(MS220/CN) 21.6.2010 Bé Trần Văn Hùng sn 1999 ở thôn Đạo Phái, xã Phạm Kha, Thanh Miện, Hải Dương - tim bẩm sinh

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trần Văn Hùng sinh năm 1999 ở thôn Đạo Phái, xã Phạm Kha, huyện Thanh Miện, tỉnh Hải Dương tim bẩm sinh nhập viện ngày 28.06

Gom lại
Ngày 22.06 nhận từ TK số tiền 200K của Boxu-Chun
Ngày 22.06 nhận từ TK số tiền 500K của 291179
Ngày 22.06 nhận từ anh Dũng & chị Vân công ty Tetra Pak VN (qua Lan Anh báo Tuổi Trẻ) số tiền 1000K
Ngày 22.06 nhận từ TK....số tiền 200k của mecubin
Ngày 24.06 nhận từ TK số tiền 300K của Me_Ti_Bau
Ngày 06.07 nhận từ TK số tiền 500K của me Vung
Nhận của mehuungo số tiền 300K (em ứng ra cũng đc mà)
Ngày 13.07 nhận từ TK ...3676 số tiền 3000K của TA0875
Ngày 13.07 nhận từ TKJ ... số tiền 300K của Vivian

Chi
Ngày 28.06 metyruoi thay mặt CSTT nộp tạm ưng viện phí 5000K

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Trần Văn Hùng sinh năm 1999 ở thôn Đạo Phái, xã Phạm Kha, huyện Thanh Miện, tỉnh Hải Dương tim bẩm sinh nhập viện ngày 28.06

Chiều nay cháu Hùng đã nhập viện, sáng mai sẽ phẫu thuật.

Nhà cháu có 4 người lên cho máu nhưng 2 người bị bệnh không lấy được máu. May quá chừng, có bạn Yin Yinmonglam_baby nhận lời giúp, sáng mai hai bạn sẽ đến bệnh viện thử máu@};-@};-:x.

Cảm ơn các bạn và cầu mong mọi sự tốt lành@};-! :cstt04:

6
0
0

Yin Yin

Các chị ơi em vừa gọi cho mẹ cháu Hùng nhưng mẹ cháu đang ở ngoài đường, ồn quá, ko nghe thấy gì cả. Chút nữa em sẽ gọi lại để biết chi tiết mai vào hiến máu cho cháu ra sao nhé.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Các chị ơi em vừa gọi cho mẹ cháu Hùng nhưng mẹ cháu đang ở ngoài đường, ồn quá, ko nghe thấy gì cả. Chút nữa em sẽ gọi lại để biết chi tiết mai vào hiến máu cho cháu ra sao nhé.
Chắc mẹ con đi ăn cơm, từ 9h tối nay Hùng phải nhịn để mai mổ mà. Nhưng chị ấy nói chuyện cũng không được rành mạch lắm đâu, hỏi hoặc dặn chị ấy điều gì thì phải nhắc đi, nhắc lại vài ba lần thì chị ấy mới nhớ. Cảm ơn bạn nhé, sáng mai bạn cứ ăn uống bình thường nhé@};-:x.

3
0
0

monglam_baby

chiều nay em đã gọi cho mẹ cháu Hùng, chị hẹn sáng mai 8h chị đón ở cổng viện, YinYin mình hẹn nhau cùng đến nhé, số của mình : 0914 344 819

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

7h00 sáng nay mẹ Hùng gọi điện thoại, nói là bệnh viện báo đã có người cho đủ máu, thế là gọi điện thoại cho YinYin và monglam_baby thì cả hai bạn đang trên đường đến bệnh viện rồi:x. Cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn@};-! Chúng mình để dành cho lần sau nhé!

Bây giờ Hùng đang làm thủ tục để vào phòng mổ. Cầu chúc ca mổ của cháu thành công@};-@};-!

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Cầu chúc ca mổ của cháu thành công.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Buổi trưa hôm Hùng mổ, mẹ đi ra ngoài để mua sữa và bỉm, không mang theo thẻ ra vào bệnh viện, thế là bị nhốt ở ngoài, nói kiểu gì bảo vệ cũng không cho vào. Thế nên, cũng chẳng biết con mổ xong lúc nào:(. Đến giờ mở cửa, vào đến nơi thì bác sĩ gọi vào thăm con.

Hùng đã chuyển xuống phòng điều trị, hôm qua hơi sốt và nôn, nhưng đến nay thì ổn rồi.

21
0
0

shopcutthoi

Chị Loan ơi,

Thay mặt công ty em và yin yin, chị trích giúp em 1000k giúp bé Hùng nhé.

Em cảm ơn chị nhiều.

Yin yin & shopcutthoi

21
0
0

shopcutthoi

Chị Loan ơi,

Thay mặt công ty em và yin yin, chị trích giúp em 1000k giúp bé Hùng nhé.

Em cảm ơn chị nhiều.

Yin yin & shopcutthoi

21
0
0

shopcutthoi

Mong con mau bình phục...

P/s:Chị ALnML ơi, Em vừa gửi tin nhắn cho chị đấy ạ. Chị giúp em và Yin Yin ủng hộ bé HÙng 1000k từ quỹ
của Easia Travel nha chị.

Thanks chị nhiều ạ.

21
0
0

shopcutthoi

Mong con mau bình phục...

P/s:Chị ALnML ơi, Em vừa gửi tin nhắn cho chị đấy ạ. Chị giúp em và Yin Yin ủng hộ bé HÙng 1000k từ quỹ
của Easia Travel nha chị.

Thanks chị nhiều ạ.

21
0
0

shopcutthoi

hơ hơ, sao em pót có 1 lần mà lại nhiều thế này nhở? Xóa cũng ko được mod ơi...

1,557
0
0

Camellia

Em vừa chuyển 300K vào TK của bác LG ủng hộ trường hợp này. Bác vui lòng check giúp em nhé. Mong con mau khỏe!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Gom lại
Ngày 22.06 nhận từ TK số tiền 200K của Boxu-Chun
Ngày 22.06 nhận từ TK số tiền 500K của 291179
Ngày 22.06 nhận từ anh Dũng & chị Vân công ty Tetra Pak VN (qua Lan Anh báo Tuổi Trẻ) số tiền 1000K
Ngày 22.06 nhận từ TK....số tiền 200k của mecubin
Ngày 24.06 nhận từ TK số tiền 300K của Me_Ti_Bau
Ngày 06.07 nhận từ TK số tiền 500K của me Vung
Nhận của mehuungo số tiền 300K (em ứng ra cũng đc mà)
Ngày 13.07 nhận từ TK ...3676 số tiền 3000K của TA0875
Ngày 13.07 nhận từ TKJ ... số tiền 300K của Vivian
Ngày 19.07 nhận từ nhóm Easia Travel số tiền 1000K
Ngày 19.07 nhận từ TK... số tiền 300K của Camellia

Chi
Ngày 28.06 metyruoi thay mặt CSTT nộp tạm ưng viện phí 5000K

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Mecunlinh đã nhận 100k do 1974 UH và 400k do chị Oanh & chị Mỹ Anh ( bạn 1974 ) UH. Cảm ơn các chị @};-
Em sẽ chuyển chị Loan nhé.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Sáng sớm gọi thì ko có gì vừa trưa bệnh viện báo xuất viện. Chiều CSTT sẽ vào làm thủ tục xuất viện cho Hùng

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chiều qua đã vào bệnh viện làm thủ tục xuất viện cho Hùng. Chị Lý vừa chậm chạp, mắt làị mờ nữa nên thật tội nghiệp.
Đến nơi gọi điện thoại chờ mãi hoá ra mình chờ một chỗ chi ấy ở một chỗ, hỏi sao ko gọi chi ấy bảo ko nhìn thấy gì để gọi đt đang nhờ ng cầm đt để gọi.
VĐ lắm thủ tục, đi lại lắm chỗ ko như Tim HN chỉ cần ở một nơi là xong. Qua cửa nào cũng phải giơ giấy xin xỏ bảo vệ vì giờ cấm.
Cuối cùng cũng xong chi phí hết cũng ko nhiều so với tưởng tượng của mấy chị em vì có bảo hiểm. Xin phép tổng kết sau nhé.

Chị Lý cứ sụt sùi cảm ơn mọi người. Chi ấy nói toàn những ng ko quen biết xa lạ mà từ khi biết đến chi suốt ngày hỏi thăm dặn dò. Cả đời chi ko ai chăm nom chi như thế đâu. Chi cảm ơn ko ngớt khóc mãi thật thương.
Năm xưa kiếm tiền hai mẹ con (cu lớn gần 17t) vào đăknong làm ở vườn cafe. Sau đó đầu năm 2008 con trai lớn đi cùng ốm nên hai mẹ con vào bv trong SG đi khắp nơi từ Chợ Rẫy cho đến tim rồi y dược. Cuối cùng may sao một nhà tài trợ đã cho máy tạo nhịp tim. Ai dè lắm đc một tháng con trai qua đời. Chi trở về nhà ở xã Phạm Kha, huyện Thanh Miện, tỉnh Hải Dương và phát điên từ đó, u uất buòn bã khiến đôi mắt chi mờ dần.
Hai đứa con bị tim bẩm sinh từ nhỏ, cứ lê la hết từ bênh viện nọ đến bệnh viện kia biết bao tiền.
Nghĩ cảnh đời của chi Lý thấy đời sao khổ đến vậy:(
Trái tim cho em ko kịp duyệt hồ sơ của Hùng, nhưng trong quá trình đến thăm hoàn cảnh thấy quá thưong tâm nên đành nhờ chúng mình giúp đỡ. Các mẹ có xem quảng cáo trên tivi về chương trình cũng có thể bắt gặp hình ảnh hai mẹ con. Thôi cũng là cái duyên của CSTT với chi Lý

Đơn thuốc của Hùng hơn 600K mình có đưa chi ấy 1000K đỡ đần tiền thuốc và tiền đi lại. Chi ấy quay lại đưa mình ngay một tờ tiền nói nhờ cô mua hoa cảm ơn mọi ngừoi . Ôi trời ơi và bảo rằng chi có biết chúng em đi làm công việc này hoàn toàn tự nguyện , tiền chi đang cầm cũng là tiền mồ hơi công sức của các anh chi em trong nhóm đấy. Ôi giời ơi ai cũng thế họ cứ cảm thấy phải có gì cảm ơn , phải làm thế nào cảm ơn ....

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Hùng về đến nay tuy thỉnh thoảng vẫn đau vết mổ nhưng sức khỏe ổn định, ăn uống, đi lại bình thường:x. Các bạn đến trường tập trung rồi nhưng mẹxin nghỉ đến 05.9 khai giảng mới đến lớp.

22.8 này mẹ sẽ đưa con lên tái khám.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator