(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

1,849
0
0

BB&C

Tối thứ 7 em và chị BimBi ghé qua, em mới biết hôm sau 2 bố con về. Em cũng ko kịp post thông báo.
Em cũng biết càng tiết kiệm chi phí càng tốt....
Nhưng đọc xong em thật sự cảm thấy buồn.....
em ơi, em đừng buồn các chị ấy chỉ muốn giúp con thêm thôi chứ không có ý gì đâu. Vì chị ấy có xe mà nên muốn giúp bé chứ không có ý trách em không tiết kiệm đâu, em đừng hiểu nhầm ý chị ấy mà buồn nhé, vì dù sao vẫn phải đưa bé ra bến xe bằng ô tô mà. Không có ô tô nhà thì phải đi bằng taxi, lần trước mình cũng đi bằng taxi đúng không chứ có ý đưa bé đi bằng xe buýt hay xe ôm đâu. Em đừng hiểu nhầm rồi buồn như thế nhé. Ai cũng muốn tốt cho bé mà. Vui lên nhé em :rose::rose::rose::rose::rose::rose:

1,904
0
36

291179

Active Member
Tối thứ 7 em và chị BimBi ghé qua, em mới biết hôm sau 2 bố con về. Em cũng ko kịp post thông báo.
Thế mà cũng buồn hả em, ngốc ơi mọi người đều thương con mà em.không có ý gì hết
Chị cũng là dân tiếng Nhật đây em cần hỗ trợ gì cứ ới chị, hết buồn chưa :love:(いつでもすてきで、笑ってくださいね。):rose:

269
0
0

Lộc Vừng

Chị Hiền ơi, chị đừng cả nghĩ quá nha. Chị Camelia cũng chỉ muốn thể hiện tấm lòng đối với con gái thui. Ko có ý gì đâu. Chị 291179 cũng vậy mà.

737
0
0

hienvth

Thế mà cũng buồn hả em, ngốc ơi mọi người đều thương con mà em.không có ý gì hết
Chị cũng là dân tiếng Nhật đây em cần hỗ trợ gì cứ ới chị, hết buồn chưa :love:(いつでもすてきで、笑ってくださいね。):rose:
em ơi, em đừng buồn các chị ấy chỉ muốn giúp con thêm thôi chứ không có ý gì đâu. Vì chị ấy có xe mà nên muốn giúp bé chứ không có ý trách em không tiết kiệm đâu, em đừng hiểu nhầm ý chị ấy mà buồn nhé, vì dù sao vẫn phải đưa bé ra bến xe bằng ô tô mà. Không có ô tô nhà thì phải đi bằng taxi, lần trước mình cũng đi bằng taxi đúng không chứ có ý đưa bé đi bằng xe buýt hay xe ôm đâu. Em đừng hiểu nhầm rồi buồn như thế nhé. Ai cũng muốn tốt cho bé mà. Vui lên nhé em
Em cảm ơn các chị. Em ổn rùi. Tất cả vì bé Hà iu quý :love:
@chị 291179: Em học JP amateur thui, học cho vui cửa vui nhà :smiling:

1,557
0
0

Camellia

oi doi oi! sao lai co nguoi ca nghi nhu the nay ha gioi! biet the nay cha dam y kien y co` gi het...
Em oi, phai thoang thoang' thoi cho no tuoi doi em a. ;p

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator
Ngày 31.03 nhận từ TK....số tiền 100K/400K của mẹ green_pepper

Hiênvth ơi chị sẽ sớm gửi cho em nhé.Tổng cộng là 600K..Cảm ơn em vì tất cả.:rose:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
594
0
0

meyeuTomTom

Em Spam chị 291179 cái nhé! Có phải nhà chị ở tận bên sân bay không?

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Mình cũng dân tiếng Nhật đây, nhìn nick thì mình đoán 291179 là sinh năm 79. Nếu đúng thì gọi là bạn, trên thì là chị, dưới thì là em. Rất vui được làm quen!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Hiền vth, em đừng cả nghĩ thế nhé, vì ở đây ai cũng muốn điều tốt nhất cho các con, chứ ko ai nghĩ cho em thế đâu. Chị gặp em một lần rất có cảm tình rồi, chân thật và nhiệt tình. Có điều bớt nghĩ lung tung nhé, có gì cứ nói với các chị là được chứ ai lại nghĩ thế, khổ thân mình mà lại oan cho các chị đấy.

737
0
0

hienvth

Hiền vth, em đừng cả nghĩ thế nhé, vì ở đây ai cũng muốn điều tốt nhất cho các con, chứ ko ai nghĩ cho em thế đâu. Chị gặp em một lần rất có cảm tình rồi, chân thật và nhiệt tình. Có điều bớt nghĩ lung tung nhé, có gì cứ nói với các chị là được chứ ai lại nghĩ thế, khổ thân mình mà lại oan cho các chị đấy.
Hi```, em sẽ rút kinh nghiệm, ko nghĩ lung tung nữa ạ :smiling:

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator
Ngày 31.03 nhận từ TK....số tiền 100K/400K của mẹ green_pepper

Hiênvth ơi chị sẽ sớm gửi cho em nhé.Tổng cộng là 600K..Cảm ơn em vì tất cả.:rose:
Ngày 07.04 nhận từ TK...số tiền 875k của Kim Hương (Hoa Vang)
Tổng cộng 1475K

737
0
0

hienvth

Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An) December 19, 2008

Em vừa nói chuyện với bé Hà xong, giọng bé nghe vui lắm. Ngày mai 2 bố con bé sẽ lên Hà Nội, đi chuyến 7-8h sáng chắc khoảng 1 h là đến Hà Nội.
@ chị Cam: Khoảng giờ đó chị có free ko ạ:love:
Nếu ko em sẽ ra bến xe đón 2 bố con bé :smiling:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
737
0
0

hienvth

vì phòng bệnh hôm nay khá đông nên 2 bố con bé Hà hiện tạm thời nghỉ trọ ở gần Viện K. Sáng mai sẽ vào nhập viện và làm xét nghiệm máu và sinh hoá. Bé Hà đã đi được 1 đoạn rồi ạ, bé đi đường xa nên trông mặt cũng khá mệt.
Bố bé Hà có gửi mực tới các mẹ, hôm offline CSTT em sẽ chuyển tới cả nhà ạ :)

1,557
0
0

Camellia

vì phòng bệnh hôm nay khá đông nên 2 bố con bé Hà hiện tạm thời nghỉ trọ ở gần Viện K. Sáng mai sẽ vào nhập viện và làm xét nghiệm máu và sinh hoá. Bé Hà đã đi được 1 đoạn rồi ạ, bé đi đường xa nên trông mặt cũng khá mệt.
Bố bé Hà có gửi mực tới các mẹ, hôm offline CSTT em sẽ chuyển tới cả nhà ạ :)
Huhu. giờ chị mới đọc tin...
Lần sau có gì nhắn cho chị nhá 090 3201180 :kiss:

354
0
0

nikita24480

cam on hien da update tinh hinh. Hom nao vao tham 2 bo con nua thi nhan minh voi nhe 0912995351

177
0
0

metuquan

Alo, chị Mẹ BimBi ơi, bé Hà ra rồi, lại tiếp tục đi chị ơi, dạo này chị đi đâu mà vắng bóng thế chị ơi

251
0
0

Me Mickey

Hôm qua em bận nên không "về nhà" hôm nay mới biết tình hình bé Hà, em xin có ý kiến thế này. Nhà em ở Bán đảo Linh Đàm gần cơ sở 2 của Viện K, nhà bà ngoại, bà nội em lại càng gần hơn đi độ 1km đường tắt là đến liền. Hằng ngày từ nhà bà ngoại em vẫn đi qua đường rẽ vào viện K đấy, cả nhà xem có cần em giúp gì thì bảo em ngay nhé, cho em xin số giường và phòng của con chiều này em sẽ vào thăm con xem tình hình thế nào.

1,904
0
36

291179

Active Member

Cảm ơn Me Mickey nhé, mẹ MK à, con ở viện nên thiếu thốn đủ thứ, đặc biệt là ăn uống rất kham khổ, nên giống như các mẹ khác vẫn làm, nếu rảnh hoặc có tg hãy đến động viên hai bố con về tinh thần, va tiện thể nấu và mang vào cho con món gì đó ngon ngon dễ ăn để con ăn thấy ngon miệng, và cả được nhìn con cười nữa nhé! Bé Hà của chúng ta rất ngoan và đáng thương lắm!

737
0
0

hienvth

Huhu. giờ chị mới đọc tin...
Lần sau có gì nhắn cho chị nhá 090 3201180 :kiss:
Em nghĩ giờ đó các mẹ đang bận với tụi nhỏ, đoạn đường cũng ngắn nên em ko alô :smiling:
@ Mẹ Mickey: Cảm ơn mẹ MK lắm, mẹ vào thường xuyên được với bé thì tốt quá, chuyện ăn uống của bé sẽ được đảm bảo hơn :love: :rose::rose:
Bé Hà nhập viện sáng nay và ở phòng số 1 ( vẫn phòng cũ ý ạ)