(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

737
0
0

hienvth

Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà ở Diễn Châu - Nghệ An (19.12.2008)

Hai bố con bé Hà đã về đến nhà, bác sĩ hẹn 3 tháng sẽ quay lại khám, thế cũng được xem là tạm ổn nhỉ :)

3
0
0

Dante

Hai bố con bé Hà đã về đến nhà, bác sĩ hẹn 3 tháng sẽ quay lại khám, thế cũng được xem là tạm ổn nhỉ :)
Hôm nọ chú hùng có gọi cho em em hứa sẽ vào thăm bé Hà mà chưa sắp xếp dc :( tận 3 tháng nữa thì lâu quá :( dạo này nhìn bé khác quá :( thương bé ghê

1,904
0
36

291179

Active Member

Mong bố con bé khỏe mạnh

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 20.10 nhận từ TK... số tiền 50K của Cỏ Mập (qua Ong Chúa)
Hiền ơi đây nhé:x

[FONT=&quot]

[/FONT]

737
0
0

hienvth

Ngày 20.10 nhận từ TK... số tiền 50K của Cỏ Mập (qua Ong Chúa)
Hiền ơi đây nhé:x

[FONT=&quot]

[/FONT]
Vâng ạ, em sẽ chuyển cho 2 bố con vào đợt ra khám lại :)

11
0
0

Phuong 269

Nhìn Hà bây giờ khác quá, trông bé khỏe mạnh và vui tươi hẳn ra. Các y bác sỹ và các bố mẹ ở CSTT đã mang lại nụ cười cho bé.

741
0
16

Hôm nay Hùng có gọi cho em. Hà đã ổn định rồi, khi mổ cắt khối u thì hóa ra là u lành chứ không phải u ác tính. Hình như còn một đợt mổ nữa để đặt lại đường tiết niệu là xong. Hùng gửi lời cảm ơn tới tất cả các mẹ và chúc các mẹ mạnh khỏe hạnh phúc! :x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hôm nay Hùng có gọi cho em. Hà đã ổn định rồi, khi mổ cắt khối u thì hóa ra là u lành chứ không phải u ác tính. Hình như còn một đợt mổ nữa để đặt lại đường tiết niệu là xong. Hùng gửi lời cảm ơn tới tất cả các mẹ và chúc các mẹ mạnh khỏe hạnh phúc! :x
Đây đúng là một câu chuyện cổ tích thời hiện đại:x. Cảm phục tình yêu thương của một người cha, lòng kiên nhẫn, niềm tin... đã giúp 1 cô bé nhỏ xíu chiến thắng căn bệnh nan y này.

Thương chúc gia đình bé Hà mãi mãi hạnh phúc@};-

1,849
0
0

BB&C

Bố bé Hà vừa gọi điện cho mình hỏi thăm sức khỏe các mẹ và báo là bé Hà vừa đi khám lại ở bệnh viên huyện về, mọi việc đều bình thường, bố cháu báo để cả nhà yên tâm.

Bố cháu kể là hôm qua định ra Việt Đức khám lại nhưng khi gọi điện cho bác sỹ thì bác sỹ khuyên là nếu cháu không có biểu hiện gì thì khám ở quê cũng được và bố cháu đưa cháu đi khám ở quê. Mình thì vẫn khuyên bố cháu là nên cho cháu ra ngoài này khám thì yên tâm hơn.

737
0
0

hienvth

Hôm nay bé Hà lên tái khám ở Hà Nội, hiện 2 bố con đang ở khoa Nhi Việt Đức. Khám xong ở VĐ sẽ chuyển xuống K2 khám (cùng 1 công đi mà). Hi vọng mọi việc ổn thỏa :D

737
0
0

hienvth

Hôm nay 2 bố con đã về đến nhà rồi ạ, kết quả vẫn ổn định, VTV3 có đến quay chương trình về trường hợp của bé, nhưng bố bé ko biết khi nào phát hình :)
Bố bé có gửi lời chúc sức khỏe đến các bố các mẹ trên diễn đàn :x

737
0
0

hienvth

Hôm qua em đã chuyển qua đường bưu điện 50k của chị Cỏ Mập cộng với phần em gửi thêm, gọi là một chút lì xì tết cho 3 chị em Hà. Hà về nhà đã lên được 14kg rồi, siêu âm định kỳ ko có vấn đề gì ngoài việc niệu quản vẫn bị giãn như cũ, nên khả năng ra tết sẽ lên Việt Đức để bác sĩ xem xét đưa ra hướng điều trị.
Bố bé gửi lời cảm ơn và chúc sức khỏe tới các bố các mẹ trên diễn đàn ạ :love:

737
0
0

hienvth

Bé Hà hôm qua đã lên tái khám tại Viện K, nếu ko có vấn đề gì sẽ sang Việt Đức khám tiếp và điều trị việc niệu quản bị giãn. Bé khỏe hơn rất nhiều nên lần này lên bố cũng đỡ vất vả hơn :)

1,904
0
36

291179

Active Member

Bé Hà hôm qua đã lên tái khám tại Viện K, nếu ko có vấn đề gì sẽ sang Việt Đức khám tiếp và điều trị việc niệu quản bị giãn. Bé khỏe hơn rất nhiều nên lần này lên bố cũng đỡ vất vả hơn :)

Thêm chữ "trộm vía" nữa cho con nhé!

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

"Trộm vía nghìn tỷ lần" mới đúng kiểu chứ em toàn số ơi :))

737
0
0

hienvth

Tình hình bên Việt Đức chuẩn đoán bé Hà: thận ứ nước, sa độ 4. Hiện tại vẫn đang tiến hành các xét nghiệm, tuy nhiên khả năng sẽ mổ trong 1 - 2 tuần tới. Bác sĩ bảo, nếu không mổ thì về lâu dài quả thận đó sẽ bị hỏng, hiện tại chân trái của bé cũng phù to hơn chân phải do thận bị ứ nước. Các mẹ lại chung tay giúp bé đợt mổ này nhé. Cầu trời đây sẽ là đợt mổ cuối cùng.
"Trộm vía nghìn tỷ lần" sức khỏe bé hơn trước rất nhiều, nhìn thấy em cười, hỏi chuyện đều trả lời bẽn lẽn, ăn veo hết hộp sữa chua, bảo biểu diễn cô nghe bài con cò bé bé mà nhất định ko chịu :D

741
0
16

Khổ thân quá! Bé tý mà mổ đi mổ lại không biết bao nhiêu lần rồi. Trộm vía dạo này mặt nó tròn nhỉ, không biết có phải vì phù không?:(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tình hình bên Việt Đức chuẩn đoán bé Hà: thận ứ nước, sa độ 4. Hiện tại vẫn đang tiến hành các xét nghiệm, tuy nhiên khả năng sẽ mổ trong 1 - 2 tuần tới. Bác sĩ bảo, nếu không mổ thì về lâu dài quả thận đó sẽ bị hỏng, hiện tại chân trái của bé cũng phù to hơn chân phải do thận bị ứ nước. Các mẹ lại chung tay giúp bé đợt mổ này nhé. Cầu trời đây sẽ là đợt mổ cuối cùng.
Hiền ơi em giúp CSTT theo dõi, cập nhật và hỗ trợ ngay khi cần thiết, cảm ơn em . Chị xin phép chuyển lại sang phần đang giúp đỡ.

492
0
0

sweetlily

Eo ơi cái mặt yêu quá đi thôi :-* Cảm ơn Hiền đã cập nhật tình hình của con. Cầu mong con thật khỏe mạnh, con gái kiên cường lắm @};-@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 26.02 nhận từ TK số tiền 500K của Ong chúa (Chị sẽ chuyển vào TK của hienvth)