(MS195/CN) 19.03.2009 - Tổ chức chăm sóc bé Giang đi mổ tại viện Mắt và chăm sóc sau mổ tại viện Nhi

141
0
0

kukumalu

con nằm ở phòng 110 nhà B hả các mẹ? người trông con bgiờ tên là gì...nếu tự nhiên vào thăm con được k vì thấy có mẹ nào bảo phải gọi cho Huyền trước....thế thì cho mình xin luôn số dt của Huyền nhé.
Bạn ơi không phải gọi đâu, cứ bảo em vào thăm cháu là đc mà. Đính chính người tìm được cô trông bé là Hiền nhóm bạn Online muộn. Camellia, tên thì mỹ miều, tính tình thì hài hước khóc thuê được đấy nhưng khả năng nhầm lẫn thì phải tương đương 1 cụ bát thập. Cái này kukumalu hết sức thông cảm :not talking:

1,557
0
0

Camellia

Bạn ơi không phải gọi đâu, cứ bảo em vào thăm cháu là đc mà. Đính chính người tìm được cô trông bé là Hiền nhóm bạn Online muộn. Camellia, tên thì mỹ miều, tính tình thì hài hước khóc thuê được đấy nhưng khả năng nhầm lẫn thì phải tương đương 1 cụ bát thập. Cái này kukumalu hết sức thông cảm :not talking:
Ai mà biết được. Lúc em giải thích cho chị xong thì chị đã post bài rồi. Lúc trước cứ nghĩ là Huyền mà.

Thôi thì lại biết thêm một mem. Sorry mọi người nếu chị có nhầm lẫn nhé! Từ hồi chị đẻ con bé thứ hai xong nà, cứ gọi nà....nẩm cẩm hết cả rồi... :sigh:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Mới có 2 đứa đã kêu lẩm cẩm chi thì sao nhỉ ...gãi cằm cái.

Ngày 25.09 nhận từ mẹ sweetlily số tiền 400K.
Tổng cộng ===> 700K.

492
0
0

sweetlily

Mới có 2 đứa đã kêu lẩm cẩm chi thì sao nhỉ ...gãi cằm cái.

Ngày 25.09 nhận từ mẹ sweetlily số tiền 400K.
Tổng cộng ===> 700K.
Hihi bác Loan lẩm cẩm thật rồi :laughing: giờ mới có tháng 3 thôi sao bác ghi tháng 9 :sigh: :laughing:

20
0
0

carmen

Em muốn vào thăm bé và mua cái gì đấy cho bé, bé hiện đang uống sữa phải ko ạ? Bé vẫn ở phòng 110 nhà B viện mắt TW chứ ạ?

78
0
0

Bi đi xe đạp

Ôi, bác sỹ Quốc Anh là người mổ cận thị cho em cách đây gần 10 năm rồi đấy.
Spam nhá: Em là em thấy các bác già lẩm cẩm hết rồi. Các bác cứ lẩm cẩm đi để bọn trẻ chúng em còn ... ngồi cười với.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Hôm nay bé Giang đã được bs chỉ định trở về viện Nhi điều trị kháng sinh cho ổn rồi sẽ quay lại viện Mắt để mổ sau. Kukumalu đã lo giấy tờ xuất viện, nhóm của Online muộn đã đưa con về viện Nhi.

1,557
0
0

Camellia

Hôm nay bé Giang đã được bs chỉ định trở về viện Nhi điều trị kháng sinh cho ổn rồi sẽ quay lại viện Mắt để mổ sau. Kukumalu đã lo giấy tờ xuất viện, nhóm của Online muộn đã đưa con về viện Nhi.

Bé nằm phòng nào em ơi?

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Chị đã nói chuyện với online muộn rất lâu. Chuyện này chi đã thay mặt mọi ng chính thức xin lỗi các bạn bên đó. Mọi việc vẫn như thế và các mẹ có thời gian hãy cùng chia sẻ với bé Giang nhé.
@kukumalu : Chị hiểu mọi chuyện và mọi khúc mắc. Nhìn cao hơn xa hơn và nhìn sang bé Giang , em đã làm được nhiều hơn chị tuởng và quá sức mong đợi của mọi người. Online rất hiểu chuyện và vẫn thấy đc sự cố gắng của chị Kukumalu. Nhưng lúc nóng thì ko ai kiềm chế đc cả. Em hãy bỏ qua chuyện đó và cùng tiếp tục con đường này em nhé. Chi sẽ nói chuyện với em sau, em sẽ cừoi ngay thôi mà.
@Mít tuần sau ko cho ăn Nem. Gõ đầu cô một cái nhé.

125
0
0
OLM, chị Hiền và Thuyduong lên đây bắt tay chị Mít Nem cho chị Loan yên tâm nhá. Giờ Giang về viện Nhi có khoa Sơ sinh, cô Như, em Thảo lo rồi. Cả nhà chờ đón ngày Giang sang viện Mắt để dc lên chăm bé nhé. Mong là tuần sau :D

48
0
0

Lyna81

OLM, chị Hiền và Thuyduong lên đây bắt tay chị Mít Nem cho chị Loan yên tâm nhá. Giờ Giang về viện Nhi có khoa Sơ sinh, cô Như, em Thảo lo rồi. Cả nhà chờ đón ngày Giang sang viện Mắt để dc lên chăm bé nhé. Mong là tuần sau :D
Cả nhà cho mình hỏi là bé Giang đang uống sữa gì hay sữa gì cũng uống được. Bên wtt có mấy bạn mở XO dùng dở có 1 tuần nhưng con ko ăn được muốn tặng lại cho bé Giang, có một bạn còn muốn tặng lại một hộp sữa Nan hoặc đổi XO sang Nan cho bạn ấy (Sữa Nan thì đang mới lắm nhưng con bạn ý lại ko ăn đc Nan). Nếu Bé Giang sữa gì cũng uống được thì mình sẽ đi gom sữa các bạn ấy tặng cho bé rồi mai mình mang đến.

177
0
0

metuquan

Hạnh MítNem ơi, hôm qua vào với con ở Viện Mắt mà con đã chuyển sang viện nhi mất rồi
chị định điện cho em mà không lưu số máy, em cho chị số DT của em nhé.COn chuyển sang viện nhi ở khoa sơ sinh phòng nào, hồi âm cho chị nhé.Cám ơn em.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Hạnh MítNem ơi, hôm qua vào với con ở Viện Mắt mà con đã chuyển sang viện nhi mất rồi
chị định điện cho em mà không lưu số máy, em cho chị số DT của em nhé.COn chuyển sang viện nhi ở khoa sơ sinh phòng nào, hồi âm cho chị nhé.Cám ơn em.
Chị, tý em pm số của em cho chị nhé, con về khoa sơ sinh em cũng biết thế thôi, vì khoa ý mình có vào được đâu ạ mà em biết phòng nào với phòng nào ạ.

20
0
0

carmen

Túm lại là hiện giờ bé nằm ở đâu? Mình muốn ghé thăm bé, ai cho mình biết địa chỉ với, chắc là bé uống sữa nào cũng được nhỉ, miễn là sữa dưới 3 tháng.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Túm lại là hiện giờ bé nằm ở đâu? Mình muốn ghé thăm bé, ai cho mình biết địa chỉ với, chắc là bé uống sữa nào cũng được nhỉ, miễn là sữa dưới 3 tháng.
Bé đang nằm trong khoa sơ sinh viện Nhi, trong khoa này các bé được tài trợ sữa nên các mẹ không cần mang vào đâu, để dành sau lúc con sang Viện Mắt (chúng mình đã có sữa của Lyna81 xin được rồi). Tốt nhất là để dành tiền sau thuê ngừơi chăm bé và chi trả các chi phí cho việc mổ của bé sau này sẽ hiệu quả hơn nhiều các mẹ ạ.

48
0
0

Lyna81

Báo cáo là em đã đi xin đc 2 hộp XO 400gr về rồi, mai có một bạn sẽ cho 1 hộp Nan nữa. E sẽ đổi 2 hộp XO thành 2 hộp Nan mới rồi mang về cất để đó khi nào cần thì em mang đến cho bé.

20
0
0

carmen

Bé đang nằm trong khoa sơ sinh viện Nhi, trong khoa này các bé được tài trợ sữa nên các mẹ không cần mang vào đâu, để dành sau lúc con sang Viện Mắt (chúng mình đã có sữa của Lyna81 xin được rồi). Tốt nhất là để dành tiền sau thuê ngừơi chăm bé và chi trả các chi phí cho việc mổ của bé sau này sẽ hiệu quả hơn nhiều các mẹ ạ.
Muốn cám ơn mà tìm hoài ko thấy nút, vậy chuyển tiền cho ai bạn ơi?