Hải Phòng - Mùa yêu thương lại về!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Hải Phòng - Mùa yêu thương lại về!

Em gửi ít Tré mừng nhà mới các chị.
Chúc nhà mình ngày càng tình thương mến thương ạh.:cstt09:

420
0
0

Sông Cấm

Đã 1 tuần trôi qua mà mẹ CTB vẫn chưa biết phải bắt đầu xây ngôi nhà riêng cho thành viên Hải Phòng thế nào. Đến tận sáng nay, trên đường đi làm, chợt thấy lòng mình nhẹ bẫng khi cảm nhận được mùa thu đã thật sự về rồi. Có lẽ ai cũng có cảm giác ngập ngừng xáo động trước mùa thu. Bỗng thấy mình cần phải đi chậm lại, để cảm nhận cuộc đời sâu hơn nữa, để yêu thương mọi người nhiều hơn nữa. Thu có mùa Vu Lan, mùa của yêu thương...

Ngôi nhà CSTT Hải Phòng - ngôi nhà của chia sẻ, của yêu thương - luôn rộng mở chào đón mọi người!
Mình cũng có cảm giác hệt như MẹChipTomBi mỗi khi mùa thu về. Chúc mừng ngôi nhà CSTT Hải Phòng nhé, là người HP đây, mình xí chỗ ở một góc nhỏ nhé. @};-@};-@};-

1,528
0
0

saomai

Mừng nhà mới Hải Phòng, chúc yêu thương luôn rộn rã tiếng cười.@};-@};-@};-
Nhà em ở Quảng Ninh, sát vách Hải Phòng phải không các chị:cstt07:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cảm ơn mọi người đã đến mừng nhà mới HP. Hôm nay mẹ CTB làm thêm 1 băng rôn thật to treo trước cửa cho mọi người dễ nhìn ạ:

KHÔNG CÓ KHÁCH. TẤT CẢ CHÚNG MÌNH LÀ CHỦ NHÀ!

(Ớt nhớ bước vào cả 2 chân nhé, đừng thò 1 chân kẻo Bừa lại bắt chước)
Theo tinh thần đã được các mem trong HỘI ĐỒNG THƯỜNG TRỰC thông qua, mỗi tuần sẽ có 1 buổi ọp, to nhỏ tùy theo số lượng người tham gia. Thành viên nào vắng mặt có nhiệm vụ thanh toán chi phí buổi ọp sau. :D Hiện giờ số lần ọp treo (đã có người chủ chi) đã lên ttới 3 cuộc rồi! Còn bất cứ lúc nào có thành viên CSTT từ Hưng Yên, Hà Nội, Thái Bình, Nam Định, Đà Nẵng, Huế, TP HCM.......... đều có ọp ốc nóng + 100 món đặc sản HP để đón chào!

Mừng nhà mới với thật nhiều yêu thương @};-:-*>:D< :cstt07:

Em được giao nhiệm vụ cao ... cở từ mẹ CTB là làm thư ký cho vụ off nhân dịp xây nhà mới và tiễn đoàn đi KN (em còn được biết là sẽ có cả off đón khi đi KN về nữa cơ :D )

Danh sách thành viên đi off:
1. Mẹ CTB
2. MinhMinh
3. Aslan (em cứ cho chị vào nhưng vắng mặt là bị phạt đó chị ạ, hihi)
4. Mẹ Tít
5. HaMy
6. MeoGiaHP
7...........

Các chị ơi, tiếp nào.........
Theo như nội dung buổi ọp tuần trước, vào hồi 17h30 thứ 5 (20/8) HP sẽ ọp chúc đoàn CSTT đi công tác Khe Nhồi gặp nhiều may mắn. (Giờ thêm 1 lý do cực kỳ quan trọng là Tân Gia). Tuần sau sẽ là ọp để chào mừng đoàn và nghe báo cáo kết quả :D

Địa điểm : Quán Sứa biển 7 món cạnh nhà thờ Sâm Bồ (Ai không biết đường thì 5h10 có mặt tại cơ quan mẹ CTB nhé)

Chị tiếp vào DS của Mèo nhé, Mèo nhớ ghi vào để còn biết tuần sau ai trả tiền nhé :D

7. Dithalilo
8. nnt
9 Mecuahaianh
10. Ngân Hà (thập thò)
11. Huyên Linh
12. TMinh Mum
13....

Các em tiếp nào...!

273
0
0

NganHa

Nhà mới xây trong mùa yêu thương, yêu thương lúc nào cũng ngập tràn trong ngôi nhà của chúng mình nhỉ! :x@};-@};-@};-@};-@};-

trong hoàn cảnh nào: hoàn cảnh "hiện tại" của đĩa cherry chín mọng là nằm giữa ly kem đã vét hết nhẵn với 1 quả sầu dầm cũng đã được cạp đến hột và nằm bên cạnh cái tỏi gà "gầy" trơ xương :p:>
Chị tả kỹ thế làm gì làm bụng em nó cứ réo ầm ầm, đây là kỷ niệm lần đầu tiên em được giải ngố, biết thế nào là vẻ đẹp và mùi vị của quả cherry, đúng là ấn tượng mãi, hôm đó thì kem hay đùi gà cũng bị lu mờ hết, chẹp chẹp, nghĩ đến lại thấy nhớ 1 người :x

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Nhà HP hoành tráng quá, cho em xin tí không khí nào :x:x:x@};-@};-@};-
Cắm tặng HP bình hoa tân gia nhé

273
0
0

NganHa

Địa điểm : Quán Sứa biển 7 món cạnh nhà thờ Sâm Bồ (Ai không biết đường thì 5h10 có mặt tại cơ quan mẹ CTB nhé)

Chị tiếp vào DS của Mèo nhé, Mèo nhớ ghi vào để còn biết tuần sau ai trả tiền nhé :D

7. Dithalilo
8. nnt
9 Mecuahaianh
10. Ngân Hà (thập thò)
11. Huyên Linh
12. TMinh Mum
13....

Các em tiếp nào...!
Hy vọng đến hôm đó em sẽ thay được cái từ thập thò bằng từ OK :D

610
0
0

MinhMinh

Các em: MeogiaHP
hamy2k5
Tminh's mum
huyenlinh
Khi đi off nhớ mang áo đồng phục đi để đổi lấy size vừa hơn nhé, đbiệt là các em đi Khe nhồi vì chúng mình sẽ mặc áo đồng phục.

535
0
0

MeoGiaHp

@Mẹ CTB: hihi, trùng hợp quá chị ah, em lại nghĩ là nhà mình ọp vịt nên hôm nay hỏi địa chỉ sứa để phòng em đi ăn, em vừa hỏi chị MinhMinh xong. Hơ hơ, thế là tuần này em có 2 bữa sứa :D (mà em lại chưa ăn sứa bao giờ chứ, hy vọng em không bị dị ứng :p)
@MinhMinh: vâng ah

1,557
0
0

Camellia

ÔI giời ơi! Nghe các chị tả món sứa mà em ứa cả nước miếng. Theeeeeeeee tháng sau mà nhà mình off ngày nào làm ơn báo sớm sớm với, để em đẩy ngày công tác vào hôm ấy, rồi..... :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Kể cụ thể cho Cam thèm luôn thể:

- Nộm sứa, nem sứa, gỏi sứa, sứa xào, sứa mù tạt, lẩu sứa, cháo sứa.

Thêm thông tin này nữa thì không những Cam mà ối người thèm: Chiều thứ 5, do bận công việc, Aslan không có mặt trong buổi ọp nên có gửi 1 cân CHERRY Canada thay mặt Aslan tham gia cùng. Hic, sướng quá cơ, hôm nọ vừa thông báo : ĐỢT HÀNG CUỐI CÙNG - CHỜ MÙA SAU! Hóa ra vẫn còn 1 đợt vét (cái icon nhảy tưng bừng đâu rồi?).

Chỉ chia cherry theo quân số có mặt. Ai không đi không được giữ phần như hôm trước đâu đấy nhé. Chị nói trước không thì sau cứ đòi chị :D

@ Aslan: Em ơi chị không nhịn được nên không thể giữ bí mật. Hic, cứ nghĩ đến cái quả cherry ấy...

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị quên mất 1 món. Có 8 món tất cả cơ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

Mừng nhà mới Hải Phòng, chúc yêu thương luôn rộn rã tiếng cười.@};-@};-@};-
Nhà em ở Quảng Ninh, sát vách Hải Phòng phải không các chị:cstt07:
Chị, chị, SG muốn về QN phải qua HP mà chị, cứ đi qua là ng HP tất, bao giờ chị về quê em sẽ đón chị rước qua HP:-* .
Theo tinh thần đã được các mem trong HỘI ĐỒNG THƯỜNG TRỰC thông qua, mỗi tuần sẽ có 1 buổi ọp, to nhỏ tùy theo số lượng người tham gia. Thành viên nào vắng mặt có nhiệm vụ thanh toán chi phí buổi ọp lần TV ấy tham gia tiếp theo.
Em chỉnh cho chuẩn nhé=))=))

Thêm thông tin này nữa thì không những Cam mà ối người thèm: Chiều thứ 5, do bận công việc, Aslan không có mặt trong buổi ọp nên có gửi 0,5 kg CHERRY Canada thay mặt Aslan tham gia cùng. Hic, sướng quá cơ, hôm nọ vừa thông báo : ĐỢT HÀNG CUỐI CÙNG - CHỜ MÙA SAU! Hóa ra vẫn còn 1 đợt vét (cái icon nhảy tưng bừng đâu rồi?).

Chỉ chia cherry theo quân số có mặt. Ai không đi không được giữ phần như hôm trước đâu đấy nhé. Chị nói trước không thì sau cứ đòi chị :D
Em chỉnh tiếp này: Không phải 1 kg mà chỉ có 0,5 kg thôi (tuy nhiên sẽ ngon gấp 2 lần lần trước, xét về mặt giá cả thì gần bằng 1kg chery Úc vì đây là loại thùng nhỏ, đặc biệt hơn). Lần trước em thông báo hết là cherry Úc và Mỹ, giờ là cherry Canada cơ mà:p, em cũng đang hồi hộp chờ em ý đây:-*.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em chỉnh tiếp này: Không phải 1 kg mà chỉ có 0,5 kg thôi (tuy nhiên sẽ ngon gấp 2 lần lần trước, xét về mặt giá cả thì gần bằng 1kg chery Úc vì đây là loại thùng nhỏ, đặc biệt hơn). Lần trước em thông báo hết là cherry Úc và Mỹ, giờ là cherry Canada cơ mà:p, em cũng đang hồi hộp chờ em ý đây:-*.
Hà hà, buổi trưa không về vào DD nã đạn hả? Ơ sao chị cứ nhớ là 1 kg nhỉ? Lúc nãy ở bên topic Khe Nhồi, chị sướng quá tý nữa lộ ra mất hí hí.

1,904
0
36

291179

Active Member

Đúng là giết người không cần dao đây mà:D

631
0
0

Aslan

Hà hà, buổi trưa không về vào DD nã đạn hả? Ơ sao chị cứ nhớ là 1 kg nhỉ? Lúc nãy ở bên topic Khe Nhồi, chị sướng quá tý nữa lộ ra mất hí hí.
Thì em vừa xong việc mà chị, đến 3h phải làm tiếp rồi nên chỉ nghỉ 1 tý thôi, em còn 1 đống cv phải xử lý mà chẳng muốn làm gì cả, định lượn lên chị nhưng chưa có chery, lên tay không thể nào chẳng bị lườm. Đùa thôi em cũng sướng lắm, hôm qua đc thông báo ng cứ như lên đồng=))=)).

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Thêm thông tin này nữa thì không những Cam mà ối người thèm: Chiều thứ 5, do bận công việc, Aslan không có mặt trong buổi ọp nên có gửi 1 cân CHERRY Canada thay mặt Aslan tham gia cùng. Hic, sướng quá cơ, hôm nọ vừa thông báo : ĐỢT HÀNG CUỐI CÙNG - CHỜ MÙA SAU! Hóa ra vẫn còn 1 đợt vét (cái icon nhảy tưng bừng đâu rồi?).

@ Aslan: Em ơi chị không nhịn được nên không thể giữ bí mật. Hic, cứ nghĩ đến cái quả cherry ấy...
Em cũng thèm chị Tâm ạ, nhưng mà bọn chị off vào ngày thường nên em ko trốn được xuống đấy chứ thứ 7 là trốn đấy. Em chưa ăn sứa bao giờ cả.:p

50
0
0

Ha_ji

E đánh dấu nhà mình một cái để còn biết đường mà tìm. Quê quá! Nhà mình hoành tráng thế mà không phải vừa nói chuyện với mẹ CTB xong thì không biết tân gia.
:cstt09:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

E đánh dấu nhà mình một cái để còn biết đường mà tìm. Quê quá! Nhà mình hoành tráng thế mà không phải vừa nói chuyện với mẹ CTB xong thì không biết tân gia.
:cstt09:
Ai bảo em "ham vui", liền tù tì 2 cái đuôi liền nhau. Thôi cố gắng đi ọp nhé, không thì tiếc cherry lắm đấy.

Em cũng thèm chị Tâm ạ, nhưng mà bọn chị off vào ngày thường nên em ko trốn được xuống đấy chứ thứ 7 là trốn đấy. Em chưa ăn sứa bao giờ cả.:p
Rồi, sẽ có thứ 7 cho Mít Nem tham gia nhá.

32
0
0

dithalilo

Yêu thương ... Yêu nhà mình nhiều lắm!:cstt08::cstt02::cstt07:
Sao làm nhà mới vào ngày 27 âm lịch nhỉ??????

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.