Hải Phòng - Mùa yêu thương lại về!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Hải Phòng - Mùa yêu thương lại về!

Yêu thương ... Yêu nhà mình nhiều lắm!:cstt08::cstt02::cstt07:
Sao làm nhà mới vào ngày 27 âm lịch nhỉ??????
Vâng, bác không biết chứ số may mắn của em là số 7 ạ. Em làm gì dính đến số 7 đều rất hên. Chờ từ thứ 3 tuần trước đấy bác ạ. Thứ 5 bác nhớ có mặt nhá. Kéo theo được anh nào to khỏe nữa thì tốt, chứ ăn xong, cũng tôi tối rồi mà về từ đoạn đường ấy em cũng hơi hãi.

32
0
0

dithalilo

Thông báo ăn ở chỗ nào ý nhỉ?

1,849
0
0

BB&C

Chúc mừng HP nhé, hôm nào em xuống HP thì cho em tham gia off với nhé. @};-@};-@};-

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thông báo ăn ở chỗ nào ý nhỉ?

Bác ơi em thông báo rồi mà:

Theo như nội dung buổi ọp tuần trước, vào hồi 17h30 thứ 5 (20/8) HP sẽ ọp chúc đoàn CSTT đi công tác Khe Nhồi gặp nhiều may mắn. (Giờ thêm 1 lý do cực kỳ quan trọng là Tân Gia). Tuần sau sẽ là ọp để chào mừng đoàn và nghe báo cáo kết quả :D

Địa điểm : Quán Sứa biển 7 món cạnh nhà thờ Sâm Bồ (Ai không biết đường thì 5h10 có mặt tại cơ quan mẹ CTB nhé)
Chị tiếp vào DS của Mèo nhé, Mèo nhớ ghi vào để còn biết tuần sau ai trả tiền nhé :D

7. Dithalilo
8. nnt
9 Mecuahaianh
10. Ngân Hà (thập thò)
11. Huyên Linh
12. TMinh Mum
13....

Các em tiếp nào...!

30
0
0

nhanduc

Em là thành viên mới của CSTT, cũng ở HP. Liệu em có được tham gia off không các chị?

1,557
0
0

Camellia

Kể cụ thể cho Cam thèm luôn thể:

- Nộm sứa, nem sứa, gỏi sứa, sứa xào, sứa mù tạt, lẩu sứa, cháo sứa.

Thêm thông tin này nữa thì không những Cam mà ối người thèm: Chiều thứ 5, do bận công việc, Aslan không có mặt trong buổi ọp nên có gửi 1 cân CHERRY Canada thay mặt Aslan tham gia cùng. Hic, sướng quá cơ, hôm nọ vừa thông báo : ĐỢT HÀNG CUỐI CÙNG - CHỜ MÙA SAU! Hóa ra vẫn còn 1 đợt vét (cái icon nhảy tưng bừng đâu rồi?).

Chỉ chia cherry theo quân số có mặt. Ai không đi không được giữ phần như hôm trước đâu đấy nhé. Chị nói trước không thì sau cứ đòi chị :D

@ Aslan: Em ơi chị không nhịn được nên không thể giữ bí mật. Hic, cứ nghĩ đến cái quả cherry ấy...

thôi em đi chết đây, chết vì thèm đây :((

360
0
0

tminh's mum

Hôm nay chị CTB đã ưu tiên chọn ngày thật đặc biệt có phải không tminh'smum :x
Chúc em ngày nào cũng vui như ngày hôm nay nhé tminh'smum @};-:-*
Huhu chị ơi, thế mà đến hôm nay em mới biết đấy, chị T cứ âm thầm lặng lẽ đào móng, đặt gạch, em út có biết gì đâu
@ all: Mừng nhà mới của CSTT Hải Phòng, hơ, từ nay mình có nhà riêng rồi đấy :D
@ Mẹ Chip Tom Bi: chị ơi, thế thứ 5 là đi vào buổi chiều ah? Em hỏi thế thôi chứ buổi nảo buổi nào em cũng bon chen :p Mà bắt em đến công ty chị xa quá, chị chỉ đường đi chị (nói nhỏ với chị, em ngu nhất cái khoản định hình phương hướng, nhớ đường đi đường về :"> hì)

360
0
0

tminh's mum

thôi em đi chết đây, chết vì thèm đây :((
Chị ơi, tội gì phải thế, phải lấy đó làm động lực để về HP công tác nhiều hơn :) Chị mà sợ chết vì thèm lần nữa thì nhớ loa lịch công tác của chị lên nhé, đảm bảo trúng nhiều trượt :x

311
0
0

yingtiti

Chúc mừng Hp có nhà mới, em là người HP chính gốc đấy ah!Em đã cóp nhặt được ít hạt phượng cho em xin một ít đất mặt tiền để gieo nhá!:cstt08:

311
0
0

yingtiti

Tuần sau em về HP, em muốn đc gặp bác Chip Tom Bi mà ko biết có đc ko nhỉ?

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Tuần sau em về HP, em muốn đc gặp bác Chip Tom Bi mà ko biết có đc ko nhỉ?
Chị Tâm ơi có ng hỏi em thứ mấy HP off ...Em bảo rằng thì là mà thứ mấy em về thì hôm đó HP sẽ off đón em. Khách quý phương xa à ko em gái phương xa về thăm nhà :-*

620
0
0

hamy2k5

Cam Cam, chờ chị :(:)(:)(( , dã man con ngan.
2/9 em về em đến nhà chị CTP em ăn vạ :> :> :> .
lúc nào chị qua nhà chị ấy ăn vạ cho em theo với nhé (ăn vạ là nghề của em đấy:>)

610
0
0

MinhMinh

Em gửi ít Tré mừng nhà mới các chị.
Chúc nhà mình ngày càng tình thương mến thương ạh.:cstt09:
Mẹ nó ơi! Tré là gì đấy, đây là lần đầu tiên mình nghe thấy đấy, nhưng mẹ nó mang đi mừng Tân Gia thì chắc chắn nó phải ngon và đặc biệt lắm!(chẹp chẹp thèm thèm...)

ÔI giời ơi! Nghe các chị tả món sứa mà em ứa cả nước miếng. Theeeeeeeee tháng sau mà nhà mình off ngày nào làm ơn báo sớm sớm với, để em đẩy ngày công tác vào hôm ấy, rồi..... :D
Cam ơi! Cam về nhé! HP có sứa này, có ốc này, giá bể... này nhiều món ngon lém để off đón Cam :D. Chị đã nhận được ô rồi, cảm ơn Cam nhìu nhìu nhé! :x

Chị tả kỹ thế làm gì làm bụng em nó cứ réo ầm ầm, đây là kỷ niệm lần đầu tiên em được giải ngố, biết thế nào là vẻ đẹp và mùi vị của quả cherry, đúng là ấn tượng mãi, hôm đó thì kem hay đùi gà cũng bị lu mờ hết, chẹp chẹp, nghĩ đến lại thấy nhớ 1 người :x
Hì hì chị cũng thế, đấy cũng là lần đầu tiên chị được s...ờ vào quả cherry đấy. Uh, sao người ấy lại làm cho nhiều người nhớ thế không biết! :x

620
0
0

hamy2k5

@ chị Su: e cũng có câu hỏi giống chị Minhminh, hnọ đọc cứ ngỡ hỏi chị rồi cơ đấy

620
0
0

hamy2k5

Hì hì chị cũng thế, đấy cũng là lần đầu tiên chị được s...ờ vào quả cherry đấy. Uh, sao người ấy lại làm cho nhiều người nhớ thế không biết! :x
me 2, hihi hôm đầu tiên e chỉ dám ăn 1 quả, nói thật là chưa cảm nhận đc nó ngon thế nào cả, còn hai quả kia:p mang về nhà cho 2 đứa cháu, hị, hôm nọ đc mẹ CTB chia cho 8 quả, e cũng ko ăn quả nào mang về nhà chia cho mỗi ng thưởng thức 1 quả để giải ngố, hihi. thứ 5 này nhất định ăn hết luôn ko lấy phần mang về nữa:">
Người ấy, ghét nhờ chị nhờ:p:-*

631
0
0

Aslan

Bắt đc quả tang 2 chị em nói xấu ng không tốt nhá.
@Hamy: Cô cứ liệu đấy, SMS bảo chị đi ngủ, biết ngay 2 chị em có âm mưu gì mà. Ơ, mà nói thế này nghĩa là cô đã bỏ qua hẳn 2 lần off cherry nữa rồi (lần hoành tráng nhất mỗi ng đc 20 quả cơ)
Mẹ nó ơi! Tré là gì đấy, đây là lần đầu tiên mình nghe thấy đấy, nhưng mẹ nó mang đi mừng Tân Gia thì chắc chắn nó phải ngon và đặc biệt lắm!(chẹp chẹp thèm thèm...)
Em lanh chanh trả lời thay Su tý nhá (em sợ chị thèm mất ngủ mà): Tré là một món ăn dân dã, đặc sản của ĐN đấy chị, nó giống như nem chạo của mình nhưng đậm đà hơn làm bằng tai, mũi và da lợn, thêm chút thịt nạc ủ với thính, riềng cho lên men. Món này ăn chơi chơi, nhậu tuyệt vời lắm. Em Su gửi đến tân gia nhà mình một món ăn đậm đà như tình ng Đà Nẵng, có 1 điều đặc biệt có lẽ chị chưa nhìn thấy (vì chị bảo chưa nghe tới mà): Mấy hộp Tré em Su gửi là Tré Bà Cúc, đây là tiệm Nem tré ngon nhất Đà Nẵng, nằm số 107 đg Hải Phòng. Do Hải Phòng và Đà Nẵng kết nghĩa nên ở HP thì có đg Đà Nẵng, còn ở Đà Nẵng thì có đg HP, khỏi cần phân tích thêm chị cũng hiểu em ý muốn nói gì phải không chị iu??
@Susu: Cảm ơn em gái nhiều, hy vọng sớm đc gặp các mẹ ĐN.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
273
0
0

NganHa

Bắt đc quả tang 2 chị em nói xấu ng không tốt nhá.
@Hamy: Cô cứ liệu đấy, SMS bảo chị đi ngủ, biết ngay 2 chị em có âm mưu gì mà. Ơ, mà nói thế này nghĩa là cô đã bỏ qua hẳn 2 lần off cherry nữa rồi (lần hoành tráng nhất mỗi ng đc 20 quả cơ)

Em lanh chanh trả lời thay Su tý nhá (em sợ chị thèm mất ngủ mà): Tré là một món ăn dân dã, đặc sản của ĐN đấy chị, nó giống như nem chạo của mình nhưng đậm đà hơn làm bằng tai, mũi và da lợn, thêm chút thịt nạc ủ với thính, riềng cho lên men. Món này ăn chơi chơi, nhậu tuyệt vời lắm. Em Su gửi đến tân gia nhà mình một món ăn đậm đà như tình ng Đà Nẵng, có 1 điều đặc biệt có lẽ chị chưa nhìn thấy (vì chị bảo chưa nghe tới mà): Mấy hộp Tré em Su gửi là Tré Bà Cúc, đây là tiệm Nem tré ngon nhất Đà Nẵng, nằm số 107 đg Hải Phòng. Do Hải Phòng và Đà Nẵng kết nghĩa nên ở HP thì có đg Đà Nẵng, còn ở Đà Nẵng thì có đg HP, khỏi cần phân tích thêm chị cũng hiểu em ý muốn nói gì phải không chị iu??
@Susu: Cảm ơn em gái nhiều, hy vọng sớm đc gặp các mẹ ĐN.
Ai mà dẫn dắt khéo thế :"> lại cho cả địa chỉ nữa chứ :) thế nên lần này chị đi khe nhồi nhớ nai nịt cẩn thẩn nhé, dù áo có dài đến mấy cũng nhớ mặc quần vì chị mà ở lại KN là thiệt thòi cho các mem HP lắm đấy (nhưng em chắc là ko thiệt vì đang còn là con nơ của chị ) :D không biết mình có đang bị ghét không vì là đứa toàn làm cho chị đã bận lại càng bận thêm ;)

273
0
0

NganHa

me 2, hihi hôm đầu tiên e chỉ dám ăn 1 quả, nói thật là chưa cảm nhận đc nó ngon thế nào cả, còn hai quả kia:p mang về nhà cho 2 đứa cháu, hị, hôm nọ đc mẹ CTB chia cho 8 quả, e cũng ko ăn quả nào mang về nhà chia cho mỗi ng thưởng thức 1 quả để giải ngố, hihi. thứ 5 này nhất định ăn hết luôn ko lấy phần mang về nữa:">
Người ấy, ghét nhờ chị nhờ:p:-*
Em gái cứ e thẹn thế làm gì, ngồi với các chị là cứ phải nhanh tay nhanh mắt, biết thế lần sau có gì quý hiếm là phải đến sớm, hôm cafe đó chị còn đến từ lúc nhà đó chưa "ấy" cơ, quay xe đi một lúc quay lại mới thấy "ấy" rồi, chắc chị CTB gọi điện thoại thì mới chịu "ấy" đấy :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.