(MS387/CN) 01.01.2013 Gđ nghèo ở đội 6, Đại Liên, Đức Thanh, Đức Thọ, Hà Tĩnh - Xin sữa và quần áo cũ cho em bé 20 ngày tuổi, mong mọi người giúp đỡ

2,080
0
0
Có trường hợp này em biết qua chị Bongbangvacun( FB Yen Dinh ) thấy thương quá nên post lên đây mong mọi người giúp đỡ . Trước mắt chỉ xin tiền sữa và quần áo cũ cho con thôi .

Mẹ tên là : Phạm Thị Vĩnh. Sinh năm 1980. Địa chỉ: Đội 6, xóm Đại Liên, xã Đức Thanh, Huyện Đức Thọ, Tỉnh Hà Tĩnh. Hoàn cảnh gia đình: Hai vợ chồng cày ruộng mướn (k có ruộng nhưng được người ta cho mượn để cày cấy), hàng ngày chồng làm phụ hồ, làm thuê thêm. Có 3 con nhỏ, đứa lớn 10 tuổi, đứa thứ hai 6 tuổi và đứa nhỏ nhất 20 ngày tuổi.
Anh em họ hàng đều nghèo và làm nông nghiệp. Mẹ sau khi sinh con được 8 ngày thì tím tái, không thở được, đau thắt ngực và được chuyển ra Bạch Mai để khám. Sau khi khám bác sỹ kết luận bệnh Marfan biến chứng cần phải mổ thay van và động mạch chủ, chi phí cho cả mổ dự kiến là 120 triệu đồng. Do gia cảnh khó khăn, tài sản ngoài căn nhà trống mới xây (vay tiền) không có gì đáng giá.
Hiện giờ bệnh nhân đang nằm ở giường 27 khoa C6 (khoa Tim mạch) bệnh viện Bạch Mai.

Hiện giờ cháu bé mới sinh được 20 ngày tuổi cũng bị dị tật ở tay phải (bàn tay phải cómỗi hai ngón). Mới lọt lòng đã phải xa mẹ và phải ở nhà với hai chị và bà nội già. Tôi tha thiết kêu gọi mọi người thương con mà cho con xin sữa, quần áo để con không bị đói và rét trong mùa đông rét buốt này. Sữa, quần áo có thể gửi trực tiếp về:
Chồng Nguyễn Trọng Hậu
ĐT: 0167 868 4299
Đội 6, Xóm Đại Liên, Xã Đức Thanh, Huyện Đức Thọ Tĩnh Hà Tĩnh.
Có thể xác minh thông tin qua Trưởng Thôn: Phan Văn Sơn ĐT: 0169 387 4348.
Hoặc có thể chuyển đến cho Đinh Thị Hải Yến
Số 24 Nguyễn Khang Cầu Giấy, Hà nội.
Đt: 0973 195 sáu tám tám.
Trân trọng cảm ơn.

Em có hình đây, nhưng kg hiểu sao chưa pót lên được, em post thông tin lên trứoc ,hình post sau .
Cảm ơn mọi người quan tâm

1,849
0
0

BB&C

Ðề: Xin sữa và quần áo cũ cho em bé 20 ngày tuổi, mong mọi người giúp đỡ .

Cám ơn Ớt nhiều lắm.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Mình còn nhiều quần áo sơ sinh của con gái lắm. Để mai mang qua nhờ bác "bươm bướm n chim" gửi giúp nhé.

1,849
0
0

BB&C

Cám ơn Đồng Nát nhé, có gì cho em bé cứ đưa đến BB&C nhé, BB&C nhận hết, mà đưa giờ hành chính nhé còn ngoài giờ thì sẽ PM địa chỉ nhé.

1,505
0
0

Đồng Nát

Bác BBnC gửi "mật thư" vào số máy O98.yzy.xxzy.với X<Y<Z và là 3 số lẻ có tổng = 9.

1,849
0
0

BB&C

Trời ơi, tui đã dốt toán thì chứ, Đồng Nát còn đố thế này đây. A giải hộ tôi cái cả nhà ơi!

2,080
0
0

Bác BBnC gửi "mật thư" vào số máy O98.yzy.xxzy.với X<Y<Z và là 3 số lẻ có tổng = 9.
Anh Nát chơi ác, em cũng dốt toán, nhưng có cái may là em có số của anh Nát sẵn trong máy, chị BBVC không giải được thì nt em em nt số anh Nát cho

1,849
0
0

BB&C

hí hí, Ớt ơi, ngồi vắt óc suy nghĩ mãi rồi cứ gửi đại tin nhắn, may là có tin nhắn trả lời rồi, chắc là của Nát, hihihi.

1,505
0
0

Đồng Nát

Thỉnh thoảng phải bắt não nó hoạt động chứ, để lâu nó trì trệ ra. Tối nay đã có hẹn hò với BBnC rồi. Ớt ơi mình em biết vụ này thôi, lộ ra thì chỉ có em thôi nhá :)

1,849
0
0

BB&C

Confirmed nhé Đồng Nát, tối nay nhá, bí mật, nói nhỏ thôi không mọi người biết đấy.

1,505
0
0

Đồng Nát

Đầu phố Hồ Giám có quán cafe cũng đẹp đấy, ngay sau số nhà 37 Tôn Đức Thắng thì phải.

1,849
0
0

BB&C

Vào trong một tý có khách sạn mới và cũng đẹp Nát ạ

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

BB&C ơi em giúp CSTT tính : Sữa em bé đang uống là sữa gì (phù hợp với hoàn cảnh ktế của gia đình), 1 tháng hết bn hộp.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị đã gửi thông tin này cho BS Hiếu. Xem có giúp gì đc mẹ 3 bé ko, ko hy vong nhiều nhưng cứ thử thôi. BS Hiếu hiện hôm nay ko ở BV BM có hứa sáng mai sẽ xem, 14g chiều mai lại đi khám từ thiện ở Quảng Ninh rồi.

1,849
0
0

BB&C

BB&C ơi em giúp CSTT tính : Sữa em bé đang uống là sữa gì (phù hợp với hoàn cảnh ktế của gia đình), 1 tháng hết bn hộp.
Chị ơi, em cám ơn chị nhiều. Em sẽ gọi điện về kiểm tra rồi thông báo với chị nhé. Hôm nọ em có gửi tiền về quê nhờ một chị ở đó mua thì bà ấy lại k có con nhỏ nên cửa hàng họ đưa cho hai hộp sữa của Hàn Quốc, (1 hộp XO và một hộp gì đó bà ấy k nhớ) còn hôm em kiểm tra ở nhà bé thì thấy bé uống Physiolac (chắc là ai đó cho). Em tính là sẽ tập cho bé uống sữa Dielac của Vinamilk chị ạ. Uống sữa này giá phải chăng nên có thể cho bé no bụng được chứ mấy sữa ngoại kia em sợ đắt quá mình không kham nổi.
Em cám ơn chị lần nữa vì đã nhờ BS Hiếu qua xem cho mẹ bé nhé.

1,849
0
0

BB&C

Chị ơi hiện giờ bé uống 3 ngày 3 đêm 1 hộp 400gr, mà bé mới hơn 20 ngày tuổi. Vậy nên em tính ra là mỗi tháng hết 10 hộp 400gr chị ạ. 4kg sữa. Em vừa tham khảo giá sữa Dielac Alpha Step 1 chị ạ. Giá là 195k/hộp 900gr. Thời điểm này thì cháu uống hết 4 hộp này/tháng. Tổng cộng là 800k/tháng. Sau đó nếu cháu uống thêm thì sẽ mua thêm. Chị xem có giúp được không nhé. Em cám ơn chị nhiều.

2,080
0
0

Mua loại 900gr cho lợi chị, mấy đứa con em toàn uống CGHL thôi. CGHL nó có hộp 1,5kg đó .

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị ơi hiện giờ bé uống 3 ngày 3 đêm 1 hộp 400gr, mà bé mới hơn 20 ngày tuổi. Vậy nên em tính ra là mỗi tháng hết 10 hộp 400gr chị ạ. 4kg sữa. Em vừa tham khảo giá sữa Dielac Alpha Step 1 chị ạ. Giá là 195k/hộp 900gr. Thời điểm này thì cháu uống hết 4 hộp này/tháng. Tổng cộng là 800k/tháng. Sau đó nếu cháu uống thêm thì sẽ mua thêm. Chị xem có giúp được không nhé. Em cám ơn chị nhiều.
OK em như vậy CSTT sẽ giúp sữa cho bé 6 tháng tình từ tháng 01.2013 đến hết tháng 06.2013 nhé ( tính từng chu kỳ như vậy, đến thời điểm sau ta sẽ tính tiếp sau nhé).

Em BB&C sẽ chịu trách nhiệm chuyển sữa và cập nhật thông tin của bé cùng gia đình trong topic này. Chị sẽ chuyển về mục trợ giúp.

chị tính sữa phù hợp với hoàn cảnh gia đình để nếu CSTT ko giúp thì gia đình họ vẫn có thể có khả năng lo cho con trong hoaà cảnh kinh tế của bản thân.

@Trái ot : Sữa Vinamilk này hiện nay có vẻ giá tốt nhất rồi đấy. Chi coi trên web CGHL 364K 1hộp 1,5kg đắt hơn đấy mà hộp to mua ko dễ đâu. Vinamik đến mọi ngóc ngách của VN mình, thông dụng dễ mua vừa túi tiền ng dân em ạ.

BB&C cho chi số TK VCB để chị ck tiền sữa 6 tháng cho em. Chị chuyển cả nhưng chắc em nên chuyển dần mua dần nhé.
Cảm ơn em rất nhiều.
Còn những viêc tiếp hoặc có phát sinh chúng mình cùng theo dõi giúp đỡ hết sức mình trong khả năng cho phép em nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,849
0
0

BB&C

Ðề: (MS 387/CN) 01.01.2013 Gia đình đội 6, Xóm Đại Liên, Xã Đức Thanh, Huyện Đức Thọ Tĩnh Hà Tĩnh - Xin sữa và quần áo cũ cho em bé 20 ngày tuổi, mong mọi người giúp đỡ .

Cám ơn chị nhiều vô cùng. Em sẽ nhờ chị gái em mua sữa từng tháng 1 mang về chứ không chuyển tiền cho họ chị ạ. STk của em là Đinh Thị Hải Yến 0011000906970 chị nhé @};- @};-@};-@};-@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS 387/CN) 01.01.2013 Gia đình đội 6, Xóm Đại Liên, Xã Đức Thanh, Huyện Đức Thọ Tĩnh Hà Tĩnh - Xin sữa và quần áo cũ cho em bé 20 ngày tuổi, mong mọi người giúp đỡ .

Cám ơn chị nhiều vô cùng. Em sẽ nhờ chị gái em mua sữa từng tháng 1 mang về chứ không chuyển tiền cho họ chị ạ. STk của em là Đinh Thị Hải Yến 0011000906970 chị nhé @};- @};-@};-@};-@};-
Mua sữa và Chuyển về từng tháng thì quá tốt rồi. Vì ở xa quá nên chị ko dám đề nghị, chứ làm thế đúng tiêu chí của mình rồi em ạ.
Chị đã chuyển em nhận nhé
Số tiền chuyển khoản 4,800,000 VND
Số tiền bằng chữ Bốn triệu tám trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0011000906970
Tên chủ tài khoản ghi có DINH THI HAI YEN
Nội dung chuyển tiền LG gui tien bao tro sua cho be 20 ngay tuoi