Thông báo kế hoạch Chương trình Offline cuối năm tổng kết, “đập lợn”

16
0
0

cỏ biếc

Ðề: Thông báo kế hoạch Chương trình Offline cuối năm tổng kết, “đập lợn”

Vâng chị ơi, bữa cơm nhạt có lẽ phải rời đến sang năm, chị nhỉ? :x

Uh, em cứ làm như thế nào tiện nhất cho mình nhé. Vì cũng phải đợi các miền tổng kết xong thì chị mới gom lại và báo cáo hết được. :x

@ các chị, em: mai là ngày cuối cùng của năm cũ 2009, em còn nợ nần lợn gà gì với ai, chiều mai em sẽ giao hết ạ. :x
Tyruoi ơi nhà chị đã mổ lợn rồi nhưng đợt này chị bận không qua nhà em để gửi tiền tăng gia cho hội, chị chuyển tiền vào tài khoản được không và nếu được thì chuyển vào tài khoản của ai hả em? Chị đăng ký nhận nuôi 1 con lợn nữa nhé, lúc nào tiện thì chị qua lấy sau nhé

384
0
16

tho2006

Member

B&3H: @ Em Thỏ: Đồ tề mà có được làm nghề đâu em. Hôm đó anh vác cái đao to tướng dắt cạp quần đi để xịt lợn nhưng có khai đao được đâu. Pác Nát hướng dẫn các cháu đập đầu lợn, không cần xịt, khổ thân mấy chú lợn, vỡ toác hết cả ra, he he! Hôm đi NA nhớ ăn dưa hấu ở nhà và xúc miệng Listerin trước để nôn cho đẹp và thơm nhé, :D:D:D
Bác đừng có trù ẻo em nhé, đi đường bằng phẳng thì không có chuyện đó đâu bác ạ, khổ thân bác mang đồ nghề mà không được dùng, về Hải Phòng hôm 9/1 đi bác, ở đó mọi người nhường bác khai đao từng con một, em mạn phép Chiptombi nói thế ợ.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tyruoi ơi nhà chị đã mổ lợn rồi nhưng đợt này chị bận không qua nhà em để gửi tiền tăng gia cho hội, chị chuyển tiền vào tài khoản được không và nếu được thì chuyển vào tài khoản của ai hả em? Chị đăng ký nhận nuôi 1 con lợn nữa nhé, lúc nào tiện thì chị qua lấy sau nhé
Vâng ạ, chị chuyển khoản cho chị Loan, rồi lúc nào qua nhà em lấy nhé. Cảm ơn chị nhiều ạ. :x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tổng tiền đập lợn thu được mang đặt tại đây, tổng thu của miền Bắc vẫn chờ Hải Phòng.
Như các bố các mẹ đã biết đầu năm nay CSTT đã ứng ra số tiền đặt lợn là 2700K (9kx300con). Sau khi họp chủ chốt quyết định số tiền 2700K sẽ trừ vào tổng thu của toàn miền Bắc.
Vậy nên chỉ chờ Hải Phòng đập chúng mình sẽ làm thủ tục trừ gốc để rồi mang về bên topic Quỳ Châu ủng hộ chuyến đi này nhé.
Xin cảm ơn tất cả mọi người. Mọi việc ở đây xin bàn giao lại cho Oanh Mẹ Minh "mèo", ALnML sẽ nhận sau khi kết thúc topic.
Ngày 31.12 nhận số tiền 600K từ cỏ biếc - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT:pig03:

1,007
0
0

Mường Tè

@Thỏ: 16/1 hội lớp ĐH anh họp nhóm ở ĐỒ Sơn, nhưng hôm đấy đi NA rùi chắc k đi HP đc. 9/1 lại họp ở HN, bận k đi đc. Thôi cứ bài đập lợn k cần đao kiếm đâu.
Súng gươm vứt bỏ lại hiền như xưa, k còn vai đồ tể nữa đâu, he he!

26
0
0

meDongxinh

Metyruoi ơi, xodi vì hôm trước em kô qua chỗ chị được. Hay là em tự mổ lợn rồi chuyển vào tk chị Loan có được không ạ?:pig01:

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em xin cập nhật Chương trình Offline cuối năm tổng kết, “đập lợn” của các miền như sau:

Miền Bắc:

1. Đầu cầu Hà nội:
Địa điểm: Nhà hàng Ẩm Thực Trung Tự, số 7/82 Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội
Thời gian: 09h thứ 7 ngày 26.12.2009
Trưởng BTC: Hà mecunlinh - Oanh mẹ Minh "mèo"

2. Đầu cầu Hải Phòng:
Địa điểm: Nhà hàng Hải Đăng - số 19 Trần Khánh Dư - Ngô Quyền - Hải Phòng
Thời gian: 11h30 ngày 09.01.2010
Trưởng BTC: Tâm Me Chip Tom Bi

Toàn bộ số tiền thu được của miền Bắc sẽ được góp để thực hiện Chương trình hoạt động tập thể xuất quân đầu năm của CSTT miền Bắc, đến tặng đồ dùng học tập, ăn trưa và vui chơi với các cháu HS trường tiểu học Châu Hoàn thuộc xã Châu Hoàn - Huyện miền núi Quỳ Châu - Nghệ An, thứ 7, ngày 16.01.2010.

Miền Nam:

Địa điểm: Nhà Saomai - 232/29 Lý Thường Kiệt, Q10
Thời gian: 09h chủ nhật ngày 27.12.2009
Trưởng BTC: Nikki

Toàn bộ số tiền thu được của miền Nam sẽ được góp để thực hiện Chương trình hoạt động tập thể xuất quân đầu năm của CSTT miền Nam: thăm các bé Khoa Nhi BV Phạm Ngọc Thạch.

Miền Trung:

Địa điểm: 23 Trần Văn Giáp.
Thời gian: 14h thứ 7 ngày 12.12.2009
Trưởng BTC: Muathu và mymy

Toàn bộ số tiền thu được của miền Trung sẽ được góp để thực hiện Chương trình hoạt động tập thể xuất quân đầu năm của CSTT miền Trung: đến tặng đồ dùng học tập cho các cháu trường Tiểu học Trần Hữu Dực - Triệu Thuận - Triệu Phong - Quảng Trị và Trung tâm Mái ấm Tình Hồng - Đông Hà - Quảng Trị, thứ 7, ngày 16.01.2010.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tổng tiền đập lợn thu được mang đặt tại đây, tổng thu của miền Bắc vẫn chờ Hải Phòng.
Như các bố các mẹ đã biết đầu năm nay CSTT đã ứng ra số tiền đặt lợn là 2700K (9kx300con). Sau khi họp chủ chốt quyết định số tiền 2700K sẽ trừ vào tổng thu của toàn miền Bắc.
Vậy nên chỉ chờ Hải Phòng đập chúng mình sẽ làm thủ tục trừ gốc để rồi mang về bên topic Quỳ Châu ủng hộ chuyến đi này nhé.
Xin cảm ơn tất cả mọi người. Mọi việc ở đây xin bàn giao lại cho Oanh Mẹ Minh "mèo", ALnML sẽ nhận sau khi kết thúc topic.

Ngày 31.12 nhận số tiền 600K từ cỏ biếc - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT:pig03:
Ngày .12 nhận số tiền 1000K từ Mẹ Hiếu và Việt Anh - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT

165
0
0

Threebluestars

Chị Loan ơi, hôm qua em nói chuyện với Mít Nem mới biết cả nhà mình offliine mổ lợn từ tuần trước nữa rồi. Chán quá đi :(:(:(:(. Giờ bé Lợn của em chuyển cho ai bây giờ ạ? Không được quên của em đâu đấy nhé :(. Em tạm biệt bé lợn năm 2009 để còn nhận nuôi bé lợn năm 2010 chứ. Em chuyển cho ai bây giờ ạ?

@ Mẹ tý ruồi: Hôm qua Mít nem cho chị số của em. Nhưng chị gọi cho em mãi mà không được :(.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi, hôm qua em nói chuyện với Mít Nem mới biết cả nhà mình offliine mổ lợn từ tuần trước nữa rồi. Chán quá đi :(:(:(:(. Giờ bé Lợn của em chuyển cho ai bây giờ ạ? Không được quên của em đâu đấy nhé :(. Em tạm biệt bé lợn năm 2009 để còn nhận nuôi bé lợn năm 2010 chứ. Em chuyển cho ai bây giờ ạ?

@ Mẹ tý ruồi: Hôm qua Mít nem cho chị số của em. Nhưng chị gọi cho em mãi mà không được :(.
3 sao cùng các con đập ra nhé rồi chuyển vào TK cho chị.
Mấy mẹ con cùng đập vui và có ý nghĩa. Lợn mới chi sẽ nhắn Ruồi chuyển cho em. @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nguyên văn bởi ALnML

Ngày 31.12 nhận số tiền 600K từ cỏ biếc - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT
Ngày .12 nhận số tiền 1000K từ Mẹ Hiếu và Việt Anh - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT
Nhận số tiền 1000K từ Threebluestars - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT
:pig03:

19
0
0

Nini78

Mình cũng muốn đăng ký nuôi một con lợn, nhưng đợt này mình khá bận nên chỉ có thể đi lấy lợn vào buổi tối thì có được không?

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Mình cũng muốn đăng ký nuôi một con lợn, nhưng đợt này mình khá bận nên chỉ có thể đi lấy lợn vào buổi tối thì có được không?
Cảm ơn bạn@};-, giờ nào bạn rỗi thì gọi cho mình để lấy lợn cũng được mà. Số điện thoại của mình: 098.320.1166.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nguyên văn bởi ALnML

Ngày 31.12 nhận số tiền 600K từ cỏ biếc - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT
Nhận số tiền 1000K từ Threebluestars - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT
:pig03:

Ngày .01 số tiền 250K từ bachhop1011 - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT (qua hienvth)

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em xin chào cả nhà ạ,

Vậy là chương trình Offline tổng kết cuối năm và đập heo của các miền CSTT đã được thực hiện với sự chung sức của mọi thành viên, với sự hào hứng nhìn lại thành quả nuôi heo suốt năm 2009, và sự mong chờ xen lẫn tự hào khi số tiền đó được góp chung để thực hiện các chuyến xuất quân từ thiện tập thể đầu năm của CSTT 3 miền Bắc – Trung – Nam.

Em xin được tổng kết Chương trình "Mình nuôi lợn đất - Chia sẻ tình thương" lần I - năm 2009 như sau:

• Tổng số lợn sản xuất: 300 con x 9K = 2.700.000
  • Tổng số lợn xuất chuồng đợt 1 (T3 ~ T12.2009): 103+24+22+31 = 180 con
  • Tổng số lợn tồn chuyển sang đợt 2 (T12.2009 ~ T12.2010): 120 con

Cụ thể các miền như sau: (Số tiền dưới đây bao gồm cả tiền mặt của 1 số TV không tham dự được gửi đến trước, trong và sau buổi Offline.)

1. Miền Bắc: 28.210.500VND (Hà nội: 18.950.000, Hải Phòng và 1 số tỉnh khác: 9.260.500).

CSTT đã họp bàn và quyết định trừ tiền chi phí sản xuất lợn từ số tiền thu được của miền Bắc. Do vậy số tiền cuối cùng của miền Bắc là 28.210.500 – 2.700.000 = 25.510.500VND

Toàn bộ số tiền này đã được góp để thực hiện Chương trình hoạt động tập thể xuất quân đầu năm của CSTT miền Bắc: 16.01.2010 – CSTT đến tặng đồ dùng học tập, ăn trưa và vui chơi với các cháu HS trường tiểu học Châu Hoàn, xã Châu Hoàn, huyện miền núi Quỳ Châu, Nghệ An

2. Miền Nam: 8.477.000VND

Toàn bộ số tiền thu được của miền Nam sẽ được góp để thực hiện Chương trình hoạt động tập thể xuất quân đầu năm của CSTT miền Nam:
22.01.2010 - CSTT đón Xuân cùng các bé Khoa Nhi bệnh viện Phạm Ngọc Thạch, TP.HCM

3. Miền Trung: 1.870.000VND

Toàn bộ số tiền thu được của miền Trung đã được góp để thực hiện Chương trình hoạt động tập thể xuất quân đầu năm của CSTT miền Trung: 16.01.2010 – CSTT đến tặng đồ dùng học tập cho các cháu trường Tiểu học Trần Hữu Dực - Triệu Thuận - Triệu Phong - Quảng Trị và Trung tâm Mái ấm Tình Hồng - Đông Hà - Quảng Trị.

Buổi Offline các miền đã diễn ra thật vui và ấm cúng. Em tin rằng mỗi CSTTer chúng mình đều cảm thấy yêu nhau và yêu CSTT hơn qua những buổi gặp gỡ như thế này.

Hẹn cùng gặp lại nhau vào cuối năm nhé, để chúng ta lại cùng đập heo, và để rồi lại cùng thực hiện những chuyến xuất quân đầu năm bằng số tiền nuôi heo đó. Vòng quay cuộc sống, vòng quay của những nụ cười và tình thương yêu nhân loại, của mỗi chúng ta, làm nên vòng quay của CSTT! Yêu cả nhà mình!!! :pig02: :cstt01: :pig01:

384
0
16

tho2006

Member

Em ko đi off Hải Phòng nên tự đập lợn ơ NĐ. 600K lợn Nam Định em nhờ Tý Ruồi chuyển cho chị nữa chị nhé. Chắc TR nhiều việc quên mất ạ. :cstt01:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nguyên văn bởi mecunlinh

4- Tiền đập lợn ngày 26.12.2010 :
15,500 k
Trong đó gồm cả tiền mặt của 1 số TV không tham dự được gửi đến và những người chưa có lợn nuôi nhưng muốn góp cám nuôi nhanh như sau :
- Mường tè : 500k
- Mequoctrung : 200k
- Xuka : 100k
- Mẹ Ngọclinh : 300k
- Cunbonghe : 500k
- Meyeuconhat : 500k
- Khai Tâm : 500k
- Bạn của thuyvuong : 200k
- 1 số nhân viên cty Than & KS : 500k

Cảm ơn cả nhà và nhất là các con đã tích cực xin bố mẹ tiền nuôi lợn trong cả năm qua, rồi lại rất hào hứng đập lợn tặng các bạn nghèo. Gửi các con :-*:-*:-* và các bố mẹ @};-@};-

Ngày .01 số tiền 250K từ bachhop1011 - tăng gia nuôi lợn đất 2009 cùng tập thể CSTT (qua hienvth)
Ruồi nhận của Thỏ 600K tiền lợn đất

HN: 15.500+600+1000+1000+250+600=18.950K

Con số 18950K mà OMM tổng kết đã được lấy từ phép cộng trên.

384
0
16

tho2006

Member

Hì, tại em cứ nghĩ em đăng ký đập nhợn ở HP thôi, mà tổng kết của HP thì vẫn thế nên théc méc. Cảm ơn LG và TR nhé:-*:-*