(MS91.2/CN) 06.2008 - Chăm sóc bé Nguyệt sn 2000 ở Ninh Bình mổ tim

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
(MS91.1/CN) 23.05.2008 - Chăm sóc cho bé Nguyệt 8 tuổi Ninh Bình mổ tim

Bé Chu Thị Minh Nguyệt sinh tháng 08 năm 2000. Năm nay bé 8 tuổi nặng 14kg. Nhà nghèo nhưng học giỏi nên được học bổng học sinh nghèo vượt khó. Bé bị tim bẩm sinh phát hiện lúc 3 tuổi. Lúc Nguyệt mới sinh đc 3 tháng bị trận ốm rất nặng gia đình phải bán ruộng vay tiền để chạy chữa mãi mới khỏi.

Địa chỉ gia đình: Phố An Hoà - phường Ninh Phong, Ninh Bình.

Mẹ Đào Thị Thắm 34 tuổi làm ruộng. Mẹ yếu, dáng người lùn nhỏ nặng hơn 28 cân. Đau yếu liên miên hiện đang truyền nước ở nhà.Bố Chu Văn Bẩy 38 tuổi làm ruộng nhà nghèo, ở rể nên anh không có ruộng chỉ làm ruộng của gia đình vợ. Anh chị có 2 con, con trai 10 tuổi, con gái 8 tuổi. Con trai lớn bị gãy tay lúc 6 tuổi không chữa được bị dị tật khuỳnh tay ngang, lòi khớp. Bé Minh Nguyêt bị tim bẩm sinh, cũng liên tục đi khám & uống thuốc. Gia đình nghèo nên không dám nghĩ đến chuyện cho con đi mổ. Đầu năm nay đc mọi người mách đến Trung tâm bảo trợ trẻ em có đợt mổ tim miễn phí. Gia đình đến xin, làm hồ sơ gia đình nghèo khó khăn nên đã được chấp thuận & mổ tại Việt Đức ngày 03.06. Ca mổ mất 35 triệu nhưng gia đình vẫn phải nộp 8 triệu.

Thật ko may khi kiểm tra sức khỏe áp lực động mạch phổi của bé Minh Nguyệt quá cao. Bé phải nhập bệnh viện Bạch Mai 2 tuần để làm giảm áp lực động mạch phổi. Mỗi ngày bé phải dùng một ống thuốc trị giá 480k. Gia đình đã cầm cố đất đai, vay ngân hàng 5 triệu để gửi lên mua thuốc cho bé. Nhưng thím của bé(người hiện đang trông bé tại bệnh viện) đã bị mất cắp toàn bộ số tiền . Đau buồn và lo lắng thím bé Minh Nguyệt khóc nhờ bác sĩ Hiếu. BS trợ giúp một chút , cũng vì quá thương tâm nên bác đã giới thiệu đến nhóm chúng mình.

Chúng mình đã gặp gỡ trường hợp này & gửi tới bé 1 triệu để mua thuốc cho bé dùng trong 2 ngày thứ 7 & chủ nhật. Thành thật xin lỗi các mẹ vì chưa kịp hỏi ý kiến vì gấp quá.

Vài dòng gửi các mẹ mong rằng hội quán chúng mình trợ giúp tiền thuốc men để kịp mổ tuần sau & chúng mình cũng chúc cho bé có đủ sức khoẻ để có thể tham gia ca mổ.

Hiện bé đang nằm tại khoa C6 giường 28 bệnh viện Tim Bạch Mai các mẹ rảnh vào thăm nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
——————————————————————————–

Ngày 23/05/08 - ALnML ( 10h30 PM):

Sunset ơi vào thăm giờ nào cũng được em nhé. À sunset ơi xếp thời gian đi phát suất ăn suất ăn viện bỏng nhé.
Hiện nay chỉ mong giúp gia đình tiền mua thuốc điều trị cho tuần sau. Tiền 8tr nộp xin mổ gia đình đã vay mượn nộp đủ rồi em ạ.
@chị Thủy ơi nếu sau khi mổ thì có dễ cử động hơn ko chị nhỉ. Em sẽ nói với họ cho con trai lên khám. Nhưng chắc sau khi cô em mổ xong. Bố mẹ ốm yếu nên toàn họ hàng thay phiên trông nom. Thím hiện đang trông cũng bỏ con nhỏ ở nhà.
Cảm ơn sự quan tâm của mọi người.

——————————————————————————-

Ngày 24/05/08 - lương tâm ( 12h00 PM):

Phải khám thì mới biết được em ạ. Sau khi cô em ổn định thì nói họ cho cậu anh đến khám để có hướng điều trị cho cháu nhé. Tranh thủ vào hè, bé không phải nghỉ học. Chương trình hỗ trợ toàn bộ tiền mổ và tập Phục hồi chức năng.

Ngày 26/05/08 - ALnML (09h07 AM):

Ngày 24.05 nhận từ TK…3126 số tìền 500K của no_mores_tears
Ngày 26.05 nhận từ mẹ tyruoi số tiền 200K (qua mẹ hà cunlinh)

———————————————————————————

Ngày 27/05/08 - ALnML (11h06 AM):

Ngày 26.05 nhận từ TK…8899 số tiền 300K của Mẹ Anh - Vinh

Hôm nay mình và Ánh TG vào thăm Nguyệt. Con đang cầm ống rít thuốc, ngoan và xinh. Thứ hai yếu quá nên nghỉ thuốc 1 ngày . Trước ngày chuyển viện sẽ thông tim một lần (chi phí 3tr) để kiểm tra áp lực phổi. Nếu đủ điều kiện mới đc tham gia ca mổ BV Tim HN ở phố Trần Hưng Đạo (thím nhầm là Việt Đức) .
Nguyệt sẽ mổ phanh vì lỗ tim to quá….Trông Nguyệt xanh xao gày còm thế này mổ cũng khó.
Mang ít quà bánh sữa ruốc cho hai mẹ con. Mẹ đã đỡ hơn nhiều và đã lên trông con rồi.
Thay mặt Hội quán trao cho mẹ bé số tiền 3tr để bé dùng thuốc trong mấy ngày tới.

@ chị luongtam : Em đã trao đổi vụ anh của bé. Xong việc gia đình sẽ cố gắng đưa lên. Mẹ bé cứ cảm ơn mãi .

—————————————————————————-

Ngày 27/05/08 - ALnML (02h19 PM):

Ngày 26.05 nhận từ TK….5108 số tiền 100K của mailamanh
Ngày 27.05 nhận từ TK..Q số tiền 200K của hanoi_nho_em

—————————————————————————–

Ngày 27/05/08 -me ty ruoi (10h10 PM):

Chiều nay Sunset3110 và em đã vào thăm bé Nguyệt. Người bé gầy gò, xanh xao lắm nhưng đôi mắt sáng rất tinh nhanh với cái má lúm đồng tiền xinh ơi là xinh. Phòng bệnh thì nóng và đông bệnh nhân, một giường có đến 3, 4 người nằm. Buổi tối bé và mẹ phải ngủ trên giường lò xo kê ở giữa nhà. Phòng toàn hơi người, mình khỏe mạnh mà ngồi một lát đã thấy ngột ngạt rồi, nói gì đến người ốm.

Mẹ bé nói bé lười ăn lắm, hoa quả không ăn, sữa uống tí chút, cái gì lạ miệng thì ăn vài miếng. 2 chị em mua cho bé bánh ngọt, sữa tươi và gửi mẹ bé 200k để bồi dưỡng thêm cho bé. Chúc bé có đủ sức khỏe để tiến hành phẫu thuật và sớm trở về nhà.

————————————————————————–

Ngày 29/05/08 - ALnML (07h15 PM):

Ngày .05 nhận từ mẹ Vịt số tiền 100K
Ngày 27.05 nhận từ TK….4151 số tiền 200K của echhong
Ngày 28.05 nhận từ TK…7304 số tiền 100K Prretysons
Ngày 29.05 nhận từ TK….1549 số tiền 100K của mẹyeuMinhQuan
Ngày 29.05 nhận từ Hạnh Nguyễn số tiền 500K

Mẹ Bốc ko cần gấp Nguyệt sẽ còn mổ phanh tại BV Tim HN trong tuần sau.

@sunset 3110 và ty ruoi ơi hai mẹ có thời gian thì alô cho chị nhé.

Ngày 03/06/08 - ALnML (07h15 PM):

Ngày 30.05 nhận từ TK…3184 số tiền 200k của motherbear
Ngày 31.05 nhận từ mẹ tomiu số tiền 100K

Sáng nay nhận được tin sunset đưa mẹ con sang bên Viện Tim Hà Nội khám. Cảm ơn sunset nhiều nhiều lắm

Ngày 06/06/08 - Sunset3110 (03h21 PM):

Sau khi dùng hết thuốc bác sĩ kê (loại 480.000đ/ống/ngày), em đưa mẹ con bé Nguyệt sang Viện Tim HN để phẫu thuật theo đúng giấy hẹn, nhưng đáng tiếc lại bị trả về Bạch Mai vì áp lực động mạch phổi của bé vẫn cao, chưa thể mổ được. Bố mẹ bé rất lo lắng, vừa lo cho sức khỏe của con, vừa lo quay lại Bạch Mai tiếp tục dùng thuốc sẽ rất tốn tiền…

Bác sĩ ở Bạch Mai đã kê đơn thuốc khác cho Nguyệt dùng, loại này là thuốc ống, rẻ hơn thuốc trước đây dùng nhiều, 50.000đ/viên, bác sĩ kê đơn 10v là 500.000đ. Em đã thay mặt Hội quán đưa cho mẹ Nguyệt 500.000đ để mua thuốc, vì các mẹ cũng biết là gia đình Nguyệt đã hoàn toàn kiệt quệ, không còn khả năng chi trả thêm nữa.

Chính tay Nguyệt đã ký nhận vào đơn thuốc đấy ah (ảnh phía dưới). Mặc dù bé chỉ kê giấy lên đùi để viết nhưng chữ rất đẹp. Hôm đó mẹ tyruoi có mua tặng Nguyệt quyển truyện Doremon, con thích lắm, đọc nhanh và rõ ràng, quả thật Nguyệt rất thông minh. Cầu mong con có đủ sức khỏe để được phẫu thuật tim càng sớm càng tốt

Ngày 10/06/08 - ALnML (10h54 PM):

Ngày 03.06 nhận từ TK….062 số tiền 100K của mẹ minhmin
Ngày 05.06 nhận từ TK….5381 số tiền 100K của gicungduoc + 150k của 2 con của chị Kim, đồng nghiệp gicungduoc

Ngày 14/06/08 - ALnML (02h40 PM):

Sunset vẫn đang đôn đáo lo cho 2 trường hợp tim.
Thứ 6 mãi đến 8g30 tối Nguyệt mới được thông tim. Hỏi thăm mới biết bố đi chạy vạy cuối cùng vay nặng lãi 3tr cho con có tiền thông tim. Chiều gia đình có báo sẽ thông tim nhưng lại ko dám nhờ các mẹ chúng mình hic hic …Họ nói mình đã giúp con nhiều . Đó cũng là điều đáng quý và thật ko phụ tấm lòng của các mẹ. tuy nhiên thương quá. Chúng mình bàn cùng với sunset, các mẹ giúp gia đình 3 tr để nhanh chóng trả nợ.
Sunset đã vào gửi cho gia đình 3tr. Mẹ bé mừng lắm vì nhập viện Tim Hn phải chi trả một số khoản vì bé đã lớn.
Nhưng có điều thật buồn , Nguyệt cũng giống Ánh , bé chỉ có 50% thành công trong ca mổ tới.
Xin hãy chúc điều tốt lành cho bé Nguyệt các mẹ nhé
Ngày 13.06 nhận từ TK…4242 số tiền 100K từ mẹ CunLan

———————————————————————————

Ngày 20/06/08 - ALnML (09h40 AM):
Ngày 20.06 nhận từ TK…7198 số tiền 100K của mẹ bé Bê 2004

Nguyệt hiện đang sốt, nên vẫn chưa mổ được. Chiều nay sunset sẽ vào thăm bé Nguyệt
Ngày 20/06/08 - Me ty ruoi (10h53 PM):

Chiều nay em và Sunset vào Viện tim thăm bé Nguyệt. Bé còn hơi nóng nhưng ho nhiều, người gầy guộc, nhỏ xíu, các bác sĩ bảo, nếu ai không biết thì chỉ nghĩ bé mới 4 tuổi - mà sang năm bé lên lớp 3 rồi.

Bé mới thay 2 cái răng cửa, nhìn buồn cười lắm! 2 chị em mua bánh ngọt, sữa và một con búp bê xinh ơi là xinh. Nguyệt thích lắm, cứ tháo ra, buộc vào cái nơ cho búp bê mãi.

Lịch mổ của bé là thứ 4 tuần sau, hi vọng bé sớm khỏi ho để ca mổ được tiến hành. Chứ cứ ở viện lâu quá thì vất vả và tốn kém lắm (em nói thật mà)!

Sunset chụp rất nhiều ảnh của bé, tuần sau sẽ post lên cho cả nhà xem ạ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ngày 23/06/08 - ALnML (03h49 PM):

Cảm ơn mẹ tỷ rưỡi và sunset đã thay mặt các mẹ HQ chăm lo cho Nguyệt. Ảnh đã nhận được rồi ạ…nhưng chưa post lên kịp xin lỗi các mẹ nhé.

Ngày 21.06 nhận từ TK… 304 của mẹ Prettysons số tiền 100K
ngày 21.06 nhận từ mẹ Linhmèo số tiền 100K

—————————————————————————

Ngày 25/06/08 - ALnML (03h01 PM):

Thứ sáu 27.06 Nguyệt sẽ mổ. Cầu chúc mọi điều tốt lành luôn đến với con

Ngày 26/06/08 - ALnML (09h11 PM):

Ngày 26.06 nhận từ TK …36081 số tiền 100K của cunyeu2007

Chiều nay mình đã vào thăm bé Nguyệt. Tối nay bác sĩ sẽ làm một số công việc để chuẩn bị ngày mai mổ. Gia đình mừng lắm vì Nguyệt cứ sốt mãi phải cấp cứu. Gia đình cũng chờ ngày này 2 tháng trời. Nằm mãi ở Bạch Mai rồi sang đến đây, cũng thấm mệt. Bố mấy hôm trc về cấy lúa kiềm tiền, hôm nay đã lên. Hai vợ chồng ngồi nói chuyện bán lúa non đến là thương. Họ cũng ko dám dựa dẫm vào chúng mình và rất biết ơn chúng mình đã kịp thời giúp họ.
Mai Nguyệt mổ rồi …Các mẹ cùng cầu chúc cho ca mổ thành công tốt đẹp nhé .

Ngày 02/07/08 - ALnML (10h01 PM):

Tuần này Nguyệt vẫn chưa được mổ…Lại phải uống thuốc 5V nhưng giá cao hơn 100K/1 viên. Bố lại về lo vụ mùa…Hai mẹ con ăn ở ngoài nên rất tốn, đắt đỏ. Đúng lúc gặp mình ko dám nói ko có tiền mua thuốc, gặng mãi mới biết được khổ thân quá. Thay mặt Hội quán gửi cho Nguyệt 1000K để mai đi mua thuốc và thêm tiền ăn ăn cho hai mẹ con qua ngày.
Có gửi cho Nguyệt truyện, bánh, kẹo, cam,…. sữa đặc để mẹ con chấm bánh mỳ hoặc uống (vì dễ uống mà).

Khổ thân quá tửong chỉ mất 8tr cho con mổ tim miễn phí nhưng kiểu này cứ bòn bòn dần ..ko biết bn tiền rồi.

Ngày 08/07/08 - Me ty ruoi (11h51 AM):

2h chiều qua bé Nguyệt đã lên phòng mổ rồi ạ. Phải nhịn ăn từ đêm hôm trước, bé đói meo nhưng cũng không đòi ăn mà bảo mẹ cho đi ngủ đến gần giờ mổ mới dậy. Cô bé thật sự rất ngoan, không khóc lóc sợ sệt gì cả.

Mẹ bé không ở phòng cũ nữa mà thuê nhà ở dưới tầng 1, còn bé thì được cách ly. Từ tối qua đến giờ em điện thoại liên tục nhưng không thấy mẹ bé nghe máy. Em sợ là xuống dưới nhà có thể lại bị mất điện thoại rồi. Chiều em sẽ ghé qua xem thế nào.

Ngày 08/07/08 - ALnML (08h58 PM):

Chiều nay 15g30 Nguyệt đã tỉnh. Mẹ bé rất mừng báo luôn cho “các cô”. Nguyệt uống được một cốc sữa + cốc nước cam …tình hình tốt. Bố mẹ chỉ được lên thăm một tý rồi xuống thôi. Phải mấy ngày sau đỡ chuyển khoa ngoại thì mới đc trông.

@tyruoi : Cứ nhắc mãi cô và cô Trang đấy

Ngày 05.07 nhận từ tomiu số tiền 200K

——————————————————————————

Ngày 11/07/08 - Me ty ruoi (09h56 PM):

Em vừa vào thăm Nguyệt, bệnh viện cấm vận như thời chiến, “nội bất xuất, ngoại bất nhập”. Hai cô cháu cứ í ới gọi nhau từ tầng 3 xuống tầng 1, cổ em giờ mỏi nhừ. Cô bé được cái chóng hồi phục, giọng nói cứ lanh lảnh, lanh lảnh đến nỗi mấy chị ở bên dưới cũng đùa “nghe giọng nó như cái lạnh vỡ ấy!”

Mọi người định vào thăm thì đi sớm đi ạ vì thứ Hai tuần tới cháu khám lại, nếu vết mổ ổn định thì bác sĩ sẽ cho xuất viện sớm. Tuy vậy do áp lực phổi của cháu vẫn cao nên phải tiếp tục dùng loại thuốc như trước thêm một thời gian nữa.

Em gửi 1 thư rất dài nhưng diễn đàn bị lỗi nên..mất hút..hic..hic… Giờ lại phải gõ lại, mất hết cả cảm hứng

Chiều qua em đến thì mẹ con Nguyệt đã lỉnh kỉnh đồ đạc, chậu to chậu nhỏ…đi 2 tháng mà không có nổi cái balo để đựng đồ…toàn cho vào túi nilon thôi

Khi ra viện mẹ Nguyệt phải nộp thêm gần 4 triệu, cũng may là vay được của người quen…nhưng không còn tiền để đi về. Em đưa cho mẹ Nguyệt 500.000, dặn mẹ Nguyệt đi xe chất lượng cao vì Nguyệt vẫn còn yếu lắm, bông băng đầy ngực…tội ghê! Lúc đó muộn rùi, ngổn ngang đồ đạc, lại phải gọi xe ra Giáp Bát… nên em không bảo mẹ Nguyệt viết giấy biên nhận 500.000đ nữa ( có được không chị?)
Em cũng đã đưa cho mẹ Nguyệt 1 hộp sữa Ensure to (em mua 385.000đ có bị đắt không? thấy chị bán hàng bảo là giá tăng thêm 20.000đ)

Đã chi ra 885.000đ (chỉ tính 385.000 tiền sữa và 500.000 tiền đưa mẹ Nguyệt chiều qua thôi. Chi phí và quà cáp khác em và mẹ tyruoi cho riêng Nguyệt, không tính vào tiền của Hội quán. Bọn em quý mẹ con nhà Nguyệt lắm! Con bé lại học rất giỏi nữa, viết chữ đẹp, đọc nhanh…thông minh lắm! )

Ah, trước khi lên xe mẹ Nguyệt khóc mãi đấy…nói là cảm ơn các cô vô cùng…. xúc động lắm!

Ngày 25/07/08 - ALnML (08h18 AM):

Mẹ Nguyệt thật tận tình và chu đáo. Về đên nơi cũng gọi điẹn thoại lên. Cảm ơn các cô các bác lần nữa. Giúp một trường hopự như thế này chị em chúng mình cũng ấm áp tấm lòng. Tính cách của họ thật là đáng quý. Bé Nguyệt ssẽ được thừa hưởng từ bố mẹ …Mong con sẽ lớn lên ngoan ngoãn giỏi giang để ko phụ công ơn của mọi người. Nhất là cô sunset và mẹ tyruoi nhỉ

Tổng kết:
Ngày 24.05 nhận từ TK…3126 số tìền 500K của no_mores_tears
Ngày 26.05 nhận từ mẹ tyruoi số tiền 200K (qua mẹ hà cunlinh)
Ngày 26.05 nhận từ TK…8899 số tiền 300K của Mẹ Anh - Vinh
Ngày 26.05 nhận từ TK….5108 số tiền 100K của mailamanh
Ngày 27.05 nhận từ TK..Q số tiền 200K của hanoi_nho_em
Ngày .05 nhận từ mẹ Vịt số tiền 100K
Ngày 27.05 nhận từ TK….4151 số tiền 200K của echhong
Ngày 28.05 nhận từ TK…7304 số tiền 100K Prretysons
Ngày 29.05 nhận từ TK….1549 số tiền 100K của mẹyeuMinhQuan
Ngày 29.05 nhận từ Hạnh Nguyễn số tiền 500K
Ngày 30.05 nhận từ TK…3184 số tiền 200k của motherbear
Ngày 31.05 nhận từ mẹ tomiu số tiền 100K
Ngày 03.06 nhận từ TK….062 số tiền 100K của mẹ minhmin
Ngày 05.06 nhận từ TK….5381 số tiền 100K của gicungduoc + 150k của 2 con của chị Kim, đồng nghiệp gicungduoc
Ngày 13.06 nhận từ TK…4242 số tiền 100K từ mẹ CunLan
Ngày 20.06 nhận từ TK…7198 số tiền 100K của mẹ bé Bê 2004
Ngày 21.06 nhận từ TK… 304 của mẹ Prettysons số tiền 100K
ngày 21.06 nhận từ mẹ Linhmèo số tiền 100K
Ngày 26.06 nhận từ TK …36081 số tiền 100K của cunyeu2007
Ngày 05.07 nhận từ tomiu số tiền 200K
Ngày 15.07 nhận từ TK….5714 số tiền 100K của tomorrow79

Tổng thu 3360K
Tổng chi :
Ngày 23.05 đã đưa 1130K mua thuốc + sữa, hoa quả
Ngày Ngày 27.05 đưa 3250K mua thuốc theo đơn+..
Ngày 06.06 đưa 500K mua thuốc theo đơn
Ngày 14.06 đưa 3000K chi phí thông tim
ngày 02.07 đưa 1280K mua thuốc theo đơn + ..
Ngày 20.07 gửi 500K + sữa En 385K

Tổng chi 10045K
Trích quỹ 10045K - 3360K = 6685K
Xin cảm ơn tình cảm của tất cả các mẹ, các bố . Xin phép khép lại trường hợp này tại đây.

————————————————————————————

Ngày 20/08/08 - ALnML (08h01 PM):

Nguyệt đã lên HN tái khám lần nữa. Hai mẹ con ra bến xe từ 4 g sáng để cho sớm. Nguyệt trộm vía khá hơn tăng đc 1kg. Áp lực phổi của Nguyệt vẫn tăng cao nên vẫn phải uóng thuốc đó .
Thay mặt HQ mình có gửi tặng bé 500K để mua thuốc.
Mong rằng Nguyệt sẽ khỏe hoàn toàn.

———————————————————————————–

Ngày 07/01/09 - ALnML (05h19 AM):

Mãi bây giờ mới post bài lười quá đi thôi, vẫn cùng sunset theo dõi tình hình của Nguyệt. Cứ thỉnh thoảng lại lên khám, lại thuốc. Thuốc nào có rẻ đâu cũng đắt như thuốc của Bích vì áp lực động mạch phổi vẫn cao.
Hôm 20.12.2008 nhà chập điện cháy điện có mỗi cái ti vi , chiếu trúc (Cả quý duy nhất của gia đình) đã cháy. Tất nhiên cả bàn học nữa chứ.
Khổ thân quá, đã nghèo còn nghèo hơn, có câu
Hội quán đã nhờ Hạnh Nguyễn mua thuốc với giá cực ưu đãi (giống Bích) gửi về cho Nguyệt

—————————————————————————————–

Ngày 16/02/09 - ALnML (04h13 PM):

NGuyêt lên khám từ sáng sớm tinh mơ, mẹ bảo tranh thủ đi sớm để còn về làm ruộng, ngày mùa mà.
Lần này con tốt hơn rất nhiều nhờ uống thuốc đều đặn, vết hở có bé đi, đúng là tin mừng.
Hội quán bàn nhau tiếp tục đỡ đần cho Nguyệt thuốc tháng này.
Sunset sẽ lấy từ Hạnh nguyễn và gửi cho Nguyệt

Ngày 11/03/09 - Hanh Nguyen (04h13 PM):

Sunset bận nên sau Tết em đã gửi trực tiếp về cho Nguyệt 1 tháng thuốc. Em lại post bài muộn hic

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Chăm sóc bé Nguyệt 8 tuổi Ninh Bình mổ tim

Hôm nay hai mẹ con Nguyệt đã lên HN nhập viện Tim Bạch Mai theo đúng hẹn.
Lần này lên Nguyệt sẽ được BS Hiếu mổ nội soi bít dù....CSTT sẽ tíêp tục cùng chung tay giúp đỡ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nguyệt đã nhập viện C6 áp lực động mạch phổi cao nên hiện đang dùng thuốc đế điểu chỉnh.
Sau khi điểu chỉnh đc thì Nguyệt sẽ mổ nội soi bít dù, chi phí có thể là 50 tr (có thể nhé vì còn chờ kết quả việc theo dõi điều trị trc khi mổ)

9
0
0

belechia

Nguyệt đã nhập viện C6 áp lực động mạch phổi cao nên hiện đang dùng thuốc đế điểu chỉnh.
Sau khi điểu chỉnh đc thì Nguyệt sẽ mổ nội soi bít dù, chi phí có thể là 50 tr (có thể nhé vì còn chờ kết quả việc theo dõi điều trị trc khi mổ)[/QUOTE

Từ giờ đến mai em sẽ ghé qua thăm Bé . Có ai biết số điện thoại liên lạc của Bố ,mẹ bé Nguyệt để tiện liên lạc tìm gặp dễ dàng hơn không a ?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị đã nhắn tin cho em rồi :x

9
0
0

belechia

hic e chưa nhận được tin nhắn chi ơi.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nguyệt đang phải hít thuốc 5 ngày như lần trc để theo dõi xem có đủ điều kiện mổ hay không.

333
0
0

T&G

Chiều qua, mình vào thăm Nguyệt, cháu đang ở khoa C6. Đợt này ra khám bs Hiếu đang cho dùng thuốc giúp giảm áp lực động mạnh phổi đến hết thứ 3 tới. Sau đó bs sẽ quyết định có mổ nội soi cho cháu được không.

Mặc dù gầy và xanh xao nhưng cô bé trông xinh và hiền:x

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Ánh vào thăm Nguyệt mà không gọi em với, lâu lắm rồi em không gặp cô bé. Mai phải chạy vào cái mới được. Hi vọng lần này ca mổ thành công để con bé khỏe mạnh mà đến trường. Nguyệt thông minh và học rất giỏi!:x

22
0
0

B&J

Như vậy là trường hợp này phải mở lại để giúp Nguyệt mổ tiếp chứ các mẹ nhỉ? Mình xin ủng hộ con 1.000K nhé. Sẽ CK vào TK của Loan nhé.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chị Loan ơi, em cũng ủng hộ cho trường hợp của bé Nguyệt 200K chị nhé. Chiều nay em sẽ chuyển khoản cho chị từ số TK ...6146 ạ!

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi, em cũng ủng hộ cho trường hợp của bé Nguyệt 200K chị nhé. Chiều nay em sẽ chuyển khoản cho chị từ số TK ...6146 ạ!
Ngày 22.06 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nếu sức khoẻ tốt áp lực động mạch phổi ko cao quá thì N sẽ đc bs mổ nội soi bít dù. Gia đình đang cố chạy vạy mọi chỗ mọi nơi để có thể mổ cho con.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nguyết bác sĩ đang cố gắng xếp lịch mổ thứ tư này. Cố thôi chứ chưa chắc lắm vì còn xin kinh phí cho con. Ca mổ khoảng trên 40 tr. Gia đình vẫn đang cố chạy vạy còn BS cố xin chỗ to to. Nếu thiếu (5-7) thì xin CSTT trợ giúp để con có thể được mổ.
Thuốc cho Ng thời gian vừa rồi để hít cũng do BS đi xin vì thương cảnh gia đình.
Cảm ơn những tấm lòng nhân ái.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

để sáng nay qua Nguyệt đây xem tình hinh có mổ ko.

18
0
0

green_pepper

chị Loan ơi em góp cho em này nữa nhé!:x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sáng mai Nguyệt sẽ mổ nội soi bít dù. Mổ nội soi nhanh hồi phục và mau lành lắm.
Mong là sau lần này Nguyệt sẽ khỏi hẳn để không phải uống thuôc nữa :x

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mong con đủ sức khỏe để mổ và chóng hồi phục, sẽ khỏe mạnh con nhé :x