(MS119.2/CN) 10.2008 - Hà Tĩnh: Đôi vợ chồng nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Hà Tĩnh - Đôi vợ chồng nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

Vấn đề là hai vợ chồng rất tự trọng và khái tính, nên nếu bảo mở tài khoản để mình ủng hộ em e là họ ko đồng ý đâu, thôi thì nếu Hiền mà ko đồng ý thì làm theo phương án của Ớt cũng được có phải ko ạ?

2,080
0
0

Ý kiến em thế này, vì bé Thảo còn trong gđ chờ mổ, đợt rồi em có làm một sổ Tk 10 triệu cho bé, để dành khi bé mổ, nhưng em cũng kg biết con số tiền mổ có lớn hơn kg nữa ( vì bé có bảo hiểm nên hy vọng chi phí sẽ giảm ). Theo như trợ cấp của nhà nước nếu bé đc trợ cấp thì mỗi tháng 300k cho đến năm 18 tuổi . Hiện tại em thấy các mẹ có ý kiến giúp mỗi tháng cũng nhiều. Ý em muốn hỏi bây giờ mình sẽ chốt con số hàng tháng sẽ giúp bé là bao nhiêu. Còn về việc mở TK em sẽ gọi điện nói chuyện với Hiền nếu kg em sẽ làm theo cách đưa tiền trc tiếp ( hoặc thỉng thoảng sẽ mua đồ )

1,849
0
0

BB&C

Em cũng nghĩ giống hệt chị :love:. Em có đứa bạn ĐH đang làm báo Hà Tĩnh, chẳng biết nó có giúp được gì không?
Hôm qua chị gọi về BHXH Hà Tĩnh và nhờ bạn chị ở đó hỏi bên LDTBXH về chính sách cho Thảo nhưng họ cũng trả lời như phường trả lời cho Hiền em ạ. Vấn đề là quy định của nhà nước mình như thế chứ không phải là tỉnh hay phường gì đó gây khó khăn đâu.

Họ nói là nếu gia đình Hiền nhận là người bảo trợ cho Thảo thôi (không ghi bố mẹ trong khai sinh) thì Thảo sẽ được nhận tiền đến năm 18 tuổi. Còn giờ trong khai sinh đã có bố mẹ thì không được nhận nữa. Chị đang nghĩ xem có cách nào lách được không mà chưa nghĩ ra.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm qua chị gọi về BHXH Hà Tĩnh và nhờ bạn chị ở đó hỏi bên LDTBXH về chính sách cho Thảo nhưng họ cũng trả lời như phường trả lời cho Hiền em ạ. Vấn đề là quy định của nhà nước mình như thế chứ không phải là tỉnh hay phường gì đó gây khó khăn đâu.

Họ nói là nếu gia đình Hiền nhận là người bảo trợ cho Thảo thôi (không ghi bố mẹ trong khai sinh) thì Thảo sẽ được nhận tiền đến năm 18 tuổi. Còn giờ trong khai sinh đã có bố mẹ thì không được nhận nữa. Chị đang nghĩ xem có cách nào lách được không mà chưa nghĩ ra.
Đài BBC yên tâm, những quy định vô lý kiểu này cần phải đưa kiến nghị lên báo chí chị ạ, hi vọng sẽ tốt đẹp, ko phải chỉ cho gia đình Hiền mà vô cùng nhiều gia đình khác nếu cùng cảnh ngộ:love: Đợi tin của bé nhiều Số nhá:kiss:

1,849
0
0

BB&C

@Ớt, chiều qua chị vừa chuyển vào tài khoản của em 700k, tương đương với 7 tháng hỗ trợ của chị cho cháu Thảo (đến hết tháng 12 năm 2009). Em kiểm tra hộ chị xem tiền đã về đến TK của em chưa nhé.

Cám ơn em.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị BBC vội thế, em vẫn đang đợi tin từ Ớt.

1,849
0
0

BB&C

Chị BBC vội thế, em vẫn đang đợi tin từ Ớt.
Thế à, chắc chị chưa hiểu ý Ớt. Thôi thì chị cứ hỗ trợ bé chừng đấy đã, còn như sắp xếp để chuyển cho Thảo như thế nào thì cả nhà cứ thống nhất rồi làm vậy.

2,080
0
0

Thế thì bây giờ phương án chuyển thế nào hả cả nhà , sẽ chuyển theo từng tháng, quý , hay sao ? Em gọi H nhưng kg được ,tý nữa em gọi lại. Cả nhà thống nhất để em còn biết nhé .
....970 TK này đúng kg chị BBC , em nhận được 700k từ TK này . Thanks chị :rose::rose::love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,849
0
0

BB&C

Thế thì bây giờ phương án chuyển thế nào hả cả nhà , sẽ chuyển theo từng tháng, quý , hay sao ? Em gọi H nhưng kg được ,tý nữa em gọi lại. Cả nhà thống nhất để em còn biết nhé .
Chị thì nghĩ đơn giản là nếu bé được trợ cấp thì bé sẽ có gần 300k/tháng, nhưng giờ do không được nhận nên mình mới hỗ trợ bé. Theo ý kiến của chị thì mỗi tháng mình sẽ chuyển cho bé 300k, còn khoản còn lại sẽ dồn vào một sổ tiết kiệm cho bé để sau này khi cần bé sẽ có mà dùng.

Đấy là ý kiến của chị.

1,849
0
0

BB&C

....970 TK này đúng kg chị BBC , em nhận được 700k từ TK này . Thanks chị :rose::rose::love:
Đúng rồi em ạ, TK của chị là .....6970.

1,904
0
36

291179

Active Member

Đài BBC yên tâm, những quy định vô lý kiểu này cần phải đưa kiến nghị lên báo chí chị ạ, hi vọng sẽ tốt đẹp, ko phải chỉ cho gia đình Hiền mà vô cùng nhiều gia đình khác nếu cùng cảnh ngộ:love: Đợi tin của bé nhiều Số nhá:kiss:
thông tin này em đã chuyển đến chị Hà báo điện tử dân trí rồi ạ, chị ấy và một anh nữa sẽ xem xét trường hợp này và viết bài nên chúng ta chờ nhé! vì cuộc sống tốt đẹp hơn mong mọi chuyện sẽ thuận lợi

2,080
0
0

Em vừa gọi điện cho Hiền , lại nói chuyện mở Tk, em bảo Hiền mở tại VCB, nhưng khi nghe đến em nói là mấy chị ở Hn cùng nhau gửi cho bé mỗi tháng 300k thế là nhà ấy lại bảo : thôi chị ạ, tiền của mấy chị góp thì thôi. Đấy lại khái tính . Cuối cùng em cũng bảo đc là mở TK tại VCB rồi ,chi tiết số TK Hiền sẽ báo sau.
@ Toàn số : số của ấy Ớt chỉ nhớ mỗi số 79 đằng sau và số 1 đầu tiên : chờ tin Dân trí .

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Nếu các mẹ góp một cục thì sẽ làm luôn một sổ cho con nhưng tiền chi tiêu hàng tháng vẫn cần mà. Nên giờ mình nghĩ cứ góp tạm gửi hàng tháng. Chờ lên báo thế nào tính tiếp. Nếu vụ này ổn thỏa, nhà nhận được trợ cấp thì tiền mình góp làm sổ TK cho con. Còn nếu ko ổn mình vẫn giúp đến khi nào mình có thể. Các mẹ có đồng ý ko ạ? Tạm thời chuyển tiền cho Ớt để Ớt chuyển hàng tháng số tiền mọi người góp. Còn lại Ớt tạm giữ rồi tính sau...

2,080
0
0

Nếu các mẹ góp một cục thì sẽ làm luôn một sổ cho con nhưng tiền chi tiêu hàng tháng vẫn cần mà. Nên giờ mình nghĩ cứ góp tạm gửi hàng tháng. Chờ lên báo thế nào tính tiếp. Nếu vụ này ổn thỏa, nhà nhận được trợ cấp thì tiền mình góp làm sổ TK cho con. Còn nếu ko ổn mình vẫn giúp đến khi nào mình có thể. Các mẹ có đồng ý ko ạ? Tạm thời chuyển tiền cho Ớt để Ớt chuyển hàng tháng số tiền mọi người góp. Còn lại Ớt tạm giữ rồi tính sau...
Em đồng ý với nhà Mít Nem, tạm thời mình giúp từng tháng đã , em sẽ chuyển từng tháng . Em thì em tin ở nhà Hiền, nhưng mà mình cũng kg nên chuyển ồ ạt đúng kg?
À Mít ơi, lần trc BS có bảo khi nào mổ kg ?

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em đồng ý với nhà Mít Nem, tạm thời mình giúp từng tháng đã , em sẽ chuyển từng tháng . Em thì em tin ở nhà Hiền, nhưng mà mình cũng kg nên chuyển ồ ạt đúng kg?
À Mít ơi, lần trc BS có bảo khi nào mổ kg ?
Chưa thấy nói gì, vì thực ra mổ đặt nhân phải năm đến 10 tuổi thì mới làm cơ bà ạ. Đợt tới cứ khám lại thôi đã xem sao rồi tính. Giờ thì yên tâm có bs Ngọc rồi:love:

1,849
0
0

BB&C

Thì ý kiến của chị là thế mà. Mỗi tháng mình chuyển cho bé 300k còn lại mình cho vào sổ cho bé. Vì giờ mỗi tháng các mẹ góp vào được 600k mà, vậy là mỗi tháng chuyển 300k còn 300k thì để trong tài khoản.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ớt ơi vậy là cứ ngày 10 hàng tháng chị sẽ chuyển 100K vào TK của em nhé. Đuôi chị 99098. Giờ chị chuyển luôn 100 của tháng này. Check hộ chị nhé.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Chị Ớt ơi, mấy hôm nọ em đi vắng nên chưa chuyển tiền được. Hôm nay em sẽ chuyển cho chị nhé. Tk của em đuôi 4230 ạ.

2,080
0
0

Ớt ơi vậy là cứ ngày 10 hàng tháng chị sẽ chuyển 100K vào TK của em nhé. Đuôi chị 99098. Giờ chị chuyển luôn 100 của tháng này. Check hộ chị nhé.
Ngày 15/6 nhận được 100k từ tk ...9098 của mẹ chip Tom Bi .
Chiều nay em sẽ đi CK cho Hiền , nhà Hiền đã nhắn số Tk cho em rồi .
Cảm ơn mọi người .

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ngày 15/6 nhận được 100k từ tk ...9098 của mẹ chip Tom Bi .
Chiều nay em sẽ đi CK cho Hiền , nhà Hiền đã nhắn số Tk cho em rồi .
Cảm ơn mọi người .
Chiều tôi sẽ chuyển cho bà một cục, ứng tạm giúp tôi tháng này, cảm ơn thông gia nhé.:1: