(MS195/CN) 19.03.2009 - Tổ chức chăm sóc bé Giang đi mổ tại viện Mắt và chăm sóc sau mổ tại viện Nhi

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
@Nhím: Em ơi, nhóm em thế nào nên phối hợp với bọn chị cho nó đỡ phí tiền được ko? Vì thực sự là Viện Mắt gần ngay chỗ chị làm nên chạy sang được chứ ở Viện Nhi lại xa hơn chỗ chị nhiều. Em bàn với nhóm đó xem thế nào nhé. Viện Mắt mọi người đi được nhiều thế rồi thì nếu cần thuê, để dành lúc bé về viện Nhi có phải tốt hơn ko?

@su yeeu: Cảm ơn bạn nhiều, bạn cứ chuyển khoản vào tài khoản của chị Loan như mọi khi nhé.

269
0
0

Lộc Vừng

Em thì các tối đều ok. Không sao đâu ạ. Chỉ có điều, huhuhuhuhu từ nay ko được tung tăng đi dạo buổi tối. Huhuhuhuhuhu. Oâoaoaoaoaoa

101
0
0

su yeu

@Nhím: Em ơi, nhóm em thế nào nên phối hợp với bọn chị cho nó đỡ phí tiền được ko? Vì thực sự là Viện Mắt gần ngay chỗ chị làm nên chạy sang được chứ ở Viện Nhi lại xa hơn chỗ chị nhiều. Em bàn với nhóm đó xem thế nào nhé. Viện Mắt mọi người đi được nhiều thế rồi thì nếu cần thuê, để dành lúc bé về viện Nhi có phải tốt hơn ko?

@su yeeu: Cảm ơn bạn nhiều, bạn cứ chuyển khoản vào tài khoản của chị Loan như mọi khi nhé.
vâng em sẽ chuyển vào tài khoản chị Loan, cảm ơn chị nhiều nhé

101
0
0

su yeu

Em thì các tối đều ok. Không sao đâu ạ. Chỉ có điều, huhuhuhuhu từ nay ko được tung tăng đi dạo buổi tối. Huhuhuhuhuhu. Oâoaoaoaoaoa
SPAM tí : chị ơi anh í ở HP mà chị ở HN tung tăng một mình là kỳ lắm nhá. Em nà em ngưỡng mộ tình yêu của chị lắm đấy!

269
0
0

Lộc Vừng

SPAM tí : chị ơi anh í ở HP mà chị ở HN tung tăng một mình là kỳ lắm nhá. Em nà em ngưỡng mộ tình yêu của chị lắm đấy!
Hê hê hê, buổi tối tớ hay đi dạo trên net.Ko dạo ngoài đường. Thanhks ấy nhé.

125
0
0

Chị ơi, okie em sẽ bàn với mọi người. Ban đầu cũng muốn tiết kiệm tiền, nhưng tại trên viện Mắt bé chỉ ở được khoảng 2, 3 ngày sau mổ thôi. Rồi sẽ chuyển về viện Nhi.
@Lộc Vừng ơi, em trông tối thì có trông được ban đêm không. Chị sợ nếu em trông đêm thì không đủ sức khỏe. Vì ban ngày còn phải đi làm nữa. Em sẽ đề xuất phương án thuê người trông đêm nhé. Có thể như thế sẽ tốt hơn và cũng giảm được tiền

1,557
0
0

Camellia

Ở Viện mắt em có thể trông bé vào lúc 5h45 đến 7h tối ạ. (Xin cả nhà thông cảm em bận quá nên chỉ thu xếp được có tí thời gian vậy)
Đầu tuần em xin đóng bác Loan 300K ạ.

594
0
0

meyeuTomTom

Cám ơn các mẹ lắm lắm. Mong cho ca mổ thành công. Trời sẽ không phụ lòng thương yêu của các mẹ đâu. (mình thấy thật hổ thẹn vì không làm gì được cho con. Nhưng hãy hiểu cho mình ):rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Cám ơn các mẹ lắm lắm. Mong cho ca mổ thành công. Trời sẽ không phụ lòng thương yêu của các mẹ đâu. (mình thấy thật hổ thẹn vì không làm gì được cho con. Nhưng hãy hiểu cho mình ):rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose:
Khi nào ai có điều kiện thì làm, có gì đâu mà hổ thẹn hả bạn, đừng nghĩ thế nhé.

@Nhím: Tiết kiệm một ngày thôi cũng là tốt rồi đây những hai ba ngày. Nói chung làm sao để tránh trùng lặp, đỡ lãng phí em nhé. Tiền để dành những lúc cần chứ đúng không. Để xem bé nhập viện thế nào đã rồi chúng mình tính tiếp nhé.

269
0
0

Lộc Vừng

thế chương trình ngày mai sao hả các chị ơi. Để em còn chuẩn bị chăn màn gối lớn gối bé vào viện

141
0
0

kukumalu

Mấy hôm nay cu con ở nhà ốm sốt cao, ko có lúc nào vào đc mạng, các mẹ thông cảm nhé.
Ngày mai bé mới nhập viện thôi, có thể thứ 3 mới mổ, nhưng cũng có thể chiều mai mổ luôn. Mình sẽ update thông tin sớm và hiện tại chỉ có thể làm được những việc như vậy, là contact với bác sĩ.
Thiết nghĩ việc trông bé có thể thuê người trông, vì thường mỗi ng chỉ trông được vài tiếng thôi mà. Mẹ nào bận cũng ko phải áy náy nhiều đâu, còn nhiều việc phải làm mà.

Chúc ca mổ sẽ thành công và chúc con gái luôn khỏe mạnh

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Hôm nay Kukumalu, Online Muon và bạn, Thảo (y tá khoa sơ sinh), hnguyen cùng với người mà hội chữ thập đỏ phường Thuỵ Khuê thuê trông bé đã đưa bé đến Viện Mắt. Hiện đang làm các xét nghiệm cần thiết để quyết định mổ chiều nay hoặc ngày mai.

Chúng mình đã bàn bạc, tránh trùng lặp sự giúp đỡ và lãng phí. Trước mắt, dự kiến bé mổ và ở VM khoảng 3 ngày, HCTD phường và nhóm bạn của OM sẽ chia nhau 50k mỗi bên tiền thuê người trông bé trong 3 ngày. Vậy nên trước mắt tạm thế đã, vì nếu bé ở VM lâu hơn, sẽ cần đến chúng mình vì trông 3 ngày cả ngày cả đêm thì sẽ mệt rồi. Các bữa ăn thì nhà ăn sẽ đem lên tận nơi cho chị trông bé nên nói chung là mọi việc trước mắt thế là tạm ổn.

Sau đó khi bé trở về Viện Nhi tiếp tục ở khoa sơ sinh, ở đó thì y tá chăm 24/24 nên cũng yên tâm.

Trộm vía bé bú một bữa 150ml trong khi mới có 2.5 tháng thôi, vậy là ăn khá tốt, nếu cần hỗ trợ thêm về sữa thì chúng mình sẽ đóng góp. Hàng ngày mình sẽ thu xếp ít nhất một lần chạy qua xem thiếu gì cần gì mình sẽ mua vì từ chỗ mình ra VM đi bộ rất tiện.

Về phía bác sỹ mổ cho cháu đợt này, Kukumalu nói sẽ lo thu xếp liên lạc nhờ vả bs toàn bộ vì nàng có người quen ở VM, có điều mình cũng nói trước là các chi phí cần thiết (cảm ơn bs chẳng hạn) bên mình sẽ đóng góp. Hai mắt của bé đều có vấn đề. Một bên bị bong giác mạc do sinh non, hiện ko thể phẫu thuật vì ko có sẵn giác mạc, cái đó phải chờ lâu dài hơn (và phải được phẫu thuật trước 6 tháng may ra mới chữa được), mọi người đang lo là lúc ý cháu được đưa về trung tâm rồi thì muốn giúp cháu được đi phẫu thuật cũng rất khó can thiệp. Mắt kia của con bị đục thuỷ tinh thể, lần mổ này để chữa một mắt đó trước.

OL muộn có kể trường hợp bị bong giác mạc tương tự của con một anh làm ở cơ quan bạn ý, mọi người cùng cơ quan đã huy động góp 150 triệu, còn 50tr thì gia đình tự bỏ ra để đưa sang Nga chữa trị.

Giá như...(lại bị lây bệnh ước giống bác Loan) là mắt còn lại của con có người cho giác mạc hoặc có thể có khả năng nào đó chữa được nốt thì tốt biết bao. Giàu hai con mắt, khó hai bàn tay. Thôi thì cứ hi vọng đã vậy.

Kukumalu có nói đến trường hợp cháu bé bị khoèo chân ở trên, sẽ phải khám mổ ở khoa vật lý trị liệu viện Nhi, và vậy thì sẽ cần thuê người chăm sóc và hỗ trợ của các mẹ sau này. Chúng mình sẽ cố gắng theo các mẹ nhé.

Cảm ơn cả nhà.

125
0
0
Kết quả xét nghiệm của Giang bạch cầu bị cao. Ngày mai phải làm lại các xét nghiệm từ đầu đến cuối. Chưa được mổ ngay :(
Ngày mai cần người vào với cháu lúc sáng sớm, tầm 7h30. Nhà em xa viện Mắt với sáng em khá bận hic. Công ty em chưa có ai đi được lúc đó. Các chị ơi giúp với

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Kết quả xét nghiệm của Giang bạch cầu bị cao. Ngày mai phải làm lại các xét nghiệm từ đầu đến cuối. Chưa được mổ ngay :(
Ngày mai cần người vào với cháu lúc sáng sớm, tầm 7h30. Nhà em xa viện Mắt với sáng em khá bận hic. Công ty em chưa có ai đi được lúc đó. Các chị ơi giúp với
Sáng mình chỉ vào được sau 9h thôi, trước thì chịu nên ai vào được thì bố trí để cho cháu đi làm các xét nghiệm cần thiết lại một lần nữa nhé.

Bạn Online Muộn vừa gọi mình bảo có bạn Thuỳ Dương vào từ 7h đến 9h rồi, mình tiếp quản từ 9h đến 12h để đi làm các xn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,154
29
48

ALnML

Super Moderator
Chị Loan ơi em chuyển tiền rồi chị nhé (300K) TK ....7972.
Bẩm có em ngay ạ
Ngày 23.03.2009 nhận từ TK...7972 số tiền 300K/600K của Camelia

Chị sẽ gửi cho Hạnh Mit & Nem nhé. :love:

@Nhím Châu Anh và nhóm online: Không biết nói gì nhưng chi và các mẹ sẽ phải học hỏi nhóm em đó. :rose:

125
0
0
Bẩm có em ngay ạ
Ngày 23.03.2009 nhận từ TK...7972 số tiền 300K/600K của Camelia

Chị sẽ gửi cho Hạnh Mit & Nem nhé. :love:

@Nhím Châu Anh và nhóm online: Không biết nói gì nhưng chi và các mẹ sẽ phải học hỏi nhóm em đó. :rose:
Úi em có làm được gì đâu, toàn các chị nhóm em làm thôi hì hì.
Thông báo là icon emotion của nhà chiasetinhthuong chẳng hoạt động gì nhé

141
0
0

kukumalu

Mình trao đổi với bác sĩ rồi, hôm nay BS có việc gia đình muộn mới qua viện, sang mai mới kết luận được là có cần xét nghiệm nữa hay có thể mổ luôn. BS cũng nói có thể phải nằm viện từ 7-10 ngày đấy, ko phải là 3 ngày đâu, nên nhà mình cứ dự phòng trước đi.

Về contact, các mẹ cứ gõ đầu Hạnh Mít Nem nhé, hic, tớ không thường xuyên update thông tin được đâu ạ. Ms Hạnh xinh đẹp chắc lên lịch trông con ban ngày luôn nhỉ, hic (Em ko có ý giao việc đâu ạ, em trình gì, em chỉ đề nghị thế thôi). Về tài chính, chắc cũng cần thêm ngoài phần của nhóm bạn Online muộn đó

Còn bs em bảo chị rồi, ăn thịt bác sĩ là sở thích của em mừ, he he. Trẻ em là tài sản của xã hội, họ sẽ hiểu mà

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Mình trao đổi với bác sĩ rồi, hôm nay BS có việc gia đình muộn mới qua viện, sang mai mới kết luận được là có cần xét nghiệm nữa hay có thể mổ luôn. BS cũng nói có thể phải nằm viện từ 7-10 ngày đấy, ko phải là 3 ngày đâu, nên nhà mình cứ dự phòng trước đi.

Về contact, các mẹ cứ gõ đầu Hạnh Mít Nem nhé, hic, tớ không thường xuyên update thông tin được đâu ạ. Ms Hạnh xinh đẹp chắc lên lịch trông con ban ngày luôn nhỉ, hic (Em ko có ý giao việc đâu ạ, em trình gì, em chỉ đề nghị thế thôi). Về tài chính, chắc cũng cần thêm ngoài phần của nhóm bạn Online muộn đó

Còn bs em bảo chị rồi, ăn thịt bác sĩ là sở thích của em mừ, he he. Trẻ em là tài sản của xã hội, họ sẽ hiểu mà
Đấy tinh thần là sẽ cần đến sự trợ giúp của các mẹ nhé, có điều từ từ để chị kia trông độ 3 hôm xem có mổ ko đã rồi lịch cũ cứ thế mà tiến hành thôi.

Còn kuku chị chả biết em có ăn thịt nổi bs ko, vì chị thấy anh Tịnh tán các em cứ véo von như chim hót, bảo gì mà nước tiểu cần gì lấy của cháu, của cô cũng được:laughing: Chết cười với bs.