(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

737
0
0

hienvth

Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An) December 19, 2008

Em xin thông báo tình hình bé Hà tới cả nhà mình như sau: hôm nay thứ hai bé sẽ tiêm không phải truyền nữa, ngày mai thứ 3 bố bé đi lấy kết quả xét nghiệm tế bào trên viện K1, trông bé đã đỡ mệt hơn, đã ăn được cơm rồi, tuy nhiên trông con vẫn buồn lắm vì mệt mỏi mà. Có gì em lại loa...loa sau nhé.
Có kết quả xét nghiệm các bác sĩ sẽ quyết định điều trị hoá trị thêm đợt nữa hay mổ cắt nốt khối u. Cầu trời mọi chuyện sẽ tốt đẹp!!!

P/S: Ngày 18/4/2009 nhận từ chị Loan 1675k. Tổng số: 1675k + 2.870k = 4545k

251
0
0

Me Mickey

Có kết quả xét nghiệm các bác sĩ sẽ quyết định điều trị hoá trị thêm đợt nữa hay mổ cắt nốt khối u. Cầu trời mọi chuyện sẽ tốt đẹp!!!

P/S: Ngày 18/4/2009 nhận từ chị Loan 1675k. Tổng số: 1675k + 2.870k = 4545k
Chiều qua chị vào chỗ con rồi, lấy kết quả hôm nay xong, sẽ về bồi dưỡng cho có sức khỏe, sau đó sẽ mổ lần 3, cắt khối u còn lại. Lúc vạch áo con lên xem sờ vào khối u thấy vẫn to và cứng lắm phải bằng quả bóng tennis ấy. Tuy nhiên nó không đau, hôm qua con cũng đã nói chuyện và nhanh nhẹn hơn rồi, nghĩ mà thương bé thế mà phải chịu 3 lần phẫu thuật còn gì là người nữa. Chị vẫn mang đồ ăn sáng, hoa quả cho hai bố con mọi người cứ yên tâm có gì lại thông báo tiếp.

737
0
0

hienvth

Bố bé vừa gọi cho em, trưa nay 2 bố con sẽ chuyển từ Viện K lên Việt Đức để bác sĩ xem xét có quyết định mổ hay không.

737
0
0

hienvth

Bé Hà hiện nằm tại phòng phẫu thuật B - khu vực phẫu thuật Nhi-khoa nhi - BV Việt Đức. Bác sĩ bên Viện K chuyển sang Việt Đức để xét nghiệm và xem xét có mổ tiếp được hay ko. Nếu ko mổ sẽ lại quay trở lại viện K. Mai bé sẽ bắt đầu tiến hành làm các xét nghiệm tại Việt Đức.
Bé hôm nay ăn tốt hơn rồi, ngồi tự xúc cơm, ngồi ăn với bố. ăn xong cơm còn ăn hết 1 quả quýt, giỏi lắm cơ :love:
Hôm nay em cũng chuyển cho bố bé 1M để tiện chi tiêu cho bé.

1
0
0

Blue_Winter

Chi Loan oi, hom qua em co chuyen khoan 200k cho be Ha tu tai khoan ...0108, em co nhan tin cho chi roi a. Chi nhan duoc cho em biet nha.

Em sorry vi ko type duoc dau'. Hic hic.

251
0
0

Me Mickey

Em vừa gọi điện thoại cho bố bé Hà, kết quả sinh thiết tế bào thì viện K2 giữ nên không biết kết quả, còn chắc chắn sẽ mổ lần 3 ở Việt ĐỨc, hôm nay mới làm xét nghiệm máu, nước tiểu, mai sẽ chụp CT, siêu âm và sẽ quyết định thời gian mổ. Hai bố con trên ấy ăn uống cũng đắt đỏ hơn nên cũng phải tiết kiệm, có mẹ nào gần đấy thỉnh thoảng chạy sang giúp con với.

420
0
0

Sông Cấm

Chiều nay sau giờ làm mình sẽ vào với bé Hà nhưng chắc chỉ mang cho bé chút quà và ít tiền được thôi, đi lại thường xuyên thì không thể rồi, mình phải đi làm mà thằng cu lại nhỏ quá, giờ giấc ở cơ quan lai khắt khe.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chi Loan oi, hom qua em co chuyen khoan 200k cho be Ha tu tai khoan ...0108, em co nhan tin cho chi roi a. Chi nhan duoc cho em biet nha.

Em sorry vi ko type duoc dau'. Hic hic.
Ngày 2104 nhận từ TK...0108 số tiền 200K của Blue_Winter (Hiềnvth ơi chị sẽ chuyển em tiếp nhé)

26
0
0

meDongxinh

Các chị ơi, tối nay em có thể vào thăm bé Hà được, bé Hà có thể ăn được gì ạ? Em nên mang thứ gì vào, nhờ các chị tư vấn cho em với.

26
0
0

meDongxinh

Bạn có thể mang cho con sữa tươi, đồ ăn nhẹ thôi, ko nên cho cháu ăn thứ khó tiêu. Mình toàn mang sữa tươi thôi.
Bạn ơi, thế mang sữa của hãng nào, bé có uống được nhiều loại sữa không? Bé có ăn được bánh ngọt không?

1,904
0
36

291179

Active Member

Bạn ơi, thế mang sữa của hãng nào, bé có uống được nhiều loại sữa không? Bé có ăn được bánh ngọt không?
con 3 tuổi rồi nên sữa tươoi loại nào cũng được :love:
mình hay mua sữa tươi bavì, và hoa quả bạn ạ, bánh ngọt cũng ăn đựoc mà,

ah, cònnữa đến với con hãy bế con một tý nữa nhé

420
0
0

Sông Cấm

Sua tuoi nao cung duoc, loai hop nho bon tre hay uong ay. Neu co the ban mang them cho con mot it hoa qua nhe, be co ve thich an nho lam.

26
0
0

meDongxinh

Em xin lỗi cả nhà, tối nay em không vào thăm bé được rồi, cô bé trông con em từ bé đến giờ bị viêm gan B, mới có kết quả xét nghiệm, em buồn quá và lo nữa, không biết con em có bị sao không?

737
0
0

hienvth

Em xin lỗi cả nhà, tối nay em không vào thăm bé được rồi, cô bé trông con em từ bé đến giờ bị viêm gan B, mới có kết quả xét nghiệm, em buồn quá và lo nữa, không biết con em có bị sao không?
Chị ơi, đừng lo quá, bé nhà mình đã được tiêm văcxin từ khi mới sinh nên khả năng bị lây là ít lắm.
Em mới ghé qua chỗ bé Hà, hôm qua bé truyền một túi máu (lúc đầu ko có máu, bố bé định lấy máu mình, nhưng bác sĩ ko đồng ý, bố cho máu rồi thì lấy ai chăm bé). Hôm nay thì truyền đạm và gluco. Bé hơi mệt, bị ho nữa. Em ko có kinh nghiệm mua siro thuốc ho nên ko dám tuỳ tiện mua. Mẹ nào chỉ em tên thuốc hoặc mua vào cho bé nhé.
Bố bé bảo, nếu bác sĩ quyết định mổ thì bé sẽ cần nhiều máu, nhóm máu của bé là nhóm B, mẹ nào có thể cho được thì chuẩn bị tinh thần khi bé mổ nhé.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chị ơi, đừng lo quá, bé nhà mình đã được tiêm văcxin từ khi mới sinh nên khả năng bị lây là ít lắm.
Em mới ghé qua chỗ bé Hà, hôm qua bé truyền một túi máu (lúc đầu ko có máu, bố bé định lấy máu mình, nhưng bác sĩ ko đồng ý, bố cho máu rồi thì lấy ai chăm bé). Hôm nay thì truyền đạm và gluco. Bé hơi mệt, bị ho nữa. Em ko có kinh nghiệm mua siro thuốc ho nên ko dám tuỳ tiện mua. Mẹ nào chỉ em tên thuốc hoặc mua vào cho bé nhé.
Bố bé bảo, nếu bác sĩ quyết định mổ thì bé sẽ cần nhiều máu, nhóm máu của bé là nhóm B, mẹ nào có thể cho được thì chuẩn bị tinh thần khi bé mổ nhé.
Nghe noi khong can phai cung nhom mau B cung cho duoc ma, benh vien se doi cac mau cho con lay dung nhom mau cua con ma? Ai biet vu nay confirm cai a!

1,904
0
36

291179

Active Member

Chị nhóm máu B đây em ơi, chị sẵn sàng nhưng bác sĩ họ có cần đk gì ko? hu..hu tại chị gầy lắm 39kg sợ họ k đồng ý lấy máu. em hỏi kĩ hộ chị cái nhá!

6
0
0

Thao Ho

Em o trong Nam, thay cac chi hoat dong tu thien thich nhi, hien gio em chi co the gop cua thoi, gop suc thi khi nao co dieu kien ra HN, cac chi cho em di tham be Ha voi nhe :smiling:

251
0
0

Me Mickey

Chiều hôm trước mình với Mẹ Tú Quân, bác hà vào thăm bé Hà, đợt này có thêm bác ra chăm sóc đỡ bố nên bố cũng đỡ vất vả hơn. Điều kiện trên Việt Đức tốt hơn nhiều so với K2, sạch sẽ hơn, mát mẻ hơn vào cháo ăn hàng ngày của bé là của viện nấu miễn phí nên đảm bảo về mặt vệ sinh cũng như dinh dưỡng hơn ở ngoài. COn vẫn đang trong quá trình tăng cường sức khỏe để mổ lần 3. Vừa rồi mình gọi điện cho bố bé, hiện tại không truyền máu, chỉ truyền dịch thôi, chưa có lịch mỗ, hôm trước có chụp ảnh cho con nhưng vẫn chưa post được cho các mẹ xem, nói chung so với ảnh hai bố con chụp lúc chưa nhập viện thì các mẹ không nhận ra con đâu, gày gò quá tóc thì rụng hết rồi, nhưng quan trọng là con lúc nào cũng mệt mỏi và buồn bã thương lắm. Thôi tình hình con và ảnh em nợ lần sau post nhé, như hienvt thông báo, mẹ nào đủ sức khỏe thì cho con máu khi mổ chứ bố bé thì không đủ điều kiện cho máu nữa rồi, chúng mình cùng cố gắng giúp con nhé.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Hai em vào topic đăng ký cho máu của CSTT chúng mình rồi lọc danh sách. Hỏi mọi ng thời điểm mà bé mổ ....lúc đó đk (cái này mỗi mẹ có một lịch khác nhau) của mẹ nào đáp ứng đựoc thì mình cùng hẹn em nhé. Mickey và hiênvth ơi cố nhé.

737
0
0

hienvth

Nghe noi khong can phai cung nhom mau B cung cho duoc ma, benh vien se doi cac mau cho con lay dung nhom mau cua con ma? Ai biet vu nay confirm cai a!
Đúng là không cần cùng nhóm cũng được chị ạ, họ sẽ chuyển nhóm máu. Em tính trường hợp cần gấp thì nên dùng loại cùng nhóm máu vẫn tốt hơn ạ, ko phải chờ chuyển nhóm máu :)
@Chị 291179: hi'hi', bác sĩ gặp chị là bắt chị truyền thêm máu đấy :p
@ Chị ALnML: hi```. em cũng nghĩ đến topic đăng ký nhóm máu, khi nào có lịch mổ cụ thể em sẽ hỏi các chị bên đó :)