(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An) December 19, 2008

Đúng là không cần cùng nhóm cũng được chị ạ, họ sẽ chuyển nhóm máu. Em tính trường hợp cần gấp thì nên dùng loại cùng nhóm máu vẫn tốt hơn ạ, ko phải chờ chuyển nhóm máu :)
@Chị 291179: hi'hi', bác sĩ gặp chị là bắt chị truyền thêm máu đấy :p
@ Chị ALnML: hi```. em cũng nghĩ đến topic đăng ký nhóm máu, khi nào có lịch mổ cụ thể em sẽ hỏi các chị bên đó :)
Ôi Hiền ơi thực vấn đề theo chi biết các trg hợp khác thì thế này nhé. Thực là ngân hàng máu luôn thiếu nên họ đề nghi ng nhà tìm ng cho máu. Bất kể loại máu nào. Và việc họ chuẩn bị máu cho Hà đúng nhóm máu của con thì ko liên quan đến việc các mẹ vào cho máu nhé. Hai việc tách bạch, miễn là đủ cơ số đó để thế vào thôi.
Đấy là các bé mổ tim như vậy còn cái này em hỏi rõ hơn. Vì nếu mà ko cần đúng nhóm thì mình tìm kiếm mở rộng hơn dễ hơn.

741
0
16

Chị ơi, đừng lo quá, bé nhà mình đã được tiêm văcxin từ khi mới sinh nên khả năng bị lây là ít lắm.
Em mới ghé qua chỗ bé Hà, hôm qua bé truyền một túi máu (lúc đầu ko có máu, bố bé định lấy máu mình, nhưng bác sĩ ko đồng ý, bố cho máu rồi thì lấy ai chăm bé). Hôm nay thì truyền đạm và gluco. Bé hơi mệt, bị ho nữa. Em ko có kinh nghiệm mua siro thuốc ho nên ko dám tuỳ tiện mua. Mẹ nào chỉ em tên thuốc hoặc mua vào cho bé nhé.
Bố bé bảo, nếu bác sĩ quyết định mổ thì bé sẽ cần nhiều máu, nhóm máu của bé là nhóm B, mẹ nào có thể cho được thì chuẩn bị tinh thần khi bé mổ nhé.
Em nhóm máu B nhé, em đã đăng ký số ĐT ở topic đăng ký nhóm máu,có gì các chị ới e sẽ đến, đừng có rơi vào 30/4 là được

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em xin lỗi cả nhà, tối nay em không vào thăm bé được rồi, cô bé trông con em từ bé đến giờ bị viêm gan B, mới có kết quả xét nghiệm, em buồn quá và lo nữa, không biết con em có bị sao không?
Mẹ nó đừng lo quá, nếu viêm gan B mà chưa phát tác cũng ko dễ lây đâu, lây qua đường máu hoặc tình dục thôi. Mà con mình thì đứa nào chả tiêm phòng viêm gan B từ bé, đừng lo quá nhé.

Về vụ nhóm máu chị cũng confirm là giống ý chị Loan, trường hợp yêu cầu ngừoi nhà cho để giúp ngân hàng có nhiều thôi chứ máu người nhà cho ko bao giờ dùng luôn cho người mổ đâu, nên ai cho cũng được Hiền nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
737
0
0

hienvth

Tình hình là bé Hà sáng thứ 3 sẽ mổ, bác sĩ ghi thông báo lên bảng như vậy, còn cụ thể thế nào thứ 2 bố bé mới gặp trao đổi với bác sĩ.

737
0
0

hienvth

Tình hình bé Hà vẫn ho, nên bác sĩ sẽ chưa tiến hành mổ. Khi nào hết ho bác sĩ mới xem xét tiếp ạ.

1,904
0
36

291179

Active Member

Các bố mẹ sẵn sàng cho con máu, đợi liên lạc của em nhé!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Úi giời, ghét cái ho của con quá đấy nhớ, làm sáng nay mẹ húp 2 quả trứng, uống 2 hộp sữa tươi, ngồi 1 lúc lại cố 1 miếng pho mát, tưởng trưa nay thể nào cũng được gọi lên đường:thinking::not talking:

420
0
0

Sông Cấm

Kho than ME Cao, dot nay chac lai beo len nua roi.

1,904
0
36

291179

Active Member

Úi giời, ghét cái ho của con quá đấy nhớ, làm sáng nay mẹ húp 2 quả trứng, uống 2 hộp sữa tươi, ngồi 1 lúc lại cố 1 miếng pho mát, tưởng trưa nay thể nào cũng được gọi lên đường:thinking::not talking:
:kiss::kiss::kiss::kiss::kiss:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mẹ Cáo đừng lo nhé, kiểu gì thì cái chỗ đậm đậm kia rồi cũng có tác dụng mà. :love::laughing:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em chưa được biết kích cỡ mẹ Cáo nhưng với tốc độ và tần suất ăn thế, em có thể tưởng tượng ra bác hình gì, hihi.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Em chưa được biết kích cỡ mẹ Cáo nhưng với tốc độ và tần suất ăn thế, em có thể tưởng tượng ra bác hình gì, hihi.
Mấy cô bé có bầu 4 tháng ở cơ quan chị nó thường nói: bụng em sắp to bằng bụng chị òi, ặc ặc

384
0
16

tho2006

Member

Em đoảng quá cơ, ra vào bệnh viện nhiều lần ra phết mà vẫn ko nhớ nổi mình nhóm máu gì. Của đáng tội chả bao giờ mình được xem bệnh án của mình mà biết cơ chứ. Đợi hôm nào đỡ bận đi xét nghiệm để còn đứng tên trong danh sách nhà mình chứ nhỉ.

1,557
0
0

Camellia

Bác đáng yêu thật! Em rất ấn tượng với bác, từ cái hồi cái ava trông rõ buồn cười...haha!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Bác đáng yêu thật! Em rất ấn tượng với bác, từ cái hồi cái ava trông rõ buồn cười...haha!
Em cũng thích chị Cáo.

@hien: Em ơi, Hà hôm nào sẽ mổ đây.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
737
0
0

hienvth

Em cũng thích chị Cáo.

@hien: Em ơi, Hà hôm nào sẽ mổ đây.
Chị ơi bác sĩ chưa quyết định ngày mổ đâu chị ạ. Bà nội bé mới lên với bé, bé vẫn ho lắm, hơi sốt nữa. Giờ đang uống thêm kháng sinh và thuốc ho bổ phế. Mong bé sẽ sớm hết ho :love:

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Chị ơi bác sĩ chưa quyết định ngày mổ đâu chị ạ. Bà nội bé mới lên với bé, bé vẫn ho lắm, hơi sốt nữa. Giờ đang uống thêm kháng sinh và thuốc ho bổ phế. Mong bé sẽ sớm hết ho :love:
Nếu bé mổ tuần này thì em không được cho máu nhưng có anh xã em luôn sẵn sàng, có gì các mẹ gọi nhé :love:

883
0
0

mèo_ú

Mấy cô bé có bầu 4 tháng ở cơ quan chị nó thường nói: bụng em sắp to bằng bụng chị òi, ặc ặc
mà mấy chị đấy sinh đôi phải ko ạh???

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ú, đứng lại đây, chạy đâu cho thoát hử:dont tell:
Chị Cáo yên tâm có đồng minh, em ăn chả kém gì chị đâu, mà bác lại đổi a va ta rồi nhé, bác nhắng nhít ra phết nhỉ, pm cho em số điện thoại bàn chuyện học làm bánh đi.

@hienvth: Em ơi, em theo dõi sát vụ Hà nhé, đợt này chị bận ngập đầu.