(MS172/CN) 24.09.2009 - Em bé 5 tuổi đau đớn “gánh” khối u trên mặt

8
0
0

Hồng Thuý

Ðề: Em bé 5 tuổi đau đớn “gánh” khối u trên mặt

Cầu mong cho linh hồn con được siêu thoát.
Đến một thế giới mới, con sẽ được hạnh phúc và k còn phải chịu nhiều đau đớn nữa :sad::sad:

40
0
0

gaumeoyeu1912

em vừa mới xem lại hình con chiều t6...đến tối về nhà vẫn bị ám ảnh bởi nỗi đau mà con phải gánh chịu...thôi thì dù sao cũng là 1 sự giải thoát cho con, cầu mong con sẽ ngủ yên, ngủ ngoan....

177
0
0

metuquan

Chị Tâm ơi thế là con đã đi rồi, trưa nay em mới biết tin, buồn quá chị ơi...Biết là con ra đi như thế giải thoát cho một kiếp người đầy khổ sở, đớn đau mà sao em vẫn thấy đau lòng quá, giá như em xuống với con một lần, giá như em có đủ dũng cảm. Không phải em sợ nhìn thấy con mà em sợ cái cảm giác bất lực, không còn con đường sống cho con nữa. NGhĩ lại những gì các chị đã làm cho con em cũng được an ủi hơn. Thôi vĩnh biệt con.

177
0
0

metuquan

Xin được thắp cho con nén nhang và ôm con vào lòng một lần.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Cầu mong linh hồn con được siêu thoát. Không biết nói gì hơn cả.

594
0
0

meyeuTomTom

Vậy là con đã ra đi thanh thản. Kiếp sau con hãy là một đứa trẻ khỏe mạnh, lành lặn con nhé.
Cầu mong linh hồn con được siêu thoát

492
0
0

sweetlily

Mong Cường yên nghỉ, nhưng gia đình Cường thì vẫn đang phải chật vật kiếm sống để trả nợ số tiền dùng để chữa chạy cho Cường. Em xin tóm tắt lại một ít những ý như sau qua bản tóm tắt của chị Châu (Humanitary Services for Children of Vietnam).

Chị Loan ơi, mình có tiếp tục giúp gia đình Cường thêm chút ít không ạ? Cho em gửi 300K cho 2 bé chị của Cường, Thủy và Chung.

-------------------------------------------------------
Gia đình hiện có: 0 TV, 1 xe đạp, 0 xe máy, 0 máy khâu, 1 nồi cơm điện, 2 quạt máy, 2 chiếc giường cũ. Hoàn toàn không/chưa chăn nuôi gì cả.

Gia đình hiện nợ 60 triệu VND để điều trị cho Cường, gồm có nợ ngân hàng 20 triệu VND và họ hàng xung quanh 40 triệu VND.

Trước đây gia đình anh Mười không thuộc dạng nghèo khó. Cả 2 bố mẹ là nông dân làm ăn rất chăm chỉ nuôi sống 5 miệng ăn. Năm 2006, gia đình có 1 căn nhà cấp 4 và 1 mảnh đất khá rộng, nhưng đã bán 1/3 miếng đất để lấy tiền xây nhà. Năm 2007, khi Cường có bệnh, gia đình đã đưa bé tới bệnh viện rất nhiều lần, phải vay mượn rất nhiều tiền từ họ hàng và không có khả năng trang trải số tiền này. Năm 2008, gia đình bán một phần đất lấy tiền chữa chạy cho Cường. Và bây giờ, họ chỉ còn có ngôi nhà, 1 phần sân nhỏ phía trước và không còn chút vườn nào. Tổng cộng số tiền nợ là 60 triệu đồng.

Hai chị gái Cường Thủy và Chung đi học cách nhà 5km. Cả nhà chỉ có 1 chiếc xe đạp, nếu hai em dùng để đi học thì bố mẹ không đi làm được. Anh chị rất muốn mua xe đạp cho 2 bé nhưng không có tiền nữa.

Hội HSCV đang có ý định giúp gia đình chú Mười như sau:
1. Tặng Thủy và Chung học bổng cho năm học tới
2. Tặng Thủy và Chung mỗi em 1 chiếc xe đạp cho năm học mới
3. Giúp gia đình thêm 3 con lợn (khoảng 600K/con 18kg) và 20 con gà cùng thức ăn cho gà trong tháng đầu tiên (tổng tiền khoảng 720K)

6
0
0

One wish

Vậy là con không phải chịu thêm đau đớn nào nữa.
Cầu mong con được siêu thoát!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mình cũng có ý kiến như Sweet, đã trao đổi sơ sơ với L. Trước mắt chờ L tổng kết lai, tiền ủng hộ còn thừa mình sẽ gửi cho gia đình của con. Mình cũng xin đóng góp thêm.

384
0
16

tho2006

Member

ôi, hôm nay mới biết tin này, :sad:.Kiếp sau nếu có làm người con sẽ là một chàng trai khỏe mạnh con nhé.:crying::crying::crying:

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Đau lòng quá, chẳng biết nói gì hơn, mong con được siêu thoát.

Cho em ủng hộ gia đình bé Cường 300k, sáng mai em sẽ chuyển khoản ngay cho chị Loan

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Thu

Ngày 25.04.2009 nhận từ TK...9683 số tiền 300K của mẹ Hiếu và Việt Anh
Ngày 28.04 nhận từ TK...5556 số tiền 100K của Mẹ Tiếu Tiếu
Ngày 07.05 nhận từ TK...3852 số tiền 500K của hoangp
Ngày 18.05 nhận từ TK...3852 số tiền 300K của hoangp

Trích: Nguyên văn bởi Mẹ Chip Tom Bi

***) Hôm qua quên mất mình chưa thông tin tài chính cho bác Loan. L dặn chị mua đồ cho con, nhưng chị nghĩ con chả dùng được gì nhiều, nên chỉ mua hộp bánh trứng, hộp bánh qui, và sữa tươi. Tổng cộng (được làm tròn bớt đi) là 100K. Bác L cập nhật giúp em. Mình tiết kiệm để dành lúc thật cần thiết các mẹ nhỉ?

Chi:
Như vậy tổng số tiền còn lại do các mẹ gửi là 1100K.
Đã bàn bạc với chi Tâm sáng nay sẽ mang thùng sữa tươi + hộp Ensure nước để uống thử xem bé có thích uống không + trái cây và bánh kẹo....
Cảm ơn chi Tâm nhiều :love:
Tìm không mua được sữa Ensure nước, mấy hàng đều nói hết và hẹn có sau. Mình sẽ mua sau nhé. Mình chỉ mua những đồ sau:

- Nho Úc: 0.8 kg * 170 = 136K
- Cam sành : 2.2 kg * 35 = 77K
- Trà HIP : 1 hộp (mình dặn bố Cường cho uống thay nước) = 85K
- Sữa tươi : 4 lốc nhỏ * 12 = 48K

TC = 346 K
Ngày 19.05 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn
20/05/09 VNCK - 0001545 + 300,000.00 Ung ho be Cuong của 291179

Ngày 22/5/2009 nhận của Metuquan 400K gửi cho con

Hôm qua mẹ CTB, Mẹ TMinh, Minh Minh và nnt đi thăm bé.

Còn đây là chi phí hôm qua:
- Bánh Orion = 2 hộp = 64K
- Bánh trứng = 1 hộp = 30K
- Sữa tươi = 1 lốc to = 18K
- Sữa đậu nành = 1 lốc = 12K
- Váng sữa = 2 hộp = 27K

TC = 151K làm tròn 150K
Ngày 02.06 nhận của sweetlily số tiền 300K

Em xin tổng kết như sau
Tổng kết:

Tổng thu 2400K
Tổng chi 600K

Tổng còn lại là 1800K

492
0
0

sweetlily

Chị Loan ơi, chị trích 500K từ tiền em gửi chị, đây là chị Hoa Vàng chuyển cho gia đình bé Cường ạ. Chị ấy đã chuyển cho em rồi. Cảm ơn cả 2 chị nhiều nhiều :kiss:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
737
0
0

hienvth

Hôm nay em mới biết tin.... Cầu cho linh hồn con được siêu thoát.

251
0
0

Me Mickey

Buồn quá, nhưng thôi thế cũng là sự giải thoát cho con và cho cả những người thân của con. Chúc cho linh hồn con được siêu thoát nơi cõi vĩnh hằng.:crying::crying::crying:

1,849
0
0

BB&C

Cầu mong con siêu thoát.

Đau lòng quá.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Các mẹ ơi, mình vừa nhận được 1 thông tin mới, cũng hơi gây sốc 1 tý nên dù đang đi chơi vẫn phải tìm cách vào mạng post bài ngay. Theo thông tin mình vừa nhận được từ 1 bạn của tổ chức HSCV (tổ chức này cũng hỗ trợ cho gia đình bé từ trước, giờ vẫn đang có kế hoạch tiếp tục hỗ trợ), thực tế số tiền gia đình Mười nhận được của bạn đọc báo Dân Trí là hơn 73 triệu đồng. Số tiền này Mười đã dùng trả nợ, còn giữ lại 20 triệu gửi tiết kiệm. Hiện Mười vẫn còn nợ 1 số tiền, nhưng chưa trả vì theo lời Mười là do vay được với lãi suất thấp nên cứ vay chưa trả vội. Thông tin này đã được xác nhận với cả bên báo DT và trực tiếp với Mười.

Thực tình mình cũng hơi bị sốc, vì hiện tại mình vẫn đang tìm cách kết hợp với HSCV và 1 vài tổ chức cá nhân khác để tìm cách giúp đỡ gia đình Mười trong thời gian này, vì cứ tin lời Mười (trước đó) là chỉ nhận được khoảng 30 triệu, chưa đủ để trả nợ. Mình nghĩ hiện tại số tiền ủng hộ Cường mà mình chưa dùng đến còn 2.5 tr, mình sẽ thêm cho tròn 3 tr, đã trao đổi với HSCV để kêu gọi thêm cho đủ 12 tr, đủ mua 1 chiếc máy cày làm phương tiện kiếm sống cho Mười như mong muốn của Mười.

Hiện tại, ngoài số tiền TK 20 tr, 2 vợ chồng Mười cũng đã đi làm trở lại, thu nhập bình quân 1 ngày của 2 vợ chồng là khoảng 85K (theo lời Mười). Theo mình, thu nhập đó là ổn định đối với 1 gia đình nông dân. Hoàn toàn không phải là khó khăn. Không biết các mẹ nghĩ gì, chứ mình thì nghĩ chúng mình chẳng giàu có gì, giúp người thì không tiếc, nhưng phải đúng chỗ. Còn rất nhiều hoàn cảnh khó khăn hơn. Nên mình muốn CSTT dừng việc hỗ trợ gia đình Mười. Số tiền còn lại nên làm thế nào thì các mẹ đã đóng góp cho ý kiến.

492
0
0

sweetlily

Chị, em cũng nghĩ như chị. Mình cũng nên rút kinh nghiệm cho những lần sau, cần theo dõi sát sao hơn trên các báo điện tử, ít nhất là trên Dân Trí, họ có tổng kết hàng tháng cho mỗi trường hợp, để có thể áng chừng xem trường hợp này có cần giúp đỡ nữa hay không. Nhóm Trái Tim Nào Cho Em cũng nghĩ rằng không cần thiết phải ủng hộ nữa mà để dành cho những người khác. Đợi chị Loan về quyết định xem số tiền mọi người đóng góp nên chuyển đi đâu.