Sáng trưa T năm 04.08 ofline "chui" lần 2 với MeLuti tại nhà LG Lò Đúc cùng mỳ gói Đệ nhất mỳ gia

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 8g tối 30.07 ofline đón mừng MeLuti tại Highland Coffee Cột Cờ Hà nội

Hí hí cái cày nó bé tẹo rồi mà vẫn chưa thành :) . Em vừa gọi cho MeLuti rồi, chị ấy sẽ về đến HN tầm 11h trưa thôi, vì ông nội Luti chắc chắn ko ăn trưa ở quê (dạ chúng con cảm ơn ông hihi :x ), nên cái cày của mehuungo xem chừng là khả thi nhất, nhà mình chốt là sáng mai cho các con lên nhà mehuungo chơi nhé, rồi ăn uống thì tùy mehuungo quyết định, ăn ở nhà chị hoặc sang Bến Bạc ăn, thế được hông ah?

@ Ong: nghỉ làm sáng mai đi, chị đang có mấy chiện chiên môn cần tâm hự với em, hay cực ;) .

@ chị CTB: chị ơi thế lào?

@ LG: cứ xong phát này đi phát nữa lại tính tiếp, cứ ... anh làm như mọi lần là được chứ zì.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Buồn cười, HG lo off ở Parkson thì nhà thuyvuong đi xa quá, chị bảo ối nhà đấy chiên gia xe bus, thứ 7 đi càng vắng, mà tụi trẻ nhà đó chúng nghiền xe bus, thuyvuong nhờ.

1,517
0
0

Mehuungo

Ơ cuối cùng là chốt vụ off này ở đâu thể? Chốt hạ là lên nhà Ngộ nhé.

Mà ngày mai liệu có mưa gió ko nhỉ?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Minh Mèo: Có, chị có định đi, nhưng lại nghe tin HN mưa to. Phân vân tý. Mai thế nào gọi chị cái nhá.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Úi, các bác định ọp tối mà, iem đang lên chương trình chiều mai lên, thế mà giờ đọc lại chả biết túm lại là ọp ở đâu, mấy giờ :(

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Nhà mình ơi chị CTB và Aslan sẽ lên HN chuyến 15.30, nếu ko mưa, nên nhà mình chuyển off sang ăn chiều và cafe tối nhé, còn nếu chiều mưa bão về đến HN thì đành hoãn vậy. Địa điểm ăn chiều tối em sẽ thông báo sau ah hihi.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sáng nay HP trời lúc mưa lúc tạnh, gió bắt đầu về. Vì có 2 baby Simba và Bi nên 2 mẹ cũng lo, không dám đi nữa. Nhà HN có hoãn hay ọp thêm với mẹ Luti nữa không ạ, để bọn iem lại bon chen.

631
0
0

Aslan

Thấy cô OMM cảm ơn CTB mà chả thấy giả nhời là có vụ ọp với bác MeLuti nữa hông để mẹ con cháu bon chen, 14h50 còn có ng nhắn mẹ cháu hay là đi nhở, xong đến 16h00 lại than nắng đẹp thế này mà ko đi đc, khổ cái số mẹ cháu vất vả về đg đú lắm cơ

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Sáng nay HP trời lúc mưa lúc tạnh, gió bắt đầu về. Vì có 2 baby Simba và Bi nên 2 mẹ cũng lo, không dám đi nữa. Nhà HN có hoãn hay ọp thêm với mẹ Luti nữa không ạ, để bọn iem lại bon chen.
Aslan nói:
Thấy cô OMM cảm ơn CTB mà chả thấy giả nhời là có vụ ọp với bác MeLuti nữa hông để mẹ con cháu bon chen, 14h50 còn có ng nhắn mẹ cháu hay là đi nhở, xong đến 16h00 lại than nắng đẹp thế này mà ko đi đc, khổ cái số mẹ cháu vất vả về đg đú lắm cơ
Chị A sờ ơi e bảo LG rồi, nếu có làm huy hiệu hình xương cá cho chị và mecunlinh thì làm thêm cái huy hiệu offline cho cả iem và chị. Cả ngày thứ 7 em cứ ngóng trời đất, đến khoảng 3h thấy mưa tí tách chả thấm j, em phất cờ nhắn tin cho cả nhà, vừa sent xong thì chỗ nhà em mưa rào rào. Hỏi LG hỏi mehuungo thì trên nhà "mấy tên" này chả mưa j cả, thế là 3 mẹ con iem trèo lên taxi. Đến nhà LG trời nắng chang chang :)) . Cả nhà LG đc bữa đi sơ tán, dành chỗ cho mấy bà tám, bọn trẻ thì cực khoái chí với đống đồ chơi cực tiện nghi nhà LG, có Mèo, Sâu, 2 nhóc nhà thuyvuong, 2 nhóc bé nhà LG, Ruồi. Các bà tám thì đc bữa buôn trên trời dưới bể, từ đông sang tây, từ HN sang Paris, từ cstt sang ... đủ các chia sẻ khác :p , măm nem rán nhé, bún riêu cực ngon nhé, bánh mì pate Pháp made in Hanoi nhé, rồi hoa quả, thạch, ... đủ cả.

Em nghe tây đồn là có buổi off trưa trong tuần nữa, hay chị CTB với A sờ lên đê, vì hình như mấy cuối tuần tới meLuti đi nghỉ với gia đình rùi hay sao í.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: 8g tối 30.07 ofline đón mừng MeLuti tại Highland Coffee Cột Cờ Hà nội

Off chui giữa tuần, mấy bà già ăn chơi riêng với nhau nhưng lại bàn luận công khai để mấy đứa em ghen tị......

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Huhu, đợt này em không vào được nhà mình mấy, em chả biết đến cái vụ ăn chơi này. Em vừa ăn vạ chị LG xong, bảo dạo này em cần vỗ béo, thế nên off bữa trưa nữa trong tuần là chuẩn đấy ạ. Hihi. Nếu em không í ới gì cũng nhớ gọi em một tiếng nhá. Chị A sờ với chị Chip lên off luôn đi cho đông vui.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

OFF chui : Trưa mai nhé cả nhà mình ơi, chỉ quanh quanh đây thôi. Hà Poo ơi ăn gì ở đâu rồi ơi Vân Mommi, chị Luti , Huungo và chị nhé. Ai "chui " được thì cùng chui nhé nhé.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Dự kiến kế hoạch ăn chơi "chui" là sẽ mua đồ ăn về đập phá ở nhà chị LG ạ. Ai tham gia chui được thì đăng ký cùng chui :D

1. LG
2. Mẹ Luti
3. Pokiona
4. Mommi
5. Mehuungo
...

Mọi người tham gia cho vui đi ạ. Chị A sờ với chị Chip ơiiiiii

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ồ, em còn nốt ngày mai vi vu, sau đó bận ko đi chơi được. "Chui" đâu lúc nào nhớ nhắn em với nhá :D

817
0
16
Ðề: Sáng trưa T năm 04.08 ofline "chui" lần 2 với MeLuti tại nhà LG Lò Đúc cùng mỳ gói Đệ nhất mỳ gia và Lavie hì hì

cho Chanh chui với nào! LG ơi nhắn cho em đc cụ thể nhé!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Sáng trưa T năm 04.08 ofline "chui" lần 2 với MeLuti tại nhà LG Lò Đúc cùng mỳ gói Đệ nhất mỳ gia và Lavie hì hì

Đã chui lại còn gấp thế này thì chịu rồi :(:(:(

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Sáng trưa T năm 04.08 ofline "chui" lần 2 với MeLuti tại nhà LG Lò Đúc cùng mỳ gói Đệ nhất mỳ gia và Lavie hì hì

Đã chui lại còn gấp thế này thì chịu rồi :(:(:(
Thông báo trước mấy hôm mà bác, có gấp đâu
Bác chịu khó lái xe lên chui đi
Hay la cuối tuần bác lên HN, em có một buổi chui khác cho bác hehe
cái này bí mật ạ.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: Sáng trưa T năm 04.08 ofline "chui" lần 2 với MeLuti tại nhà LG Lò Đúc cùng mỳ gói Đệ nhất mỳ gia và Lavie hì hì

Aloo nhà có canh sấu chua + đậu phụ rán + bún chợ Hôm+ rau và dưa chuột các loại (vụ này chờ Chanh đến nhặt và rửa), cùng tỷ các thứ để trong tủ lạnh và bên ngoài + ngăn kéo bún miến mì gói đủ chủng loại ko lo đói.
Aloo có nem chua Uc

Ai "chui " được thì đến nhé. Chanh nhắn 9g30 có mặt rồi vì dưa đang mùa nên rẻ, mọi ng ơi "chui " đi.

Thông báo trước mấy hôm mà bác, có gấp đâu
Bác chịu khó lái xe lên chui đi
Hay la cuối tuần bác lên HN, em có một buổi chui khác cho bác hehe
cái này bí mật ạ.
Yes chui của Ong thì hấp "rẫn" nắm ý ạ. Chị và as lên đi ...........Ong ơi "cầu chui" có nem chua xịn "như mọi lần" nhé (đặt rồi), có dám ăn ko he he

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Sáng trưa T năm 04.08 ofline "chui" lần 2 với MeLuti tại nhà LG Lò Đúc cùng mỳ gói Đệ nhất mỳ gia và Lavie hì hì

Aloo nhà có canh sấu chua + đậu phụ rán + bún chợ Hôm+ rau và dưa chuột các loại (vụ này chờ Chanh đến nhặt và rửa), cùng tỷ các thứ để trong tủ lạnh và bên ngoài + ngăn kéo bún miến mì gói đủ chủng loại ko lo đói.
Aloo có nem chua Uc

Ai "chui " được thì đến nhé. Chanh nhắn 9g30 có mặt rồi vì dưa đang mùa nên rẻ, mọi ng ơi "chui " đi.

Yes chui của Ong thì hấp "rẫn" nắm ý ạ. Chị và as lên đi ...........Ong ơi "cầu chui" có nem chua xịn "như mọi lần" nhé (đặt rồi), có dám ăn ko he he
Hehe, chỉ có món tiết canh là ko dám thôi ạ.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Trả lời: Sáng trưa T năm 04.08 ofline "chui" lần 2 với MeLuti tại nhà LG Lò Đúc cùng mỳ gói Đệ nhất mỳ gia và Lavie hì hì

:D..................................................................