(MS185/CN) 04.11.2009 - Giúp bé Nhung 11tuổi (17kg) thôn Hoà Bình, Hoàng Văn Thụ, Chương Mỹ, Hà Nội - tim bẩm sinh

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Giúp Nhung 11tuổi (17kg) thôn Hoà Bình, xã Hoàng Văn Thụ, huyện Chương Mỹ Hà Tây mổ tim

Cầu chúc cho mọi chuyện tốt đẹp!!! @};-

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Giúp Nhung 11tuổi (17kg) thôn Hoà Bình, xã Hoàng Văn Thụ, huyện Chương Mỹ Hà Tây mổ tim

Nhung tỉnh từ đêm qua:), mẹ đã mang cháo, nước và sữa vào cho con. Thật mừng quá!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Nhung đã được chuyển xuống phòng hồi sức ngoại rồi, cháu ăn, ngủ tốt, sức khỏe ổn định. Bác sĩ nói theo dõi vài hôm sẽ được xuất viện:).

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

mừng quá !

:cstt09:

1,416
0
36

MomMi

Active Member

em thở phào. Cảm ơn chị Ruồi.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chiều nay NHung làm thủ tục xuất viện,vẫn chưa xong sáng mai làm tiếp.
Sức khoẻ Nhung trộm vía tốt.
CSTT đã giúp xong một trường hợp :cstt01:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Thu
Ngày 12.02 nhận từ SCP số tiền 1315K ủng hộ bé Luyến (Vốn hàng sing đợt 5)
Ngày nhận số tiền 500K của memynhi
Ngày 27.12 nhận từ NAdad số tiền 1000K giúp Nhung mổ tim
Ngày 17.12 nhận từ TK ..số tiền 15.000K từ TVShopping ủng hộ bé Nhung mổ tim
Ngày 12.11 nhận từ TK.....6144 số tiền 300K của tomiu
Ngày 12.11 nhận của hienvth số tiền 200K
Ngày 12.11 nhận từ TK...6319số tiền 1000K của MENGONGBOM
Ngày 11.11 nhận số tiền 300K của Poohnkitty_vn
Ngày 11.11 nhận từ TK...số tiền 400K của MeAnhVu
Ngày 11.11 Nhận của Shortee2009 tặng bé: 670
Ngày 09.11 nhận số tiền 1000K của Hạnh Nguyễn
Tổng thu 21685K

Chi
Ngày 05.05 CSTT chúng mình đầu tiên có dự định dùng số tiền bé Sưong Quảng Nam gửi lại quỹ sau khi nhận bảo hiểm để giúp Nhung. Nhưng do thời gian chờ lịch mổ quá lâu chúng mình đã dùng số tiền đó cho bé Quyên ở Quảng Nam và bé Luân ở Quy Nhơn Bình Định. Với thời gian dài như vậy chúng mình đã giúp gia đình làm thủ tục hồ sơ và thúc đẩy việc xin tài trợ từ quỹ trái tim cho em, với sự trợ giúp 80% chi phí ca mổ là 39600k
Ngày hôm qua trong quá trình làm thủ tục nhập viện tạm thiếu số tiền 3000K , CSTT chúng mình đại diện là metyruoi đã mang đến giúp gia đình đóng cho bệnh viện.
Ngày 06.05 gửi Nhung một hộp sữa P + gói bánh = 430K
Ngày 20.05 gửi Nhung hộp sữa P bồi dưỡng sau mổ 390K
Tổng chi 3820K

Còn dư 17865K

Kính thưa các bố các mẹ. Khi biết trường hợp của Nhung CSTT chúng mình có dự định sẽ dùng số tiền nhận từ bảo hiểm của Sương giúp Nhung. Nhưng vì lịch mổ của Nhung quá xa nên đã ưu tiên cho Trọng Luân ở Bình Định. Cũng do lịch mổ xa nên chúng mình đã giúp gia đình làm đơn xin TTCE. Với sự nhiệt tình của các thành viên CSTT nên chúng mình đã xin thành công trường hợp này với số tiền là 39600K.
Ngoài ra gia đình đã nhận được một số tiền khoảng 20tr từ báo Công An mới trao trước khi ra viện. Như thế bé Nhung của chúng mình đã thật may mắn phải không các mẹ.
Vì chúng mình là "Chia sẻ " nên cũng xin phép các bố các mẹ số tiền còn dư này được giúp cho một bé khác các mẹ nhé.
Xin phép nhập vào Quỹ chung tại đây - Quỹ nóng để giúp các trường hợp cấp bách .

Đôi điều muốn gửi tới các bố các mẹ: Với quỹ chung của CSTT cũng vì nó mà CSTT chúng mình đã tự lập ngôi nhà của riêng mình. Quỹ chung luôn là quỹ nóng để các đầu cầu nhanh chóng nhận lời giúp đỡ những trường hợp khó khăn, những ca bệnh nhi nặng tử vong nếu ko có tiền.
Mình biết có những bạn ko thích quỹ chung này. Nhưng nếu ko có nó thì ko có những topic này, ko có những trường hợp mà các bạn theo dõi ở đây.
Các đầu cầu, các chủ chốt có dễ dàng ghi chép hay thị sát một trường hợp khi mà thấy rằng quỹ chung ko đủ để giúp đỡ. Thử nghĩ xem làm sao kêu gọi được trong vài ngày mấy chục triệu cho một ca tim, hay chỉ cần thiếu 20% của một ca tim như bé Trương Minh Hoàng khoảng 11tr cũng làm sao kêu gọi đc. Có những gia đình quá khó khăn dù đã nhận 80% của TTCE chỉ còn 20% họ cũng chịu thua ôm con chờ chết.
Không có quỹ chung làm sao chúng mình dám nghĩ sẽ tổ chức một hoạt động lớn đến thăm các trường học hay vùng miền khó khăn với chi phí gần 50tr. Đa số các hoạt động tập thể được sự ủng hộ của thành viên rất nhiều, nhưng chính chúng tôi khi tổ chức cũng ko thể dự trù rằng sẽ có bao bạn ủng hộ, bao bạn đóng góp.
Thực tế cho thấy mỗi thành viên đều có duyên với từng trường hợp và các bạn gửi gắm tới các trường hợp thể hiện sự động viên khích lệ với trường hợp đó hay với chính những ng phụ trách trường hợp đó . Điều đó chúng mình hiểu và rất cảm ơn các bạn. Các đầu cầu các bạn phụ trách sẽ cảm thấy tự tin hơn khi trường hợp mình đang theo được thành viên ủng hộ.
Một lần nữa xin cảm ơn sự ủng hộ của các bạn và mong các bạn hiểu rõ hơn về quỹ chung của CSTT.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm nay Nhung ra khám lại, vết mổ tốt, sức khỏe đều ổn định, cháu ăn uống tốt:). Bố mẹ Nhung gửi lời cảm ơn các bố, mẹ nhà mình và gửi lại 3.000k hôm trước CSTT tạm ứng tiền còn thiếu để giúp cho cháu khác.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Sau 14 năm, bé Nhung ốm yếu ngày nào giờ đã làm mẹ của em bé xinh xắn, đáng yêu này. Con hoàn toàn khoẻ mạnh và vô cùng ngoan ngoãn. Mẹ con và bố cùng đi làm cho công ty gần nhà, con được ông bà nội ngoại hai bên rất yêu thương.

Bố Nhung (ông ngoại con) sau khi nhận được sự giúp đỡ của cộng đồng cũng tự nguyện làm cầu nối cho rất nhiều trường hợp bị tim bẩm sinh khác để CSTT được biết và giúp đỡ. Gần đây nhất là trường hợp bé Trần Duy Anh, sinh năm 2021 ở Nghệ An bị fallot 4. Anh đã giới thiệu gia đình với CSTT để CSTT giúp kết nối với TTCE. Ca mổ của con cũng đã thành công tốt đẹp, con đã tự thở được, các chỉ số đã ổn định và được các bác sĩ theo dõi hàng ngày.

Những ngày cuối năm nhận được nhiều tin vui, trong lòng thành viên CSTT ai cũng như đang Tết!