(MS76.2/CN) 17.3.2009 - Chia sẻ và giúp đỡ: Em bé 11 tháng mồ côi mẹ, ở cùng với bà ngoại trong căn phòng trọ chật hẹp tại Đội Cấn

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
(MS76.1/CN) 09.01.2008 - Chia sẻ và giúp đỡ: Em bé 11 tháng mồ côi mẹ, ở cùng với bà ngoại trong căn phòng trọ chật hẹp tại Đội Cấn

Các mẹ, các bố ơi! Gần công ty mình có một bé trai rất đáng thương, bé mới được 11 tháng mà đã mất mẹ từ khi hơn 5 tháng. Mẹ bé bị ung thư, còn bố bé thì đang bị giam trong tù, bé ở với bà ngoại, hai bà cháu đang phải thuê nhà, rất khó khăn! Mọi người ơi, hãy giúp đỡ bé nhé. Công ty mình ở 164B Đội Cấn, bà ngoại bé và bé thuê nhà ở ngõ gần đó.

Hội quán đã bảo trợ bé cho đến khi bố bé mãn hạn tù (tháng 09 năm 2009) mỗi tháng là 700K.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
40
0
0

gaumeoyeu1912

Hôm trước em cũng đến thăm 2 bà cháu, bà vẫn có ý muốn đi thăm bố con vào thời gian gần nhất nhưng lại bảo bây giờ chi phí rất đắt...em định thu xếp đưa bà và con đi nhưng chưa biết cụ thể là ngày nào được vì phụ thuộc vào AX nữa (AX đưa đi thì mới đi được). Bà gặp em cứ bảo, ôi mẹ Linh sinh xong béo thế, béo đen ra làm em ngại chết đi được.....
Con dạo này lớn tướng, nói như chim rồi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,904
0
36

291179

Active Member
hôm trước em cũng đén thăm 2 bà cháu, bà vẫn có ý muốn đi thăm bố con vào thời gian gần nhất nhưng lại bảo bgiờ chi phí rất đắt...em định thu xếp đưa bà và con đi nhưng chưa biết cụ thể là ngày nào được vì phụ thuộc vào AX nữa (AX đưa đi thì mới đi dc). Bà gặp em cứ bảo, ôi mẹ Linh sinh xong béo thế, béo đen ra làm em ngại chết đi được.....
Con dạo này lớn tướng, nói như chim rồi
mấy vụ đưa đi này mẹ nó lên tiếng cho các bố cùng hội với chúng ta đưa đi cho, em thấy có nhiều tay lái ổn lắm mà

8
0
0

ngabqd

Ðề: Chia sẻ và giúp đỡ: Em bé 11 tháng mồ côi mẹ January 9, 2008

Chào cả nhà, em vừa bị ốm và sốt nghỉ ở nhà hơn 1 tuần,hnay mới vào post bài được, đi làm là em ghé nhà 2 bà cháu. 2 bà cháu vẫn khỏe, con trai trộm vía ngoan, nói nhiều nhưng chậm lên cân, con có vẻ cao phết đấy. Bà vẫn cho con ăn cháo dù đầy đủ răng rồi, em cũng nói bà nên tập cho con ăn cơm cho chắc với lại tiêu hóa sẽ tốt hơn,chứ con ăn cháo toàn nuốt chửng ko nhai gì cả.

Hai bà cháu vừa đi thăm bố hôm qua, em thấy bà bảo bố của con bị án là 4 năm, đến đầu năm 2010 mới mãn hạn, chứ ko phải là tháng 9 năm 2009, nhưng thấy bà bảo bạn bè và họ hàng bên nhà bố của con cũng giúp chạy chọt nên hy vọng được khoan hồng và tháng 9 năm 2009 có hy vọng mãn hạn về với 2 bà cháu.

Em nhận tiền trợ cấp của hội nhà mình do chị Hạnh Nguyễn gửi 1.500.000 đ cho 2 tháng 4&5, nhưng dạo này em ốm quá nên ko mua bán được gì cho bà mà có bao nhiêu thì đưa hết cả cho bà thôi. Bình thường thỉnh thoảng em còn mua gạo, mắm, bột giặt.... cho bà, nhưng đợt này thì toàn đưa tiền thôi, vì bà cũng có 1 cái xe đạp nên 2 bà cháu vẫn đi chợ thường xuyên được.

1-6 có mẹ nào rảnh rỗi thì qua chơi với con nhé!

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chị ơi, cho em địa chỉ chính xác nhà hai bà cháu để chiều nay em chạy qua đưa cho bé chút quà 1/6 chị nhé. Cám ơn chị nhiều.

8
0
0

ngabqd

Chị ơi, cho em địa chỉ chính xác nhà hai bà cháu để chiều nay em chạy qua đưa cho bé chút quà 1/6 chị nhé. Cám ơn chị nhiều.
Nhà hai bà cháu ở trong ngõ 164, số nhà thì tự dưng mình quên mất tiêu rồi, hay là chiều lúc nào bạn vào thì nháy cho mình, mình dắt vào, hnay mình cũng qua với 2 bà cháu 1 lúc, số của mình là 0989.795688. Nếu bạn qua muộn, mình về mất rồi thì bạn cứ hỏi nhà bà Minh, bà cu Đạt nhé, ai cũng biết đấy bạn ạ, hoặc bạn gọi cho bà 043.7225758, chiều chiều bà hay cho con ra ngoài đường chơi, ko khéo lúc bạn qua sẽ gặp bà và con chơi ở đầu ngõ đấy.

40
0
0

gaumeoyeu1912

nhà bà là số 55 ạ. Bà Minh, bạn cứ đứng ở mép tường nhà 55 gọi bà mInh ơi ý, bà ra mở cửa cho chứ nhà bác chủ nhà có 1 con chó (gọi là ông John ý) ác kinh lên đc. hihi

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Vâng, cám ơn các mẹ nhé. Mình định chiều nay đi làm về sẽ chạy qua thăm con một chút.

8
0
0

ngabqd

Hôm 1-6 mình và Poohnkitty_vn đã qua để chơi và tặng quà 1-6 cho con nhưng ko gặp 2 bà cháu, tiếc quá, hqua 2-6 mình gọi cho bà để vào chơi mà cũng ko gặp, hnay thấy bà gọi cho mình, vui quá, 2 bà cháu đều khoẻ mạnh, hoá ra buổi chiều 2 bà cháu thường đi chơi trong bảo tàng B52. Bà bảo có mẹ Hà đến, mình đoán là poohnkitty_vn.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Dạ, là trưa nay em chạy qua chị ạ. Vì từ hôm 1/6 đến giờ bận quá. Hai bà cháu khỏe, trộm vía cu Đạt ra dáng lắm, nói nhiều và rất ngoan. Em đến chơi con còn hát cho em nghe, giọng chưa sõi nghe yêu lắm. Hai bà cháu gửi lời cám ơn các mẹ nhiều. Bà nói chị và mọi người giúp đỡ lúc bé Đạt còn nhỏ là quý lắm, bây giờ cháu lớn hơn rồi nên bà cũng đỡ, các mẹ giúp được gì thì giúp, còn không đến chơi được với con là mừng rồi, các mẹ không phải ngại là đến mà không giúp được gì. Buổi chiều bà hay cho con sang trường mẫu giáo gần đó chơi hoặc vào bảo tàng. Nhìn hai bà cháu khỏe, con trai trộm vía không bụ nhưng cứng cáp và cao lên, bà bảo đo được 90cm rồi, thế là mừng lắm. Em nói để các mẹ yên tâm nhé. :smiling:

8
0
0

ngabqd

Có các mẹ đến chơi là 2 bà cháu vui, phấn khởi lắm, chứ toàn 2 bà cháu lủi thủi cũng buồn. Từ ở topic bên webtretho, các chị ở Hội quán qđịnh hàng tháng chu cấp cho 2 bà cháu 700k, chị Hạnh Nguyễn vẫn gửi đều và sẽ giúp đỡ đến lúc bố con mãn hạn. Mọi sự giúp đỡ, ủng hộ, các mẹ quy về một mối là chỗ chị Loan ALnML, các mẹ đến chơi ko biếu tiền bà trực tiếp nữa mà đa số tặng hiện vật như quần áo, đồ chơi, đồ ăn..., nhưng nhiều khi các mẹ thương con, đến vẫn biếu bà 100-200k để thêm thắt cho con, ngay cả vợ chồng em cũng thế, có hôm chồng em đi đón em, thấy 2 bà cháu lủi thủi lại chạy ra biếu bà 200k. Hy vọng bố con sớm được mãn hạn để 2 bà cháu có người nương tựa.

8
0
0

ngabqd

Ðề: Chia sẻ và giúp đỡ em bé 11 tháng mồ côi mẹ

Hôm 18/6 chị Hạnh Nguyễn gửi cho em 700k, ngay chiều hôm đó em gửi bà luôn rồi nhé (em biếu thêm bà 100k, vì đợt trước bí tiền quá nên bà ko nộp tiền điện thoại, bị cắt điện thoại, làm em gọi ko được nên lo quá, thỉnh thoảng em sẽ biếu thêm bà chút ít ngoài 700k tiền của hội nhà mình). À, hiện bố nuôi, người giúp đỡ con từ khi mẹ mất, đã lấy vợ nên cũng ko giúp con được nhiều và thường xuyên như trước. Bà cũng nói, thôi, mọi người giúp cũng khá lâu rồi, giúp được bao nhiêu tốt bấy nhiêu thôi, bà ko cầu mong gì cả, chỉ mong 2 bà cháu khoẻ mạnh, ko tốn tiền thuốc thang thì có rau ăn rau, cháo ăn cháo.... bà luôn nói mang ơn các mẹ nhà mình lắm, ko có các mẹ giúp đỡ thì bà ko hiểu sẽ nuôi cháu thế nào

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hạnh Nguyễn xin lỗi mọi người không cập nhật thường xuyên được, nàng "bận đẻ " nhưng vẫn không quên nhiệm vụ. Theo như dự định chúng mình bảo trợ cho đến hết tháng 08.2009 , nay đã hết.

Bảo trợ bé Đạt mồ côi mẹ cho đến hết tháng 08.2009 (Thời điểm đó bố bé đã đưoc về cùng hai bà cháu): 3500K ===> Giao cho Hạnh Nguyễn và Oanh mẹ Minh “mèo”
Số tiết kiệm mang tên mẹ Minh “mèo”

Thật tiếc thời hạn 2.9 muốn ra phải có ..Còn không cuối năm mới đc ra theo đúng hạn.
Sau khi bàn bạc nhất trí chúng mình quyết định giúp đỡ hai bà cháu tiếp cho đến hết năm 2009. Vậy còn 4 tháng với tổng số tiền là 2800K.
Xin cảm ơn các mẹ :x

8
0
0

ngabqd

Hạnh Nguyễn xin lỗi mọi người không cập nhật thường xuyên được, nàng "bận đẻ " nhưng vẫn không quên nhiệm vụ. Theo như dự định chúng mình bảo trợ cho đến hết tháng 08.2009 , nay đã hết.

Bảo trợ bé Đạt mồ côi mẹ cho đến hết tháng 08.2009 (Thời điểm đó bố bé đã đưoc về cùng hai bà cháu): 3500K ===> Giao cho Hạnh Nguyễn và Oanh mẹ Minh “mèo”

Thật tiếc thời hạn 2.9 muốn ra phải có ..Còn không cuối năm mới đc ra theo đúng hạn.
Sau khi bàn bạc nhất trí chúng mình quyết định giúp đỡ hai bà cháu tiếp cho đến hết năm 2009. Vậy còn 4 tháng với tổng số tiền là 2800K.
Tiền chị Hạnh đưa để giúp bà em đã đưa đến hết tháng 8 rồi ạ, khi đó bà nói với em nếu được giảm án thì 2-9 bố cháu được về và có 1 số bạn bè góp tiền chạy chọt giúp, nhưng ko được, vừa rồi bà nói là bố bé sẽ được về trước Tết khoảng 4 ngày. Nếu hội quán giúp được 2 bà cháu đến hết năm thì tốt quá, em cảm ơn các chị nhiều.

1,122
0
0

SCP

Chị Loan ơi , trường hợp này cho em xin giúp 2 bà cháu 1 tháng nhé , là 700k đúng ko ạ . em sẽ chuyển tiền đến chị thật sớm nhé . Cảm ơn cả nhà nhiều :cstt02:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi , trường hợp này cho em xin giúp 2 bà cháu 1 tháng nhé , là 700k đúng ko ạ . em sẽ chuyển tiền đến chị thật sớm nhé . Cảm ơn cả nhà nhiều :cstt02:
Nhận SCP số tiền 700K (2250K-700K=1550K sẽ lấy từ Lá mơ ạ và giữ ạ ...sợ quá vì nhận đc icon ninh nọt:x)
CSTT đã giao cho Hạnh Nguyễn số tiền 4 tháng để đưa dần giúp hai bà cháu. Nay SCP ủng hộ thêm chi cũng suy nghĩ mãi và bàn với Hạnh Nguyễn thêm vào tháng 1.2010 nhé. Bố vừa mới ra vẫn chưa ổn định mà.
Cảm ơn tất cả các bố các mẹ nhiều nhiều ạ.

3
0
0

saobien_vt

Các chị ơi, em muốn gửi 700k cho 2 bà cháu thì sẽ gửi vào đâu ạ?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Saobien_vt gửi vào đây nhé. Gửi xong nhớ nhắn tin cụ thể CSTT sẽ giao Hạnh nguyển gửi đến tận tay hai bà cháu

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Swift code: BFTVVNVX
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email: cstt.org@vnn.vn; gianghuong2212@yahoo.com

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 30.12 nhận từ TK số tiền 700K của saobien_vt . Hạnh Nguyễn sẽ thay mặt bạn gửi tới hai bà cháu.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 30.12 nhận từ TK số tiền 700K của saobien_vt . Hạnh Nguyễn sẽ thay mặt bạn gửi tới hai bà cháu.
Ngày 06.01 nhận từ TK số tiền 200k của maison73
Hạnh Nguyển ơi tổng cộng là 900K nhé