Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Hôm vừa rồi chị trim cây nhà chị, chắc phải nửa ký lá. Cho khắp nơi vẫn còn nhiều lắm. Hết chưa chị gửi cho một ít khô làm bánh tiếp.
Giờ chị ngồi tiếp tục ước cho đến ngày rosemary nhà chị bloom hi hi hi.

Chị cũng đang ước đến lúc tiêu nương nhà chị có hoa như nhà mẹ Ngộ, em Út. Mà sao lan tỏi ánh hống nhà chị lớn chậm rì rì hả cà nhà ai đã trồng lan tỏi ơi.
Thôi , không phải gửi cho em nữa đâu chị ơi vì nhà e dạo này còn nhiều lá thơm khô lắm . Cây nhà em thấy có vẻ hợp thời tiết này hay sao ấy lên đẹp cực , nhất là từ sau hôm em phát hiện nó đã có hoa thì em chăm nhòm ngó nó hơn :) .

169
0
0

bầu lào

Khoe với cả nhà 10h Mỹ 3 mầu hình mới chụp hôm qua, mầu trắng nguồn gốc từ nhà poppy summer nè:

Mầu trắng kép này yểu điệu ghê, các loại khác nở búa xua nhưng em ý chỉ nở lác đác. Đầu mùa chỉ có một ngọn duy nhất giờ nhân giống được một chậu như này:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

10h trắng kép đẹp quá chị ơi @};-

1,492
1
0

songviet09

Khoe với cả nhà 10h Mỹ 3 mầu hình mới chụp hôm qua, mầu trắng nguồn gốc từ nhà poppy summer nè:

Mầu trắng kép này yểu điệu ghê, các loại khác nở búa xua nhưng em ý chỉ nở lác đác. Đầu mùa chỉ có một ngọn duy nhất giờ nhân giống được một chậu như này:

Đẹp quá chị ơi , lần đầu tiên em thấy 10h trắng kép .

427
0
0

poppy summer

Đẹp quá chị Bầu ơi, em ko mát tay trồng ẻm này, 10h trắng cánh đơn cả mùa ra được vài bông. 10h trắng cánh kép dạo trước em cũng có nhưng mà chít hết rồi.

1,284
1
0

small_dracula

Lại thêm một loại hoa nhìn muốn cắn nữa, hehe, em đặt cục gạch to tổ chảng ở nhà chị Bầu nhé, chị đi cẩn thận kẻo vấp ngã!!!

16
0
0

zenda

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Mãn đình hồng cũng tự mọc, nhưng chỉ cao bằng 1/3 cây mẹ
Mãn đình hồng của chị đẹp quá.Em có gieo hạt thu từ cây mua ở chợ hoa Tết nhưng nó không lớn chắc tại em gieo không đúng vụ .

169
0
0

bầu lào

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Lại thêm một loại hoa nhìn muốn cắn nữa, hehe, em đặt cục gạch to tổ chảng ở nhà chị Bầu nhé, chị đi cẩn thận kẻo vấp ngã!!!
Hiện giờ các mầu hồng đào , hồng pha rất nhiều, nhưng mầu trắng kép thì chỉ có ngần ấy thôi.
Được khen nên tinh thần phấn chấn khoe thêm hình TLL nóng hổi:

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Nhìn cầy nhà chị Bầu Laò mướt mát lại thương cho vườn nhà em, tối nay về em phải cố gắng thưởng cho các em ý ít tăng trọng thôi :)

213
0
0

"hot boy utvanut"

Cây nhà chị Bầu đẹp thật í. Em nói cây chứ chưa nói tới hoa đâu. Cây nào cũng xanh um tươi tốt. Mỗi lần ngắm những cái cây như thế, do chính mình chăm sóc, dù chưa hề ra hoa nhưng em thấy hưng phấn lắm.

Tái bút : Chị siêng vào đây cho tụi em ngắm hoa ké với.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Em cũng mê đám 10h của chị Bầu quá đi mất.
TLL của nhà em lụi rồi, sao của nhà chị lại đẹp thế nhỉ :)

169
0
0

bầu lào

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Nhìn cầy nhà chị Bầu Laò mướt mát lại thương cho vườn nhà em, tối nay về em phải cố gắng thưởng cho các em ý ít tăng trọng thôi :)
Cây nhà chị Bầu đẹp thật í. Em nói cây chứ chưa nói tới hoa đâu. Cây nào cũng xanh um tươi tốt. Mỗi lần ngắm những cái cây như thế, do chính mình chăm sóc, dù chưa hề ra hoa nhưng em thấy hưng phấn lắm.

Tái bút : Chị siêng vào đây cho tụi em ngắm hoa ké với.
Thuốc tăng trọng nhà chị chủ yếu là phân trùn, khi cây khỏe mạnh mới bón NPK.

213
0
0

"hot boy utvanut"

CC nhà em mới nở. Chụp hình trông hoành tráng thế thôi chứ ngoài em ra, cả nhà chẳng ai thấy sự tồn tại của hoa này cả vì nó quá bé

177
0
0

Mitngoan

Chị Trăng ơi, BTT đã nở tới 3 vòi hoa. Hôm nay em mới ở nhà ngắm nghía kỹ mặt mũi ẻm. Đẹp nhẹ nhàng tinh khiết, mỗi tội sớm nở tối tàn. Dung nhan em ấy đây

Ong à, cây tím huế em cho đã tèo rồi. Chán.

427
0
0

poppy summer

Tím huế nhà em ra lá mới rồi nhé. Nhưng mà nó đang bị rệp, em ko dám tắm nước rửa bát sợ nó ko chịu được, hôm nào cũng phải xử bằng tay, hix

1,284
1
0

small_dracula

Nhà mình có ai có hạt Dừa cạn trắng không cho em xin một ít với, em cần hoa đứng thôi

700
0
16

halinhmy

Member

Mình có đấy ít thôi ko biết có đủ cho Quỷ dùng ko.
Định demo cái ảnh mà quên pass photobucket, hic.

1,492
1
0

songviet09

Hoa rosemary này chị Trăng ơi .
Chụp được quả hình này đúng là phải nín thở rất lâu :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Mít ơi để em kiếm cho chị cây khác nhé.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Em này là brassavola chính hiệu nhưng hoa nhỏ và không thơm. Hình như là cũng đổi màu, từ màu vàng sang màu cam thì phải. SV có em này chưa ?

Mấy em lan này và thêm một em cẩm cù nữa là "hậu quả" của một lần lạc bước vào Thành Thái (Đi công chuyện gần đó, mình muốn đi thẳng mà xe nó cứ chạy vào :D)
Cây này, cây c up trước và cây của c SV đều đổi màu. Cây màu vàng và cây màu đỏ cam của c là cùng một cây nhưng đổi màu do thời gian nở. Trồng loại này các chị lưu ý, nếu vườn ẩm nên trông vào lũa sẽ ổn hơn. Trồng chậu dễ bị thối thân, mà em nhớ có lần e đã nói, thằng này thối thân khi mình phát hiện ra thì nó đã sắp xong cả bụi rồi vì nó thối ngầm trong thân. Đó là điều quan trọng nhất phải nhớ thôi ạ. Siêng hoa và hoa bền lại đổi màu nên chơi tẹt ạ. Em cũng đang sưu tầm dòng này. Các c trên đó có điều kiện st thêm vài màu nữa cho vui. (Em ngắm ké vì h hết tiền mua lan rồi he he... )