(MS230/CN) 12.08.2010 - Huế : Bé Huỳnh Ngọc - ba mất vì nhiễm HIV xin được hỗ trợ học phí

2,080
0
0
Chắc mọi người còn nhớ bé Huỳnh NGọc trong topic chị Liễu mà năm ngoái chúng mình đã hỗ trợ một phần học phí . Hôm rồi Cây Ớt đã đi tìm hiểu thêm về hoàn cảnh gia đình bé .Nhà có 2 anh em, anh là Huỳnh Ngọc sinh năm 2000 năm nay vào lớp năm trường tiểu học Phú Bình- Huế. Còn em gái là Huỳnh thị Ngọc Ánh sinh năm 2004 năm nay vào lớp 1, nhưng do kỳ thị cho nên em không được học cùng trường với anh trai mình, mà phải đi học ở trường khác. Mẹ là Nguyễn Thị Ty bị nhiễm HIV , ba cũng nhiễm HIV nhưng đã mất.Hiện 3 mẹ con sống trong căn nhà của ông nội mẹ bé NGọc . Khi chồng chết vì bị nhiễm HIV nhà chồng cũng đuổi 3 mẹ con ra khỏi nhà luôn vì thế 3 mẹ con mới về sống nhờ tại nhà ông cố nội bên ngoại. Hiện tại chị Ty hằng ngày chở đồ nhựa ( rổ , rá,xô, chậu... vvv ) bằng xe đạp đi bán hàng tại chợ Bao Vinh, thu nhập cũng bữa đực bữa cái . Cũng may là 2 bé không bị nhiễm HIV .
Đầu năm học mới rồi, các con cần phải đến trường vì thế cũng rất mong nhận được sự hỗ trợ từ mọi người để giúp cho các con được đến trường như bao bạn bè khác nhé.

223
0
0

me Vung

Ðề: Huế : Bé Huỳnh Ngọc - ba mất vì nhiễm HIV xin được hỗ trợ học phí

Mong con có cơ hội được hòa nhập như một đứa trẻ bình thường trong tình yêu thương ấm áp của tất cả mọi người.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ớt ơi, trừ nợ 200 cho bé này nhé@};-

993
0
0

Cá Chép

Cho Chép gửi bé 200k trước nhé, sắp tựu trường rồi :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Trái ớt ơi, cám ơn chị @};-, Hoa cho ông xã nữa nhé @};-@};-

Trường hợp Bé Ngọc đã được nghe từ hồi topic chị Liễu, cũng là cái duyên nên em xin phép được làm cầu nối chuyển tiền giúp bé nhé.

@};-@};-@};-Cám ơn Chị người thích âm thầm, cám ơn thật nhiều vì luôn dõi theo bước chân CSTT @};-@};-@};-

Chiều em sẽ chuyển 3.600k vào TK chị Hương.
Số tiền sẽ dùng đóng học phí cho 2 anh em nhà Bé Ngọc và mua sắm sách vở, đồ dùng học tập cần thiết cho hai anh em, trong năm học mới này. Nhờ Xã chị H lo vụ này giúp nghe. :)

:cstt04:mad:};-:cstt04:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

Ớt ơi, saomai vừa chuyển cho bé chút quà,nhờ Ớt nhé:love

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Cả nhà:
Đợt này Trái ớt dễ thương tuy nghỉ làm rồi, nhưng hơi bận rộn chuyện riêng của gia đình, thêm nữa cả nhà đang ốm, thành ra việc cập nhật thông tin lên diễn đàn chơi chậm, mong được thông cảm ạh.
Qua topic này gửi lời chúc sức khỏe tới đại gia đình nhà Quả ớt nhé. @};-@};-@};- Hoa thật nhiều ạh, cho nhanh hết ốm.

993
0
0

Cá Chép

Chép vừa gửi cho Susu í :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chép vừa gửi cho Susu í :D
Em vừa nhận được rồi chị Chép, chiều em gộp chuyển chị Ớt luôn ạh, Cám ơn chị Chép @};-:)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em chuyển tiền 3800k , chị check giúp em nghe. @};-

2,080
0
0

12/8 Nhận 500k của Sao Mai @};-
12/8 Nhận 3800K từ TK của SuSu @};-
Nhận 200k của Mít Nem @};-
Chiều nay Ớt đi nộp tiền học phí cho các con, sẽ thông tin sau.

2,080
0
0

Hôm qua Cây Ớt đã đến trường 2 bé để nộp học phí , đến trường của Huỳnh Ngọc thì được biết học phí năm nay của em đã có người nộp rồi . Vì năm ngoái có một tổ chức nào đó có cho bé tiền nộp học phí sau khichúng mình có nộp số còn thiếu cho bé, nên trường giữ lại số tiền đó để nộp cho năm nay. Vì thế năm nay bé đã được nộp 465k học phí .Hiện tại bé còn thiếu tiền bảo hiểm y tế và bảo hiểm tai nạn. Nên em đã trích để nộp cho bé rồi , số tiền là 229 k.( Biên lai đính kèm ở dưới )
Bé Huỳnh Thị Ngọc Ánh năm nay vào lớp 1 ở trường tiểu học Thanh Long, số tiền phải nộp là 628k, có biên lai đính kèm ở dưới .
*Tổng cộng số tiền nộp cho 2 bé hết 857k

@ Trường hợp các con nhà chị Liễu năm ngoái chuyển nhà đi đâu kg rõ, em đang hy vọng năm nay đến trường gặp các con để hỏi thêm, nhưng hôm qua lại được biết các con cũng đã chuyển trường. Cũng may cũng biết các con chuyển đến trường nào nên Cây Ớt đã đến trường các con, nhưng hôm qua trường lại đóng cửa. Vì thế đợi ít hôm nữa rảnh Cây Ớt sẽ đi tìm các con . MÀ em đã cho chị Liễu số dt em rồi kg hiểu sao vẫn kg gọi điện cho em :(

2,080
0
0

Chiều nay em đã gặp gỡ 3 mẹ con bé Huỳnh Ngọc để trao tiền bảo trợ tháng 9,10 cho bé , mỗi tháng 300k, em trao luôn 2 tháng tổng cộng 600k . Cuộc nói chuyện với mẹ bé khá dài nói đúng hơn là lời tâm sự của một bà mẹ trẻ với những câu chuyện đầy buồn tủi. Mẹ bé tên là Ty, sinh năm 82, em ấy là 1 cô gái khá dễ thương,lấy chồng sớm nên có con sớm . Không may là chồng bị HIV rồi nhiễm cho em ấy . Nói đúng ra là em ấy có 3 đứa con, 2 đứa con trai và 1 bé gái, đứa con trai thứ 2 ( em của bé Ngọc ) đã mất do bị nhiễm HIV khi 4 tuổi . Sau khi con mất được mấy tháng thì chồng cũng chết lúc đó bé Ngọc Ánh mới được 3 tháng tuổi. Cùng lúc đó nhà chồng đuổi 3 mẹ con ra khỏi nhà vì trách cứ Ty cao số, số sát chồng .Em ấy ôm con về nhà ngoại, tưởng rằng nhà ngoại sẽ thông cảm và che chở cho 3 mẹ con, nhưng nhà ngoại cũng đuổi đi và bảo là kg có đứa con như em ấy. Thế là 3 mẹ con lại ra đi thuê nhà để ở, chuyển kg biết bao nhiêu chỗ ,cuối cùng về ở nhờ nhà 1 người ông họ . Nhà này chỉ ở nhờ vì bên nhà ấy người ta đi làm ăn xa, còn khi nào người ta lấy lại thì kg biết. Đó là chuyện cách đây mấy năm .Hiện tại sức khỏe cũng kém, một phần do uống thuốc đặc trị bệnh kia, phần nữa do mới nằm viện ra nữa .
Cách đây 10 ngày em ấy vì cãi nhau với vợ của con ông chủ tịch cũ phường em ấy ở , thế là bị anh ta đánh cho gãy sống mũi phải đi nằm viện và người ta chỉ đền cho 1t7 tiền hóa đơn thuốc ,còn tiền viện phí + ăn uống lung tung khác kg được đền .Em ấy bảo mất lòng tin lắm, đợt này đã có lúc em ấy nghĩ đến chuyện 3 mẹ con đâm đầu vào xe mà chết. Em cũng đã an ủi em ấy rồi, cũng bảo có chuyện gì thì gọi. Được cái 2 đứa con dễ thương xinh xắn lắm. Huỳnh Ngọc 4 năm liền là học sinh giỏi ở trường .
Đây là giấy biên nhận đã nhận tiền của em ấy .

63
0
0

MeFish

Nhờ mẹ tyruoi chuyển giúp em 300k cho bé Ngọc. Em cảm ơn chị.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 30.09 nhận từ MeFish số tiền 300K (Chị sẽ chuyển vào TK của Ớt )

6
0
0

Chiu&Bon

chiều nay em vừa gửi 300k vào tài khoản của chị Loan để giúp 2 bé ạ. Đuôi tk của em là....478390 ạ. Cảm ơn các chị!:cstt04:

2,080
0
0
Ðề: 08.2010 Huế : Bé Huỳnh Ngọc - ba mất vì nhiễm HIV xin được hỗ trợ học phí

16/12 Trao tiền bảo trợ tháng 11,12 cho mẹ bé/

2,080
0
0

27 tết trao tiền bảo trợ tháng 1+2 600k cho các bé .

2,080
0
0
Ðề: 08.2010 Huế : Bé Huỳnh Ngọc - ba mất vì nhiễm HIV xin được hỗ trợ học phí

Tro tiền bảo trợ 600k tháng 3+4 cho các bé . Đợt này Ty lại phát bệnh nằm nghỉ ở nhà,kg đi bán hàng được. Các con vẫn khỏe, ngoan .

2,080
0
0
Ðề: (MS230/CN) 12.08.2010 - Huế : Bé Huỳnh Ngọc - ba mất vì nhiễm HIV xin được hỗ trợ học phí

15/6 Gửi tiền bảo trợ tháng 5+6.