(MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: (MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Hôm qua, mình đã trao cho chị Lê 1,5 triệu đồng. Như vâỵ số tiền trong tài khoản còn 6.600.000 đồng. Cảm ơn Nát, Tè và Ruồi.
Hôm nay, ngày 28/3/2013, chị Lê đã về đến Thái Bình và mình đã trao cho chị ấy 1 triệu trong khoản tiền của mẹ Ruồi. Như vậy, số tiền còn lại là 5.600.000 đồng.

Cảm ơn cả nhà mình :x

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Người quen hay mang đồ vào cho các cháu ở tu viện viết email báo là, hôm trước họ mang sữa vào, thấy Hiệp đang ngồi cạnh Sơ, chăm chú nghe Sơ đọc kinh, ngoan lắm. Sơ nói Hiệp thích nghi tốt lắm, các Sơ rất hài lòng và quý mến Hiệp.

Chị Lê mấy hôm về nhớ con, không ngủ được, giờ thì tinh thần tốt lắm, vui vẻ và khỏe mạnh. Thời gian trôi cái vèo, mong rằng 2 năm tới, cuộc sống của mẹ con chị sẽ thật sự thay đổi.

2,501
0
0

Haidang02

Thay mặt Bừa, mình trao cho chị Lê 2 triệu do quỹ HGYT của Bừa ủng hộ. Cảm ơn Bừa :

2,501
0
0

Haidang02

Tuần sau chị sẽ chuyển tiền cho chị Lê, Ruồi nhé. Hôm Ruồi gọi điện là chị đang ở bến xe, say xe nên không nói chuyện với em được nhiều. Đợt này việc nọ xọ việc kia nhiều quá nên lắm lúc lú lẫn.

Mẹ Hiệp có gọi điện nhờ gọi điện cho thằng cu lớn động viên nó, vì nó có dấu hiệu trầm cảm do nhớ em nó, nhưng chị lại lo lo...Hy vọng bệnh thần kinh nó không di truyền theo gien bố (vì họ bảo thường theo mẹ).

2,501
0
0

Haidang02

Hôm nay, ngày 28/3/2013, chị Lê đã về đến Thái Bình và mình đã trao cho chị ấy 1 triệu trong khoản tiền của mẹ Ruồi. Như vậy, số tiền còn lại là 5.600.000 đồng.
Cảm ơn cả nhà mình :x
Chủ nhật vừa rồi mình trao cho chị Lê 2 triệu. Chị ấy có kể là thằng cu lớn học lớp chọn của trường, xếp khoảng thứ 4 ở lớp, như vậy là rất khá. Nó muốn đi học thêm, chị ấy phân tích hoàn cảnh này nọ để thằng bé không đi học thêm nữa, và nó đã đồng ý. Nhưng một số người khuyên chị ấy cố gắng cho nó đi học, cuối cùng thì chị ấy cũng đồng ý cho thằng bé đi học hè, bảo vào năm học thì thôi. Suy nghĩ một hồi, mình quyết định (mạn phép Ruồi và các bạn) đã chuyển cho chị ấy luôn 2 triệu, và dặn tiền này chỉ được tiêu cho thằng bé đi học, còn tiền đất cát thì chị tự làm mà trả dần.

Như vậy khoản của chị Lê hiện nay còn : 3.600.000 đồng

2,501
0
0

Haidang02

Như vậy khoản của chị Lê hiện nay còn : 3.600.000 đồng
Sáng nay mình đã gửi chị Lê 1 triệu đồng đóng học đầu năm cho thằng cu lớn. Mẹ nó kể chuyện cậu con trai lớn nhà chị ấy kèm cho 2 đứa hàng xóm, từ học vớ vẩn đến đỗ cấp 3 thừa 7 điểm mà thấy vui vui. Chị hàng xóm trả công cho cu cậu một bộ quần áo mới, một cái tivi cũ ...

Như vậy tài khoản của chị Lê hiện nay còn 2.600.000 đồng.

(ảnh mẹ cháu nợ đến mai)

2,501
0
0

Haidang02

Sáng nay mình đã gửi chị Lê 1 triệu đồng đóng học đầu năm cho thằng cu lớn. Mẹ nó kể chuyện cậu con trai lớn nhà chị ấy kèm cho 2 đứa hàng xóm, từ học vớ vẩn đến đỗ cấp 3 thừa 7 điểm mà thấy vui vui. Chị hàng xóm trả công cho cu cậu một bộ quần áo mới, một cái tivi cũ ...

2,501
0
0

Haidang02

(ảnh mẹ cháu nợ đến mai)
Hôm nay mẹ cháu xuống nhà chị Lê để thăm nhà mới. Nhà cơ bản đã hoàn thành xong, còn trát và làm lưới B40 quây xung quanh là xong. Nhà do VCB (qua hội chữ thập đỏ của bạn Ánh tài trợ) và ngân hàng Công thương Thái Bình. Mỗi ngân hàng 50 triệu, tổng cộng là 100 triệu. Họ mới chỉ đưa 25 triệu và hẹn khi có lịch khánh thành họ sẽ đưa hết, chắc phải quyết toán trong năm 2013 thôi. Mẹ cháu đã đưa hết số tiền 2,6 triệu cho chị Lê, dặn chị ấy mua cho thằng cu lớn cái bàn học tử tế, đồng thời bảo nhiệm vụ của chúng em đến đây là hết, giờ phần chị lo nốt.

Chị Lê gửi lời cảm ơn các mẹ nhà mình. Nhà chị xây khá chắc chắn và ổn: 01 phòng khách nhỏ cho cu lớn ở, 01 buồng cho hai mẹ con, bếp và nhà tắm.

Những ô trống đó sẽ được rào lưới B40 (chả biết viết B40 có đúng không nữa)

Lối này vào nhà tắm và bếp. Khoảng lối đi sẽ phơi quần áo.

Phòng khách thông sang phòng ngủ và bếp. Bên cạnh bếp nhà nhà tắm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member

@ chị Đèn: em cảm ơn chị nhiều ạ:-*, giờ em mới cảm ơn nhưng chắc vẫn chưa muộn, chị nhỉ. Hhhehehee....Cảm ơn xong lại nhờ vả tiếp:D....Lúc nào chị rảnh tí tí thì gọi em nhé, em email full size mấy cái ảnh này, chị rửa ra cho chị Lê để chị ấy mừng:).

Em mới nhận được email của chị bạn, chị ấy cùng với các bạn trong nhóm Walking Hope mới xuống BRVT thăm Hiệp hôm thứ bảy tuần rồi, vợ chồng mập đại ca cũng gửi 10 triệu để mua sắm vật dụng cho các bé, họ tốt bụng và chu đáo lắm, đặc biệt là rất yêu quý Hiệp:x!!

Chị nói Hiệp bây giờ dạn dĩ lắm, cao hơn nhưng gày do khó ăn uống vì đoạn môi bị hở hàm ếch đó, Hiệp có cô bạn gái rất thân, 2 đứa thân nhau lắm, đi đâu, làm gì cũng có nhau. Chẹp chẹp...

Đây là hình ảnh của Hiệp này, cuối năm nay chị Lê định đón Hiệp về ...

Cô bạn gái thân thiết của Hiệp. Nếu Hiệp về chắc cô bé sẽ buồn lắm đấy...

Nhìn 2 đứa thương quá đi...

2,501
0
0

Haidang02

Chị đã nhận nhiệm vụ, hihi
Cu Hiệp trông cũng lớn phết Ruồi nhỉ! Bà Lê đang định xin cho Hiệp về một trung tâm nuôi dưỡng người tàn tật ở Vũ Thư, không hiểu tình hình thế nào, chị cũng chưa gọi lại cho chị ấy được,

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ồ ôi ảnh 2 đứa ôm nhau yêu thế, chẹp chẹp ... :x . Mẹ nhìn ảnh lại nhớ con rớt nước mắt đây.

346
0
0

meBive

Chị đã nhận nhiệm vụ, hihi
Cu Hiệp trông cũng lớn phết Ruồi nhỉ! Bà Lê đang định xin cho Hiệp về một trung tâm nuôi dưỡng người tàn tật ở Vũ Thư, không hiểu tình hình thế nào, chị cũng chưa gọi lại cho chị ấy được,
Thằng cu anh học hành thế nào rồi chị Đèn ơi, chị có alo cho mẹ cháu thì hỏi han giúp cho em xin chút thông tin để em cân nhắc kêu gọi bạn bè giúp đỡ lâu dài cho cháu nhé chị