(MS196/CN) 26.3.2009 - Cu Mạnh gần 1 tuổi ở Sóc Sơn, Hà Nội mổ tim ngày 23.09 ở Viện Tim HN

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Mình nhắn hộ bạn Hồng hongnguyen81_tb@yahoo.com

"Em có một trường hợp như thế này mà em gặp trong viện nhi TW, bé đang cần sự hỗ trợ khẩn cấp từ phía VNP+ cũng như tất cả những ai có khả năng. Hoàn cảnh của bé như sau:
Họ tên: Ngô Đức Mạnh sinh ngày 08/01/2009
Hộ tên mẹ: Ngô Thị Hà
Địa chỉ: xóm 2 thôn Đa Hội xã Sóc Sơn huyện Sóc Sơn TP HÀ Nội
ĐT: 01673466520 / 04 35975194
Bé bị tim bẩm sinh cần mổ gấp và đang điều trị viêm phổi tại viện nhi TW. kết quả PCR tại viện nhi TW là dương tính. Gia đình cháu rất nghèo,mẹ cháu đi "xin" mãi mới được một đúa con thì cháu lại bị như vậy.hiện tại gia đình không còn đủ khả năng để chạy chữa cho cháu, có 1 con lợn sề gần đẻ cũng đã bán nốt để lấy tiền nằm viện.
Vậy rất mong VNP+ xem có nguồn nào có thể huy động để hỗ trợ cho cháu."

Mong các mẹ quan tâm!
Trường hợp này cần xác minh có mẹ nào ở gần đó ới một câu nhé.

1,904
0
36

291179

Active Member
để em, nhưng chị ơi, địa chỉ đó không đúng Thôn Đa Hội thì đúng nhưng có lẽ là xã Bắc Sơn chứ ko phải xã sóc sơn đâu, vì Huyện Sóc Sơn mà.Đợi em tí chiều nay em xác minh luôn

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Em à khổ mẹ nó cứ chờ chuyển viện trong khi tay đã có giấy hẹn của BV Tim Hà Nội. Mỗi tội nhỡ ngày mà thôi. BS Xanhpon có cho chuyển viện đâu cơ chứ, vì ko đúng tuyến.
Chị dặn ngày mai cứ sang mà xin nhập viện và nói lý do con ốm nên lên muộn ngày. Nếu chẳng may ko đc quay lại Xanhpon rồi tính tiếp.
Dặn dò kỹ là trời lạnh giữ ấm cho con vì vừa khỏi viêm phổi.

1,904
0
36

291179

Active Member
En đây, chiều qua em có nói chuyện với Phó CA xã Bắc Sơn ( Anh Thuỵ 0979273404) và được biết như sau đúng là mẹ con Hà ở Xã Bắc Sơn, huyện Sóc Sơn,
sơ lược như sau:
Hà không có chồng, kiếm được đứa con ( ko phải xin đâu nhá, mà tự đẻ)
trước ở cùng bố mẹ đẻ ( tức là ông bà ngoại bé Mạnh)
mới ra ở riêng hai mẹ con ( em chưa rõ lí do), hôm khác em sẽ đến xác minh nhà bố mẹ đẻcủa Hà
hiện giờ hai mẹ con không có nhà đâu , đang ở nhờ nhà tập thể của một người khác
Nói tóm lại là em mới làm việc với CA xã và xác nhận được nhà Hà ở đó, còn tất cả em vẫn mập mờ , tí nữa em chuồn ra ngoài gặp trực tiếp hai mẹ con xem sao, về em sẽ gửi thông tin tiếp ạ

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Hai mẹ con ko đc làm giấy chuyển từ Xanhpon sang Tim. Bệnh nhân nói phải đi cửa sau, hic hic
Nếu đi về mất nhiều tiền xa quá mà sức khoẻ con ko cho phép đi lại nhiều.

177
0
0

metuquan

Hai mẹ con ko đc làm giấy chuyển từ Xanhpon sang Tim. Bệnh nhân nói phải đi cửa sau, hic hic
Nếu đi về mất nhiều tiền xa quá mà sức khoẻ con ko cho phép đi lại nhiều.
Chị Loan ơi, em có bà cô làm bác sỹ ở đấy, nếu có thể chị đi cùng em được ko

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ôi hình như em phải là chi chứ nhỉ. cảm ơn chi ạ, em ghi nhớ lại mối quan hệ này để lúc cần nhờ chi luôn ạ. (nhờ cho các bé ở đây thôi ạ)
Chị ơi ổn rồi ổn rồi đã xin đc giấy chuyển viện. 291179 sẽ sang đón hai mẹ con sangbên Tim Hà Nội

1,904
0
36

291179

Active Member
Em đây rồi, hai mẹ con đã sang viện tim, có cả bà ngoại đi cùng nữa, do buổi trưa nên vẫn ngối chờ y tá xếp phòng
đợi lát nữa Hà gọi cho em em sẽ cho số phòng cụ thể, ( hic Hà mất máy đthoại rồi, em nhờ chị Mít Nem mua hộ em 1 cái khác cho Hà để chúng ta tiện liên lạc)
Bé con đây ạ, bé hơn 4 tháng, trông trắng trẻo xinh trai lắm, nhưng mà da xanh rớt -trông yếu ớt tội nghiệp lắm, con ăn sữa mẹ và uống thêm dialac của vinamilk, mẹ đã cho bé ăn dặm thêm bột ăn liền.
Bác sĩ bảo chiều nay sẽ siêu âm tim và quyết định mổ ạ, nhà mình lại cùng giúp đỡ bé nhé! thương lắm thương nhiều.

1,904
0
36

291179

Active Member
Hic em ko mang dây nối điện thoại sang máy tính
tối em gửi ảnh con nhé!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Em vẫn chưa mua điện thoại đâu, nghĩ tiếc tiền của 291179 lắm, ai có điện thoại cũ cho bọn em xin cái nhỉ?

Em tối về lục ở nhà nữa, kiểu gì chả ra một cái.

1,904
0
36

291179

Active Member
nhà em có vài cái sim khuyến mai có sẵn trong tK 160k rồi, mai em mang đi cho nhá đỡ tốn tiền mua sim

1,904
0
36

291179

Active Member
Em vừa liên lạc với hai mẹ con rồi, tình hình là:
đã siêu âm rồi bệnh viện cho về thứ 5 tuần sau lại vào viện hội chẩn, Em nghĩ về nhà là tốt nhất vì về Sóc Sơn ko xa lắm và em đã hướng dẫn tỷ mỉ để hai mẹ con và bà có thể về nhà ( có xe buýt số 15 mà).
vậy em thông báo để mọi người cùng biết ạ
chủ nhật này em sẽ lên nhà thăm và tìm hiểu thêm thông tin nữa ạ,

177
0
0

metuquan

Em vừa liên lạc với hai mẹ con rồi, tình hình là:
đã siêu âm rồi bệnh viện cho về thứ 5 tuần sau lại vào viện hội chẩn, Em nghĩ về nhà là tốt nhất vì về Sóc Sơn ko xa lắm và em đã hướng dẫn tỷ mỉ để hai mẹ con và bà có thể về nhà ( có xe buýt số 15 mà).
vậy em thông báo để mọi người cùng biết ạ
chủ nhật này em sẽ lên nhà thăm và tìm hiểu thêm thông tin nữa ạ,
Cám ơn em, cám ơn các Mẹ nhiều lắm, các mẹ cùng chung tay sẽ cho con cơ hội được sống, được làm người, nghĩ và thấy ấm cả lòng.

177
0
0

metuquan

Em đây rồi, hai mẹ con đã sang viện tim, có cả bà ngoại đi cùng nữa, do buổi trưa nên vẫn ngối chờ y tá xếp phòng
đợi lát nữa Hà gọi cho em em sẽ cho số phòng cụ thể, ( hic Hà mất máy đthoại rồi, em nhờ chị Mít Nem mua hộ em 1 cái khác cho Hà để chúng ta tiện liên lạc)
Bé con đây ạ, bé hơn 4 tháng, trông trắng trẻo xinh trai lắm, nhưng mà da xanh rớt -trông yếu ớt tội nghiệp lắm, con ăn sữa mẹ và uống thêm dialac của vinamilk, mẹ đã cho bé ăn dặm thêm bột ăn liền.
Bác sĩ bảo chiều nay sẽ siêu âm tim và quyết định mổ ạ, nhà mình lại cùng giúp đỡ bé nhé! thương lắm thương nhiều.
Cơ quan chị ngay cạnh viện Tim thế mà chị ko biết trưa nay em ở đấy, chán quá, nếu biết chị chạy sang với con và em một tí.

1,904
0
36

291179

Active Member
Cơ quan chị ngay cạnh viện Tim thế mà chị ko biết trưa nay em ở đấy, chán quá, nếu biết chị chạy sang với con và em một tí.
Chị yêu quí ơi còn rất nhiều cơ hội cho chị :love:, thứ 5 tuần sau mẹ con bé lại lên mà chị, chắc hôm đó chị chạy qua với con xem sao nhá, hôm đó em đi công tác Hải Dương nên chắc ko lượn được

1,904
0
36

291179

Active Member
Báo cáo bác L và cả nhà, hôm qua em lên Bắc Sơn đây ạ,
đường cũng không khó đi lắm nhưng vào cùng sâu vùng xa, nên toàn là đồi núi thôi ạ

ở đây cuộc sống còn đơn sơ lắm ạ, chợ của họ đây ạ

Để vào được nhà bé Mạnh, thì phải đi bộ 1 đoạn ạ, đường ruộng bên cạnh sườn đồi nên xe ô tô ko vào được

nhà họ thuộc diện rất nghèo mọi người ạ,đây là công trình phụ và bếp cũ

Đây là nhà cũ ( giờ thành bếp )

năm 2005 gia đình thuộc diện nghèo khó nên nhận
được số tiền 5.000.000 để xây nhà, và nhà đây ạ

1,904
0
36

291179

Active Member
còn đây là bé Mạnh và bà ngoại

Hai mẹ con Hà và bé Mạnh

Em gái Hà và con ( không phải em lạc đề đâu , em sẽ giải thích lí do chụp ở dưới nhé)

1,904
0
36

291179

Active Member
sơ bộ về gia đình họ như sau:
nhà nằm trên 1 quả đồi thuộc xã Bắc Sơn ( vùng này ai cũng nghèo khó cả)
Hà là chị cả trong một gia đình có 4 cô con gái, nhà thuộc hoàn cảnh khó khăn nên năm 2005 được nhà nước hỗ trợ 5tr để xây nhà, nhà cũng bẩn, bừa bãi và chẳng có gì ngoài bộ bàn ghế, à có 1 cái TV nữa.
năm 2008 Hà đi làm ở Đông Anh và quen 1 anh đã có vợ, biết là có vợ rồi nhưng vẫn...rồi có con và ra ở riêng mong rằng tên kia sẽ có tí trách nhiệm gì đó, nhưng ngược lại hắn ta lặn mất tăm, giờ thì khó khăn chồng chất, con lại ốm đau nên Hà về ở chung với bố mẹ đẻ
còn cô con gái thứ hai ( cái hình em chụp ở trên) cũng quan hệ với 1 anh ( đã có vợ) và có đứa con gần 1 tuổi
Em quay sang hỏi bà mẹ thở dài ( chắc chán quá)
Em có hỏi thế phát hiện cháu bị bệnh tư fbao giờ và được biết khi bé đựoc 3 tháng đi tiêm phòng ở phường người ta mới mách ( theo em nghĩ chắc cũng không có hiẻu biết lắm, nên mới vậy)
thế đấy các mẹ ạ, chỉ thương đứa bé ( bé Mạnh ) con nhìn xanh rớt, em bế thấy người bé mềm oặt , khó thở .
Bệnh viện tim HN hẹn thứ 5 xuống hội chẩn rồi mổ, em đang nghĩ bé Mạnh phải trải qua đoạn đường để xuống viện mà ái ngại, taxi thì chắc chắn ko thể gọi đựoc ở đây đâu ạ.
Không biết thì thôi chứ biết ai nỡ ko giúp các mẹ nhỉ, nên lần này vẫn mong các mẹ giúp đỡ bé Mạnh để con có đươcj nhịp thở bình thường như bao bé khác các mẹ nhé!