(MS119.2/CN) 10.2008 - Hà Tĩnh: Đôi vợ chồng nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

1,849
0
0

BB&C

Ðề: Hà Tĩnh - Đôi vợ chồng nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

Lại quên hiii, Hiền bữa nay có bầu được hơn 5 tháng rồi, lên 6kg , Hiền vẫn khỏe , nhưng lạ lắm nhé, Hiền vẫn QKĐ bình thường nhé . Bụng bâù thì cũng đã lớn rồi .
Còn về bé Thảo bữa nay biết đi, biết chạy rồi, chỉ có chưa nói thôi, con chậm nói cũng kg sao , hiiii vì cháu em 2 tuổi mới biết nói hiiiii. Bữa nay con đc 9kg bằng BB nhà em , hơi ốm nhưg mà con khỏe là được rồi . Con đeo kính nên thấy đường để tự đi trong nhà . Tết nay em về HT hy vọng sẽ được gặp con . À Hiền có nhắn là em ấy bị mất đt nên mất hết các số của các mẹ CSTT , vì thế Hiền gửi cảm ơn mọi người ở đây nhé .:x@};-@};-

QKD là gì vậy Ớt?? Có phải em nó có bầu theo phương pháp gì đó không?

2,080
0
0

QKD là gì vậy Ớt?? Có phải em nó có bầu theo phương pháp gì đó không?
QKD = là vẫn có kinh nguyệt đó chị .
Em cũng thấy lạ lắm cơ, nhưng Hiền bảo đợt trc Hiền đi SG xin cha gì đó ở SG giờ về có thai đó chị .

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em cũng thấy lạ lắm cơ, nhưng Hiền bảo đợt trc Hiền đi SG xin cha gì đó ở SG giờ về có thai đó chị .
:(:(:( Đọc cái này thấy hơi thất vọng. Lần trước em cũng đọc loạt bài về cách chữa này, nhưng thực sự em không tin. Anh làm cùng cty em bảo cũng có bà chị đi xin, cả nhà nói kiểu gì cũng không tỉnh, có bầu mười mấy tháng rồi mà có sinh đâu.

2,080
0
0

:(:(:( Đọc cái này thấy hơi thất vọng. Lần trước em cũng đọc loạt bài về cách chữa này, nhưng thực sự em không tin. Anh làm cùng cty em bảo cũng có bà chị đi xin, cả nhà nói kiểu gì cũng không tỉnh, có bầu mười mấy tháng rồi mà có sinh đâu.
Ớt cũng thấy lạ, nhưng vì Hiền đang rất vui, với lại cũng chẳng biết thế nào hết .

1,849
0
0

BB&C

Chị họ chồng chị cũng mang thai theo kiểu này, chẳng biết thế nào?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ối, em Hiền lại có mang kiểu này à::-?::-?::-?

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Hương ơi, chị chuyển khoản lúc 12h34 trưa nay từ TK ...8869 200K phụ giúp gia đình bé Thảo.

21
0
0

lolem_0240

các mẹ ơi cho em hỏi mắt bé Phương Thảo đã nhìn thấy bt chưa ạ , có phải ra HN khám lại nữa không ạ?:thương bé quá.cstt01:

2,080
0
0

Hương ơi, chị chuyển khoản lúc 12h34 trưa nay từ TK ...8869 200K phụ giúp gia đình bé Thảo.
Ngày 19/9 dạ, em đã nhận được 200k từ tk ...869của mẹ Đan Hà, cảm ơn chị @};-@};-@};-

các mẹ ơi cho em hỏi mắt bé Phương Thảo đã nhìn thấy bt chưa ạ , có phải ra HN khám lại nữa không ạ?:thương bé quá.cstt01:
Khoảng cuối năm nay bé Thảo sẽ ra HN khám lại, hiện tại con đeo kính nên có thể nhìn được mọi vật xung quanh, bỏ kính ra vẫn thấy nhưng mờ mờ, cho nên bé chỉ bỏ kính khi đi ngủ thôi. Con đã biết đi nên đeo kính vào là đi băng băng à.
@};-

1,904
0
36

291179

Active Member

Lại quên hiii, Hiền bữa nay có bầu được hơn 5 tháng rồi, lên 6kg , Hiền vẫn khỏe , nhưng lạ lắm nhé, Hiền vẫn QKĐ bình thường nhé . Bụng bâù thì cũng đã lớn rồi .
Tớ thấy hơi lo lo ớt ạ, Ớt nói HIền đi khám đi nhé, cạnh nhà tớ có chị cũng thế ( mọi người bảo là chửa trứng và ko sinh được đâu, tớ chả hiểu lắm nhưng hình như la fko có cái thai thật )
ôi cầu mong đó ko phải là sự thật

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Tớ thấy hơi lo lo ớt ạ, Ớt nói HIền đi khám đi nhé, cạnh nhà tớ có chị cũng thế ( mọi người bảo là chửa trứng và ko sinh được đâu, tớ chả hiểu lắm nhưng hình như la fko có cái thai thật )
ôi cầu mong đó ko phải là sự thật
Những người có bầu kiểu này thì thường không được đi khám ở bệnh viện đâu chị ạ vì thầy bảo đi khám ở bv sẽ mất linh đấy, lần trước em đọc được thế :(. Một khi họ đã tin như thế thì mình nói không ăn thua đâu.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Khoảng cuối năm nay bé Thảo sẽ ra HN khám lại, hiện tại con đeo kính nên có thể nhìn được mọi vật xung quanh, bỏ kính ra vẫn thấy nhưng mờ mờ, cho nên bé chỉ bỏ kính khi đi ngủ thôi. Con đã biết đi nên đeo kính vào là đi băng băng à.
@};-
Ớt ơi, là cuối tháng 10 này sẽ đi khám lại rồi.:x

2,080
0
0

Nhận được điện thoại Hiền hỏi thăm lũ lụt thế nào . Cũng nhận đc tin mừng nữa của gd em ấy , đợt rồi mưa bão HT cũng ảnh hưởng , nhà dột kg có chỗ trú chân thế là đành gửi Phương Thảo về nhà bà Ngoại cách đó mười mấy cây số cho đỡ tội con.
Tin mừng là nhà em ấy bị giải tỏa nhưng lại được đền bù, số tiền đền bù cũng tầm 50 triệu, thế là 2 vợ chồng quyết định xây 1 căn nhà cho đàng hoàng, để cho Phương Thảo có thể đi lại thoải mái 1 tý , vì giờ con đã biết đi rồi mà .
Cả nhà mình cũng chúc mừng cho em ý nhé , giờ em ý đang mừng lắm , mừng vì có tiền đền bù để sửa sang , xây lại căn nhà cho kiên cố hơn .

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm nay bố mẹ đưa Phương Thảo ra tái khám, bs Ngọc đã khám cho cháu. Em đã đi làm kính cho cháu, hóa đơn trong file dưới đây. Mẹ cháu có nói lần trước kính bị vỡ nên nhờ em làm 2 cái rồi mẹ cháu trả xiền, em đã bảo cstt chi trả, còn em tặng cháu một chiếc
[/IMG]
Ngoài ra, em gửi thêm phong bì 300k của nhóm CSTT cho mẹ để mẹ mua sữa cho con, khỏi phải vác nặng về nhà. Vậy tổng chi phí lần khám này của PT là 550k. Mẹ cháu gửi lời cảm ơn đến tất cả các mẹ.
Bố mẹ cháu có mang ra một ít cam bảo là để biếu các chị, em xin phép được mang sang tặng lại cho bs Ngọc và bs Tịnh. Cảm ơn cả nhà nhiều:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Bé Phương Thảo có u hạch, bv trong đó nói gia đình đưa bé ra HN khám.
Mít Nem hỏi có ai quen bs nội tiết nhi trong BV NHhi ko để chỉ dẫn cho gia đình bé khám. Sớm mai gia đình sẽ có mặt ở BV Nhi TW để khám cho con

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm qua bố mẹ PT đã đưa con ra HN khám, trước khi đi em đã dặn mang thẻ BHYT của con và xin chuyển về Nhi khám cho đúng tuyến, để nếu phải nằm viện thì sẽ đỡ chi phí. Cuối cùng mẹ cháu ko xin được giấy chuyển, và con cũng chưa được cấp thẻ nên bố mẹ quyết định cho đi khám dịch vụ, gia đình tự chi trả. Gia đình ko hề có ý định muốn được thanh toán tiền từ CSTT, chỉ gọi điện hỏi em xem có quen ai để cho con khám và xét nghiệm cho nhanh mà viện Nhi thì bác luongtam hôm qua ko trực nên em ko nhờ được ai cả. Tuy nhiên em đã trao đổi với chị Lg và đầu cầu Huế là bạn Ớt thì mọi người đều thống nhất chi phí khám bệnh và tiền thuốc thang cho con CSTT sẽ chi trả. Vì em ko quen ai để nhờ được nên đêm qua bố mẹ con đã thuê phòng trọ ở viện Nhi để ở lại làm cho hết các xét nghiệm, chụp chiếu và trưa nay đã xong xuôi và lên xe để về Hà Tĩnh.

Dưới đây là các hoá đơn chi phí khám, xét nghiệm chọc hút hạch, chụp Xquang, chụp đại tràng...cộng tiền thuốc của con. BS nói con bị hạch phản ứng viêm thể không đặc hiệu (em cũng ko biết chính xác là cái gì, nhưng đoán là trong cơ thể có viêm và hạch phản ứng tuy nhiên ko bị gì nghiêm trọng). Vì con thỉnh thoảng nổi hạch và sốt (từ hôm đi khám ở viện Mắt về thỉnh thoảng bị nên bố mẹ phải đưa đi khám cẩn thận). Hôm qua ra con vẫn còn sốt. Tổng chi phí hết 1100k em đã gửi cho gia đình.

1,849
0
0

BB&C

Thế bây giờ bé đang ở đâu vậy Mít, còn ở Nhi không?

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Vì em ko quen ai để nhờ được nên đêm qua bố mẹ con đã thuê phòng trọ ở viện Nhi để ở lại làm cho hết các xét nghiệm, chụp chiếu và trưa nay đã xong xuôi và lên xe để về Hà Tĩnh.
Theo chị MN viết thì mẹ con bé về Hà Tĩnh rồi chị ạ

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Lần này em bận quá nên quên gọi chị, sorry chị nhé. Em còn cầm 40k của chị sau khi trừ tiền lấy thêm bánh chưng là 60k chị nhé.

@ cả nhà: bụng Hiền mẹ PT chẳng lớn lên tý nào đâu, chắc ko có kết quả vụ đi xin bầu ở chỗ cha xứ:(