(MS172/CN) 24.09.2009 - Em bé 5 tuổi đau đớn “gánh” khối u trên mặt

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Em bé 5 tuổi đau đớn “gánh” khối u trên mặt

Chị Loan ơi, chiều qua em gửi vào tài khoản của chị 1400K từ số tài khoản ....6146 chị nhé. Đây gồm có số tiền 1000K của bạn gái em từ bên Đức nhờ em chuyển về và 400K của em. Em nhờ chị chia sẻ cho các trường hợp sau, mỗi trường hợp 200K ạh:
1. Bé Cường
2. Bé Linh u máu
3. Bé Đức Anh u phổi
4. Cháu Tiến, Hà Tĩnh , bệnh trào ngược dạ dày
5. Bé Nguyễn Tiến Thành, bệnh viện Việt Đức
6. chị Huỳnh Thị Rìu (như em đã nói hôm trước trên diễn đàn)
7. Em bé người Mông bị ung thư máu

Em cảm ơn chị.

1,904
0
36

291179

Active Member

Em gửi vào TK của chị Loan 300k nhé! chị Tâm giúp em mua gì cho con với, gửi giúp em một vòng tay tới bé Cường chị nhé!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

P.S: Cảm ơn các mẹ hỏi thăm, nhưng không phải là con trai tớ, mà là con trai của Minh Minh bị sốt. Hôm qua vì cháu còn bị đau bụng, kết quả xét nghiệm bạch cầu tăng nên BV giữ lại theo dõi. Đến chiều thì về nhà rồi. Sốt virut (đang có dịch thì phải). Hôm nay cháu sốt đỡ cao 1 chút rồi.[/QUOTE]

Dạ. Con trai của chị Minh Minh đã hết sốt hẳn chưa ạh? Nếu sốt virus thì em thấy đi cắt thuốc uống rất tốt. Đợt này Hà Nội dịch sốt nhiều quá. Mít nhợn nhà em sốt virus 2 ngày 3 đêm, sau đó cắt thuốc về uống có 1 ngày là khỏi luôn. Sau đó đến lượt em bị sốt thì uống 2 ngày mới khỏi. Em thấy chữa sốt dịch chỗ này rất nhanh (mọi người ở VP em toàn đi cắt thuốc sốt dịch chỗ đó)
Địa chỉ: anh Giáp: số 9 ngõ 281 Ngõ chợ Khâm Thiên. Tel: 35728731; 0913253323. Chỉ cần gọi anh Giáp nói rõ tình trạng sốt thế nào, có rét không, sốt lúc nào, có khát nước không v.v. là anh í cắt thuốc cho. Càng mô tả chi tiết thì thang thuốc càng nhỏ (càng rẻ) và càng nhanh khỏi.
Đấy là em chỉ mách mọi người thôi nha. Em bảo con bạn em thì bị nó mắng cho vì nó bảo em con bé thế sao đã cho uống thuốc Nam thuốc Bắc. Hichic. Nhưng trộm vía con khỏi là em mừng lắm rồi. Vì lần trước con em bị sốt virus phải gần 1 tuần mới khỏi. Mà khỏi xong còn bị mẩn đỏ người vì sốt cao nhiều ngày.

Em xin lỗi vì tự dưng lại nói chuyện sốt virus vào đây ạh.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi, chiều qua em gửi vào tài khoản của chị 1400K từ số tài khoản ....6146 chị nhé. Đây gồm có số tiền 1000K của bạn gái em từ bên Đức nhờ em chuyển về và 400K của em. Em nhờ chị chia sẻ cho các trường hợp sau, mỗi trường hợp 200K ạh:
1. Bé Cường
2. Bé Linh u máu
3. Bé Đức Anh u phổi
4. Cháu Tiến, Hà Tĩnh , bệnh trào ngược dạ dày
5. Bé Nguyễn Tiến Thành, bệnh viện Việt Đức
6. chị Huỳnh Thị Rìu (như em đã nói hôm trước trên diễn đàn)
7. Em bé người Mông bị ung thư máu

Em cảm ơn chị.
Ngày 19.05 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn
20/05/09 VNCK - 0001545 + 300,000.00 IBVCB.2005090803996002.Ung ho be Cuong

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ngày 22/5/2009 nhận của Metuquan 400K gửi cho con. Tuần sau chị sẽ thu xếp đi thăm con và mua quà cho con như mong muốn của em nhé Metuquan. :love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
177
0
0

metuquan

Ngày 22/5/2009 nhận của Metuquan 400K gửi cho con. Tuần sau chị sẽ thu xếp đi thăm con và mua quà cho con như mong muốn của em nhé Metuquan. :love:

Chị ơi, cám ơn chị nhiều lắm.

610
0
0

MinhMinh

Dạ. Con trai của chị Minh Minh đã hết sốt hẳn chưa ạh? Nếu sốt virus thì em thấy đi cắt thuốc uống rất tốt. Đợt này Hà Nội dịch sốt nhiều quá. Mít nhợn nhà em sốt virus 2 ngày 3 đêm, sau đó cắt thuốc về uống có 1 ngày là khỏi luôn. Sau đó đến lượt em bị sốt thì uống 2 ngày mới khỏi. Em thấy chữa sốt dịch chỗ này rất nhanh (mọi người ở VP em toàn đi cắt thuốc sốt dịch chỗ đó)
Địa chỉ: anh Giáp: số 9 ngõ 281 Ngõ chợ Khâm Thiên. Tel: 35728731; 0913253323. Chỉ cần gọi anh Giáp nói rõ tình trạng sốt thế nào, có rét không, sốt lúc nào, có khát nước không v.v. là anh í cắt thuốc cho. Càng mô tả chi tiết thì thang thuốc càng nhỏ (càng rẻ) và càng nhanh khỏi.
Đấy là em chỉ mách mọi người thôi nha. Em bảo con bạn em thì bị nó mắng cho vì nó bảo em con bé thế sao đã cho uống thuốc Nam thuốc Bắc. Hichic. Nhưng trộm vía con khỏi là em mừng lắm rồi. Vì lần trước con em bị sốt virus phải gần 1 tuần mới khỏi. Mà khỏi xong còn bị mẩn đỏ người vì sốt cao nhiều ngày.

Em xin lỗi vì tự dưng lại nói chuyện sốt virus vào đây ạh.
Cám ơn mẹ Mít nhợn :love:, cháu đã khỏi hẳn rồi, cháu bị sốt vi rút thôi nhưng sốt cao cứ quanh quanh 40 độ...cháu phải đi viện, phải tiêm để hạ sốt... Mình ở HP nên chắc k dùng thuốc của a Giáp đc, nhưng mình sẽ chỉ cho em gái mình mới chuyển lên HN. Một lần nữa cảm ơn mẹ Mít nhợn nhé!:rose:
Tuần vừa rồi con ốm nên mình không lên chỗ bé Cường được, bọn mình sẽ lên thăm bé trong vài ngày tới.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cám ơn mẹ Mít nhợn :love:, cháu đã khỏi hẳn rồi, cháu bị sốt vi rút thôi nhưng sốt cao cứ quanh quanh 40 độ...cháu phải đi viện, phải tiêm để hạ sốt... Mình ở HP nên chắc k dùng thuốc của a Giáp đc, nhưng mình sẽ chỉ cho em gái mình mới chuyển lên HN. Một lần nữa cảm ơn mẹ Mít nhợn nhé!:rose:
Tuần vừa rồi con ốm nên mình không lên chỗ bé Cường được, bọn mình sẽ lên thăm bé trong vài ngày tới.
Dạ, có gì đâu ạh. Mong tất cả các con luôn luôn khoẻ mạnh. :rose:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ngày mai mẹ CTB sẽ cùng Minh Minh, nnt và TMimh's mum đi thăm Cường.

360
0
0

tminh's mum

Chào các mẹ, trưa nay các bố mẹ ở HP đã đến thăm bé Cường. Trước đây mình cũng đã biết sơ qua về hoàn cảnh của bé nhưng đây là lần đầu tiên mình đến thăm bé. Khi ở trên xe chuẩn bị xuống, chị Mẹ Chip Tom Bi bảo với mình rằng nếu em sợ thì đừng vào, sợ em nhìn thấy không chịu được. Nói thật là mình cũng hơi phân vân. Nhưng khi vào nhìn thấy bé thì thật sự mình không thấy sợ, chỉ thấy thương bé vô cùng. Bé cũng tầm bằng tuổi con trai mình, cũng có những hành động giống giống vậy, cũng thích chơi ô tô, siêu nhân như con trai mình và bao bé trai khác. Con trai mình lúc này đang cùng các bạn liên hoan chia tay trường Mẫu giáo để hào hứng bước vào lớp 1, còn bé thì đau đớn trên giường bệnh, càng ngày càng nặng hơn, càng ngày càng mong manh :sad: Mình chỉ dám đứng ngoài nhìn bé vì bé chưa quen với mình, mình hiểu được nỗi mặc cảm của bé nên chỉ để bé vui mừng với chị T và chị N thôi. Nhìn bé tội lắm, gầy bé, chân tay khẳng khiu, ăn uống khó khăn, vất vả. Thực sự, mình không kìm được nước mắt. Trên đường về, nghĩ đến bé, đến con trai mình, thấy ngậm ngùi, xót xa vô cùng. Giá mà có thể giúp bé có được những ngày tháng bình thường cuối cùng như bao bé trai khác

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm qua mẹ CTB, Mẹ TMinh, Minh Minh và nnt đi thăm bé. Cảm nhận của mình là cái u to hơn nhiều. Nói thật, mình có ý nghĩ, không biết mọi người có trách mình không, là muốn con ngủ 1 giấc ngon, rồi đi. Con sẽ không đau, và con cũng không biết là chuyện gì xảy ra với mình. Vì giờ đây, đến 1 giấc ngủ ngon cũng khó với con. Buồn ngủ mà lại không ngủ được, cứ vật vã thế.

Con có vẻ quen với mình và Minh Minh nên khi bọn mình vào thì đòi ngồi dậy chơi. Anh Minh nhà mẹ Minh Minh gửi đồ chơi cho con, con có vẻ thích thú lắm. Hôm qua mình mua thử 2 hộp váng sữa cho con, con đòi ăn và ăn hết 1 hộp ngon lành. Mình dặn bố mẹ Cường là 1 ngày chỉ cho ăn 1 hộp thôi. Vậy là con thích rồi, lần sau lên mình sẽ mua thêm.

Ảnh của con đây, mình không dám post nhiều vì nhìn đau lắm. Chỉ để cho các mẹ biết thực trạng con bây giờ.

Còn đây là chi phí hôm qua:
- Bánh Orion = 2 hộp = 64K
- Bánh trứng = 1 hộp = 30K
- Sữa tươi = 1 lốc to = 18K
- Sữa đậu nành = 1 lốc = 12K
- Váng sữa = 2 hộp = 27K

TC = 151K làm tròn 150K

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Hôm qua mẹ CTB, Mẹ TMinh, Minh Minh và nnt đi thăm bé. Cảm nhận của mình là cái u to hơn nhiều. Nói thật, mình có ý nghĩ, không biết mọi người có trách mình không, là muốn con ngủ 1 giấc ngon, rồi đi. Con sẽ không đau, và con cũng không biết là chuyện gì xảy ra với mình. Vì giờ đây, đến 1 giấc ngủ ngon cũng khó với con. Buồn ngủ mà lại không ngủ được, cứ vật vã thế.

Con có vẻ quen với mình và Minh Minh nên khi bọn mình vào thì đòi ngồi dậy chơi. Anh Minh nhà mẹ Minh Minh gửi đồ chơi cho con, con có vẻ thích thú lắm. Hôm qua mình mua thử 2 hộp váng sữa cho con, con đòi ăn và ăn hết 1 hộp ngon lành. Mình dặn bố mẹ Cường là 1 ngày chỉ cho ăn 1 hộp thôi. Vậy là con thích rồi, lần sau lên mình sẽ mua thêm.

Ảnh của con đây, mình không dám post nhiều vì nhìn đau lắm. Chỉ để cho các mẹ biết thực trạng con bây giờ.

Còn đây là chi phí hôm qua:
- Bánh Orion = 2 hộp = 64K
- Bánh trứng = 1 hộp = 30K
- Sữa tươi = 1 lốc to = 18K
- Sữa đậu nành = 1 lốc = 12K
- Váng sữa = 2 hộp = 27K

TC = 151K làm tròn 150K

Biết làm gì bây giờ các chị ơi. Không thể nào chịu nổi khi xem hình ảnh của con. Thương con đứt từng khúc ruột. Có cách nào để con không phải chịu đau đớn thế này bây h???

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Biết làm gì bây giờ các chị ơi. Không thể nào chịu nổi khi xem hình ảnh của con. Thương con đứt từng khúc ruột. Có cách nào để con không phải chịu đau đớn thế này bây h???
ôi, số phận........!!!!!!!!!!!!

594
0
0

meyeuTomTom

Em cũng chỉ mong giá như con được sống như một đứa trẻ bình thường trong những ngày cuối này. Thương con quá. biết làm sao bây giờ?

8
0
0

Hồng Thuý

K xem ảnh mà chỉ qua chị CTB kể, em k nghĩ là khối u lại to nhanh đến thế, xem hình em khóc luôn, đau lòng quá. thương con còn quá bé đã phải chịu nhiều đau đớn, cuộc đời sao bất công với con thế :sad:

384
0
16

tho2006

Member

Hic, sao con khổ thế các chị ơi, :crying::crying::crying:

66
0
0

mecuahaianh

Nhìn mà đau đớn, xót xa cho bé quá!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Nghe thì quả là đau lòng, nhưng mẹ CTB nói đúng, sống mà đau đớn thế này chết còn hơn, tội bé quá:crying::crying:

360
0
0

tminh's mum

Nghe thì quả là đau lòng, nhưng mẹ CTB nói đúng, sống mà đau đớn thế này chết còn hơn, tội bé quá:crying::crying:
Thật sự, nghe những lời này có vẻ hơi nhẫn tâm một chút, nhưng đó cũng là suy nghĩ của mình. Mình nhìn bé, rồi cứ lẩn thẩn nghĩ giá như bé đừng khôi ngô, sáng sủa như thế, giá như bé đừng phát triển về tâm sinh lý quá bình thường như thế, thì nỗi bất hạnh cho bé cũng như cho gia đình bé không lớn đến vậy. Nhìn trên ảnh thì khối u của bé hơi đáng sợ, nhưng gặp bé thì không đáng sợ vậy đâu, thương lắm các mẹ ah