(MS234/CN) 19.8.2010 - Giúp đỡ bé Khánh Đan sn 1999 ở gần thị trấn Phan Rí, Tuy Phong, Bình Thuận - ung thư máu

741
0
16
Ðề: Giúp đỡ bé Khánh Đan sn 1999 ở gần thị trấn Phan Rí, huyện Tuy Phong, tỉnh Bình Thuận!

Vụ này nghe hơi khả nghi à nha! Các thông tin toàn qua điện thoại mà lại không thể gặp được chị mẹ Na kia để xem thế nào, ĐT thì thay đổi số liên tục, các rủi ro thì dồn dập. Memy phải hết sức cảnh giác nhé, em xem từ đầu thấy nhiều điểm vô lý lắm!

61
0
0

MeMy

Ðề: Giúp đỡ bé Khánh Đan sn 1999 ở gần thị trấn Phan Rí, huyện Tuy Phong, tỉnh Bình Thuận!

à, về việc này thì ... nói thế nào nhỉ, nhưng thực sự nếu bạn đã nói chuyện đt với Đoan, vừa khóc vừa kể kết quả xét nghiệm bị ung thư máu hay thấy gương mặt hốc hác, mắt thất thần khi đến nhà mình làm việc sau 2 ngày kể từ ngày biết con bị bệnh như thế thì chắc bạn không nghĩ như thế đâu.

thực lòng, khi mình đổ đường chạy xuống tận Bình Dương mà đt Đoan ko liên lạc được mình cũng cảm thấy khá là... bực mình. cả xe (vì đi 1 nhóm 5 người) đều bàn với nhau là sao kỳ cục, đã hẹn trước là sẽ đến vừa ngay khi khởi hành, thì dù cho có chuyện gì, hay đt củ chuối có hư bất tử thì cũng tìm cách để liên lạc với mình chứ. Đến lúc bé Na gọi điện báo tin là mẹ bị rắn cắn phải nói là mình cảm thấy rất xấu hổ trong lòng. Thực ra có những người mà toàn gặp chuyện ko may thôi.

Với lại, nói thế thôi chứ mình nghĩ ai lại mang chuyện đó ra mà đặt chuyện để lừa được phải không? mà cũng chẳng có mục đích gì để lừa tớ đâu.

Bạn có tin ko? (sẵn dịp thì kể chuyện thôi) Đoan có 1 cháu trai, chuẩn bị lấy vợ, trên đường về nhà vợ (đang chuẩn bị đám cưới) ở Đồng Nai thì bị tai nạn, mất 1 cánh tay. ông bố ở quê (là anh ruột của Đoan) nghe tin con bị tai nạn lên cơn đau tim vào BV cấp cứu. Con ở BV vì mất máu nhiều quá nên qua đời. Bố biết tin cũng theo con luôn. Đám ma 2 bố con xong, chị dâu uống thuốc tự tử. Cứu kịp nhưng bây giờ thành tâm thần luôn! chuyện như vậy lẽ nào cùng lúc xảy ra... Sao có những người mà số phận lại nghiệt ngã như vậy?

Đành rằng cuộc đời bây giờ thật giả khó lường, nhưng mà chuyện này thì mình tin là thật bạn à.

@ Admin: vì ko có cách nào liên lạc được với 2 mẹ con bé Khánh Đan nên mình xin Admin khóa topic này lại được ko ạ? Cám ơn nhiều.