(MS83/TT) 09.5.2009 - CSTT Huế cùng với các BS bệnh viện TW Huế khám và chữa bệnh cho người nghèo ở Hói Dừa, Lăng Cô, Huế

1,557
0
0

Camellia

Ðề: 19.04.2009 - Chia sẻ tình thương tại Huế: Khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô cùng với các BS bệnh viện TW Huế

các anh chị ơi! đấy là lần đâu tiên e gia nhập diễn đàn, e rất rất muốn góp chút công sức nhỏ bé của mình cùng hội từ thiện của diễn đàn mình. Nhưng e không biết phải có tiêu chí như thế nào mới đủ điều kiện để trở thành thanh viên của Hội. Em vẫn đang độc thân, chưa có gia đình nên không vướng bận gì và rất hăng hái với các chuyến đi xa. Mong các Bác giúp em với a..Em cảm ơn các Bác nhiều lắm
Hihi! Không cần tiêu chí gì ngoài tấm lòng NHÂN em ạ! Chào mừng em đến với CSTT nhé :love::love::love:

Tham gia cụ thể thế nào, em cứ vào các mục nghiên cứu một tí, là em hiểu ngay cách làm mà. Nếu em ở Huế, em có thể tham gia chuyến đi này ở chính đây.

Nếu em ở ngoài HN thì em có thể tham gia chuyến đi này nhé. Bấm vào cái chỗ này này ....
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=317
hoặc chỗ này nhé : http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=477&page=6

Và còn nhiều chuyến đi khác. Mong được nắm tay em lâu dài trên con đường Nhân Ái này!!!:kiss:

34
0
0

Orion

Ðề: 19.04.2009 - Chia sẻ tình thương tại Huế: Khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô cùng với các BS bệnh viện TW Huế

Em cảm ơn Bác Camellia và các bác nhiều lăm..:love:Thế thì e nhận thấy rằng là em có đủ điều kiện và yếu tố rồi nhưng em chưa có nhiều kinh nghiệm lắm nên mong được sự giúp đỡ và học hỏi của các bác. Em sẽ nghiên cứu các đường Link bác gửi cho e và e sẽ cố gắng tham gia để và giúp đỡ hết mình ạ:kiss:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Tình hình là em thiệt hại nhiều lắm chị Ớt ạh, vô đây bán than chút
2. Orion ơi: chào mừng bạn đến với CSTT nhé. Nếu hôm qua bạn có ở số 4 OIK , ĐNG thì bạn biết những lúc như vậy rất cần sự có mặt của bạn. Các Mẹ đi làm, không ra ngoài được, phải nhờ các Bố làm xe thồ tải hàng về nơi tập kết.
3. Hàng đã đến lăng cô, nhưng không biết mặt mủi nó thế nào cả , nhắn chị ớt, ra đó nhờ được ai kiểm trước thì tốt, còn không khi mở bao hàng phải cẩn thận nhé, vì thật sự chưa biết trong đó là những cái gì, cứ nghe đồ chơi là nhận thôi. Àh còn cả quần áo nữa các chị nhé.
4. Cám ơn các thành viên ở WTT Đà nẵng đã góp sức, góp của cho chuyến đi lần này.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mẹ Gôn, Trái Ớt: ngày 19 xui cho em, con không ai giữ, cô giáo đám cưới con gái. Bà nội kề đó đi họ, xã thì đi làm. em không biết gửi su cho ai để đi đây, trời............. ước gì nhà mình đừng quen cô, để không ai đi đám cưới, để có người giữ su(su đang ốm sốt vi rút lở hết miệng)......... để được đi Hói dừa.
:laughing: từng này từ mà còn bảo ít, trời ơi, cái ông mạng làm sao thế :laughing:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 15.04 nhận từ sweetlily số tiền 200K (Ớt ơi )

492
0
0

sweetlily

Ớt ơi cho mình đóng góp chút một ít, mình đã nhắn chị Loan chuyển sang cho Ớt 200K. Chúc cả nhà một chuyến đi thành công!

2,080
0
0

Ngày 15.04 nhận từ sweetlily số tiền 200K (Ớt ơi )
Dạ,em tiếp nhận thông tin .

Tình hình là em thiệt hại nhiều lắm chị Ớt ạh, vô đây bán than chút
2. Orion ơi: chào mừng bạn đến với CSTT nhé. Nếu hôm qua bạn có ở số 4 OIK , ĐNG thì bạn biết những lúc như vậy rất cần sự có mặt của bạn. Các Mẹ đi làm, không ra ngoài được, phải nhờ các Bố làm xe thồ tải hàng về nơi tập kết.
3. Hàng đã đến lăng cô, nhưng không biết mặt mủi nó thế nào cả , nhắn chị ớt, ra đó nhờ được ai kiểm trước thì tốt, còn không khi mở bao hàng phải cẩn thận nhé, vì thật sự chưa biết trong đó là những cái gì, cứ nghe đồ chơi là nhận thôi. Àh còn cả quần áo nữa các chị nhé.
4. Cám ơn các thành viên ở WTT Đà nẵng đã góp sức, góp của cho chuyến đi lần này.
SU ơi, hôm qua về tối nên Xã chị chở thẳng về nhà hiện đang nằm trong cốp xe, để đó chiều nay về chị khai quật nó ra là biết cái gì . Tối qua chị có khui 1 thùng nhỏ thì thấy đồ chơi, búp bê, ô tô toàn là đồ mới nằm trong bao ni lông mới toanh luôn. Hiii, còn mấy cái kia tí chiều về khui tiếp . Chiều nay đang định chuồn làm vì bị ốm mấy ngày nay hiiii.
Cảm ơn các mẹ Đà Nẵng rất nhiều nhé, cảm ơn em Su .
Cảm ơn BryanThiên, và sweetlily đã ủng hộ tiền nhé .

37
0
0

MeMay

Mẹ Ớt ơi, tình cờ sang đây gặp mẹ Ớt ở đây rùi. Mẹ Maymummim đây :smiling:, mình cũng tham gia bên WTT mà, hi hi... Cố gắng thu sếp để hôm đó tham gia đi cùng mẹ Ớt đây. :love:
Ah, mà thời gian thế nào nhỉ? :smiling:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: 19.04.2009 Huế : Miền Trung kết hợp với các BS bệnh viện TƯ Huế khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô.

Chỗ mình đi cách đường quốc lộ 1A chừng hơn 10km, vấn đề là chỗ hàng đó phải có xe chở vô đến tận trong kia . Mà xe từ trên Huế xuống chị tính thuê xe 16 chỗ , chở BS cũng trên 10 người rồi. Đang nghĩ tìm cách .
Ớt ơi, nàng tổng kết sơ sơ xem quỹ còn và ủng hộ đủ chưa, còn thiếu ko để còn kêu gọi mọi ngừơi nữa nhé.:love:

37
0
0

MeMay

Ah, Ớt ời ơi, bọn mình kg biết khám bệnh :kiss:, nhiệm vụ sẽ làm gì nhỉ? mẹ nó thông tin thêm nhé!
Mình rủ thêm 1 số người được kg vậy ta? Thanks. :love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

em chuyển 100k của mẹ Bluerose82 bên WTT - Đà Nẵng chị nhé.
Tin cực chán: em và mẹ Gôn không tham gia được chị ớt ạh.
Àh bạn chị chiều thứ sáu có ra Huế không, nếu có em gửi thêm mấy món đồ chơi mới nhận nữa. Alo anh í hộ em nghe.

37
0
0

MeMay

các chị ơi, có ai biết số dd của Ớt kg ạ, cho em xin với. Hôm qua đến giờ kg thấy tăm hơi chị í đâu cả, chắc bận bịu chuẩn bị đây. Em cần gấp gấp ạ.
Thank các chị. :love:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

0935949191

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Tin cực chán: em và mẹ Gôn không tham gia được chị ớt ạh.
Đúng là chán như gián.
Ớt ơi, chị ủng hộ 200K nhé, cho chị số TK, chị sẽ chuyển trong ngày hôm nay :smiling:

2,080
0
0

Mấy hôm nay em sốt , ốm nên kg có lên mạng, ở nhà nằm cả ngày,hôm nay mới lò dò đi làm lại đây. Tình hình là em đang chuẩn bị thuốc, thuốc thì theo danh sách của các BS rồi.
SU ơi : hqua nói kiểm tra mà vẫn chưa đc, chiều nay nhé .
@May : Ớt đây,có số dt rồi gọi cho Ớt đi nhé . Ớt kg có số bạn.

40
0
0

mẹbéSuri

Dạ,em tiếp nhận thông tin .
Tối qua chị có khui 1 thùng nhỏ thì thấy đồ chơi, búp bê, ô tô toàn là đồ mới nằm trong bao ni lông mới toanh luôn. Hiii, còn mấy cái kia tí chiều về khui tiếp .
Đồ chơi mình mua ở Chợ Cồn đó. Ra đó nhiều quá không biết mua gì nên cứ nghĩ mua cho con gái là búp bê, con trai là ô tô. Như vậy các bé không phải phân bì bạn có đồ chơi đẹp mà con đồ chơi xấu.:love:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đồ chơi mình mua ở Chợ Cồn đó. Ra đó nhiều quá không biết mua gì nên cứ nghĩ mua cho con gái là búp bê, con trai là ô tô. Như vậy các bé không phải phân bì bạn có đồ chơi đẹp mà con đồ chơi xấu.:love:
Cám ơn chị, em đang thắc mắc không biết chị ớt có nhầm không, vì có lần chị bảo, đồ chơi đưa đi nhà thờ, còn quần áo cũng thế. Mà lúc em kêu gọi thì lại có hai thùng :love: Rồi tin nhắn của chị ớt là đồ chơi còn y trong túi nilon .:kiss:
Một lần nữa cám ơn các mẹ các chị nhé.
Chị ớt cố lên nhé, em nghe giọng chị cảm nặng lắm đó. Đang dịch nên cố gắng giữ sức khỏe. Lần này Đà nẵng chỉ tham gia về sản phẩm thôi, còn hình thức thì không có, thôi để lần sau vậy. Mong tin từ Hói dừa . :love:

Àh máy đang hỏng nên chưa chuyển tiền được.
Ghi nợ 100k của Bluerose Đà Nẵng nghe chị.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đúng là chán như gián.
Ớt ơi, chị ủng hộ 200K nhé, cho chị số TK, chị sẽ chuyển trong ngày hôm nay :smiling:
TK đây ạh: Nguyễn Thị Cẩm Hương (ớt):love:
TK- VCB : 0161000250248

37
0
0

MeMay

Mấy hôm nay em sốt , ốm nên kg có lên mạng, ở nhà nằm cả ngày,hôm nay mới lò dò đi làm lại đây. Tình hình là em đang chuẩn bị thuốc, thuốc thì theo danh sách của các BS rồi.
SU ơi : hqua nói kiểm tra mà vẫn chưa đc, chiều nay nhé .
@May : Ớt đây,có số dt rồi gọi cho Ớt đi nhé . Ớt kg có số bạn.
Ớt ơi, từ hôm chiều t5, bé Mây nhà mình bị kiết lị, mẹ và con đều sụi lơ đây.:sad: Kg biết ngày mai đi được kg? xui quá, lần đầu muốn tham gia mà trật trầy rồi...hic.
Mình đã quyên góp được một số đồ chơi, cũng đang trên đường tới, chắc đợi đợt sau vậy Ớt nhé.
Cho mình góp 100K Ớt nhé. Cho mình số tài khoản nhé.
CHúc chuyến đi thành công mỹ mãn. :love::love: