cầm một số khác hả Ruồi.
Vâng, mẹ có 1 số khác chị ạ, bố Nhung gửi cho em, nhưng em gọi mãi không được. Để em nhắn tin cho chị nhé.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Nhung đã khám tổng thể xong, nhổ mất 3 cái răng:D, còn lại các bộ phận khác đều ổn định. Tuần sau sẽ có lịch mổ. Cầu mong mọi việc suôn sẻ!

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Hai hôm rồi nắng nóng quá, Nhung bị hắt hơi, xổ mũi, đến sáng nay thì ổn rồi (trộm vía:x). Bố Nhung đang ra HN để làm bản cam kết, hi vọng hôm nay sẽ có lịch mổ.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Hai hôm rồi nắng nóng quá, Nhung bị hắt hơi, xổ mũi, đến sáng nay thì ổn rồi (trộm vía:x). Bố Nhung đang ra HN để làm bản cam kết, hi vọng hôm nay sẽ có lịch mổ.
Hỏi tiếp nhà Nhung có mấy ng cho máu rồi. Để theo đà hiến máu luôn nhé

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mong sớm có lịch mổ cho Nhung.
Trời nắng nóng quá , hy vọng không ảnh hưởng nhiều tới Nhung@};-

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Nhung vẫn chưa có lịch mổ cả nhà ạ. Em hỏi thì bố Nhung nói là, bác sĩ bảo mấy ngày qua bệnh viện quá tải nên chưa xếp được lịch. Hixx...

Vì nhà Nhung gần đây nên nếu phải cho máu thì gia đình sẽ nhờ người nhà. Nếu thiếu thì lại nhờ CSTT nhà mình ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Nhung có lịch mổ vào thứ Ba, ngày 18.5. Mong sao từ nay đến hôm đó, mọi chuyện tốt lành@};-!

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Bố Nhung gửi lời cảm ơn các bố các mẹ đã giúp đỡ quan tâm đến N.
Thứ ba tới Nhung sẽ mổ đã dặn bố Nhung vài vấn đề mà mình học hỏi từ các TH. Mong ca mổ thành công

115
0
0

Maylangthang

:) Em tin Nhung sẽ ổn các chị ạ. Mà sao Nhung lại phải nhổ răng vậy chị ruồi ơi?

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Mà sao Nhung lại phải nhổ răng vậy chị ruồi ơi?
Thủ tục bắt buộc trước khi mổ là phải khám tổng thể để đảm bảo an toàn, nếu có bệnh thì phải chữa khỏi thì mới được mổ. Răng Nhung bị sâu và viêm nên phải nhổ 3 cái em ah.

Hỏi tiếp nhà Nhung có mấy ng cho máu rồi. Để theo đà hiến máu luôn nhé
Sáng nay họ hàng nhà Nhung đã lên để cho máu, đủ 4 người rồi ạ. Mai Nhung sẽ mổ ca đầu tiên! Cả nhà mình cùng cầu chúc ca mổ của con thành công để còn về thi lại mấy môn thi bị lỡ nhé@};-!

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Chúc Nhung ngày mai mổ thành công, sớm bình phục để về còn đi học. @};-

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Nhung cũng đang ở trong phòng mổ rồi! Cầu chúc ca mổ của con thành công!

14
0
0

sakura270416

Cầu chúc ca mổ của Nhung thành công. Nhung sớm bình phục trở về đi học cùng các bạn.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chúc ca mổ của con thành công. Mong tin tốt lành :x

115
0
0

Maylangthang

:whileflower01 :whileflower01 :whileflower01 :whileflower01

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Tớ cũng mong tin tốt lành:whileflower03